Bạn nào có bí quyết đi thi Law test để học lái xe không ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 17K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 737 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hi all , Tớ hiện đang ở Maryland , số tớ sao mà long đong với cái phần thi lý thuyết học lái xe thế , Tớ đã thi tới 4 lần , lần nào cũng bị trươt , lần nào cũng suýt soát trả lời được được 14 câu đúng trên 17 câu theo yêu cầu , thấy nản quá , bạn nào có bí quyết gì chia xe với tớ nhá :mad:

thanks
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,625 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Hi chị,em cũng ở MD nè,em ít khi tí tỡn trong này chỉ hay khoe bên nấu ăn à hì hì,em thấy chị nói vậy nên mới lên tiếng giúp chị nè ,hôm bửa em thi một lần đậu luôn chị à,giờ em lái cũng tự lái xe đi học được rồi,chỉ có điều chạy ngoài Beltway thì chưa rành lắm hì hì.Em toàn học trong sách trước ,em học các traffic signs trước rồi đến rules to member,turns ,em học từ cuối sách đến đầu sách,học ngược đời vậy đó chị.Qua vòng lý thuyết chị còn đi học bằng rượu nữa đó.Cố gắng đọc kỹ xíu là chị làm được à,chúc chị thi tốt nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 737 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Úi chắc chị sẽ học như em xem sao , hôm nay đi thi failed lần thứ 4 đó , chả ai dốt như mình :Sad: , em ở MD sống ơ city nào vậy ? chị sống ở Rockville
    • 279 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ashley07 Xem bài viết
    Hi all , Tớ hiện đang ở Maryland , số tớ sao mà long đong với cái phần thi lý thuyết học lái xe thế , Tớ đã thi tới 4 lần , lần nào cũng bị trươt , lần nào cũng suýt soát trả lời được được 14 câu đúng trên 17 câu theo yêu cầu , thấy nản quá , bạn nào có bí quyết gì chia xe với tớ nhá :mad:

thanks
    Bạn ơi, hôm bữa RQ thi lý thuyết lái xe 1 lần là đậu luôn dù có nhiều người rớt lắm, kể cả mấy người tiếng Anh là tiếng mẹ đẻ luôn. Tại họ học không kỹ thôi. RQ làm được 40/44 câu vì 80% của 50 câu là đậu rồi. Bên chị thích thật, thi chỉ có 17 câu là sướng rồi. Đừng nản nha. Bí quyết của RQ là vứt bỏ cuốn sách học lái xe cho nhẹ người và toàn lên net để làm trắc nghiệm thôi. Làm tới làm lui là nhớ vì đi thi cũng tương tự vậy thôi dù có câu hỏi hơi bị chuối như 'Ở NJ tỷ lệ người bị tai nạn vì uống cái gì sao đây là cao nhất?' :Laughing::Laughing::Laughing: RQ bấm vào uống whisky mà nó ra uống beer :mad:
    Bạn chỉ cần vô google gõ vào mấy chữ là ra nhiều trang web có trắc nghiệm thi lý thuyết lái xe lắm. Để RQ cho chị mấy trang web RQ thường học nha. Đây là mấy trang của NJ nhưng lái xe thì cũng giống nhau thôi, trừ vài trường hợp đặc biệt họ cũng có chú thích. Còn không thì bạn tìm ở MD nha.
    http://www.golocalnet.com/st/newjersey/
    http://www.carrsdrivingschool.com/Q_and_A/
    http://www.drivingrules.net/quiz/qa1.htm

RQ chỉ học có 3 trang này là đậu ngay đó. Chúc chị may mắn nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,121 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Theo mình biết thì luật lái xe mỗi tiểu bang mỗi khác mặc dù về cơ bản là giống nhau. Tốt nhất là lên DMV lấy cuốn lý thuyết về học thôi. Không thì lên website của tiểu bang mình ở như RoseQueen nói đó, làm trắc nghiệm vài lần là ok. Lúc học bài Ashley07 nên hình dung, tưởng tượng ra nếu mình lái sai thì thế nào, đúng thì thế nào ... thì mau thuộc hơn. Đừng lo lắng vì nhiều khi không phải tại dở mà rớt đâu, tinh thần là quan trọng nhất đó. Đôi khi bối rối quá rồi quên tịt hết luôn, nên Ashley07 ráng giữ tự tin là thi đậu liền. Good luck nhé! :Rose:

