Hội Người Việt ở Châu Âu

Kinh nghiệm phỏng vấn và làm visa định cư ở Đức (đính hôn và kết hôn)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 1.18K Trả lời

47 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhanh2705 Xem bài viết
    vấn đề của bạn chỉ có SNK tại thành phố của bf bạn mới trả lời được.Nếu bf bạn đáp ứng được bảng lương từ 1,500€ trở lên(điều kiện bảng lương từng SNK và từng vùng thuộc Đông Đức hay Tây Đức sẽ khác nhau),diện tích chỗ ở bảo đảm.Nói chung họ sẽ dựa vào khả năng tài chánh của người bảo lãnh để quyết định bạn có được nhận visum sớm....Anhanh có chị bạn ở München,khi tiến hành bảo lãnh chị thì ox chị ấy rơi vào tình trạng thất nghiệp,SNK nơi anh ấy sinh sống đóng hồ sơ bảo lãnh của anh,anh phải tìm được việc và chứng minh 3 tháng với bản lương,nộp thuế đầy đủ thì hồ sơ đã được giải quyết và chị ấy đã sang Đức sau anhanh vài tháng.
    Trường hợp anhanh thì 20 ngày là nhận visum vào Đức.
    Cam on anhanh2705, đã chia sẽ kinh nghiệm cho mình, vừa rồi mình bị từ chối visa diện thăm thân nhân và du lịch , hiện tại mình đang làm thư khiếu nại, cũng rất lo lắng nếu như mình dự tính xin tiếp visa dạng kết hôn và định cư tại Đức. Mình không biết nếu họ từ chối visa như vậy thì sau bao lâu mình có thể xin tiếp visa kết hôn. Mong anhanh2705 gỡ rối giúp mình. Nếu được anhanh2705 cho mình xin số DT để hỏi trực tiếp dc hok vì sắp tới ngày nộp đơn khiếu nại rồi , hạn nộp là 06/07.
    • 3,457 Bài viết

