Hội Người Việt ở Châu Âu

Thủ tục kết hôn ở Đức ai biết giúp dùm em.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.14K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E va a ay quen nhau o vietnam va a ay lam thu tuc giay e sang du lich, va bay gio e dang o Duc thang sau khoang ngay 10 e ve nuoc, nhung a ay muon ket hon o Duc, e dinh khi ve vietnam se nop giay to cua e va a ay nhung e con thieu giay hoc tieng Duc, e dinh se dang ky lop hoc tieng Duc nhanh trong 3 thang va e se nop giay dang ky nhap hoc ko biet lanh su quan saigon co dong y ko??? Sau 3 thang e nop giay chung chi A tieng Duc sau. Boi vi tat ca giay to LSQ chi nhan trong 3 thang. Co ai biet tra loi giup e voi??? E cam on!!! phamhonglien158@yahoo.com.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em và ông xã em ra Standesamt xem sao em. Có khi làm luôn bên này rồi sau đó em về VN xin visa quay trở lại. Thử coi sao.
    • 448 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhonglien Xem bài viết
    E va a ay quen nhau o vietnam va a ay lam thu tuc giay e sang du lich, va bay gio e dang o Duc thang sau khoang ngay 10 e ve nuoc, nhung a ay muon ket hon o Duc, e dinh khi ve vietnam se nop giay to cua e va a ay nhung e con thieu giay hoc tieng Duc, e dinh se dang ky lop hoc tieng Duc nhanh trong 3 thang va e se nop giay dang ky nhap hoc ko biet lanh su quan saigon co dong y ko??? Sau 3 thang e nop giay chung chi A tieng Duc sau. Boi vi tat ca giay to LSQ chi nhan trong 3 thang. Co ai biet tra loi giup e voi??? E cam on!!! phamhonglien158@yahoo.com.
    Nếu hai bạn đều là người Việt thì cứ đến đại sứ quán nhà mình làm thủ tục đăng ký kết hôn thôi. Giấy tờ cũng đơn giản thôi, giấy khai sinh, chứng nhận tình trạng hôn nhận, hộ chiếu...Nếu muốn làm nhanh thì qua dịch vụ còn xếp hàng đợi thì lâu lắm.
    Bi còi

• 740 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Hiện tại em còn có thể ở Đức bao lâu?Theo chị thì em nên đăng ký kết hôn bên thì thủ tục sẽ đơn giản hơn nhiều
    • 193 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganvan Xem bài viết
    Em kg rõ lắm vụ này .Nhưng kinh nghiệm bản thân em,và vài cô bạn của em là như vầy ,kg biết có chính xác hay kg nữa .Nhờ các mẹ khác tư vấn thêm nha chủ topic: Của mình là đăng kí kết hôn bên đây,xã gửi hồ sơ( mẹ bi còi có nói ) về ,mình đem lên DSQ VN nộp,phỏng vấn liền,trong vòng 2 tháng gọi pv lần 2,nộp vé máy bay ,lên đường .Còn hai đứa bạn của mình : làm hôn thú bên VN,đòi hỏi phải chồng fai có mặt ki giấy ....hơn 8 tháng mới lên đường .Nói chung mình chỉ đưa ra kinh nghei65m bản thân mình ,vì mình kg rõ giấy tờ hồ sơ,mong các mẹ khác góp ý thêm nha.Chúc bạn may mắn .
    Của mình thì cũng đăng ký ở bên này, nhưng thủ tục thì làm lâu hơn nganvan, khi xã nhà mình gửi hồ sơ về thì mình ra sư quán nộp, 4 thang sau nó mới rờ rẫm đến hồ sơ của mình thì phải, vì 4 tháng sau mới có người ở sứ quán đến kiểm tra giấy tờ, rồi giấy tờ được gủi ngược lại Sở Ngoại kiều bên này, đến 2 thang sau thì mới có giấy trở lại lúc đó mình mới nộp hồ sơ xin visum, nói chung thì từ đoạn này mọi việc đều nhanh chóng (nếu như trong thời gian này có bằng A1 )
    còn trường hợp của mình thì không phải phỏng vấn,
    Còn như của bạn mình đăng ký ở VN thì cũng yêu cầu phỏng vấn.

