• 2 Lượt chia sẻ
  • 43K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin hỏi các chị ở pháp có biết sữa gallia không ạ?Nếu có thì hãng sữa này là thế nào ạ, và gallia dises là như thế nào ạ, tại em pha cho em bé nhà em thấy cháu không thích ăn và có vị chua như sữa chua và rất vón ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao không ai biết ạ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn ! Sữa Gallia là tên 1 loại sữa của hảng Danone . Sữa này mình thấy bé nhà mình và 1 số bé khác của một vài người quen dùng rất tốt . Nhưng cũng tùy vào từng bé thôi nghen giống như hai bé nhà mình bé lớn thì chịu loại Gallia còn bé nhỏ thì không chịu, phải dùng sữa Guigoz. Còn bạn hỏi Gallia Digest thì theo như mình biết thì sữa này chỉ dùng khi em bé có vấn đề về tiêu hóa như hay bị ọc sữa , bú không tiêu , đau bụng ....( mình nhớ là hồi bé nhà mình hay bị oc sữa sau khi bú thì bác sĩ yêu cầu mình đổi sang sữa Gallia digest chỉ đến khi bé hết những vấn đè trên thì ngưng ngay và đổi sang sữa gallia bình thường thôi ) mình chỉ biết có bao nhiêu đó thôi không biết có giúp được gì cho bạn không?
    • 194 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Con nhà em cũng đang uống Gallia đây. Gallia bình thường thì dành cho các bé uống sữa ngoài hoàn toàn. Gallia Calisma là dành cho các bé vừa bú mẹ, vừa ăn thêm sữa ngoài. Gallia H.A dùng cho các bé dị ứng với protein. Còn loại Gallia Digest thì đúng như mẹ nào nói trên kia, là cho các bé có vấn đề về tiêu hóa, chống nôn trớ. Sữa này khá đặc và khó hòa tan nên Mẹ Mít phải ngoáy cẩn thận. Nếu bé không có vấn đề về tiêu hóa thì dùng Gallia bình thường thôi.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn hai chị nhé, nhưng mà em thấy bé nhà em chẳng hiểu sao mà ăn sữa chóng nôn trớ mà cháu vẫn nôn, ăn xong là oẹ ra hết,chán lắm ạ,mà cháu bị táo không hiểu sao hic hic
    • 194 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Huhm, thế thì lạ nhỉ. Đặc điểm của sữa này là đông đặc lại trong dạ dày rất nhanh nên các bé không thể trớ ra được. Thằng cu nhà mình vừa ăn xong thì ho, ọe đỏ gay đỏ gắt cả mặt mà không trớ ra được. Bạn thử hỏi lại bác sỹ xem sao.
    Vụ táo bón thì bé nhà mình cũng bị hồi 1 tháng, đi khám thì bác sỹ bảo đổi vitamine D, với lại mình cho ăn mật ong mỗi sáng một thìa thì thấy hết. Chẳng hiểu do mật ong hay do đổi loại vitamine khác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 292 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em thử đổi sang Gallia cho con dùng xem sao
    • 651 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

• 651 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicom Xem bài viết
    ăn mật ong mỗi sáng một thìa thì thấy hết. Chẳng hiểu do mật ong hay do đổi loại vitamine khác.
    http://www.vtv.vn/VN/TrangChu/TinTuc...8/5/18/157578/
    Mật ong rất không an toàn cho trẻ dưới 1 tuổi vì có thể gây ngộ độc botulism - độc tố của vi khuẩn clostridium botulinum. Trường hợp này ít xảy ra nhưng nếu nặng sẽ ảnh hưởng đến hệ thần kinh và có thể gây tử vong cho trẻ.
    Ở mật ong có loại vi khuẩn clostridium botulinum, khi người lớn dùng không ảnh hưởng gì, bởi hệ tiêu hoá của họ tốt và đã hoàn thiện, nhưng đối với trẻ dưới 1 tuổi thì hệ tiêu hoá còn chưa đủ các vi khuẩn hữu ích, chưa thể tiêu diệt bào tử, ngăn ngừa sự phát triển và sản sinh độc tố của chúng. Vì vậy, khi dùng mật ong sẽ có hại cho hệ tiêu hoá của trẻ nhỏ.
    http://www.eurosurveillance.org/View...4&LanguageId=1
    Le miel est la seule source connue de botulisme du nourrisson bien que....

