Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Bé mấy tháng thì ăn được thịt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.34K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 144 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nhiều người nói với mình là 8 tháng hãy cho bé ăn thịt. Không hiểu sao bác sĩ của bé lại đồng ý cho bé nhà mình ăn thịt gà, bò khi bé 6 tháng rưỡi.
    Mình đợi bé 7 tháng mới cho ăn thịt. Mình nấu thịt gà, brown rice, rau+chicken broth. Không hiểu sao bé nhà mình mỗi lần ăn thịt thì ị 4,5 lần trong ngày lận. Bình thường bé chỉ ị một lần một ngày. Bé ị nhiều quá nên bị hăm đỏ cả đít, nên mình dừng không cho bé ăn thịt nữa.
    Mình định đợi bé 8 tháng mới cho bé ăn thịt không biết có nên không nhỉ? Ông xã nhà mình lại sợ bé thiếu chất.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,774 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MoonDoll Xem bài viết
    Nhiều người nói với mình là 8 tháng hãy cho bé ăn thịt. Không hiểu sao bác sĩ của bé lại đồng ý cho bé nhà mình ăn thịt gà, bò khi bé 6 tháng rưỡi.
    Mình đợi bé 7 tháng mới cho ăn thịt. Mình nấu thịt gà, brown rice, rau+chicken broth. Không hiểu sao bé nhà mình mỗi lần ăn thịt thì ị 4,5 lần trong ngày lận. Bình thường bé chỉ ị một lần một ngày. Bé ị nhiều quá nên bị hăm đỏ cả đít, nên mình dừng không cho bé ăn thịt nữa.
    Mình định đợi bé 8 tháng mới cho bé ăn thịt không biết có nên không nhỉ? Ông xã nhà mình lại sợ bé thiếu chất.
    Bé nhà mình hơn 10 tháng mới ăn thịt. Cho bé ăn đồ ăn đặc từ lúc 6 tháng là để bé làm quen với đồ ăn thôi, chứ dinh dưỡng chủ yếu cho bé vẫn từ sữa mẹ hoặc sữa ngoài. Cái này nhiều người có nói rồi, mình vẫn nói lại: mỗi khi cho bé ăn một món mới, nên cho bé ăn 1 chút thôi, và thử như vậy 4 ngày để xem bé có biểu hiện dị ứng gì với món mới đó không.
    • 144 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hic, Mẹ QM nói mình mới nhớ là mình tham lam quá, bé mới tập ăn thịt mà mình đã cho bé ngày 2 bữa thịt rồi híc híc... Thảo nào bé cứ xì xoẹt cả ngày. Output không lỏng hay có nước gì cả, nên mình đoán chắc bé không bị ị chảy.
    Mình dừng ăn thịt, cho bé ăn carrot+rice cereal 2 ngày nay rồi. Chờ khi nào rash của bé đỡ thì mình cho ăn các loại rau khác. Hold on the meat vậy
    • 1,370 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Bé nhà em 7 tháng là em cho ăn rồi, 1 lượng nhỏ thôi khoảng 20gr thịt cho 1 chén cháo và 45gr rau . Bé nhà em bây giờ 9 tháng mà ăn được thịt gà, heo, bò, lươn, tôm. Chỉ có cá là em chưa cho ăn. Trong diễn đàn có 1 topic "bao giờ bé ăn cháo gạo vỡ " rất hay, chị có thể vào đó tham khảo xem nhé.
    • 1,653 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

con nhà tớ cũng chén thịt sớm. mà có khi chén cá trc í nhỉ. vì cá mềm mà. Nói chung bây giờ 16 thág cái gì cũng ăn. tôm, gà, cua, cá, thịt, cả crawfish cũng chơi luôn
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thấy xay ra và lấy xương hầm làm canh là bổ nhất..