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hallo cac chi! hien gio e con o Duc khoang 12 ngay la e phai ve vietnam, nguoi chong tuong lai cua e la nguoi ban xu, e noi that ko giau gi cac chi, tui e quen ben vietnam cung lau roi va tui e co lam le cuoi cho dong ho nha e biet, con ve giay to thi ko co gi ca boi vi chong e dang lam viec o saigon, nen a ay co goi dien ve ba me nho giup a ay lam giay bao lanh cho e qua day du lich, co chi bao e neu co e be thi xin gia han o lai duoc nhung chuyen e be thi e ko chac cung co chi bao rang ho se bat buot minh ve nuoc cho du mang thai 6 thang neu kham the co the khoe, khi e ve vietnam thi e rat lo cac chi oi!! e lo so thoi gian dai chong cua e ko doi noi se ko chung thuy, roi a ay se quen e. Va sau do e se phai doi cho vo vong. E thuyet phuc di Dan Mach dam cuoi va lam thu tuc ben do nhung a ay noi cha me se buon boi vi chi co mot minh a ay. E rat rat cam on cac chi nhieu lam, nho co trang web nay e duoc giao luu cung cac chi, e chuc cac chi va gia dinh nhieu suc khoe va may man trong cuoi song.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhung cac chi oi, hien gio e dang co giay doc than va giay khai sinh da dich sang tieng duc e da di dong moc cua so ngoai vu roi, va a ay la nguoi Duc ban xu vay 2 giay do e va a ay co di dang ky duoc ko???? cac chi co ai biet tro loi nhanh giup e voi. cam on cac chi!
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hallo chi, e vua doc tin nhan cua chi, vay la e ko co giai phai nao roi!!! theo nhu chong e va ba me a ay thi ho tinh cho e phai ve vietnam di hoc tieng Duc va sau do e se lam ho so nop lanh su quan xin visum di ket hon voi chong tuong lai. E cam on chi nhieu lam.
    • 448 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hallo cac chi! hien gio e con o Duc khoang 12 ngay la e phai ve vietnam, nguoi chong tuong lai cua e la nguoi ban xu, e noi that ko giau gi cac chi, tui e quen ben vietnam cung lau roi va tui e co lam le cuoi cho dong ho nha e biet, con ve giay to thi ko co gi ca boi vi chong e dang lam viec o saigon, nen a ay co goi dien ve ba me nho giup a ay lam giay bao lanh cho e qua day du lich, co chi bao e neu co e be thi xin gia han o lai duoc nhung chuyen e be thi e ko chac cung co chi bao rang ho se bat buot minh ve nuoc cho du mang thai 6 thang neu kham the co the khoe, khi e ve vietnam thi e rat lo cac chi oi!! e lo so thoi gian dai chong cua e ko doi noi se ko chung thuy, roi a ay se quen e. Va sau do e se phai doi cho vo vong. E thuyet phuc di Dan Mach dam cuoi va lam thu tuc ben do nhung a ay noi cha me se buon boi vi chi co mot minh a ay. E rat rat cam on cac chi nhieu lam, nho co trang web nay e duoc giao luu cung cac chi, e chuc cac chi va gia dinh nhieu suc khoe va may man trong cuoi song.
    Nếu hai bạn đã làm cưới hỏi, gia đình đồng ý và quyết tâm ở với nhau rồi thì mình nghĩ bạn nên có bầu. Mình thấy ở chỗ mình rất nhiều người ko giấy tờ mang bầu rồi khi sinh em bé bố làm khai sinh cho con và mẹ có giấy tờ ở lại.
    Chồng bạn là người Đức, người thật việc thật thì chắc chắn bạn sẽ có giấy tờ ở lại sau khi sanh em bé.
    Thời gian mang bầu bạn coi như sống bất hợp pháp đến lúc bạn sinh em bé. Sẽ có nhiều khó khăn đấy nhưng khi bạn có em bé rồi thì mọi thủ tục rất đơn giản. Chồng bạn là người Đức chắc khó chấp nhận vụ này nên tốt nhất hai vợ chồng dẫn nhau đi tư vấn ở các văn phòng luật của người việt ý, họ sẽ nói cho chồng bạn hiểu và mình nghĩ đó là cách tốt nhât. Bạn cứ ở đây có bầu và có con, khám thai nếu bạn có tiền thì khám tư nhân còn ko có tiền thì nhiều cơ sở từ thiện cho người nước ngoài nên bạn ko phải lo lắng gì.