RoseQueen mới ở Mỹ chưa lâu lắm nên click vô whisky đó Rượu là high culture, beer là popular culture mà Nhà giàu uống rượu thì có tài xế, nhà nghèo uống beer tự lái nên gây tai nạn Đùa tí, hehehe... Giỏi tiếng Anh mà ỷ y không học bài thì cũng rớt, chứ đâu phải người Mỹ thì đương nhiên thi đậu đâu em!
    • 1,625 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Nhất chị nhé được các chị chỉ dẫn tận tình,em đi thi em cũng mài trong quyển sách không à,qua cửa ải bằng lý thuyết rồi đến bằng rượu chị à,ox chị phải nghỉ làm đưa chị đi học rồi.Chị cứ bình tĩnh vì có lẽ chị sợ,tâm lý không ổn định bối rối như chị Hylam nói đó là quên à hì hì.Nên cố gắng bình tĩnh chị nhé,chắc chắn lần sau chị thi đậu rồi
    Em ở khu Potomac Mills đó chị ,có lẽ cũng gần nhà chị,ox em cũng làm gần trên chỗ chị .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 737 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    To : RQ: bên MD này luôn sẽ có 20 câu nếu trả lời được 17/20 sẽ passed mừ tớ thì lúc nào cũng là 14/20 nên mới con cú , tớ cũng xem đề thi thử MVA bên MD mà ít câu lắm toàn câu dễ trong khi đi thi nó lại gài toàn câu mới toe , tớ sẽ tham khảo thêm mấy cái link bạn đưa biét đâu giúp tớ thi đậu , thanks nhé

To : Me HyLam : cảm ơn bạn đã động viên và cho lời khuyên bổ ích , tớ sẽ lại cày sách sang tuần đi chiến đấu tiếp cho đến khi nào pass thì thoai , chứ sống ở Mẽo mấy năm mà chả biết lái xe bị phụ thuộc vào chồng thấy quê và lạc hậu quá cơ

To: Naninonu : Em ơi thi bằng rượu là sao hả em , họ có cho mình cuốn sách để về nhà đọc không hay phải đi đến tận trừong để học ? phải đi mấy lần trong 1 tuần hả em ? muốn lấy được cái bằng lái xe của bang MD này sao mà lắm rắc rối thế
    • 319 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ ashley, mình vào trường học lấy tờ giấy chứng nhận đã học rồi, o MD này fien lắm...lâu nữa:mad:...Hùi đó vincy thi o MD nhưng giờ nghe ng2 ta chỉ, nhỏ em qua cho di lên VA thi..giờ đã có bằng lái..chúc Ashley may mắn :LoveStruc:
    mBsk
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 737 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    To: Vincy : Ông xã tớ nói là phải là VA resident thì mới được thi bên VA , do vậy VIncy có thế nói rõ hơn cho tớ làm sao sang bên VA thi được , cứ sang đăng kí thôi à ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,625 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

To: Naninonu : Em ơi thi bằng rượu là sao hả em , họ có cho mình cuốn sách để về nhà đọc không hay phải đi đến tận trừong để học ? phải đi mấy lần trong 1 tuần hả em ? muốn lấy được cái bằng lái xe của bang MD này sao mà lắm rắc rối thế
    Bằng rượu là chị phải đi học học trong 1 tuần,cũng dễ chứ không khó,rồi nó phát sách cho mình học,chị đọc trong đó là được à,em đi học có hiểu mô tê gì đâu chị :Laughing: ,mình đi học cho có vậy đó,nhưng mình phải đi.Ở MD câu hỏi thi lý thuyết ít hơn chỗ khác nhưng nó hơi rắc rối bằng rượu đó chị,bên VA không có.Mà ox em cũng nói ở MD qua VA thi không được đâu chị à
    Hôm qua em mắt nhắm mắt mở sau nói em ở Potomac mà thêm chữ Mill :Laughing: em đang thích đi mall Potomac Mill Outlet đó chị hì hì.
    Chị đừng nản,em nghĩ chị đang nản nên mới nói ở MD chán hí hí,chứ thi bằng lái xong lái vèo vèo đi shopping khoái chết chứ lị :Kiss: ,cuộc sống ở đây em thích,nhiều cây,cũng khá yên bình,có nhiều cảnh đẹp Chị đi Baltimore chưa?Lên đó đi vòng vòng chơi cũng vui này.Chúc chị thi tốt nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 737 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Úi trời ơi nếu bắt buộc phải đi học trong 1 tuàn thì chồng chị đâu có nghỉ làm để đưa chị đi học bằng rưouj được , sao cái tụi MVA ở MD này nó ác thế nhỉ :Sad: , chị chiưa đi Outlet bên MD bao giờ , duy nhất có 1 lần đi Oulet tận VA xa tít mù khơi , đi về xong thề o bao giờ quay lại đó lần 2 nữa

MD được cái cũng yên bình , đến mùa hè nhiều cây xanh tươi , chim hót líu lo , mà em đang học ngành gì thế ? chị hình dung ra cái chỗ em ở nó nằm ở đoạn nào rồi :Battin ey:

chị đi gần khắp MD rồi , Baltimor cũng đi vài lần , chồng chị khóai ở San fransico cơ , tối ngày mơ tới bên đó :Laughing:
    • 319 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

To ashley: uh mẹ Ashley phải ở VA mới thi được , cho nên Vincy mới nói mẹ ashley lấy địa chỉ nhà người quen trên đó, mở bank acc rồi đi thi thui :Laughing:.Rất nhiều người o MD thi ở VA có sao đâu, sao lai không thi được nhi? :Thinking:
    mBsk
    • 1,625 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

