Hội Người Việt ở Châu Âu

SAu khi sinh , tóc rụng nhiều quá trời

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.03K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em sinh bé được 2 tháng xong tóc rụng nhiều quá trời. Tình hình này chắc mấy tháng nữa đầu em không còn sợi tóc nào quá huuuuuuuuu. Mẹ nào có kinh nghiệm chữa được chuyện này giúp em với nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hallo Yen oi, toc Hanh cung bi rung rat rat nhieu sau sinh den tan 11 thang, den nay van rung. Minh da chua tri = thuoc dac tri cua Davines (1 dau goi dau, 12 ong tuyt nho moi lan goi tra 1 tuyt + 1 hop nhu tuyt thuoc danh rang xoa vao da dau rat mat nhu bac ha y). Minh dieu tri thay cung do hon 1 chut day. Nhung Hanh cung ket hop ca it muoi hoa tan vao nuoc u dau truoc khi goi theo kinh nghiem dan gian. Me minh bao muoi vao da dau se lam khit lo chan long va ngan ko cho toc rung nua. Nhung tuy/nh, rung toc cung tuy thuoc vao the trang sinh ly cua ban than minh nua, vdu nhu neu minh fai lam viec ngay sau khi sinh, nhin nhieu may vi tinh, thuc dem... thi cung la cac Faktoren lam cho minh bi rung toc day. Hanh di hoc ngay tro lai sau khi sinh va vi vuong vao ky thi nen ko tranh duoc su vat va va cang thang, vi vay ma bay gio mai toc rat tham hai, mdu truoc day toc minh vo cung dai va cung tung mon men di thi nguoi co mai toc dep day :-) Minh hien nay rat ko tu tin vi mai toc thua thot cua minh. The nhe, Tshuess!!!!
    • 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Tớ sau khi sinh bị rụng thế là xẻo tóc ngang vai thành tóc ngắn.
    • 680 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hai_yen_vn_84
    Em sinh bé được 2 tháng xong tóc rụng nhiều quá trời. Tình hình này chắc mấy tháng nữa đầu em không còn sợi tóc nào quá huuuuuuuuu. Mẹ nào có kinh nghiệm chữa được chuyện này giúp em với nhé.
    Em ơi, em đi mua thuốc Cystine B6, một hộp có 2 vỉ, mỗi vỉ 10 viên màu vàng thuốc của Pháp. Uồng ngày 6 viên, đảm bảo sau 2 tuần hết rụng liền. Nhanh lên kẻo rụng hết. Chị cũng vừa sinh bé xong và thấy có hiện tượng rụng nên đi bs và uống rồi
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fromthoa
    Em ơi, em đi mua thuốc Cystine B6, một hộp có 2 vỉ, mỗi vỉ 10 viên màu vàng thuốc của Pháp. Uồng ngày 6 viên, đảm bảo sau 2 tuần hết rụng liền. Nhanh lên kẻo rụng hết. Chị cũng vừa sinh bé xong và thấy có hiện tượng rụng nên đi bs và uống rồi
    Chị ơi, em đang cho bé bú sữa me. Liệu uống thuốc này có thích hợp không hả chị. Em lo quá cơ, tóc càng ngày càng rụng nhiều. Sáng nào ngủ dậy cũng thấy dưới gối bao nhiêu là toc, không cả dám chải đầu nữa.
    ( Mẹ Hạnh xinh tươi) ơi ! Em cũng dùng cách như mẹ Hạnh nói đó: là dùng muối mà hổng ăn thua gì. Chắc đầu em phải dùng thuốc thoi. Mẹ Hạnh đang học gì đấy ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 680 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị ơi, em đang cho bé bú sữa me. Liệu uống thuốc này có thích hợp không hả chị. Em lo quá cơ, tóc càng ngày càng rụng nhiều. Sáng nào ngủ dậy cũng thấy dưới gối bao nhiêu là toc, không cả dám chải đầu nữa.