    Lúc bọn mình làm đăng ký để chồng đón sang rất nhiều người khuyên mình ko nên làm thế mà có bầu rồi để chồng mình nhận con nhưng mình chưa cưới và cũng muốn kế hoạch để hoàn thành xong việc học mới có con nên mình đăng ký kết hôn và làm thủ tục đón vợ sang.Giấy tờ của mình cũng mất 6 tháng mới có visa sang đây nhưng được cái mình vẫn còn visa ở châu Âu nên hai vợ chồng vẫn thỉnh thoảng thăm nhau được.
    Nói chung bây giờ giấy tờ càng ngày càng khó bạn nên suy nghĩ kỹ, chọn phương án tốt nhất. Lúc mình mới sang đây nghe nhiều chuyện về giấy tờ thấy kì quặc lắm nhưng nghe riết cũng quen và bên cạnh mình mỗi người một hoàn cảnh nên trường hợp của bạn ko phải là cá biệt đâu.
    Bi còi

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi...Mình thấy bạn nên thuyết phục chồng bạn sang Đan Mạch kết hôn...Vì nếu bạn về Việt Nam kết hôn thì sẽ mất rất nhiều thời gian và mệt mỏi...Mà dù có làm ở Việt Nam hay Đan Mạch thì gia đình chồng bạn cũng đều không thể co mặt được cơ mà...Chúc ban mọi sự may mắn...
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hallo chi!! e vua doc tin chi gui cho e, e cung dang nghi nhu chi muon co e be trong thoi gian nay va noi voi a ay xin cho e gia han o them, va sau do bao lanh e o lai. E nghi bay gio e chi co phuong cach nay thoi dung ko chi, ve chuyen e di sang Dan Mach thi a ay noi ko duoc, nen e ko con cach nao thuyet phuc, e cam on chi rat nhieu, chuc chi va gia dinh khoe nhe!!! e hen gap lai chi.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hallo ban, minh va a ay da lam le cuoi ben vietnam roi nhung chi la ben gia dinh cua minh tham du thoi, con ben chong minh thi ho du dinh se lam le cuoi cho tui o Duc, nen vi the minh muon sang Dan Mach nhu nhieu chi tu van cho minh thi a ay ko dong y. Neu minh co e be thi xin gia han o them. Minh cam on ban nhieu chuc ban khoe va....
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em kg rõ lắm vụ này .Nhưng kinh nghiệm bản thân em,và vài cô bạn của em là như vầy ,kg biết có chính xác hay kg nữa .Nhờ các mẹ khác tư vấn thêm nha chủ topic: Của mình là đăng kí kết hôn bên đây,xã gửi hồ sơ( mẹ bi còi có nói ) về ,mình đem lên DSQ VN nộp,phỏng vấn liền,trong vòng 2 tháng gọi pv lần 2,nộp vé máy bay ,lên đường .Còn hai đứa bạn của mình : làm hôn thú bên VN,đòi hỏi phải chồng fai có mặt ki giấy ....hơn 8 tháng mới lên đường .Nói chung mình chỉ đưa ra kinh nghei65m bản thân mình ,vì mình kg rõ giấy tờ hồ sơ,mong các mẹ khác góp ý thêm nha.Chúc bạn may mắn .
    Hallo ban! ban co the giup minh them voi, truong hop cua ban voi ong xa ban la ket hon va lam thu tuc ben vietnam, va ban sau do dem nop DSQ nhung khi DSQ keu ban phong van co keu ong xa ban di cung theo ko??? Va DSQ co keu ban va ong xa len ky ten ko? va thoi gian bao lau ??? Minh va chong minh se dang ky ket hon o vietnam, nhung minh va a ay lo ko biet DSQ keu phong van va keu len ky ten ko biet thoi gian bao lau boi vi a ay di lam cac nuoc.