@Mẹ Ashley07 : hơi rắc rối xíu nhưng cũng dễ không khó đâu chị à,lúc học bằng rượu nó nói nhiều lắm,nó phát sách đó chị,ox chị phải nghỉ làm chở chị đi đó.Ox em nói vậy là mấy người thi bên VA khai gian,sau này có chuyện gì rắc rối lắm,chẳng thà mình đường đường chín chín đi thi,mình ở đâu thi đó cho an tâm.Nhiều người ở MD họ cũng đi thi đó chị,mà chị đã rớt bên này rồi qua VA thi nữa cũng khó cho chị đó.Chị cố gắng lên,lần sau chị thi sẽ đậu đó.
    Em đang học về Dentist Hygienist,ở MD có nhiều chỗ để đi,chị đi cái Outlet trên đường đi Ocean City có cái Outlet bán đồ cũng đẹp ,rẻ nữa,dọc đường đi cũng đẹp.Outlet chị nói là em thích đó ở VA,đi rộng lắm nó là Potomac Mill phải không?Nếu đúng là em thích đi cái đó nhất hi hi.Ox em làm ở gần chỗ phía trên chị đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,092 Bài viết

• 2,025 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    ashley, đừng có nản C biết nhỏ kia, đẻ ở đây, nhưng nó đi thi bằng luật tổng cộng 14 lần mới đậu! Cho nên đừng có nản chí hén Cứ lê lết đi thi đi, sẽ đậu thôi. Như mấy người thi bằng nail á, 1 số không wa trường lớp, họ cũng đâu có thời giờ học hành gì đâu, cứ đi thi miết chục lần thì cũng xong. kakakkaka ....
    • 319 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ashley coi nhu vincy chưa nói gì nhe..:Laughing:.đó giờ thấy người ta bay qua houston, cali, Va..vv.. để thi bằng lái cho lẹ , giờ lên WTT mới biết đó là " GIAN ".:Applause:rooling:...thôi sợ quá vọt
    mBsk
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 423 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vincy Xem bài viết
    To ashley: uh mẹ Ashley phải ở VA mới thi được , cho nên Vincy mới nói mẹ ashley lấy địa chỉ nhà người quen trên đó, mở bank acc rồi đi thi thui :Laughing:.Rất nhiều người o MD thi ở VA có sao đâu, sao lai không thi được nhi? :Thinking:
    Hồi trước mẹBob ở MD nhưng nhảy qua VA thi bằng lái xe cho nhanh và dễ. Mở Bank Account cũng được hoặc mẹ Ashley quen ai mà họ viết cho cái hợp đồng mướn nhà, cho tên mình vô đó, thế là xong. Thi ở VA cũng dễ, kể cả lý thuyết lẫn thực hành.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 737 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    To Coffe : Nghe bạn kể có người thu 14 lần mới đậu làm tó cảm thấy đỡ xấu hổ , tớ cũng đang thực hiện kế hoạch tuần nào cũng đi thi luyện tay nghề bấm máy , năm 2006 thi 3 lần trựot thế là nản tớ bỏ thi luôn , đi đâu chồng cũng đưa đi , năm 2007 thì bầu bì sanh nở nên lười chả học , năm nay thấy nhièu việc phát sinh cần tự lái xem nên tớ quyết tâm thi lại khi nào được thì thôi , hy vọng o phá kỉ lục 14 lần như cô bạn kia .. heheheh

To : Vincy : bên CA có phần thi Tiếng Việt cho người VN nên hầu hết mọi người passed ngay lần đầu , tớ chiến đấu vói tụi MVA bên MD này vậy
    • 1,625 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

To Coffe : Nghe bạn kể có người thu 14 lần mới đậu làm tó cảm thấy đỡ xấu hổ , tớ cũng đang thực hiện kế hoạch tuần nào cũng đi thi luyện tay nghề bấm máy ,
    Chị ơi người ta có cho mình thi chọn thi trên giấy,hoặc là thi trên computer,chị nên chọn thi trên giấy sẽ dễ hơn là thi trên computer,vì trên computer lẹ lắm chị nhìn chưa kịp là nó nhảy qua câu khác rồi,nên chọn thi viết trên giấy là dễ nhất cho chị đó.Chúc chị thi đậu nhé :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 737 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    em ơi họ không cho mình chọn thi giấy hay computer , vì nhiều người thi đông quá , người nào vừa xong họ gọi ngay người kế tiép vào thi , họ o cho mình lựa chọn , chịu khó mài mặt ở MVA mãi cũng phải pass nhỉ :Laughing:
    • 3,914 Bài viết

• 2,298 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Computer sao mà lẹ nhỉ. Bên mình computer mình ngồi mài mòn đũng quần ở một câu cũng được, mình có click thì nó mới nhảy sang câu khác.
    Asley ơi, cứ nghiên cứu thật kỹ sách dạy luật, chịu khó đi đâu thì quan sát biển hiệu và tín hiệu giao thông, rồi lên website của họ mà làm test (nếu bang bạn giống bang mình thì website của Sở Giao thông có sách và các bài test trên mạng luôn cho từng phần của sách).
    Chúc Ashley lần thi tới này trúng luôn vào một trong 4 đề đã từng múa bút, à quên múa chuột nhé.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4