    ( Mẹ Hạnh xinh tươi) ơi ! Em cũng dùng cách như mẹ Hạnh nói đó: là dùng muối mà hổng ăn thua gì. Chắc đầu em phải dùng thuốc thoi. Mẹ Hạnh đang học gì đấy ạ?
    Em dang cho con bú thì phải đi bcs sỹ em ạ. Chị nói là những ai không cho con bú. Đi bs đi em
    • 108 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hải yến thử ra bác sĩ xin lọ thuốc có tên sau (Crinohermal fem )và dòng dưới ghi (Lösung zur Anwendung auf der Kopfhaut) dùng cái này chỉ hàng ngày mỗi buổi tối xoa lên đầu vài giọt thôi không ảnh hưởng tới việc con bé.
    • 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sorry, thế tình hình tóc đã bớt rụng hơn chưa? Hôm gì có mấy bài viết các mẹ nói dùng thuốc của bác Thành gì đó, mẹ nó thử search ra nhé. Bây giờ mẹ Hạnh chẳng care đến tóc tai nữa vì rụng quá nhiều rồi mà cũng chẳng cải thiện đc là bao. Nhưng dạo này tóc cũng bớt rụng hơn 1 chút ... trộm vía! Àh, hỏi mẹ cháu học gì ý à? Mẹ cháu đẻ rồi mới đi học xóa mù đại học ah, vất wá
    • 142 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Tui mà là bà thì tui đi khám bs lau rùi, đang cho con bú thì phải rất cẩn thận, ko thể uống thuốc linh tinh đc đâu. Sinh xong co thể hay bị thiếu sát lám, tui cũng đang cho con bú đây, trước va sau khi sinh tui đều dùng Elevit(gom các loại vitamin va nguyên tố vi lượng, khoảng 12Eur/boite 30vien, ko đc rembouse, 1 viên/jour) va sau đó la viên sát (hinh nhu tên la tardiferron, viên mau đỏ hồng, 1/jour), tất cả đều đc dùng trong thòi gian mang thai và cho con bú. Trong thoi gian dùng mấy thuốc này, tui ko bi rụng lấy 1 sọi. Tui dừng thuốc cách đây ~ 1 tháng, thì bát đầu bi rụng tóc từ 2 tuần đổ lại đây, chiều nay tui có hẹn bs rùi, để xem bà ý cho cái gì đay.
    • 167 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uigioi Xem bài viết
    Tui mà là bà thì tui đi khám bs lau rùi, đang cho con bú thì phải rất cẩn thận, ko thể uống thuốc linh tinh đc đâu. Sinh xong co thể hay bị thiếu sát lám, tui cũng đang cho con bú đây, trước va sau khi sinh tui đều dùng Elevit(gom các loại vitamin va nguyên tố vi lượng, khoảng 12Eur/boite 30vien, ko đc rembouse, 1 viên/jour) va sau đó la viên sát (hinh nhu tên la tardiferron, viên mau đỏ hồng, 1/jour), tất cả đều đc dùng trong thòi gian mang thai và cho con bú. Trong thoi gian dùng mấy thuốc này, tui ko bi rụng lấy 1 sọi. Tui dừng thuốc cách đây ~ 1 tháng, thì bát đầu bi rụng tóc từ 2 tuần đổ lại đây, chiều nay tui có hẹn bs rùi, để xem bà ý cho cái gì đay.
    chị đi bác sĩ phụ khoa hay da liễu vậy chị ????
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không có cách nào giảm rụng tóc bănngf thiên nhiên hả các mẹ, như vậy an toàn hơn khi cho con bú. Em nge nói lấy vỏ bưởi nấu với nước sau đó gội đầu cũng đỡ rụng tóc, em chưa thử ko biết có hiệu quả không nữa
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, có sản phẩm bôi cho tóc mọc từ thảo dược nè, bạn vào tham khảo thử xem nha: http://thuocmoctoc.com.vn/