Hội Người Việt ở Châu Âu

Hội các bạn sống tại Thuỵ Sĩ (phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 124 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaiminh8584 Xem bài viết
    mình đã có visa rồi. tuần sau bay luôn. có bạn nào sống ở Zug ko nhỉ? cho mình làm quen
    Bạn còn ở Zug khg?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho e gia nhập nhóm với ạ. E đang xin visa ko biết có được ko em lo lắng quá huhu
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn cho mình zalo hay mạng xã hội gì đó được ko. Mình muốn hỏi kinh nghiệm xin visa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người, mình có rất nhiều bản điện tử của nhiều cuốn sách học và ôn thi tiếng đức tất cả các trình độ chỉ rẻ bằng 1/3 so với mua sách mới. Ai muốn tự học tiếng đức hoặc cần sách để ôn thi làm ơn để lại comment.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai ở Lausanne ko ạ cho e gia nhập nhóm với ạ
    • 79 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananh.land0202 Xem bài viết
    Có ai ở Lausanne ko ạ cho e gia nhập nhóm với ạ
    Em sang Lausanne học gì thế? Ở Lausanne cũng đông người việt lắm e
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi cả nhà,
    Cả nhà cho mình hỏi , mình nên kết hôn ở Việt Nam trước rồi xin visa đi Thụy Sĩ theo dạng đoàn tụ sau dễ hơn . Hay xin visa theo dạng hôn thê rồi qua Thụy Sĩ kết hôn dễ hơn . Bạn trai mình tháng 12 về để làm giấy tờ kết hôn , nên mình không biết cách nào dễ hơn .
    Có bạn thì nói kết hôn rồi xin visa đi theo diện đoàn tụ người ta không có quyền từ chối , nhưng thủ tục kết hôn ở Việt Nam thì lằng nhàng hơn .
    Còn kết hôn ở Thụy sĩ giấy tờ làm nhanh hơn nhưng thời gian xin visa lâu hơn , có khi người ta không tin mình vs bạn trai yêu nhau ........
    Nên giờ mình rối lắm , không biết nên làm giấy kết hôn ở việt nam trước rồi xin visa đi đoàn tụ hay nên xin visa đi theo diện hôn thê .

Mong cả nhà ai biết gì , chỉ mình với
    Cảm ơn cả nhà .
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các (anh) chị. Các chị cho e hỏi nếu cả 2 vợ chồng đều ko có quốc tịch thì việc sinh con, y tế, bảo hiểm, phúc lợi có tốt không ạ ? Chi phí có cao lắm không ạ. Em cảm ơn các ( anh ) chị.
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em chào mọi người ạ. ^^
    Em cbi qua Geneve. Có ai sống ơ đấy ko ạ?
    comment by WTT mobile view