• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 127 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cún được 3 tháng thì em bắt đầu cho cún nằm sấp vì thấy như vậy cún ngủ ngon và sâu hơn, ko hiểu sao một tuần nay cứ cho cún nằm sấp thì cún nhà em rất hay dụi mặt vào miếng đệm, cứ quay mặt sang bên này rồi bền kia liên tục, cứ như mũi bị vướng cái gì gây ngứa gáy vậy. Làm em ko dám cho cún nằm sấp nữa, mà nằm ngửa thì phải có pacificer nếu cứ rơi là tỉnh dậy ngay , khóc đòi pacifi... vậy con em có làm sao ko hả các chị.
    Em muốn cho cún uống Vitamin D thì có cần phải hỏi bác sĩ ko? nếu cho cún uống thì nên chọn loại nào thì tốt a.?
    Cám ơn các chị trong box Mỹ trước nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,313 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Sao lại cho con ngủ nằm sấp hở em? Mặc dù hầu hết trẻ con đều thích nằm sấp (chổng mông) khi ngủ, nhưng khi bé ngủ say rồi thì phải xoay bé lại vì như thế rất nguy hiểm. Với lại nằm như vậy ngực bé bị áp xuống giường làm cản trở sự trao đổi khí và dưỡng chất trong phổi và máu của bé. Bé hay ngứa ngáy và dụi mặt vào nệm có thể vì bé dị ứng với thành phần trong nước giặt/xả khi tiếp xúc quá gần với mặt vải. Nếu bé thích pacifier thì chẳng thà cho ngậm pacifier còn hơn là để bé nằm sấp. Uống vitamin hay bất kỳ thứ vitamin gì cũng phải hỏi bác sỹ em nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me HyLam; 12/05/2006 vào lúc 11:01 PM.
    • 805 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

bluebonnet, mình nghĩ bé nhà bạn có thói quen thích ngậm pacifier nên không có thì giật mình và khóc chứ bé chẳng bị sao cả. Chuyện uống thêm vitamin D thì nên hỏi BS trước khi cho bé uống.

Về chuyện cho bé ngủ nằm sấp thì mình nghĩ không nên đâu lúc trước trẻ con ở Mỹ ngủ nằm sấp là chuyện thường tình nhưng sau này họ khuyên không nên vì tư thế ngủ này dễ dẫn đến triệu chứng SIDS (sudden infant death syndrome)
    • M&N
    • 9 năm
    • 789 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng định trả lời như mẹ HyLam và SP.

Con còn nhỏ đừng nên cho uống Vitamine nếu chưa hỏi bác sĩ.
    • 1,719 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mà em nhớ vitamin D bs cho toa mới mua uống được mà, vì hồi xưa con gái em cũng vậy đó.
    • 127 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều nhé, thôi em chờ thêm hai tuần nữa cho bé đi check up 4 tháng rồi hỏi bác sĩ về vụ Vitamin D sau vậy. Hôm nay em cho cún nằm ngửa , cún ngủ được nhưng chỉ khổ mẹ cháu cứ phải ngồi giữ pacifier cho thằng con.