Hội Người Việt ở Châu Âu

Kinh nghiệm phỏng vấn và làm visa định cư ở Đức (đính hôn và kết hôn)

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 206K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 280 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Voi dieu kien nhu vay la du de bao lanh ban sang roi. Visa ket hon di nhanh hon doan tu. Giay to thi ban dich va cong chung , k phai gui bang goc . Khi di phong van ban se phong van bang tieng Anh . Bang luong 3 thang gan nhat , hop dong thue nha ( neu co ) de ho xem dien tich nha o.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vugiathao Xem bài viết
    Voi dieu kien nhu vay la du de bao lanh ban sang roi. Visa ket hon di nhanh hon doan tu. Giay to thi ban dich va cong chung , k phai gui bang goc . Khi di phong van ban se phong van bang tieng Anh . Bang luong 3 thang gan nhat , hop dong thue nha ( neu co ) de ho xem dien tich nha o.
    Chị Thảo ơi,

Chị đi diện kết hôn hả chị. Chi làm visa tổng công từ lúc bắt đầu đến kết thúc co visa là bao lâu, chi có biết đoàn tụ thì khoảng bao lau ko? và cái nào khả nang có visa cao hơn hả c?

Ah cho em hỏi chị ở tp nào vậy? Xin lỗi làm phiền chị, nhưng chị có email or facebook nếu đuọc cho em xin với chị nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 280 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Visa ket hon khoang 6 den 7 thang co. Visa doan tu hon 1 nam . Va di doan tu se bi phong van o So Tu Phap . Rat rac roi. Emai cua minh la giabohn@yahoo.de
    • 380 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    chao moi nguoi. Cac me cho minh hoi, minh va ban trai minh da dang ki ket hon tai SO TU PHAP TINH va da co giay DKKH bang tieng viet. Vay cho minh hoi giay nay chong minh co phai mang ve Duc de lam thu tuc xac nhan gi ko nhi ? recognisation gi đó, mình thấy chồng mình bảo vậy . Nhưng trên này mình chỉ thấy mọi người bảo khi có giấy ĐKKH thÌ chỉ cần chờ nộp hô sơ để xin vía thôi, mình không hiểu.....hay giay nay minh dich roi cung voi cac giay to khac nop len DAI SU QUAN de xin visa thôi ?Thế trước sau khi nhận giấy ĐKKH tại Viẹt Nam, chồng mình còn phải mang về làm gì nữa ko ah các mẹ, mình bối rối quá, không biết bước tiếp theo la gì. Rất mong các mẹ chỉ dùm ....
    • 280 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Ban dich tieng duc va cong chung o VN dua ong xa mang di nop o Duc .
    • 280 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Ho so nop ben Duc va DSQ deu phai dich va cong chung .
    • 380 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    bạn ơi cho mình hỏi nếu khi đã có ĐKKH tại sở tư pháp rồi thì sau khi nhận giấy chồng mình có phải mang sang Đức để làm gì không hay chỉ để dich và soạn hồ sơ xin visa thôi bạn? mình không biết sau khi có giây ĐKKH rồi thì bước tiếp theo là gì với nó nữa, ai biết thì giúp mình với.....minh cam ơn
    • 280 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Ong xa ban o Duc se hoan tat ho so nop So Ngoai Kieu noi ong xa ban ở. Ho so gom nhung gi ong xa ban se dc huong dan ö So Ngoai Kieu . Đại khai la bang luong , hop dong thue nha (neu co) .......Ve phia ban dich va cong chung giay DKKH , giay khai sinh , ho khau . Noi chung la keu ong xa len So Ngoai Kieu đe dc huong dan .
    • 380 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    bạn ơi những giấy tờ này là nộp khi mình xin visa chứ bạn? nghĩa là khi mình xin visa mình sẽ mang theo những giấy tờ này của chồng luôn chứ. SAU đấy thì bên kia họ sẽ goi chồng lên để nộp các giấy tờ khác chứ? Ý mình muốn hỏi là trước khi xin visa mà vợ chồng mình có giấy DKKH ở VN rồi thì giấy nầy phải làm gì khi ông xã mang về 1 bản , hay là chỉ giữ vậy thôi rồi chờ làm hồ sơ xin visa sau.....
    • 280 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Tom lai la ho so cua ban bgio da nop cho ben Duc chua? Ho so cua ban se tu dong So Ngoai Kieu o Duc chuyen cho DSQ o VN do đo khi ban nop hoso xin visa de phong van chi them 1 vai giay tö nua thoi vi du : 2 to don , bang A1.....Ban muon biet ro thi vao trang wep DSQ Duc o TPHCM hoac HA NOI ban đoc nhe.
    • 380 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    bọn mình mới nhận DKKH tại sở thôi bạn, nên mới băn khoăn ko biết bước tiếp theo là gì....mình đọc trên trang tin đại sứ quán thì soạn các giấy tờ công chứng sang tiếng đức, chồng mình cũng phải nộp các giấy tờ về bảng lương,hop đòng nhà......cùng với hồ sơ xin visa lên ĐSQ luôn chứ. Mình có thấy họ viết gì nộp sang bên Đức đau hả bạn? Thấy bạn nói khác với trang tin DSQ viết quá .
    • 380 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    mà cho mình hỏi cái giấy DKKH này mình thấy họ bảo đi chứng nhận lãnh sự, mà bọn mình chưa chứng nhận lãnh sự nhưng ép plastic mất rồi có sao ko nhỉ? có thể tháo ép plastic ra để chứng nhận lãnh sự ko nhỉ,
    • 280 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Khong can tháo . Coppy roi len lanh su chung . Mang theo bang goc va passport
    • 3,492 Bài viết