    Mong ban giup minh voi, cam on ban nhieu. chuc ban va gia dinh khoe va hanh phuc.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phamhonglien; 03/08/2008 vào lúc 08:56 PM. Lý do: them vai tu
    • 740 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Hallo ban! ban co the giup minh them voi, truong hop cua ban voi ong xa ban la ket hon va lam thu tuc ben vietnam, va ban sau do dem nop DSQ nhung khi DSQ keu ban phong van co keu ong xa ban di cung theo ko??? Va DSQ co keu ban va ong xa len ky ten ko? va thoi gian bao lau ??? Minh va chong minh se dang ky ket hon o vietnam, nhung minh va a ay lo ko biet DSQ keu phong van va keu len ky ten ko biet thoi gian bao lau boi vi a ay di lam cac nuoc.
    Mong ban giup minh voi, cam on ban nhieu. chuc ban va gia dinh khoe va hanh phuc.
    Cho chị lanh chanh tí nhé, khi em nộp hồ sơ lên ĐSQ thì ông xã bạn không cần đi theo cũng kg cần ký tên gì cả. Nhưng em làm thủ tục kết hôn với người nước ngoài tại Việt Nam thì nó "rắc rối" (nghĩa đen và nghĩa bóng) về thủ tục giấy tờ, tốn kém thời gian và tiền bạc vì chồng em phải hiện diện ở Vn ít nhất 2-3 lần để làm thủ tục: khám sức khoẻ, làm thủ tục đăng ký kết hôn rồi cuối cùng là lấy hôn thú (mà ngày lấy hôn thú nhiều khi lại hẹn kg đúng ngày, tới ngày lên lấy thì kg có, bạn chị phải lưu lại Vn gần 2 tháng chỉ để chời lấy giấy kếthôn thôi đó). Vai dòng để em có thên thông tin tham khảo. Chúc em hạnh phúc!
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình làm hôn thú tại Đức,ox gửi hồ sơ ,giấy tờ về nhà mình,mình chỉ đem lên nộp ở DSQ,khoảng 4 tuần họ sẽ gửi giấy báo cho mình lên pv vài câu thôi,chủ yếu hỏi về cá nhân ox ( kg cần có mặt ox đâu ),cùng time đó bên SNK ở Đức cũng gọi ox mình lên hỏi vài câu về bản thân mình ( xem 2 bên có trùng khớp nhau kg ?),rồi về nhà ,bên Đức ox sẽ lo hồ sơ tại SNK ,họ email về DSQ VN ,xong nộp vé máy bay lên đường .Còn em họ mình làm hôn thú tại VN ,thì rất rắc rối ,phải có mặt ox kí tên ....cũng như chị xuanhe đã nói với bạn rồi đó .Chúc bạn mau đoàn tụ với ox nha,chúc may mắn.
    chao ban, hien gio minh o thanh pho rostock ngay 13 minh ve vietnam, de di hoc tieng Duc. Theo nhu tat ca loi khuyen va tu van cua cac chi va ban, bay gio minh ko the lam duoc phai ve vietnam doi cho, ban oi! cho minh hoi them vai cau nhe! ban va ong xa lam hon thu tai Duc vay khi do ban co mat o Duc ko hay ban chi gui ho so cua ban qua ben do??? Va khi xong thu tuc ket hon la ong xa ban gui ho so ve cho ban, khi do ban co ho so roi dem len nop DSQ nhung co kem them don xin ket hon hay don xin visum dai han nhu DSQ yeu cau ko?? Thoi gian ong xa ban lo thu tuc ket hon ben Duc la bao lau ho dong y??? Ban oi, mong ban giup minh voi boi vi ong xa cua minh la nguoi di lam xa nha. Rat mong su hoi am cua ban!! chuc ban khoe va gia dinh ban, chuc ban thanh cong trong cuoc song.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanhe Xem bài viết
    Cho chị lanh chanh tí nhé, khi em nộp hồ sơ lên ĐSQ thì ông xã bạn không cần đi theo cũng kg cần ký tên gì cả. Nhưng em làm thủ tục kết hôn với người nước ngoài tại Việt Nam thì nó "rắc rối" (nghĩa đen và nghĩa bóng) về thủ tục giấy tờ, tốn kém thời gian và tiền bạc vì chồng em phải hiện diện ở Vn ít nhất 2-3 lần để làm thủ tục: khám sức khoẻ, làm thủ tục đăng ký kết hôn rồi cuối cùng là lấy hôn thú (mà ngày lấy hôn thú nhiều khi lại hẹn kg đúng ngày, tới ngày lên lấy thì kg có, bạn chị phải lưu lại Vn gần 2 tháng chỉ để chời lấy giấy kếthôn thôi đó). Vai dòng để em có thên thông tin tham khảo. Chúc em hạnh phúc!
