Hội Người Việt ở Châu Âu

Kinh nghiệm phỏng vấn và làm visa định cư ở Đức (đính hôn và kết hôn)

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 148K Lượt đọc
  • 1.26K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi 1 chút ạ. Em đã xong mọi giấy tờ để nộp hồ sơ đoàn tụ, nhưng em vào đặt lịch hẹn ở trang web ĐSQ Đức thì đến tận đầu tháng 1 sang năm mới có lịch hẹn trống. Em không biết là đặt lịch lại kín hết như vậy. Không biết là có cách nào để đặt được lịch hẹn vào tháng 11 không ạ? email: annipham9985@gmail.com. Em cảm ơn nhiều!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Anni85; 16/10/2014 vào lúc 12:56 PM.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi 1 chút là chồng mình ở bên kia đã kết hôn 1 lần rồi và đã ly hôn..Mình đọc trên trang xin cấp thị thực dài hạn đoàn tụ gia đình họ có nói photo 2 bản ly hôn của chồng hoặc vợ mà không thấy họ nói phải công chứng..các bạn có thể giúp mình cái đó có phải công chứng ko hay ko cần thiết mà chỉ cần bản sao là đủ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy chị ơi e có vài vấn đề về làm thủ tục kết hôn ở đức ko bik có chị nào đã làm chữa có thể chỉ cho e cách làm dc ko? E cam ơn trước ạ.
    E đã sang Đức du lịch được 4 lần rồi mỗi lần dc 3thang. Bạn trai e là người đức tụi e quen nhau cũng 7 năm rồi nay định làm giấy kết hôn để e sang Đức sống luôn. Nhưng e lại ko bik cách làm. 2 năm trước e cũng nhờ người ta hướng dẫn cũng tốn ko ít tiền những cũng ko xài dc. Chị đó kêu e đi dịch các giày tờ hộ khẩu, giấy độc thân, vv rồi đi công chứng, kêu e đem sang Đức nhộp, nhưng bên Đức ko chấp nhận e lại phải đem về . H e định tự làm nhưng cũng ko bik cách có chị nào có kinh nghiệm thì giúp e với..
    P.s e cũng đã học tiếng Đức ở viện Goethe vào tháng 6 năm nay và e cũng có bằng A2 luôn rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hoangphuong92; 24/10/2014 vào lúc 04:06 AM.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không còn cách nào khác ngoài việc phải chờ đợi đâu bạn àh
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Annie_Tran0811 Xem bài viết
    Hallo mọi người ! Em xin lạc đề một chút, mong mọi người thông cảm ạ. Em đang định học tiếng Đức ở TPHCM nhưng không biết chỗ nào dạy giỏi và uy tín, ai đã và đang học tiếng Đức xin tư vấn cho em ạ. Em cũng có tìm hiểu sơ qua tiếng Đức và định học thi A1. Cảm ơn mọi người nhiều nhé
    Xin Admin đừng xoá, vì nhiều bạn inbox cho mình chỗ học Tiếng Đức ở SG, mình chỉ giúp các bạn tìm chỗ học tốt, dạy trách nhiệm, thời gian ngắn, đảm bảo, học viên ít. Các bạn cứ search trên Google cụm từ: phamthivinhhang,luyenthitiengduc các bạn sẽ tìm thấy thông tin. Riêng bản thân mình có nhận xét: Cô dạy nhiệt tình, rất có trách nhiệm, nhanh gọn, dễ hiểu, kèm sát học viên vì mỗi lớp chỉ có 3-5 học viên, sát với chương trình Thi của Viện Goethe.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa thi xong A1 ở Goethe.Mình nhận duoc bằng loại "gut".Mình ở xa thành phố,vùng quê,nên mình ko có điêu kiện đến các trung tâm dạy tiếng Đức,hay các giáo viên dạy tư ở Sài Gòn hay Hà Nội.
    May mắn là mình đã đuoc 1 nguoi bạn giới thiệu học online với 1 Ban.Mình ko PA gì cho bạn ,nhưng mình muốn chia sẻ kinh nghiệm là,nếu bạn nào ko có đieu kiện đến trung tâm,hoặc vì công việc,mà muốn học online trực tuyến.Hãy nhắn tin cho bạn ấy,email của bạn ấy là: Mai.duc@hotmail.com
    Minh có con nhỏ ,và cũng lớn tuổi ,nên mình ko thể từ Kiên Giang,lên Sai Gòn học được.mình học 1 thầy 1 trò.Tuy nhiên ,mình lại thấy dễ tiếp thu.Chỉ là phần nghe,mình phải tự nghe thêm.Nhưng kết quả vẫn tốt.
    Đấy là những chia sẻ của mình.Vì là người từng trải và cũng đã trong tâm trạng là,không biết phải học như thế nào để lấy bằng A1
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Neu muon ket hon o Duc , ban trai ban phai den Standesam o thanh pho minh dang o ,hoi cac giay to can thiet de ket hon la nguoi ta se huong dan , Ve phia ban,co giay uy quyen dang ky ket hon va len DSQ DUC o VN cong chung ( giay nay ban trai ban lay tu Standesam gui qua VN ) can giay chung nhan doc than ,dich va cong chung k dc qua 3 thang ke tu ngay cong chung . ho khau , giay khai sinh cung dich va cong chung roi gui qua Duc cho ban trai. 3 giay nay va giay uy quyen DKKH phai gui qua Duc ban trai ban se hoan tat giay to cua anh ta o Duc , Sau do Standesam se tu dong gui ho so cua ban vo DSQ DUC o VN . DSQ se lien lac cho ban lam nhung buoc tiep theo . Khong co gi kho dau ,chuc ban thanh cong .
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi có ai phỏng vấn lần 2 ở đại sứ quan không? Giúp mình về những vấn đề cần thiết với

