Hội Người Việt ở Châu Âu

Vận chuyển đồ từ Đức về Việt Nam cách nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 88.5K Lượt đọc
  • 234 Trả lời

44 Người đang theo dõi

• 142 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Chào các chị/các mẹ,

em là sinh viên đã học ở Đức được một thời gian. Bản thân em thì rất thích kinh doanh, lúc vừa vào ĐH ở VN cũng từng cùng đứa bạn mở shop quần áo này nọ. Thế nên sang đây rồi nhưng em vẫn hay lọ mọ tìm hiểu xem mình có thể kinh doanh mặt hàng gì vừa để có một cái gì đấy của riêng mình, vừa để tự lập vì đằng nào em cũng ko muốn sống dựa vào tiền bố mẹ. Hiện giờ ý tưởng, nguồn hàng, cách thức và shop online này nọ em cũng đã có hết rồi, chỉ còn mỗi khoản vận chuyển là em phải đau đầu thôi. Em cũng lọ mọ search thì thấy có thể gửi tiếp viên hoặc ở Berlin cũng có dịch vụ chuyển đồ về VN của người Việt. Tuy nhiên em ko có họ hàng người thân ở đây nên ko rõ lắm. Các chị các mẹ nếu biết cụ thể hơn về mấy dịch vụ này thì giúp em với ạ ( giá cả, thời gian, bao nhiêu lâu một lần.... ). Em cần mấy dịch vụ này bởi vì gửi bưu điện em sợ vừa phải đóng thuế nhiều mà có khi còn mất đồ oan, em nghe kể nhiều lắm rồi.

Em cám ơn mọi người rất nhiều! :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,489 Bài viết

• 1,382 Được cảm ơn

Chuyển hàng về Vn chắc giờ chỉ có qua tiếp viên hoặc phi công là nhanh và tiện nhất thôi. Chứ gửi bưu điện mà ko có người quen làm bưu điện ở VN thì có mà bị bóc hàng và lâý hàng hết, trường hợp thường xuyên sảy ra. Pm mình nếu cần hỏi thêm
    2 đại gia của mẹ

Facebook nhà Bomb Bơ http://www.facebook.com/profile.php?id=100000071812107
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Gửi đồ qua bưu điện, qua hải quan VN họ rạch thùng carton ra kiểm tra và cũng hay bị mất đồ. Mình gửi 10thùng hàng qua bưu điện (20kg/1thùng) 9 thùng về đến nơi an toàn (khoảng 15ngày về đến VN) còn 1thùng bị mất cắp nhiều.
    • 5,489 Bài viết

• 1,382 Được cảm ơn

gửi bưu điện thì công nhận là gửi nhiều thì rẻ hơn chút thật, nhưng mà ko bảo đảm người nhà ở VN có nhận đc đủ đồ hay ko. Nên là tớ ko bao giờ gửi. Vơí lại tớ gửi thường xuyên, nên tớ chọn cách gửi phi công, nhanh, tiện, cũng ko fai đắt lắm
    2 đại gia của mẹ

Facebook nhà Bomb Bơ http://www.facebook.com/profile.php?id=100000071812107
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nam-_-Sơn Xem bài viết
    gửi bưu điện thì công nhận là gửi nhiều thì rẻ hơn chút thật, nhưng mà ko bảo đảm người nhà ở VN có nhận đc đủ đồ hay ko. Nên là tớ ko bao giờ gửi. Vơí lại tớ gửi thường xuyên, nên tớ chọn cách gửi phi công, nhanh, tiện, cũng ko fai đắt lắm
    Chị cho em hỏi: chị gửi hàng qua phi công ntn vậy họ có nhận nhiều đồ không? Em cũng gửi thường xuyên nhưng k biết dịch vụ qua phi công, tiếp viên ntn? Em gửi qua bưu điện em ghi đầy đủ từng thứ đồ mình gửi để người nhà dễ kiểm tra ( 9thùng hàng nhà nhận đầy đủ hết). Nhưng nói thật mỗi lần gửi em lo lắm vì k biết có bị mất đồ không. Em chưa tìm được dich vụ nào khác nên mới phải gửi qua post chị ạ. Chị biết dịch vụ nào nhắn cho em biết nhé! Cảm ơn chị nhiều.:Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nam-_-Sơn Xem bài viết
    Chị cho em hỏi: chị gửi hàng qua phi công ntn vậy họ có nhận nhiều đồ không? Em cũng gửi thường xuyên nhưng k biết dịch vụ qua phi công, tiếp viên ntn? Em gửi qua bưu điện em ghi đầy đủ từng thứ đồ mình gửi để người nhà dễ kiểm tra ( 9thùng hàng nhà nhận đầy đủ hết). Nhưng nói thật mỗi lần gửi em lo lắm vì k biết có bị mất đồ không. Em chưa tìm được dich vụ nào khác nên mới phải gửi qua post chị ạ. Chị biết dịch vụ nào nhắn cho em biết nhé! Cảm ơn chị nhiều.:Rose::Rose::Rose:
    • 282 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình thấy bạn mình học xong về thường gửi đồ sách vở và các loại đồ linh tinh bằng đường biển, trước khi mình về hẳn 1 thời gian, rùi đến lúc mình về hẳn là vừa.
    Mà có tổ chức gì đo hỗ trợ cho sinh viên về hẳn khoảng 1000 Eu gì đó, k biết bạn làm đơn xin chưa?
    Quê hương là gì hả mẹ
    Mà cô giáo dạy phải yêu
    Quê hương là gì hả mẹ
    Ai đi xa cũng phải nhớ nhiều.
    • 404 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanhoa6782 Xem bài viết
    Mình thấy bạn mình học xong về thường gửi đồ sách vở và các loại đồ linh tinh bằng đường biển, trước khi mình về hẳn 1 thời gian, rùi đến lúc mình về hẳn là vừa.
    Mà có tổ chức gì đo hỗ trợ cho sinh viên về hẳn khoảng 1000 Eu gì đó, k biết bạn làm đơn xin chưa?
    cho mình hỏi đấy là tổ chức gì vậy, bạn có nhớ tên ko? thnx!
    • 282 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeggyLu Xem bài viết
    cho mình hỏi đấy là tổ chức gì vậy, bạn có nhớ tên ko? thnx!
    Mình k nhớ tên, nhưng mình sẽ hỏi chính xác cho, vì mình biết mấy TH nhận được xiền rùi, và gần đây nhất là bạn mình mới về, cũng nhận được 1000 Eu và nó nhờ chuyển vào Konto của mình mà.
    Nhưng với điều kiện là xác định về hẳn nhé, Ab hết nhà cửa, Bảo hiểm v..v
    Quê hương là gì hả mẹ
    Mà cô giáo dạy phải yêu
    Quê hương là gì hả mẹ
    Ai đi xa cũng phải nhớ nhiều.
    • 404 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

