Hội Người Việt ở Châu Âu

Kinh nghiệm phỏng vấn và làm visa định cư ở Đức (đính hôn và kết hôn)

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 152K Lượt đọc
  • 1.29K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào bận,trước hết muốn sang Đưc bạn phải có bằng A1, và mình nghĩ bạn làm theo diện kết hôn ơ Vn hay o Duc cũng như nhau.Bạn đã học tiếng Đưc chưa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Neu ket hon o VN khi lam giay to bi phong van o So Tu Phap. Va visa theo dien đoan tu rat lau . Bang A1 bat buoc phai co khi nop don .
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi,làm theo diện đoàn tụ như mình đúng 2 tháng rưỡi là có Visa,minh vừa nhận Visa hôm qua.Măc dù chong minh van quoc tích Vn thoi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ chị ^.^, em cám ơn chị nhiều lắm ạ.
    Mấy bữa nay bận học nên em hok có onl được.
    Rất vui được làm quen với chị vugiathao ạ ^.^
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn maihuy2010, hiện tại mình đang học lớp A1 tiếng Đức nè, nhưng chỉ là học trước thôi, chứ giấy tờ thì chưa có làm gì cả nè. Chưa đụng tới cái gì luôn @.@
    Chỉ có dự tính là sang năm cưới mà hok bit bắt đầu từ đâu, và nghe nói chờ lâu lém.
    Tớ nghe nói bằng A1 là chỉ nộp khi mình nộp hồ sơ đoàn tụ gia đình thì mới cần thôi phải ko??
    Nếu tớ kết hôn bên Đức thì chưa cần bằng phải hem.
    Nghe các chị chung lớp nói là thời gian làm hồ sơ kết hôn rồi sang đó kết hôn còn lâu lắm, mất cả năm lận á.
    Mà bằng A1 thì chỉ có thời hạn 6 tháng thui à, hic hic, sao mấy cái thủ tục này tớ ngơ ngơ lắm.
    Chưa có biết làm ntn cả. huhuh
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

wao chúc mừng bạn nhé hihi
    thế bạn kết hôn ở VN hay ở bên Đức thế bạn.
    keke
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ban maihuy2010 neu 2thang ruoi co visa la tinh tu ngay vo nop don xin visa va phong van phai k ? Neu vay minh chi co 20ngay la nhan visa di ket hon ö Duc .
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ban Neumem bang A1 khong phai co thoi han la 6 thang . Nhung khi nop bang nguoi ta xem ban nhan bang khi nao va de qua lau la dc . Ban minh co nguoi luc nop ho so thi bang A1 dc 8thang van Ok. Luc truoc minh cung chua chuan bi lam ho so gi ca cung di hoc A1 trc , nghe moi nguoi noi 6 thang het han cung lo, vi tu luc lam ho so den khi nhan visa la gan 7thang . Tinh tu ngay bat dau lam ho so . Tinh tu ngay nop ho so xin visa o VN la 20ngay co' .
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Noi chung bang A1 k dc de qua lau .Va k co luat nao noi bang A1 co thoi han 6 thang ca. Khi minh lam ho so xin visa co keu ong xa mail vao DSQ hoi thi ng ta tra loi nhu the . Vi minh k biet tieng Anh va ong xa nguoi Duc nen keu ong viet mail gium . DSQ chi tra loi mail tieng Duc hoac Tieng Anh.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao MAI HUY. Chồng bạn ở đâu bên đức. Mình nghe nói thời gian chờ visa còn phụ thuộc vào việc điều tra của sở ngoại kiều nơi chồng bạn sinh sống. Chứ ko phải ai cũng 2,5 tháng đâu bạn ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hungtb070889
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ủa ox là người Đức mà bạn ko biết tiếng Anh, thế sao 2 người giao tiếp được zạ. hehe
    Bạn đã sang bên đó chưa hở vugiathao, bạn ở tp nào thế :3
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chinh xac la nhung ai song ö nhung thanh pho càng lon thi xin visa cang khó.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc mọi người cuối tuần zui zẻ :3
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Minh giao tiep bang tieng Duc . Nhung so viet mail cho DSQ sai va k chinh xac bang ong xa . Nen keu ong xa viet hay hon . Minh o gan FRANKFURT
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi b vugiathao ban qua duc lau chua neu co dip mjnh co the lm b