Hội Người Việt ở Châu Âu

Thủ tục kết hôn ở Đức ai biết giúp dùm em.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.87K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E va a ay quen nhau o vietnam va a ay lam thu tuc giay e sang du lich, va bay gio e dang o Duc thang sau khoang ngay 10 e ve nuoc, nhung a ay muon ket hon o Duc, e dinh khi ve vietnam se nop giay to cua e va a ay nhung e con thieu giay hoc tieng Duc, e dinh se dang ky lop hoc tieng Duc nhanh trong 3 thang va e se nop giay dang ky nhap hoc ko biet lanh su quan saigon co dong y ko??? Sau 3 thang e nop giay chung chi A tieng Duc sau. Boi vi tat ca giay to LSQ chi nhan trong 3 thang. Co ai biet tra loi giup e voi??? E cam on!!! phamhonglien158@yahoo.com.

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em và ông xã em ra Standesamt xem sao em. Có khi làm luôn bên này rồi sau đó em về VN xin visa quay trở lại. Thử coi sao.

• 448 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhonglien Xem bài viết
    E va a ay quen nhau o vietnam va a ay lam thu tuc giay e sang du lich, va bay gio e dang o Duc thang sau khoang ngay 10 e ve nuoc, nhung a ay muon ket hon o Duc, e dinh khi ve vietnam se nop giay to cua e va a ay nhung e con thieu giay hoc tieng Duc, e dinh se dang ky lop hoc tieng Duc nhanh trong 3 thang va e se nop giay dang ky nhap hoc ko biet lanh su quan saigon co dong y ko??? Sau 3 thang e nop giay chung chi A tieng Duc sau. Boi vi tat ca giay to LSQ chi nhan trong 3 thang. Co ai biet tra loi giup e voi??? E cam on!!! phamhonglien158@yahoo.com.
    Nếu hai bạn đều là người Việt thì cứ đến đại sứ quán nhà mình làm thủ tục đăng ký kết hôn thôi. Giấy tờ cũng đơn giản thôi, giấy khai sinh, chứng nhận tình trạng hôn nhận, hộ chiếu...Nếu muốn làm nhanh thì qua dịch vụ còn xếp hàng đợi thì lâu lắm.
    Bi còi

• 740 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Hiện tại em còn có thể ở Đức bao lâu?Theo chị thì em nên đăng ký kết hôn bên thì thủ tục sẽ đơn giản hơn nhiều

• 193 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganvan Xem bài viết
    Em kg rõ lắm vụ này .Nhưng kinh nghiệm bản thân em,và vài cô bạn của em là như vầy ,kg biết có chính xác hay kg nữa .Nhờ các mẹ khác tư vấn thêm nha chủ topic: Của mình là đăng kí kết hôn bên đây,xã gửi hồ sơ( mẹ bi còi có nói ) về ,mình đem lên DSQ VN nộp,phỏng vấn liền,trong vòng 2 tháng gọi pv lần 2,nộp vé máy bay ,lên đường .Còn hai đứa bạn của mình : làm hôn thú bên VN,đòi hỏi phải chồng fai có mặt ki giấy ....hơn 8 tháng mới lên đường .Nói chung mình chỉ đưa ra kinh nghei65m bản thân mình ,vì mình kg rõ giấy tờ hồ sơ,mong các mẹ khác góp ý thêm nha.Chúc bạn may mắn .
    Của mình thì cũng đăng ký ở bên này, nhưng thủ tục thì làm lâu hơn nganvan, khi xã nhà mình gửi hồ sơ về thì mình ra sư quán nộp, 4 thang sau nó mới rờ rẫm đến hồ sơ của mình thì phải, vì 4 tháng sau mới có người ở sứ quán đến kiểm tra giấy tờ, rồi giấy tờ được gủi ngược lại Sở Ngoại kiều bên này, đến 2 thang sau thì mới có giấy trở lại lúc đó mình mới nộp hồ sơ xin visum, nói chung thì từ đoạn này mọi việc đều nhanh chóng (nếu như trong thời gian này có bằng A1 )
    còn trường hợp của mình thì không phải phỏng vấn,
    Còn như của bạn mình đăng ký ở VN thì cũng yêu cầu phỏng vấn.

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hallo cac chi! hien gio e con o Duc khoang 12 ngay la e phai ve vietnam, nguoi chong tuong lai cua e la nguoi ban xu, e noi that ko giau gi cac chi, tui e quen ben vietnam cung lau roi va tui e co lam le cuoi cho dong ho nha e biet, con ve giay to thi ko co gi ca boi vi chong e dang lam viec o saigon, nen a ay co goi dien ve ba me nho giup a ay lam giay bao lanh cho e qua day du lich, co chi bao e neu co e be thi xin gia han o lai duoc nhung chuyen e be thi e ko chac cung co chi bao rang ho se bat buot minh ve nuoc cho du mang thai 6 thang neu kham the co the khoe, khi e ve vietnam thi e rat lo cac chi oi!! e lo so thoi gian dai chong cua e ko doi noi se ko chung thuy, roi a ay se quen e. Va sau do e se phai doi cho vo vong. E thuyet phuc di Dan Mach dam cuoi va lam thu tuc ben do nhung a ay noi cha me se buon boi vi chi co mot minh a ay. E rat rat cam on cac chi nhieu lam, nho co trang web nay e duoc giao luu cung cac chi, e chuc cac chi va gia dinh nhieu suc khoe va may man trong cuoi song.