    E chao chi!! vai dong tin nhan cua chi e cam on rat nhieu, chi oi, nhu cac chi da tu van giup e thi e ko co cach o lai Duc roi,e dang o thanh pho rostock ngay 13 tay thang nay e ve saigon de di hoc tieng Duc, ve thu tuc ket hon o vietnam thi ko de dang cho a ay, boi vi chong e thuong xuyen di lam xa nha, nhu ban nganvan noi thu tuc ket hon ben Duc e thay ko kho khan nhu vietnam. Va e co doc tren trang web cua DSQ ve thu tuc "xin visum di ket hon va doan tu voi vo hoac chong trong tuong lai", thu "Lanh Su Quan" yeu ho so nop cua e va chong e neu hop le ho so se gui qua "So Ngoai Kieu" va e o vietnam doi khi nao SNK hoi am ve LSQ thi khi do ho se bao e. Chi oi, ve truong hop nay e nghe noi doi rat lau khoang 2 hoac 3 nam. E ko biet cach nao lo giay to ko mat thoi gian di toi di lui nhieu lan. chi co biet them gi thong tin e nhe, e chuc chi va gia dinh khoe, may man trong cuoc song.
    • 988 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Kí em nganvan này làm nhanh kỷ lục nhỉ? thông thường mọi ng làm mất ít nhất 1 năm mới sang được. Chị làm năm 2005 cũng được coi là khá nhanh rồi, vậy mà vẫn mất 4,5 tháng mới xong. Sang đây phải gia hạn tới lui mất 1 năm nữa (4 lần) vì lúc sang chưa có termin ký hôn thú. Năm sau mới được chinh thức cấp giấy ở lại 3 năm. Em ở vùng nào thế, giấy tờ tùy hên xui và tùy vào từng vùng, từng ng làm cho mình nữa.
    • 1,253 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mỗi trường hợp mỗi khác nhau. Lời khuyên chân thành dành cho phamhonglien là nên ra thẳng Standeamt (như mẹ gì ấy đã nói nhỉ) và ra thẳng Sở Ngoại Kiều họ sẽ cho mình biết tất cả những gì mình cần phải làm. Ông xã bạn là Đức thì chắc không có gì khó khăn cả. Chứ em cứ ở nhà rồi hoang mang cũng không có ích gì. Mọi thứ giấy tờ ở Đức đều theo luật cả. Không có cái gì hoặc ai có thể lách luật được. Theo chị thấy thì như vậy vì hỏi người ta người ta sẽ tận tình chỉ mình cách làm.
    • 1,253 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

chị ơi,em nhanh kg tin nổi ,tất cả bà con bên chồng bên em ai cũng lắc đầu ......còn bản thân em thì vừa nộp hồ sơ vừa chơi ,vì đa số bạn bè em đi Mỹ ,đi Úc họ nói cần thông tin email,bill,.......khó khăn ,rắc rối lâu lắm .Em hoàn toàn kg có gì cả ,cả email cũng kg .Đến khi em có thông báo nộp vé máy bay em cũng kg đi mua,mà đòi ox gửi về cho kéo dài time chút ,có rồi hồ sơ trên Phòng GD cũng chưa kí tên cho em nghĩ ,BH chưa thanh toán .........cái gì cũng chưa xong,em phải làm giấy ủy quyên cho mẹ em .Ch1inh xác là tháng 8 em gặp ox,tháng 9 đi coi hồ sơ gồm những gì,trong vòng tháng 10 ox gửi giấy tờ em đi nộp ,cuối tháng 11 có giấy báo phải đi .Em còn gáng đứng lớp dạy đến 20-11 :Laughing:,thế mà vẫn kg kịp .
    Em ở vùng Stuttgart ,cũng có thể tùy vùng dễ khó nữa đó chị .