• 4,748 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thiennga_bird Xem bài viết
    Cam on anhanh2705, đã chia sẽ kinh nghiệm cho mình, vừa rồi mình bị từ chối visa diện thăm thân nhân và du lịch , hiện tại mình đang làm thư khiếu nại, cũng rất lo lắng nếu như mình dự tính xin tiếp visa dạng kết hôn và định cư tại Đức. Mình không biết nếu họ từ chối visa như vậy thì sau bao lâu mình có thể xin tiếp visa kết hôn. Mong anhanh2705 gỡ rối giúp mình. Nếu được anhanh2705 cho mình xin số DT để hỏi trực tiếp dc hok vì sắp tới ngày nộp đơn khiếu nại rồi , hạn nộp là 06/07.
    trường hợp của bạn như anhanh đã chia sẽ ở trên.Chỉ có người bảo lãnh chứng minh được khả năng tài chánh đảm bảo cho người được bảo lãnh khi sinh sống ở Đức.Nếu không chứng minh được điều này dù bạn xin visum loại nào,ngay cả dạng đoàn tụ gia đình thì SNK cũng không giải quyết cho bạn.
    Anhanh không biết nhiều vì vấn đề khiếu nai hồ sơ bị từ chối dù anhanh cũng đã từng bị từ chối hồ sơ xin đi du lịch vào Đức năm 2009.Trường hợp anhanh là đoàn tụ gia đình(ox anhanh cũng là người Đức)vào năm 2010,anhanh và ox kết hôn tại VN.
    Ich bin wie ich bin.Die einen kennen mich,die anderen können mich(Adenauer)
    GLÜCK, GESUNDHEIT, LANGES LEBEN UND LIEBE.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban oi ,mjnh cug vua bj rot visa ,ma b du dinh se dkkh o dau vay b,neu dc cho mjnj xin sdt nha 01662058792 nt mjnh nha.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tieu at oi,minh co the xin sdt b dc k,mjnh muon b co the tu van ve dkkh nha
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi Dian2512, truong hop cua ban bi rot la vi ly do gi? Ban bi rot visa du lich ha?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào thiennga_bird, minh cung co chut kn xin visa dl 2 lan nhu sau:
    Lan 1 : di tham than do Co ruot bao lanh di 6 tuan
    Minh mo tk ngan hang 200tr truoc khi xin visa 2 thang.
    Ngoai giay cam ket bao lanh cua Co minh, copy passport, bao hiem yte. Giay khai sinh cua Co minh.
    Giay ks cua Ba, ks cua mình.
    So ho khau, copy passport cua minh. Vi minh di tham than nen phai cm moi quan he.
    Giay xn thoi gian lam viec: ten cty, dia chi, sdt, ma so thue, chuc vu trong cty, muc luong, thoi gian bat dau lam viec tai cty cho den ngay xin xac nhan. Luong cua minh khi ay la 4,5tr thoi. Minh dua ra so thuc ho de chap nhan hon la ban khai luong cao.
    Don xin nghi phep : vi minh di 6 tuan nen xin nghi phep nam 12 ngay, so ngay con lai nghi ko luong, mien la ban viet lam sao cho ho tin la cty co the chap nhan dc.
    Vi cty minh lam la cty cua anh minh, nen sau khi nop hs. Ho bao len ng Duc pv : chu yeu la hoi ve cong viec minh lam xem co that ko ay ma. Phai vung tam ly khi pv nha.
    Khi nop ho so se hoi ban la chinh xac thoi gian bat dau lam viec o cty do. Doi khi vi run ma minh noi nham nha.
    Lan sau minh se chia se kn lam hs do bf minh bao lanh nha. Chuc ban thanh cong.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi bảo lãnh sang Đức dạng kết hôn có phải mua bảo hiểm 90 ngày. Mình không hiểu sao bên LSQ bắt ox mình mua. Mình cũng nghĩ giống bạn là bảo hiểm theo ox chứ
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jessicanguyen8500 Xem bài viết
    Cho mình hỏi bảo lãnh sang Đức dạng kết hôn có phải mua bảo hiểm 90 ngày. Mình không hiểu sao bên LSQ bắt ox mình mua. Mình cũng nghĩ giống bạn là bảo hiểm theo ox chứ
    Nhung Ban qua Duc de dkkh, chu Ban da dkkh dau ma co bao hiem Theo ox duoc, hien tai Ban van chua ket hon
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người giúp đỡ mình một chút nhé.
    Bf mình đã nộp hồ sơ dkkh và đã có ngày hẹn làm thủ tục là 28/7 nhưng khi bf mình đi nộp hồ sơ để cấp thị thực thì họ yêu cầu mình nộp hồ sơ xin visum ở đại sứ quán Đức. Hầu hết giấy tờ mình đã gửi đi hết cho bf mình nên giờ không có đủ giấy tờ để nộp theo yêu cầu xin thị thực dài hạn, giờ mà chờ gửi giấy tờ về thì rất mất công. Có bạn nào đã trải qua trường hợp này hay là có thông tin gì chia sẻ dùm mình với. Cảm ơn mọi người rất nhiều.
    • 228 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhanh2705 Xem bài viết
    cái này nên hỏi lại cô của em. Có thể cô ấy đã làm gì nên mới bị chú''địa chỉ dự kiến không đáng tin cậy'',ví dụ bão lãnh người sang Đức và người bảo lãnh đã trốn lại.Sau khi từ chối visum có thể làm đơn kháng kiện nhưng theo lý do từ chối từ SNK thì dù gia đình em có kháng kiện thì khả năng cấp visum là rất thấp.
    Bà nội em được cấp visa rùi ạ,20/7 này bay.
    Mọi thứ vẫn như cũ ko phải sửa đổi gì và cả nhà em đến giờ vẫn ko hiểu vì sao lúc đầu bị từ chối cấp visa luôn,ko hiểu bên ĐSQ tích vào phần "địa chỉ lưu trú ko đáng tin cậy" là ntn nữa.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi jessicanguyen8500
    Mình cũng làm hs dạng sang Đức kh, cho mình hỏi là trong bộ hs phải mua bảo hiểm dl trên
    90 ngày hả? Ông xã phải mua bên Đức gửi về phải ko? Mình nộp hs bên Standesamt hồi
    28/3/2014, hs được nhận và đóng tiền thẩm tra giấy tờ luôn. Ngày 8/4/2014 lsq Đức gọi mình lên mang giấy tờ để thẩm tra, ngày 10/4 mình mới lên. Mình ko nhớ rõ nhưng hình như là ngày 17/6 thì có người luật sư đến tận nơi thẩm tra mình, còn phần về địa phương xác nhận thì mình nghĩ họ đã đi xn. Cùng hôm ax lên hỏi thăm ở Standesamt thì họ bảo là lsq sẽ trả kết quả thẩm tra trễ nhất là ngày 10/8/2014. Giờ chỉ ngồi chờ thôi...huhuhu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vngdieu; 18/07/2014 vào lúc 04:16 PM.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Co ai dkkh o vn sau do lam visa doan tu k co the tu van minh dc k?cam on ca nha ....
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi một chút là tấm bằng deutsch A1 của mình khi thi xong ở viện Goethe thì nó có giới hạn thời gian không, hay nó chỉ có trong thời gian nhất định thôi.vì chồng mình vẫn chưa chuẩn bị xong đầy đủ giấy tờ. mà mình đã thi tấm bằng đó từ 6 tháng trước rồi.Hay là tấm bằng Deutsch đó nó có thời hạn vĩnh viễn..Trả lời giúp mình nhé.cảm ơn bạn
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao ban,
    Theo minh biet tu may chi thi bang A1 co gia tri trong 6 thang ke tu ngay cap bang. Neu bang cua ban het han thi ban phai dang ky thi lai. Ban DKKH o Germany hay VN?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh dang ky o viet nam ban a..Nhung gio vo minh ko nhiet tinh lam nen minh cung chang biet hoi ai nua..That kho cho minh qua
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi bạn, bạn cứ nộp bằng cùng hồ sơ đi, nếu họ ko chịu thì hãy thu xếp thi bằng mới để bổ sung hồ sơ nha. Vì khi nộp hồ sơ bạn cũng phải mất thời gian chờ để họ kiểm tra hồ sơ nữa. Lúc đó yêu cầu rồi mình đi thi bổ sung chứ ko thi lại phí tiền quá.