Hội Người Việt ở Châu Âu

Cần tìm người xách giúp thuốc điều trị Ung thư từ Pháp về Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.2K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 80 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Gấp: Mình là mẹ của 1 bé gái năm nay 5 tuổi bị bệnh Ung thư máu hay còn gọi là Bạch cầu cấp, hiện nay ở Việt Nam đang hết các loại thuốc này, bố mẹ nào là Bác sỹ hoặc quen Bác sỹ có thể kê đơn mua giúp hộ mình những loại thuốc này không:

1. Methotrexate Bellon 2m5 mg của hãng Sanofi aventis Pháp: 10 hộp
    2. Bactrim: 10 hộp
    3. Dexamethasone: 10 hộp

Cần lắm những tấm lòng...............Xin cảm ơn nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 80 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Gấp: Mình là mẹ của 1 bé gái năm nay 5 tuổi bị bệnh Ung thư máu hay còn gọi là Bạch cầu cấp, hiện nay ở Việt Nam đang hết các loại thuốc này, bố mẹ nào là Bác sỹ hoặc quen Bác sỹ có thể kê đơn mua giúp hộ mình những loại thuốc này không:

1. Methotrexate Bellon 2,5 mg của hãng Sanofi aventis Pháp: 10 hộp
    2. Bactrim: 10 hộp
    3. Dexamethasone: 10 hộp

Cần lắm những tấm lòng...............Xin cảm ơn nhiều
    • 80 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Ngày nào tôi cũng vào xem có bao nhiêu người đã đọc tin của tôi, đến giờ phút này là 88 người nhưng không ai trả lời tôi, tôi biết phải làm sao tôi chỉ cần mua giúp thôi tôi sẽ gửi tiền trước cho ai đó có tấm lòng giúp tôi chứ tôi ko xin....... Tôi chỉ muốn cứu đứa con gái yêu quý nhưng có số phận tội nghiệp của tôi thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nguyễn Thị Thu Trang; 29/12/2012 vào lúc 08:49 PM.
    • 80 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Các bạn có thể xem đường link về tình trạng thiếu thuốc điều trị tại Việt Nam:
    http://dantri.com.vn/suc-khoe/thieu-...nhi-677591.htm
    http://nld.com.vn/20121216101447514p...ri-ung-thu.htm
    • 173 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thương bé quá! Để em hỏi lại dùm chị nhé! em có ông chú chồng con chú ấy làm Bên hãng dược của Pháp .em sẽ hỏi giúp chị được hay không còn do tùy duyên nữa .Phải đọc được tin của chị sớm hồi chiều này mới đi dùng bữa với đại Gia đình chú .Có gì pm cho em số dt có thông tin gì em báo chị liền.
    Cái này phải nhờ chồng một phen đây!
    Tình nghĩa không mua được bằng tiền bạc .và Tiền bạc cũng không làm nên nhân cách con người !!!!!!!
    Số dt của mình 0122 bảy không 4 năm 062. Mr Khanh nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,483 Bài viết

• 4,770 Được cảm ơn

bạn thân mến,mình có theo dõi bài viết của bạn nhưng không biết nên trả lời thế nào cho hợp lý.Việc mua thuốc tại nước ngoài không dễ như bạn nghĩ,phải có toa của bác sĩ.Những loại thuốc thông thường như nhức đầu,cảm sổ mũi thì có thể mua tại nhà thuốc.Với số lượng lớn thuốc kia việc mua và vận chuyển mình nghĩ cũng không đơn giản,ngoài tìm được thuốc bạn cũng phải nhờ chị em tại khu vực Châu Âu có người về VN đem về vì do tính cấp bách của bệnh tình con bạn.Còn chuyển qua Post mình không biết có kịp và số thuốc kia có thật sự đến được.Mình chỉ có vài ý vậy thôi.Chúc bạn mọi việc tốt lành.
    Ich bin wie ich bin.Die einen kennen mich,die anderen können mich(Adenauer)
    GLÜCK, GESUNDHEIT, LANGES LEBEN UND LIEBE.
    • 80 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhanh2705 Xem bài viết
    bạn thân mến,mình có theo dõi bài viết của bạn nhưng không biết nên trả lời thế nào cho hợp lý.Việc mua thuốc tại nước ngoài không dễ như bạn nghĩ,phải có toa của bác sĩ.Những loại thuốc thông thường như nhức đầu,cảm sổ mũi thì có thể mua tại nhà thuốc.Với số lượng lớn thuốc kia việc mua và vận chuyển mình nghĩ cũng không đơn giản,ngoài tìm được thuốc bạn cũng phải nhờ chị em tại khu vực Châu Âu có người về VN đem về vì do tính cấp bách của bệnh tình con bạn.Còn chuyển qua Post mình không biết có kịp và số thuốc kia có thật sự đến được.Mình chỉ có vài ý vậy thôi.Chúc bạn mọi việc tốt lành.
    Mìn thật sự cảm ơn bạn, mình biết là việc mua thuốc bên nước ngoài là rất khó nên mình mới nhờ các bố mẹ ai là bác sỹ và quen bác sỹ có thể kê đơn mua thuốc giúp mình thôi. Bé nhà mình hiện vẫn còn thuốc có thể dùng đến đầu tháng 2/2013 mới hết thuốc nhưng mình vẫn phải hỏi để mua còn có thuốc dùng bạn ạ. Có gì bạn giúp mình nha, chân thành cảm ơn tấm lòng của bạn
    • 853 Bài viết