• 4,778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiennguyen84 Xem bài viết
    bọn mình mới nhận DKKH tại sở thôi bạn, nên mới băn khoăn ko biết bước tiếp theo là gì....mình đọc trên trang tin đại sứ quán thì soạn các giấy tờ công chứng sang tiếng đức, chồng mình cũng phải nộp các giấy tờ về bảng lương,hop đòng nhà......cùng với hồ sơ xin visa lên ĐSQ luôn chứ. Mình có thấy họ viết gì nộp sang bên Đức đau hả bạn? Thấy bạn nói khác với trang tin DSQ viết quá .
    khi đã nhận ĐKKH bạn cần phải
    -dịch,công chứng sang tiếng Đức bản ĐKKH,giấy khai sinh(sẽ cần thiết khi sống ở Đức)
    -bản dịch ĐKKH phải được hợp thức hóa lãnh sự
    -bạn cần tờ đơn xin visum dài hạn tại ĐSQ Đức và điền thông tin theo yêu cầu
    -bằng A1
    -đặt hẹn xin viúm và phỏng vấn
    phía ox(ox bạn là người Đức hay VN)
    -bản lương,hợp đồng nhà......tùy theo sở ngoại kiều quy định về mức lương và diện tích nhà,cũng như SNK nơi ox cư trú có nhiều người nước ngoài-có thể dẫn đến việc giải quyết hồ sơ bị chậm trễ.Những giấy tờ tại Đức của ox bạn sẽ nộp tại SNK và đợi họ phỏng vấn.
    Từ kết quả pv và thẩm tra từ phía VN,hồ sơ sẽ được ĐSQ Đức chuyển tới SNK tp ox bạn sinh sống.
    Đây là kinh nghiệm của mình hồi 2010,không biết có thay đổi gì ko.
    ZnBVaiiNKG1YMVjm
    Ich bin wie ich bin.Die einen kennen mich,die anderen können mich(Adenauer)
    GLÜCK, GESUNDHEIT, LANGES LEBEN UND LIEBE.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà ơi cho e hỏi 1 chút với. E đang muốn đăng kí lịch hẹn pvan xin visa với đại sứ quán Đức tại HN tầm cuối tháng 2/2015 hoặc cùng lắm là đầu tháng 3 để qua tết e có thể sang đoàn tụ vs ông xã đang học Phd bên Đức. Nhưng xem trong lịch hẹn thì đã kín lịch hết từ giờ đến tháng 4 rồi. Mà vc e thì rất rất muốn sang sớm để còn xúc tiến sản xuất baby năm Mùi vì bé bi sinh năm ấy thì vô cùng hợp tuổi vs vc e. E thấy trên mạng có vài chỗ đặt lịch hẹn phỏng vấn xin Visa khẩn,có chỗ Viet Green thì phải. Gọi điện cho họ thì họ bảo tầm giữa tháng 2 có lịch để đặt cho mình được và phí là 250 usd. E đang hoang mang quá, k biết là có tin tưởng chỗ này được không, vì 250 usd cho 1 lịch hẹn là không hề rẻ? Ngoài ra, e còn phải thi bằng A1 tiếng Đức nữa, mà giờ mới đang le ve học mấy từ chào hỏi, liệu sau 1 tháng luyện tử tế thì e có thi được bằng Á ở Goet ko mọi ng nhỉ? Bạn chồng e thì cứ động viên là 1 tháng là ngon rồi. Rất mong nhận được phản hồi từ các anh, chị! E cảm ơn ạ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cutecat123; 31/12/2014 vào lúc 09:15 AM.
    • 380 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    Cảm ơn bạn nhiều. Mà bạn có biết cách điền vào đơn xin visa thế nào ko bạn? bạn cho mình xem cái mẫu điền vào được ko bạn? mà lịch hen mình thấy kín hết mất rùi chán quá, có cách nào đặt được lịch hen sơm ko vậy bạn? có ai biết dịch vụ nào giúp đặt lại cái lịch hen sơm ko vậy? Lịch hen hết đến giữa tháng 4 luôn rùi hichic
    • 3,492 Bài viết