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhung cac chi oi, hien gio e dang co giay doc than va giay khai sinh da dich sang tieng duc e da di dong moc cua so ngoai vu roi, va a ay la nguoi Duc ban xu vay 2 giay do e va a ay co di dang ky duoc ko???? cac chi co ai biet tro loi nhanh giup e voi. cam on cac chi!

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hallo chi, e vua doc tin nhan cua chi, vay la e ko co giai phai nao roi!!! theo nhu chong e va ba me a ay thi ho tinh cho e phai ve vietnam di hoc tieng Duc va sau do e se lam ho so nop lanh su quan xin visum di ket hon voi chong tuong lai. E cam on chi nhieu lam.

• 448 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hallo cac chi! hien gio e con o Duc khoang 12 ngay la e phai ve vietnam, nguoi chong tuong lai cua e la nguoi ban xu, e noi that ko giau gi cac chi, tui e quen ben vietnam cung lau roi va tui e co lam le cuoi cho dong ho nha e biet, con ve giay to thi ko co gi ca boi vi chong e dang lam viec o saigon, nen a ay co goi dien ve ba me nho giup a ay lam giay bao lanh cho e qua day du lich, co chi bao e neu co e be thi xin gia han o lai duoc nhung chuyen e be thi e ko chac cung co chi bao rang ho se bat buot minh ve nuoc cho du mang thai 6 thang neu kham the co the khoe, khi e ve vietnam thi e rat lo cac chi oi!! e lo so thoi gian dai chong cua e ko doi noi se ko chung thuy, roi a ay se quen e. Va sau do e se phai doi cho vo vong. E thuyet phuc di Dan Mach dam cuoi va lam thu tuc ben do nhung a ay noi cha me se buon boi vi chi co mot minh a ay. E rat rat cam on cac chi nhieu lam, nho co trang web nay e duoc giao luu cung cac chi, e chuc cac chi va gia dinh nhieu suc khoe va may man trong cuoi song.
    Nếu hai bạn đã làm cưới hỏi, gia đình đồng ý và quyết tâm ở với nhau rồi thì mình nghĩ bạn nên có bầu. Mình thấy ở chỗ mình rất nhiều người ko giấy tờ mang bầu rồi khi sinh em bé bố làm khai sinh cho con và mẹ có giấy tờ ở lại.
    Chồng bạn là người Đức, người thật việc thật thì chắc chắn bạn sẽ có giấy tờ ở lại sau khi sanh em bé.
    Thời gian mang bầu bạn coi như sống bất hợp pháp đến lúc bạn sinh em bé. Sẽ có nhiều khó khăn đấy nhưng khi bạn có em bé rồi thì mọi thủ tục rất đơn giản. Chồng bạn là người Đức chắc khó chấp nhận vụ này nên tốt nhất hai vợ chồng dẫn nhau đi tư vấn ở các văn phòng luật của người việt ý, họ sẽ nói cho chồng bạn hiểu và mình nghĩ đó là cách tốt nhât. Bạn cứ ở đây có bầu và có con, khám thai nếu bạn có tiền thì khám tư nhân còn ko có tiền thì nhiều cơ sở từ thiện cho người nước ngoài nên bạn ko phải lo lắng gì.
    Lúc bọn mình làm đăng ký để chồng đón sang rất nhiều người khuyên mình ko nên làm thế mà có bầu rồi để chồng mình nhận con nhưng mình chưa cưới và cũng muốn kế hoạch để hoàn thành xong việc học mới có con nên mình đăng ký kết hôn và làm thủ tục đón vợ sang.Giấy tờ của mình cũng mất 6 tháng mới có visa sang đây nhưng được cái mình vẫn còn visa ở châu Âu nên hai vợ chồng vẫn thỉnh thoảng thăm nhau được.
    Nói chung bây giờ giấy tờ càng ngày càng khó bạn nên suy nghĩ kỹ, chọn phương án tốt nhất. Lúc mình mới sang đây nghe nhiều chuyện về giấy tờ thấy kì quặc lắm nhưng nghe riết cũng quen và bên cạnh mình mỗi người một hoàn cảnh nên trường hợp của bạn ko phải là cá biệt đâu.
    Bi còi

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi...Mình thấy bạn nên thuyết phục chồng bạn sang Đan Mạch kết hôn...Vì nếu bạn về Việt Nam kết hôn thì sẽ mất rất nhiều thời gian và mệt mỏi...Mà dù có làm ở Việt Nam hay Đan Mạch thì gia đình chồng bạn cũng đều không thể co mặt được cơ mà...Chúc ban mọi sự may mắn...

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3