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hungtb070889
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban phong van di dinh cu hay du lịch vay
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi định cư bạn ạ. Vợ mình đón mình sang

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungtb070889 Xem bài viết
    Mình đi định cư bạn ạ. Vợ mình đón mình sang

Ban lien he voi minh di . Minh da trai qua viec phong van lan 2

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vugiathao Xem bài viết
    Neu muon ket hon o Duc , ban trai ban phai den Standesam o thanh pho minh dang o ,hoi cac giay to can thiet de ket hon la nguoi ta se huong dan , Ve phia ban,co giay uy quyen dang ky ket hon va len DSQ DUC o VN cong chung ( giay nay ban trai ban lay tu Standesam gui qua VN ) can giay chung nhan doc than ,dich va cong chung k dc qua 3 thang ke tu ngay cong chung . ho khau , giay khai sinh cung dich va cong chung roi gui qua Duc cho ban trai. 3 giay nay va giay uy quyen DKKH phai gui qua Duc ban trai ban se hoan tat giay to cua anh ta o Duc , Sau do Standesam se tu dong gui ho so cua ban vo DSQ DUC o VN . DSQ se lien lac cho ban lam nhung buoc tiep theo . Khong co gi kho dau ,chuc ban thanh cong .
    Vậy chị ơi cho e hỏi tên cái giấy uy quyền dạng kết hôn đó tên tiếng đức là gì vậy c? Để bạn e lên standesam xin cho dễ ạ.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Liên lạc bằng cách nào bạn ơi? Bạn cho mình mail của bạn nhé. Hay số điện thoại

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào !
    Em đang trong quá trình chuẩn bị các giấy tờ liên quan để đưa cho bạn trai . Đầu tháng 12 bạn trai em về, Anh ấy kêu em làm giấy xác nhận cư trú tại địa phương, giấy chứng nhận độc thân, giấy khai sinh và sổ hộ khẩu. Vậy những loại giấy tờ này em có cần dịch và công chứng hay không ? Công chứng bình thường ở địa phương nơi cư trú hay là lên TLSQ Đức.
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.Xin chân thành cảm ơn !
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban mail cho minh de biet cu the nhe , vugia2804@yahoo.com.vn
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mail cho minh de biet cu the nhe , vugia2804@yahoo.com.vn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoangphuong92 Xem bài viết
    Vậy chị ơi cho e hỏi tên cái giấy uy quyền dạng kết hôn đó tên tiếng đức là gì vậy c? Để bạn e lên standesam xin cho dễ ạ.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mail lai cho minh bang hop thu nay nhe . giabohn@yahoo.de
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mail lai cho minh bang hop thu nay nhe .giabohn@yahoo.de