Hội Người Việt ở Châu Mỹ

các mẹ định nấu món gì trong ngày Thanksgiving

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.31K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sắp đến ngày ThanksGiving, gia đình tụ họp, các mẹ định nấu món gì trong ngày nay, chia sẻ cho mình với, suy nghĩ hoài chẳng biết ăn gì. :Crying::rolleyes:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,628 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Thanksgiving cũng là ngày giỗ của bố mình, cũng hóng hớt nhờ các mẹ chỉ mình nấu món gì trong ngày ấy nhé. K biết làm mấy món cho đủ ngày giỗ nhỉ? Mình muốn làm món nào vừa nhanh gọn(vì đang bầu bì nên sức khỏe hơi mệt), mà cũng k quá sơ sài ấy. cảm ơn mọi người :Smiling:

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    • 3,005 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecobexiu Xem bài viết
    Thanksgiving cũng là ngày giỗ của bố mình, cũng hóng hớt nhờ các mẹ chỉ mình nấu món gì trong ngày ấy nhé. K biết làm mấy món cho đủ ngày giỗ nhỉ? Mình muốn làm món nào vừa nhanh gọn(vì đang bầu bì nên sức khỏe hơi mệt), mà cũng k quá sơ sài ấy. cảm ơn mọi người :Smiling:
    Sẵn lễ Thanksgiving, em làm Gà nướng luôn đi em. Vừa để cúng ba, vừa để cho cả nhà ăn cũng tiện. Gà nướng hay turkey nướng gì thì em chỉ cần ướp một đêm rồi đem vào lò nướng là xong, không cần phải đứng nấu nướng lâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,716 Bài viết

• 806 Được cảm ơn

nhà mình thì theo truyền thống của mỹ, năm nào cũng turkey nướng, nhưng ướp và sốt thì làm theo kiểu VN, có thêm nước mắm cho nó đậm đà hơn thôi! mình thì hay làm gà tây nướng với thơm. năm nay được mời đi ăn nhưng chắc vẫn nướng 1 con! phần phụ thêm là peas, corn, mash potatoes, sweet potatoes, greenbean......nếu khách mời là người mỹ thì có thêm canbery (k biết viết đúng k tráng miệng là cheese cake or pie các loại , thức uống thì họ tự mang tới cho chắc ăn vì biết ai uống gì trừ softdrink ....
    • 2,628 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 chị AnnenguyenP và Aurora ạ, nhưng ngặt nỗi em và ox k thích ăn gà nướng mà bố em lại thích gà, làm sao bây giờ ạ?:Crying:

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    • 625 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecobexiu Xem bài viết
    Cảm ơn 2 chị AnnenguyenP và Aurora ạ, nhưng ngặt nỗi em và ox k thích ăn gà nướng mà bố em lại thích gà, làm sao bây giờ ạ?:Crying:
    Nếu ko thích gà nướng thì ăn gà nấu patê đi chị. Đổi món mà ngon, lại hợp với mùa lạnh ăn có hương vị của tiêu, béo của patê. Có thể chấm với bánh mì hoặc là ăn với búng.

Có dạo, bạn bè chồng hay hợp lại cuối tuần ...em làm món đó, thấy mọi nưgời nói lạ và ăn cũng ok.
    GIỗ thì làm thêm món mì xào hay cơm chiên phượng hoàng (bằng trái muối), có điều hơi lỉnh kỉnh 1 chút chị à.
    Nhà em thì lễ Tạ Ơn thì ăn gà Turkey, rồi làm 1 cái lẩu Thái chua cay ăn cho đỡ ngán. Tráng miệng thì chè Thái (dễ làm vô cùng), siêng thì đổ rau câu.
    Năm nay em tính làm bánh khoai mì nướng nhưng ko biết có được ko nữa
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng đang dự tính làm món gà patê ăn bánh mì, nhưng sao thấy thiếu thiếu, chắc phải làm thêm món quá, đang đợi mọi người cho ý kiến đây. rooling::Sigh: