• 2 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 51 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mến gửi các mẹ và các cô gái sắp làm mẹ,

Từ thuở Adam cùng Eva chạm vào những trái cấm đầu tiên trên Trái Đất và kiến tạo nên nhân loại, sinh con đã là thiên chức cao cả của người phụ nữ. Còn niềm hạnh phúc nào tuyệt diệu hơn việc cho ra đời một thiên thần nhỏ bé, xinh xắn và khỏe mạnh – kết quả của chín tháng mười ngày nâng niu, trái ngọt của của tình yêu bao năm vun xới, phải không các mẹ?

“Sắp làm mẹ”, ba chữ thiêng liêng thay đổi cuộc đời của mọi cô gái, ba chữ chứa đựng những sướng vui vỡ òa nhưng cũng đi kèm bao lắng lo, hồi hộp. Cần chuẩn bị ra sao trước khi đi sinh? Đón bé chào đời rồi cần phải làm thế nào? Dinh dưỡng, tâm lí, ngoại hình... Vô vàn nỗi âu lo không tên và có tên cứ thay nhau làm khó những bà mẹ trẻ.

Và không phải chỉ có các mommy-to-be mới có hàng tấn băn khoăn về thiên chức làm mẹ sắp tới mà ngay cả những mẹ đã trải qua lần đầu bỡ ngỡ cũng có nhiều “âu lo không biết hỏi ai”. Chia sẻ tâm trạng đó, giờ đây “Tổng đài Bác sĩ” đã xuất hiện với trọng trách giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến hành trình vượt cạn, đặc biệt là những khúc mắc liên quan đến giai đoạn cuối thai kỳ và những ngày đầu nuôi con của các mẹ.

Được tài trợ bởi nhãn hàng sữa Dumex quen thuộc với các bà bầu, Tổng đài Bác sĩ sẽ là người bạn đồng hành thân thiết với mẹ trong những tháng cuối cùng sinh linh bé bỏng còn nương nhờ trong cơ thể mẹ, giúp các mẹ chuẩn bị mọi thứ tốt nhất để đón bé yêu chào đời. Đội ngũ tư vấn của Dumex gồm các chuyên gia đến từ Dumex Careline (gồm các bác sĩ sản khoa, các chuyên gia dinh dưỡng và các mẹ nhiều kinh nghiệm trong việc chăm sóc và nuôi dưỡng bé) sẽ mang đến những kiến thức khoa học cùng các kinh nghiệm thực tiễn, giúp bạn hiểu đúng, làm đúng và trở nên tự tin suốt hành trình vượt cạn.

Nào, còn ngần ngại gì nữa mà không chia sẻ ngay những điều đang khiến bạn băn khoăn trước khi lâm bồn! Ai biết ít chỉ ít, ai biết nhiều chỉ nhiều, mẹ nào chưa biết thì sẽ được khích lệ, động viên. Bạn sẽ không đơn độc trong suốt chặng đường dài nhiều thử thách phía trước đâu. Các bác sĩ uy tín nhất và các mẹ nhiều kinh nghiệm nhất đang lắng nghe bạn, hãy bắt đầu bằng một câu hỏi tại đây và bạn sẽ nhận về nhiều hơn cả một câu trả lời.

Thân mến,
    BTC_Dumexcareline
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BTC_Dumexcareline; 06/01/2014 vào lúc 11:57 AM.

• 414 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Hay quá, chương trình thực sự bổ ích cho những mẹ sắp được làm mẹ và ngay cả những người như mình, dù đã có 1 con nhưng còn nhiều cái chưa biết lắm
    • thq
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,637 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Đây thực sự là chương trình bổ ích!
    • 1,156 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Wow, chương trình hay và ý nghĩa quá, dù đã làm mẹ nhưng những kiến thức về mang thai, sinh nở ko bao giờ là đủ với mình cả. Cám ơn chương trình <3
    YThup7
    RvZFp7
    80VOp7
    • 3,661 Bài viết

• 1,240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    chương trình thật hay và bổ ích nè, giúp cho các mẹ đang thời kì mang thai và nuôi con nhỏ được học hỏi thêm nhiều điều, vì kiến thức chăm sóc phụ nữ mang thai và chăm sóc con không bao giờ là đủ, các mẹ cũng cùng nhau đặt câu hỏi, thắc mắc cho mình cho "Tổng đài Bác sĩ" để nhận được những câu trả lời tư vấn bổ ích nha.
    Yahoo Nguyenlethuy85
    Facebook Thúy Nguyễn (Mẹ Nhím Gia Huy)
    • 53 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đây thực sự là điều em đang quan tâm nè. Cảm ơn Dumex đã có chương trình thật ý nghĩa nhé.
    • 12,400 Bài viết