• 3,849 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bạn cứ thử chờ bạn Hoabachlien xem có mua được giúp bạn ko ? Nếu ko được thì mình cũng có thể hỏi giúp ở hiệu thuốc mình hay mua. Có điều cần phải có mấy thứ sau :

1- Bạn cần scan cái đơn thuốc của bệnh viện kê cho con bạn rồi gửi cho mình , đc thư là bsthuhang@yahoo.com

2- Bạn cần tính toán cụ thể xem là nếu mua được thì phần tiếp theo thế nào, ai là người cầm về cho bạn ? vì đúng như bạn anhanh đã nói ở trên rồi đó, là việc vận chuyển thuốc cũng ko dễ dàng đâu nên bạn cần nhờ ai đó trước đi.

Bên này bác sĩ ko được kê đơn cho bệnh nhân ko có mặt ở đây trừ một số trường hợp đặc biệt như người nhà của những người làm ngoại giao, nên ko thể nhờ kê đơn như thế được. Đặc biệt là từ hai năm trở lại đây, khi người ta bắt được rất nhiều vụ kê đơn giả để buôn bán thuốc.

Riêng thuốc ung thư thì bên này thường là các bệnh viện được nhận thẳng tử nhà thuốc trung tâm của nhà nước, bệnh nhân được dùng miễn phí nên nhiều khi ko có bán ở các hiệu thuốc tư nhân thông thường thì cũng chịu ko mua được.

Mình nói thế để bạn hiểu tình hình chung

PS : bạn cần mua thuốc ung thư là chính đúng ko ? Bactrim và Dexa thì ở VN chắc cũng có nhiều đúng ko ?

Nếu bạn chưa mua được thì cứ gửi cho mình đơn nhé

Chúc mọi điều tốt lành

Hằng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nghang; 30/12/2012 vào lúc 05:56 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Vẫn còn có những tấm lòng tốt của các bố mẹ dành cho mình, xin cảm ơn một lần nữa................Chúc hạnh phúc đến tất cả mọi người và cầu chúc cho con mình được khỏi bệnh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nguyễn Thị Thu Trang; 30/12/2012 vào lúc 10:17 PM.
    • 80 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghang Xem bài viết
    Chào bạn,

Bạn cứ thử chờ bạn Hoabachlien xem có mua được giúp bạn ko ? Nếu ko được thì mình cũng có thể hỏi giúp ở hiệu thuốc mình hay mua. Có điều cần phải có mấy thứ sau :

1- Bạn cần scan cái đơn thuốc của bệnh viện kê cho con bạn rồi gửi cho mình , đc thư là bsthuhang@yahoo.com

2- Bạn cần tính toán cụ thể xem là nếu mua được thì phần tiếp theo thế nào, ai là người cầm về cho bạn ? vì đúng như bạn anhanh đã nói ở trên rồi đó, là việc vận chuyển thuốc cũng ko dễ dàng đâu nên bạn cần nhờ ai đó trước đi.

