Hội Người Việt ở Châu Âu

Sữa chua cho trẻ từ 7 tháng tuổi!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi dùm, bé nhà em 7 tháng rồi, có thể cho ăn sữa chua được chưa?và ăn loại nào. Hôm trước em có vào siêu thị hỏi nhưng họ nói không có loại dành cho trẻ nhỏ như bé nhà em. Ở VN thấy trong siêu thị có bán sữa chua cho trẻ nhỏ của Nga sản xuất nhưng sao em tìm bên này ko có???
    Cám ơn các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con mình cũng 7,5 thang1 tuổi rồi. Minh cho ăn một it1 sữa chua cuả VN. Mình thấy ổn. chỉ có điều cháu gần 11,2KGS rồi. Mình cho uống EN FA, đang sợ beo1 đây. Con bạn thì sao, ăn có tốt không?
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhongnhong
    con mình cũng 7,5 thang1 tuổi rồi. Minh cho ăn một it1 sữa chua cuả VN. Mình thấy ổn. chỉ có điều cháu gần 11,2KGS rồi. Mình cho uống EN FA, đang sợ beo1 đây. Con bạn thì sao, ăn có tốt không?
    Trộm vía, bé nhà chị thích thế. Nhím nhà em 7 tháng mà chỉ được 8,3kg. Lười ăn vô cùng, ngày 3 bữa bột và khoang 550ml sữa (chỉ uống lúc ngủ), ko chịu uống nước. Ăn bột thì chút chút thôi, ko chịu há miệng, nói chung là em stress mỗi khi cho con ăn bột.
    Thế bé nhà chị ăn bột nhiều ko?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các me cho hỏi dùm Bé nhà mình 8,5 tháng lúc sanh 3kg mà giờ cân nặng có 7.2kg, an cháo xay cứ ngậm hoặc ko chịu há miẹng ăn được tí tí thôi mặc dù mỗi ngày mình đổi khẩu vị các loại thịt, cá ,tôm ... nhưng bé vẫn ko chịu an, uống sữa khi ngủ mơ mơ mới uống được khoảng 100ml ( ngày 3 lần), thức ko chịu uống.Ngủ thì phải thật im lặng mới chịu ngủ ( 1 tí tiếng động nghe là thức ngay) Cứ kiểu này định 12 tháng gửi đi nhà trẻ làm sao được đây , mẹ nào có kinh nghiệm mách dùm mình nhé. Thanks nhiều
    • 85 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Sorry bạn mình ko có kinh nghiệm gì, chỉ là đọc câu này thấy giống con mình thế:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LINDAGIAHAN Xem bài viết
    Ngủ thì phải thật im lặng mới chịu ngủ ( 1 tí tiếng động nghe là thức ngay)
    Nuôi trẻ vất vả thật. Chia sẻ với mẹ nó!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Youpie; 02/08/2010 vào lúc 03:22 PM.
    • 85 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ah bạn ơi hay là để thật đói hẵng cho ăn coi có cải thiện tình hình ko. Cho ăn nhiều nó lửng dạ có khi cũng thành kén ăn, lười ăn đó. Bạn cũng tranh thủ hỏi bs nhi của con xem có cao kiến gì ko. Bằng đấy cân có vẻ hơi ít nhỉ.
    • 70 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ ơi thế cho bé ăn sữa chua loại gì ah? Em đi mua mà đắn đo không biết mua loại nào?
    Đen đen đúa đúa như que củi
    Lủi thà lủi thủi như dấu chấm than!:Angel:

• 8,004 Bài viết

• 7,049 Được cảm ơn

Các bạn mến,
    Trong box châu Âu có topic Nhà xinh ấm áp cho mẹ và bé các bạn có thể trao dổi về sức khỏe, thực phẩm và các cách chăm sóc vì vậy Mod khóa đề tài này lại các bạn nhé.

Có những đề tài không trùng lắp, và chưa có hoặc có thể cho ra riêng Mod sẵn lòng để. Nếu các bạn thắc mắc email cho Mod hay gửi tin nhắn.

Chúc các con ngoan, khỏe, mẹ vui.