• 2,175 Được cảm ơn

Cám ơn chương trình rất hay và ý nghĩa này của Dumex
    • 285 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Chương trình thật bổ ích, mình cũng đang giai đoạn nuôi con nhỏ nên rất cần những kiến thức về chăm sóc bé, bắt được chương trình này thật hay, từ nay khỏi lo thắc mắc khôngb iết hỏi ai rồi
    • 666 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Cảm ơn Dumex đã luôn đồng hành cùng " vượn cạn" với các Mom chúng mình. Sẽ có rất nhiều những thắc mắc, những nỗi băn khoăn, mong Dumex hỗ trợ nữa đây!
    Yêu lắm con trai cưng của mẹ: http://www.webtretho.com/forum/f3613.../#post30489793
    • 3,661 Bài viết

• 1,240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    Bác sĩ cho em hỏi nha, chồng em cứ đòi vô phòng sinh cùng vợ để xem cuộc vượt cạn vất vả, khổ nhọc đến đâu để chia sẻ đau đớn cùng vợ, mà em thấy cứ sao sao ấy. Bác sĩ bảo em có nên cho chồng vào phòng sinh không, chồng thấy mình xấu xí nhỡ ảnh hưởng sinh hoạt vợ chồng sau này thì sao? cảm ơn Bác sĩ nhiều ạ.
    Yahoo Nguyenlethuy85
    Facebook Thúy Nguyễn (Mẹ Nhím Gia Huy)
    • 666 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Cho mình hỏi với em gái mình mới mang thai tới tuần thứ 28. 29 nhưng bị cứng bụng nhiều lần, đó có phải là dấu hiệu sinh non không ạ?
    Yêu lắm con trai cưng của mẹ: http://www.webtretho.com/forum/f3613.../#post30489793
    • 318 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

BS ơi cho mình hỏi với, trong trường hợp bị chỉ định sinh mổ thì buộc phải mổ, bé dễ có hệ miễn dịch yếu hơn những bé sinh thường. Vậy có cách nào khắc phục, giúp hệ miễn dịch của bé tốt hơn ko? Cảm ơn BS nhiều .
    • 51 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimyeu2008 Xem bài viết
    Bác sĩ cho em hỏi nha, chồng em cứ đòi vô phòng sinh cùng vợ để xem cuộc vượt cạn vất vả, khổ nhọc đến đâu để chia sẻ đau đớn cùng vợ, mà em thấy cứ sao sao ấy. Bác sĩ bảo em có nên cho chồng vào phòng sinh không, chồng thấy mình xấu xí nhỡ ảnh hưởng sinh hoạt vợ chồng sau này thì sao? cảm ơn Bác sĩ nhiều ạ.
    Chào bạn,

Hầu hết các bệnh viện ở nước ngoài đều rất khuyến khích người chồng cùng tham gia cuộc sinh với người vợ. Tuy nhiên, ở nước ta chồng và người thân thường không được vào phòng sinh với mẹ. Vì vậy, người chồng nên đưa vợ đến nhà bảo sinh và trong lúc chờ sinh, bạn cần luôn ở bên vợ, độngn viên, xoa bóp khi vợ bạn đau bụng làm sao cho vợ không cảm thấy cô ấy "vượt biển mồ côi" một mình.

Thân mến,
    BTC_Dumexcareline
    • 51 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thailienthaibao Xem bài viết
    Cho mình hỏi với em gái mình mới mang thai tới tuần thứ 28. 29 nhưng bị cứng bụng nhiều lần, đó có phải là dấu hiệu sinh non không ạ?
    Chào bạn,

Bắt đầu vào 3 tháng cuối thai kỳ, mẹ sẽ cảm nhận được những con gò không đau ở thành tử cung, cảm giác bụng mẹ gò cứng. Đấy còn được gọi là con gò Braxton Hicks, đây còn được gọi là con gò thực tập của tử cung để chuẩn bị cho con gò chuyển dạ thực sự vào giai đoạn cuối cùng của thai kỳ để cho bé chào đời. Con gò Braxton Hicks không đau, không đều đặn, không có chu kỳ, mẹ hãy yên tâm không cần phải đi khám. Nếu con gò ở thành tử cung đau, có chu kỳ đều đặn thì đấy là con gò chuyển dạ. Khi này, mẹ cần phải đến bệnh viện để được kiểm tra.

Thân mến,
    BTC_Dumexcareline
    • 51 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoa09 Xem bài viết
    BS ơi cho mình hỏi với, trong trường hợp bị chỉ định sinh mổ thì buộc phải mổ, bé dễ có hệ miễn dịch yếu hơn những bé sinh thường. Vậy có cách nào khắc phục, giúp hệ miễn dịch của bé tốt hơn ko? Cảm ơn BS nhiều .
    Chào bạn,

Nhiều nghiên cứu chứng mình bé sinh mổ nếu cần được cung cấp nguồn dinh dưỡng phù hợp để giúp tăng cường hệ miễ dịch của trẻ. Sữa mẹ là sữa tốt nhất cho sự phát triển của trẻ sơ sinh. Sau sinh 30 phút, dù sữa mẹ chưa lên mẹ vẫn cứ lau bầu vú, quấng vú bằng khăn ấm và cho bé mút vú mẹ. Động tác mút của bé sẽ kích thích tuyến vú mẹ sớm lên sữa. Nếu sữa mẹ vẫn chưa về, hoặc ít không đủ cho bé no thì khi đó mẹ mới cho bé bú dặm thêm sữa ngoài. Như vậy trước khi đi sinh, mẹ có thể mang theo 1 hộp sữa ngoài dự phòng. Việc lựa chọn sữa ngoài rất quan trọng, ngoài giá trị dinh dưỡng trong thành phần sữa cần được bổ sung thêm hỗn hợp Prebiotics (GOS-FOS) giúp tăng cường hệ miễn dịch đường ruột, cho bé yêu một khởi đầu tốt đẹp trong cuộc sống độc lập ngoài bụng mẹ.
    Ngoài ra, để hỗ trợ thêm cho hệ miễn dịch phát triển, trong quá trình chăm sóc cho bé mẹ cần lưu ý phơi nắng sáng cho bé mỗi ngày, tiêm chủng theo lịch đúng hẹn, và nhiều những vấn đề khác mẹ có thể gọi cho tổng đài Dumex Careline 1800 5999 44 để biết thêm chi tiết nhé.

Thân mến,
    BTC_Dumexcareline
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ý, chương trình giải tỏa mọi căng thẳng âu lo cho những ai sắp làm mẹ trước khi lâm bồn đây mà, hay quá, mọi người vô tham gia chia sẻ hỗ trợ chương trình nhé các mẹ ơi!
    • 599 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Chào BS! tình hình là căn nhà lá nhưng đầy tình yêu thương của gia đình em nằm gần khu công nghiệp, tháng nào nhóc nhà e cũng hắt hơi sổ mũi, khi ngủ thì khò khè dẫn đến việc ngủ k thẳng giấc sinh tật cáu gắt!Em đã tăng cường vi ta min, rồi ăn theo từng thực đơn nhiều dinh dưỡng mà nhóc vẫn k có gì gọi là ổn hơn, mới đi BS ở BV về thì đc BS ở BV khuyên nên tìm 1 loại sữa có thành phần hỗn hợp prebiotic để bổ sung cho bé tăng sức đề kháng của cơ thể, kết hợp ăn đủ chất, vận động thể thao thì bé sẽ bớt khò khè khi ngủ do cơ thể yếu nên sinh ra...BS có thể cho em biết cái thành phần hỗn hợp prebiotic như thế nào và cần thiết ra sao không ạ? chứ nhìn con ngủ lăn tới lăn lui thở khò khè khó chịu thương lắm, muốn trúng số đổi nhà thay đổi môi trường mà điều kiện chưa cho phép...Cám ơn BS!
    • 880 Bài viết

• 1,456 Được cảm ơn

Thời tiết mấy hôm nay lạnh quá làm bé nhà em cứ khụt khịt mũi giờ em phải làm thế nào đây bác sĩ ơi, em có giỏ nước muối sinh lí rồi mà không thấy đỡ? Em có nên cho cháu đi khám không ạ?
    • 178 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

BS ơi, nhóc nhà mình 1,5 tuổi, nhưng từ lúc sinh ra đến giờ hay bệnh vặt lắm, nhất là vấn đề hô hấp. Có cách nào giúp bé tăng sức đề kháng ko ạ? Bé bú ngoài từ khi 3 tháng tuổi rồi . Cảm ơn BS
    • 1,156 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Có phải 3 tháng cuối uống nhiều nước dừa, nước mía bé sinh ra sẽ sạch và trắng hồng phải không bác sĩ?
    YThup7
    RvZFp7
    80VOp7
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4