khi nào bạn hỏi được bảo mình với nhé, cám ơn bạn!
    • 102 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yorele Xem bài viết
    Còn tớ thì cũng qua 1 sv và 1 vài chi sinh sống ở Darmstadt rồi, nhưng giá thì :Sigh:, ngoài ra thời điểm ko như ý muốn của mình, phải đợi đúng chuyến và đúng lượt người ta gởi qua tiếp viên, mà tiếp viên ko thường sang. Vô tình biết được 1 bạn và bây giờ tớ chỉ qua người ấy thôi vì về mọi mặt đều hợp lý và quan trọng nhất là cần gởi lúc nào, nếu có chuyến về VN đều gởi được như ý muốn
    Bạn ơi, mình pm cho bạn mà hộp tin báo đầy không gửi được.
    Bạn có thể pm cho mình địa chỉ người quen của bạn được không?
    • 404 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

bạn yorele ơi mình cũng nhắn tin hỏi địa chỉ mà không được, có gì cho mình xin phone hoặc mail của người chuyển hàng với nhé. Có bạn nào có quen ai nhận chuyển hàng cho mình xin Kontakt với nhé, cám ơn mọi người.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi ơi chi giới thiệu cho em người đó với . hic bi giờ em cũng trong tình trạng muốn gửi về việt nam
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi yorele ơi em cũng nhắn tin hỏi địa chỉ mà không được, có gì cho em xin phone hoặc mail của người chuyển hàng với nhé. Có bạn nào có quen ai nhận chuyển hàng cho mình xin Kontakt với nhé, cám ơn mọi người.
    • 18 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ở bên BaLan thấy có dịch vụ chuyển hàng qua máy bay hình như khoảng 3,3$ /kg người về đến nhà hàng cũng đến nơi ko biết ở bên các bạn có dv này ko nhỉ, các bạn thử hỏi các phòng bán vé xem .
    • 520 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Ôi mọi người còn biết ai vận chuyển hàng nữa ko???
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn có Facebook không?
    mình thường gửi hàng qua family_nguyen_germany,
    giá cả hợp lý và gửi an toàn nhanh gọn đấy.
    bạn thử hỏi họ xem sao nhé.
    nick YM: family_nguyen_germany
    Facebook: chuyển đồ về Việt Nam
    goodluck ;-)
    • 171 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

chị ơi chị có số đt của hãng này ko chị, e có nt vào yahoo rồi, nhưng e cần gửi gấp, nếu đc chị pm cho e số đt chị nhé danke chị
    ich liebe dich so sehr

• 7 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pth161 Xem bài viết
    bạn có Facebook không?
    mình thường gửi hàng qua family_nguyen_germany,
    giá cả hợp lý và gửi an toàn nhanh gọn đấy.
    bạn thử hỏi họ xem sao nhé.
    nick YM: family_nguyen_germany
    Facebook: chuyển đồ về Việt Nam
    goodluck ;-)
    bạn ơi ! bạn gửi dv này lần nào chưa? có dảm bảo an toàn ko? mình chỉ sợ ko nhận dc hàng thôi :Silly:
    • 191 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

up để mọi người cho thông tin thêm, mình cũng đang cần tìm đường đem hàng về VN an toàn đây!