• 4,778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiennguyen84 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhiều. Mà bạn có biết cách điền vào đơn xin visa thế nào ko bạn? bạn cho mình xem cái mẫu điền vào được ko bạn? mà lịch hen mình thấy kín hết mất rùi chán quá, có cách nào đặt được lịch hen sơm ko vậy bạn? có ai biết dịch vụ nào giúp đặt lại cái lịch hen sơm ko vậy? Lịch hen hết đến giữa tháng 4 luôn rùi hichic
    bạn down mẫu đơn dài hạn và điền thông tin nhé.Về việc đặt hẹn online thì mình chịu thôi vì trường hợp mình vào tháng 5.2010 lúc đó vẫn đến trực tiếp,lấy số và chờ đến lượt mình.Việc điền hồ sơ bạn có thể nhờ ox hướng dẫn hay điền dùm.Mình là ox điền từ A-Z,và ox mình là người nộp hồ sơ nên được miễn hợp thức hóa lãnh sư(do chính người Đức đi nộp),nên vc mình phỏng vấn trực tiếp trong ngày......visum của mình giải quyết rất nhanh,chỉ trong 20 ngày mình đã nhận được Visum.
    Chúc bạn mọi điều tốt lành nhé
    http://www.ho-chi-minh-stadt.diplo.d...visa_downl.pdf
    ZnBVaiiNKG1YMVjm
    Ich bin wie ich bin.Die einen kennen mich,die anderen können mich(Adenauer)
    GLÜCK, GESUNDHEIT, LANGES LEBEN UND LIEBE.
    • 280 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Ban nen keu ong xa vao trang wep down to don ve dien vo gium sau do scan va gui file cho ban . Ban vao trang wep in va dien theo file ox gui .ky ten la xong . 2vc minh cùng di nop don .ox ng Duc , 20 ngay co visa. Ve viec dat hem hom trc co 1 ng dat hen vao thang 2 nhung muon lùi ngay lai , ban ay muon trao doi gi do .ban tim trong gruop xem sao . Nhung minh co noi voi ban ay la dat lich hen la co ten tuoi so passport lam sao đoi ng nay wa ng kia dc . Ban ay noi dc va cho so fone tren gruop nua. Minh thay lạ qua. Trc gio k thay truong hop ky la nay bao gio.
    • 280 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị nộp hồ sơ xin đoàn tụ vào đại sứ quán Đức vào ngày 15.1.2015.Nhưng do 1 số lý do và bây giờ mình muốn lùi lại ngày nộp hồ sơ vào tháng 2.2015.(Mình có lịch hẹn vào ngày 15.1 và bây giờ mình muốn đổi voi ban nao muon nop ho so vao thang 1 .Nhưng lại có lịch hẹn vào tháng 2)Bất kì ngày nào trongthang 2 cũng được các bạn nhé.Cảm ơn các bạn.Có thể liên lạc với mình qua số đt 0902292459

Minh vua coppy lai cua ban nay o trang 64 trong group nay khong biet that hu the nao , vi trc gio dat hen khong the thay doi nhu vay , k phai muon doi la doi . vi co ten ,tuoi , so passport ,ngay hen .....
    Minh thay hoi ky la, k biet co doi dc k nua .
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn giathao oi,huy lịch của 2 người rồi lại đổi lại cho nhau.Lần trước mình cũng hủy,rồi dat lai ngày khác,nhưng cũng rủi ro nhiều,nếu bạn ấy hủy xong,có người khác nhảy vào đặt ,là coi như mất chỗ.
    hân hạnh quen voi bạn giathao,mình tên Linh,ở Berlin.