Hội Người Việt ở Châu Âu

Cần tìm người xách giúp thuốc điều trị Ung thư từ Pháp về Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.1K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 75 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Gấp: Mình là mẹ của 1 bé gái năm nay 5 tuổi bị bệnh Ung thư máu hay còn gọi là Bạch cầu cấp, hiện nay ở Việt Nam đang hết các loại thuốc này, bố mẹ nào là Bác sỹ hoặc quen Bác sỹ có thể kê đơn mua giúp hộ mình những loại thuốc này không:

1. Methotrexate Bellon 2m5 mg của hãng Sanofi aventis Pháp: 10 hộp
    2. Bactrim: 10 hộp
    3. Dexamethasone: 10 hộp

Cần lắm những tấm lòng...............Xin cảm ơn nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 75 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Gấp: Mình là mẹ của 1 bé gái năm nay 5 tuổi bị bệnh Ung thư máu hay còn gọi là Bạch cầu cấp, hiện nay ở Việt Nam đang hết các loại thuốc này, bố mẹ nào là Bác sỹ hoặc quen Bác sỹ có thể kê đơn mua giúp hộ mình những loại thuốc này không:

1. Methotrexate Bellon 2,5 mg của hãng Sanofi aventis Pháp: 10 hộp
    2. Bactrim: 10 hộp
    3. Dexamethasone: 10 hộp

Cần lắm những tấm lòng...............Xin cảm ơn nhiều
    • 75 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Ngày nào tôi cũng vào xem có bao nhiêu người đã đọc tin của tôi, đến giờ phút này là 88 người nhưng không ai trả lời tôi, tôi biết phải làm sao tôi chỉ cần mua giúp thôi tôi sẽ gửi tiền trước cho ai đó có tấm lòng giúp tôi chứ tôi ko xin....... Tôi chỉ muốn cứu đứa con gái yêu quý nhưng có số phận tội nghiệp của tôi thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nguyễn Thị Thu Trang; 29/12/2012 vào lúc 08:49 PM.
    • 75 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Các bạn có thể xem đường link về tình trạng thiếu thuốc điều trị tại Việt Nam:
    http://dantri.com.vn/suc-khoe/thieu-...nhi-677591.htm
    http://nld.com.vn/20121216101447514p...ri-ung-thu.htm
    • 174 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thương bé quá! Để em hỏi lại dùm chị nhé! em có ông chú chồng con chú ấy làm Bên hãng dược của Pháp .em sẽ hỏi giúp chị được hay không còn do tùy duyên nữa .Phải đọc được tin của chị sớm hồi chiều này mới đi dùng bữa với đại Gia đình chú .Có gì pm cho em số dt có thông tin gì em báo chị liền.
    Cái này phải nhờ chồng một phen đây!
    Tình nghĩa không mua được bằng tiền bạc .và Tiền bạc cũng không làm nên nhân cách con người !!!!!!!
    Số dt của mình 0122 bảy không 4 năm 062. Mr Khanh nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,457 Bài viết

• 4,747 Được cảm ơn

bạn thân mến,mình có theo dõi bài viết của bạn nhưng không biết nên trả lời thế nào cho hợp lý.Việc mua thuốc tại nước ngoài không dễ như bạn nghĩ,phải có toa của bác sĩ.Những loại thuốc thông thường như nhức đầu,cảm sổ mũi thì có thể mua tại nhà thuốc.Với số lượng lớn thuốc kia việc mua và vận chuyển mình nghĩ cũng không đơn giản,ngoài tìm được thuốc bạn cũng phải nhờ chị em tại khu vực Châu Âu có người về VN đem về vì do tính cấp bách của bệnh tình con bạn.Còn chuyển qua Post mình không biết có kịp và số thuốc kia có thật sự đến được.Mình chỉ có vài ý vậy thôi.Chúc bạn mọi việc tốt lành.
    Ich bin wie ich bin.Die einen kennen mich,die anderen können mich(Adenauer)
    GLÜCK, GESUNDHEIT, LANGES LEBEN UND LIEBE.
    • 75 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhanh2705 Xem bài viết
    bạn thân mến,mình có theo dõi bài viết của bạn nhưng không biết nên trả lời thế nào cho hợp lý.Việc mua thuốc tại nước ngoài không dễ như bạn nghĩ,phải có toa của bác sĩ.Những loại thuốc thông thường như nhức đầu,cảm sổ mũi thì có thể mua tại nhà thuốc.Với số lượng lớn thuốc kia việc mua và vận chuyển mình nghĩ cũng không đơn giản,ngoài tìm được thuốc bạn cũng phải nhờ chị em tại khu vực Châu Âu có người về VN đem về vì do tính cấp bách của bệnh tình con bạn.Còn chuyển qua Post mình không biết có kịp và số thuốc kia có thật sự đến được.Mình chỉ có vài ý vậy thôi.Chúc bạn mọi việc tốt lành.
    Mìn thật sự cảm ơn bạn, mình biết là việc mua thuốc bên nước ngoài là rất khó nên mình mới nhờ các bố mẹ ai là bác sỹ và quen bác sỹ có thể kê đơn mua thuốc giúp mình thôi. Bé nhà mình hiện vẫn còn thuốc có thể dùng đến đầu tháng 2/2013 mới hết thuốc nhưng mình vẫn phải hỏi để mua còn có thuốc dùng bạn ạ. Có gì bạn giúp mình nha, chân thành cảm ơn tấm lòng của bạn
    • 832 Bài viết