Sổ bìa đen: BLCBPT
    • 182 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ở Pháp kinh nghiệm , mình nghe nói nếu bé dưới 1 tuổi uống sữa vi dụ : Guigoz nhưng nếu bé uống bị bón thì đổi sữa khác thì có nhiều bé kg hạp thì sẻ bị nôn phải kg ? còn nếu bé trên 1 tuổi ( 15 tháng ) nếu uống loại sữa bột Gallia croissance từ 1 à 3 tuổi thay vì sữa nước thế bé có bị kg hạp sữa và làm cho nôn ẹo kg ?
    Mình muốn biết vì nếu bé đi du lich thì cần phải uống sữa bột để kg bị nặng ky !!
    • 321 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

@vietnam_menyeu: hôm về VN, mình cũng cho con uống Galia croissance dạng bột, con mình uống cũng bình thường. (trước đó nó uống Nestle dạng nước, nhưng mình cho nó thay đổi sữa từ từ, vì sợ đau bụng). Nhưng theo mình nếm thử, thì dạng bột nó không ngon bằng dạng nước. Bây giờ qua lại P, mình cho cu cậu uống dạng nước rồi, Galia nước luôn.
    • 2,424 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

CÁc mẹ ở Pháp tư vấn giúp em với. Con em đang dùng Gallia digest premium 1 vì có vấn đề về tiêu hóa. Em muốn đọc thêm thông tin về sữa này nhưng search trên web Danone thì không thấy thông tin về sữa này. Em search trên mạng thì thấy các nhãn sữa khác nhau:

Đây là hình trên mạng

Còn đây là nhãn sữa em đnag dùng cho con mà em chẳng search được trên mạng

Em thấy nhiều nhãn sữa khác nhau mà hoang mang. Vậy nhãn sữa nào là mới nhất hả các chị? Các mẹ cho em xin link để đọc thêm thông tin về sữa này nếu có. Em cảm ơn.
    • 88 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Thấy các mẹ nói nhiều về sữa Gallia quá em cũng định cho con em dùng thử nhưng mà không biết là mua ở đâu nhỉ? Nên mua loại nào? Con em được hơn 7 tháng. Cám ơn các mẹ nhiều.

• 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TiTi1910 Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Thấy các mẹ nói nhiều về sữa Gallia quá em cũng định cho con em dùng thử nhưng mà không biết là mua ở đâu nhỉ? Nên mua loại nào? Con em được hơn 7 tháng. Cám ơn các mẹ nhiều.

Đợt về Hà Nội mình không mang đủ sữa cho bé nên mua sữa xách tay ở một cửa hàng trên phố Hàng Bún , nhưng họ bán đắt ,bạn vào trang Google mà tìm hàng xách tay ,bán rẻ hơn nhiều .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Love children; 07/06/2009 vào lúc 11:24 PM.
    • 298 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Bạn cũng có thể qua shopyeucon.com tại 13 ngõ 455 Kim Mã cũng có Gallia.
    Nhờ có một bạn bê mách nên chiều nay tớ đã mua được Gallia Digest 1. Vì tớ không rành tiếng Pháp nên hỏi các mẹ sống bên P chút nhé.
    + Loại sữa này pha với nhiệt độ bao nhiêu thì thích hợp? vì tớ chỉ thấy hướng dẫn pha với nước nguội.
    + Hướng dẫn (tớ đoán mò) là một muỗng pha kèm 30ml nước. Nhưng sao khi tớ pha xong nó vẫn bị vón cục và đặc đến nỗi tắc cả đầu núm ti. Hay là tớ pha sai công thức nhỉ? Nếu có cách nào cho sữa bớt vón cục mong các mẹ mách giùm. Tks!
    • 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đúng rồi đó , 30ml nước cho 1 thìa bột , nhớ là gạt thìa qua miếng kim loại trên nắp đã nhé . Có thể cho bé uống sữa nguội hay hâm ấm lên cũng được ( khoảng trên 30° thôi ), nên pha cho con bằng nước đóng chai là tốt nhất . Sữa có hơi đặc nên phải cầm bình xoay nhiều vòng sau đó lắc thật nhiều thì mới không bị đóng cục , muốn hâm nóng thì pha nước nguội rồi hãy làm . Chúc bé uống sữa ngon miệng nhé !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Love children; 14/06/2009 vào lúc 09:11 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mua cho con mình 2 hộp sữa galli a digest số 2 nhưng nó uống không hợp, vẫn còn 1 hộp, date đến năm 2011, có bạn nào có nhu cầu không? Mình ở Hải Phòng
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có sữa galli a digest số 2 Pháp giá rẻ, hàng xách tay
    . Điện thoại 0948246424
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có sữa galli a digest số 2 Pháp giá rẻ, hàng xách tay
    . Điện thoại 0948246424
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Về sữa Gallia, tớ cũng đang có một vụ đau đầu. Tớ mua thử sữa Gallia cho con uống, nhưng điều làm tớ ngỡ ngàng nhất là cái hộp của nó không thấy giống trên hình quảng cáo mà là hộp giấy và có hình dạng và màu sắc giống hệt như hộp sữa Aptamil, chỉ có hình trên tem là khác nhau thôi. Hơn nữa, một hộp sữa Gallia lại có cái lẫy trông giống như sản xuất bị lỗi. Tớ thấy băn khoăn không biết liệu có sữa giả hay không? theo các mẹ thông thái, làm thế nào để phát hiện sữa giả?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2