    @chủ topic: mình nhớ có lẽ hồ sơ mình nhanh bởi vì chính bản thân mình và ox đi nộp .Nghĩa là khi ox bạn gửi hồ sơ gốc qua ,bạn mang lên nộp,sau đó họ bảo là ok ,bạn xin họ lấy lại bản gốc .Họ sẽ từ chối ,họ bảo là se DSQ sẽ chuyển qua SNK bên đây .Nhưng mình cứ khăng khăng đòi lại lí do là chồng mình cần gấp ,sau đó họ trả ,mình trực tiêp gửi bưu điện trả về cho ox,rồi ox mang lên SNK bên đây nộp làm tiếp .Nhưng sau này có thể thay đổi nhiều nên hồ sơ khó khăn hơn .Mình nghi hiện giờ bạn đango73 Đức ,vậy bước 1 bảo lãnh bạn qua đã xong,trong time còn lưu trú tại Đức sao bạn với ox không trực tiếp mang hồ sơ lên nơi cư trú kí giấy hôn thú luôn .Mình nghe nói trong time làm hôn thú họ có thể gia han Visum cho mình .
    Chúc bạn mọi đei62u may mắn .
    Spam chút:

Nganvan: em là giáo viên à? Giáo viên dạy cấp mấy? ở đâu? em qua năm nào vậy?

Chị chắc chăn là là người Nam đúng không? vì cái câu em viết: Em còn gáng đứng lớp dạy
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi,em nhanh kg tin nổi ,tất cả bà con bên chồng bên em ai cũng lắc đầu ......còn bản thân em thì vừa nộp hồ sơ vừa chơi ,vì đa số bạn bè em đi Mỹ ,đi Úc họ nói cần thông tin email,bill,.......khó khăn ,rắc rối lâu lắm .Em hoàn toàn kg có gì cả ,cả email cũng kg .Đến khi em có thông báo nộp vé máy bay em cũng kg đi mua,mà đòi ox gửi về cho kéo dài time chút ,có rồi hồ sơ trên Phòng GD cũng chưa kí tên cho em nghĩ ,BH chưa thanh toán .........cái gì cũng chưa xong,em phải làm giấy ủy quyên cho mẹ em .Ch1inh xác là tháng 8 em gặp ox,tháng 9 đi coi hồ sơ gồm những gì,trong vòng tháng 10 ox gửi giấy tờ em đi nộp ,cuối tháng 11 có giấy báo phải đi .Em còn gáng đứng lớp dạy đến 20-11 :Laughing:,thế mà vẫn kg kịp .
    Em ở vùng Stuttgart ,cũng có thể tùy vùng dễ khó nữa đó chị .
    @chủ topic: mình nhớ có lẽ hồ sơ mình nhanh bởi vì chính bản thân mình và ox đi nộp .Nghĩa là khi ox bạn gửi hồ sơ gốc qua ,bạn mang lên nộp,sau đó họ bảo là ok ,bạn xin họ lấy lại bản gốc .Họ sẽ từ chối ,họ bảo là se DSQ sẽ chuyển qua SNK bên đây .Nhưng mình cứ khăng khăng đòi lại lí do là chồng mình cần gấp ,sau đó họ trả ,mình trực tiêp gửi bưu điện trả về cho ox,rồi ox mang lên SNK bên đây nộp làm tiếp .Nhưng sau này có thể thay đổi nhiều nên hồ sơ khó khăn hơn .Mình nghi hiện giờ bạn đango73 Đức ,vậy bước 1 bảo lãnh bạn qua đã xong,trong time còn lưu trú tại Đức sao bạn với ox không trực tiếp mang hồ sơ lên nơi cư trú kí giấy hôn thú luôn .Mình nghe nói trong time làm hôn thú họ có thể gia han Visum cho mình .
    Chúc bạn mọi đei62u may mắn .
    hallo ban! cam on ban rat nhieu. Ngay 13 minh ve vietnam roi va trong visum cua minh chi xin di du lich nen truong hop xin dang ky ket hon thi co le ko duoc, truoc day minh cu nghi la de dang nen da lam giay doc than va giay khai sinh dich sang tieng Duc mang theo, nhung chong minh noi ko duoc. chuc ban vui khoe
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2