• 3,632 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bạn cứ thử chờ bạn Hoabachlien xem có mua được giúp bạn ko ? Nếu ko được thì mình cũng có thể hỏi giúp ở hiệu thuốc mình hay mua. Có điều cần phải có mấy thứ sau :

1- Bạn cần scan cái đơn thuốc của bệnh viện kê cho con bạn rồi gửi cho mình , đc thư là bsthuhang@yahoo.com

2- Bạn cần tính toán cụ thể xem là nếu mua được thì phần tiếp theo thế nào, ai là người cầm về cho bạn ? vì đúng như bạn anhanh đã nói ở trên rồi đó, là việc vận chuyển thuốc cũng ko dễ dàng đâu nên bạn cần nhờ ai đó trước đi.

Bên này bác sĩ ko được kê đơn cho bệnh nhân ko có mặt ở đây trừ một số trường hợp đặc biệt như người nhà của những người làm ngoại giao, nên ko thể nhờ kê đơn như thế được. Đặc biệt là từ hai năm trở lại đây, khi người ta bắt được rất nhiều vụ kê đơn giả để buôn bán thuốc.

Riêng thuốc ung thư thì bên này thường là các bệnh viện được nhận thẳng tử nhà thuốc trung tâm của nhà nước, bệnh nhân được dùng miễn phí nên nhiều khi ko có bán ở các hiệu thuốc tư nhân thông thường thì cũng chịu ko mua được.

Mình nói thế để bạn hiểu tình hình chung

PS : bạn cần mua thuốc ung thư là chính đúng ko ? Bactrim và Dexa thì ở VN chắc cũng có nhiều đúng ko ?

Nếu bạn chưa mua được thì cứ gửi cho mình đơn nhé

Chúc mọi điều tốt lành

Hằng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nghang; 30/12/2012 vào lúc 05:56 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Vẫn còn có những tấm lòng tốt của các bố mẹ dành cho mình, xin cảm ơn một lần nữa................Chúc hạnh phúc đến tất cả mọi người và cầu chúc cho con mình được khỏi bệnh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nguyễn Thị Thu Trang; 30/12/2012 vào lúc 10:17 PM.
    • 75 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghang Xem bài viết
    Chào bạn,

Bạn cứ thử chờ bạn Hoabachlien xem có mua được giúp bạn ko ? Nếu ko được thì mình cũng có thể hỏi giúp ở hiệu thuốc mình hay mua. Có điều cần phải có mấy thứ sau :

1- Bạn cần scan cái đơn thuốc của bệnh viện kê cho con bạn rồi gửi cho mình , đc thư là bsthuhang@yahoo.com

2- Bạn cần tính toán cụ thể xem là nếu mua được thì phần tiếp theo thế nào, ai là người cầm về cho bạn ? vì đúng như bạn anhanh đã nói ở trên rồi đó, là việc vận chuyển thuốc cũng ko dễ dàng đâu nên bạn cần nhờ ai đó trước đi.

Bên này bác sĩ ko được kê đơn cho bệnh nhân ko có mặt ở đây trừ một số trường hợp đặc biệt như người nhà của những người làm ngoại giao, nên ko thể nhờ kê đơn như thế được. Đặc biệt là từ hai năm trở lại đây, khi người ta bắt được rất nhiều vụ kê đơn giả để buôn bán thuốc.

Riêng thuốc ung thư thì bên này thường là các bệnh viện được nhận thẳng tử nhà thuốc trung tâm của nhà nước, bệnh nhân được dùng miễn phí nên nhiều khi ko có bán ở các hiệu thuốc tư nhân thông thường thì cũng chịu ko mua được.

Mình nói thế để bạn hiểu tình hình chung

PS : bạn cần mua thuốc ung thư là chính đúng ko ? Bactrim và Dexa thì ở VN chắc cũng có nhiều đúng ko ?

Nếu bạn chưa mua được thì cứ gửi cho mình đơn nhé

Chúc mọi điều tốt lành

Hằng
    OK, chân thành cảm ơn bạn, mình sẽ gửi cho bạn nha, nhưng về scan thì để thứ 4 mình đi làm mình mới gửi đc bạn ạ, Còn Bactrim và Dexa ở Việt Nam cũng có nhưng nó là thuốc của Việt Nam uống lâu dài ko tốt, một số bé đã từng điều trị uống lâu dài bây giờ thỉnh thoảng hay đau bụng do tác dụng phụ của thuốc Dexa bạn ạ nên mình mới nhờ mua luôn cả thuốc đó.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4