Bên này bác sĩ ko được kê đơn cho bệnh nhân ko có mặt ở đây trừ một số trường hợp đặc biệt như người nhà của những người làm ngoại giao, nên ko thể nhờ kê đơn như thế được. Đặc biệt là từ hai năm trở lại đây, khi người ta bắt được rất nhiều vụ kê đơn giả để buôn bán thuốc.

Riêng thuốc ung thư thì bên này thường là các bệnh viện được nhận thẳng tử nhà thuốc trung tâm của nhà nước, bệnh nhân được dùng miễn phí nên nhiều khi ko có bán ở các hiệu thuốc tư nhân thông thường thì cũng chịu ko mua được.

Mình nói thế để bạn hiểu tình hình chung

PS : bạn cần mua thuốc ung thư là chính đúng ko ? Bactrim và Dexa thì ở VN chắc cũng có nhiều đúng ko ?

Nếu bạn chưa mua được thì cứ gửi cho mình đơn nhé

Chúc mọi điều tốt lành

Hằng
    OK, chân thành cảm ơn bạn, mình sẽ gửi cho bạn nha, nhưng về scan thì để thứ 4 mình đi làm mình mới gửi đc bạn ạ, Còn Bactrim và Dexa ở Việt Nam cũng có nhưng nó là thuốc của Việt Nam uống lâu dài ko tốt, một số bé đã từng điều trị uống lâu dài bây giờ thỉnh thoảng hay đau bụng do tác dụng phụ của thuốc Dexa bạn ạ nên mình mới nhờ mua luôn cả thuốc đó.
    • 3,483 Bài viết

• 4,770 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Thị Thu Trang Xem bài viết
    Vẫn còn có những tấm lòng tốt của các bố mẹ dành cho mình, xin cảm ơn một lần nữa................Chúc hạnh phúc đến tất cả mọi người và cầu chúc cho con mình được khỏi bệnh.
    mình rất vui cho bạn và cho bé.Hy vọng mọi việc sẽ thuận lợi và số thuốc sẽ đến với bé kịp thời.
    • 80 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mình vẫn chưa nhờ ai mua được thuốc, ai đó giúp mình nhé..............
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban thu nho nguoi mua thuoc la cac bac sy va duoc sy o Phap vi cac loai thuoc dac tri nhu vay rat khho mua va sau do ban vao thu trang web diendandaugau de nho dich vu cam ve thu xem

cau chuc dieu an lanh nhat den voi be nha ban
    • 80 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dihocmaugiao Xem bài viết
    Ban thu nho nguoi mua thuoc la cac bac sy va duoc sy o Phap vi cac loai thuoc dac tri nhu vay rat khho mua va sau do ban vao thu trang web diendandaugau de nho dich vu cam ve thu xem

cau chuc dieu an lanh nhat den voi be nha ban
    Ok, cảm ơn bạn nhiều, mình sẽ tìm hiểu trang web đó
    • 80 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Hôm nay là 346 người vào xem trừ bản thân mình ra mà vẫn chưa mua được thuốc, thôi hy vọng vậy..............
    • 686 Bài viết

• 2,171 Được cảm ơn

Chào bạn,

Rất tiếc là mình không thể giúp gì bạn chuyện mua thuốc này, mình chỉ xin kể chút kinh nghiệm của mình, hy vọng bạn có thể tìm được cách mua thuốc cho bé.

Bố chồng chị gái mình bị ung thư phổi và phải truyền một loại thuốc đặc trị. Bình thường chị mình hay mua ở Sing, nhưng rất đắt. Chị mình bảo mình tìm mua thuốc đó bên Pháp, vì giá thành chỉ có = 1/2 tiền thuốc mua ở Sing.

Bên Pháp rất khó nhờ bác sĩ viết đơn thuốc cho mình vì nếu bs viết đơn cho người ở Pháp, có bảo hiểm của Pháp thì người tên trong đơn có thể mua thuốc với bảo hiểm của mình => vi phạm pháp luật, nên rất ít người dám làm.

Việc nhờ bs Pháp viết đơn cho bệnh nhân ở nước ngoài cũng rất khó, vì bs người ta có biết bệnh nhân là ai, bệnh tình thế nào đâu mà viết đơn. Lỡ xảy ra chuyện gì thì người ta sẽ bị liên lụy => rất ít bs dám làm chuyện này.

Trên thực tế thì có một số bs VN, tàu dám viết đơn kiểu này để cho người ta lừa ăn tiền bảo hiểm của nhà nước.

Trong trường hợp không có đơn của bs Pháp thì thế này: chị mình gửi cho mình đơn của bác sĩ Sing, mình mang đơn ra hỏi rất nhiều hiệu thuốc bên này thì được biết là thuốc đặc trị bệnh ung thư chỉ có ở trong bệnh viện, chứ không bán ở hiệu thuốc. Vì thế không thể mua ở bên Pháp.

Mình gửi đơn thuốc cho 2 đứa em mình ở Anh và ở Bỉ. Ở Anh cũng thế, không mua được thuốc. Còn ở Bỉ thì hiệu thuốc không bán, nhưng vào bệnh viện hỏi thì người ta bảo là có bán, nhưng bệnh viện cần đơn thuốc và gửi trực tiếp về nhà bệnh nhân ở Việt Nam, chứ không đưa thuốc cho người thứ 3 là em mình ở Bỉ. Chị mình có hỏi thêm thông tin thì thấy việc gửi thuốc về VN khá rắc rối, phải qua hải quan gì đó nên cuối cùng vì gấp quá nên đành mua thuốc ở bên Sing chứ không mua ở Bỉ nữa.

Bạn có thể nhờ ai ở bên Bỉ hỏi xem cụ thể việc mua thuốc ở bệnh viện như thế nào + thủ tục hải quan trong trường hợp mua được thuốc xem sao.

Ở bên này có chị Nghang làm trong ngành y, chị ấy rất uy tín và biết rất rõ việc mua thuốc bên này, có gì bạn cứ hỏi chị ý là tốt nhất.

Chúc bạn sớm mua được thuốc cho bé nhà bạn và mong bé sớm bình phục, rất tiếc mình không thể giúp bạn gì nhiều.
    Món ăn hàng ngày nhà mình: bepnhaminh.wordpress.com
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,483 Bài viết

• 4,770 Được cảm ơn

Mìn thật sự cảm ơn bạn, mình biết là việc mua thuốc bên nước ngoài là rất khó nên mình mới nhờ các bố mẹ ai là bác sỹ và quen bác sỹ có thể kê đơn mua thuốc giúp mình thôi. Bé nhà mình hiện vẫn còn thuốc có thể dùng đến đầu tháng 2/2013 mới hết thuốc nhưng mình vẫn phải hỏi để mua còn có thuốc dùng bạn ạ. Có gì bạn giúp mình nha, chân thành cảm ơn tấm lòng của bạn
    mình thì sinh sống ở Đức và cũng như nhiều bạn ở đây,mình không thể giúp gì được bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhanh2705 Xem bài viết
    mình thì sinh sống ở Đức và cũng như nhiều bạn ở đây,mình không thể giúp gì được bạn.
    Bạn có tấm lòng cảm thông với mình như vậy là tốt rồi, mình cảm ơn bạn nhiều. Cầu chúc bạn hạnh phúc và may mắn.
    • 1,629 Bài viết

• 1,926 Được cảm ơn

chúc bé nhà chị mau có thuốc và tình trạng bệnh tình thuyên giảm nha..Tiếc e cũng ko có nhiều thông tin cho lắm vì bên này ngoài ho,cảm nhè nhẹ thì tự mua thuốc đc chứ còn nặng hơn toàn do bác sĩ gặp khám,kê toa nên ko giúp gì cho chị đc rồi.

ich bin stolz das ich sagen kann das du mein bist und ich dein

• 52 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Hôm nay là 346 người vào xem trừ bản thân mình ra mà vẫn chưa mua được thuốc, thôi hy vọng vậy..............
    Mình cũng rất hiểu cho hoàn cảnh khó khăn của bạn, nhưng thực sự bên này mua thuốc rất khó bạn ạ. Ví dụ trường hợp của mình đây, có lần bị ngứa da ở vùng ngón tay quá giống như bị lác đồng tiền (thỉnh thoản mình vẫn hay bị), ở vn thì chạy ra hiệu thuốc là mua được liền, bên này thì mình đã ra ít nhất là 5 nhà thuốc, nhưng ko nhà thuốc nào chịu bán cho mình cả nếu ko có đơn của bác sĩ. Vài dòng để bạn hiểu thêm về việc mua thuốc bên này.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2