Hội Người Việt ở Châu Âu

cách trị mụn và vết thâm của da nhờn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 363 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , em đang cần sự giúp đỡ của các mẹ đây.
    Em sang Đức được 4 tháng nay và 1 tháng trở lại đây da mặt em bắt đầu xuất hiện mụn rất nhiều. Mụn nào già mà đã hết rồi thì để lại vết thâm, và các mụn khác lại xuất hiện . Em lo quá , khi ở Việt Nam da mặt em đẹp lắm ko hề có mụn. Em nghĩ là do thời tiết oder khí hậu thay đổi nên em mới bị mụn mà ko biết có đúng ko? Da em thuộc loại da dầu. Mẹ nào có cách gì trị mụn hay thì hãy chỉ giúp em với . Em danke các mẹ nhiều lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 852 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

cho mình vào hóng với, ở Vn da mình cũng rât ít mụn họa huần lắm mới có mặc dù da dầu nhưng vẫn được bạn bè khen da đẹp. Mà sau khi sang Đức 1 thời gian da dẻ bắt đầu chán hẳn, mụn mọc tùm lùm, cái cũ lặn đi cái mới trồi lên. Ở má khi xưa k bao giờ thấy mụn thì bgio cũng có luôn, buồn thế.
    Up lên mong các mẹ giúp.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic hic, vấn đề mà bạn đang đề cập cũng là điều mình quan tâm đó. Mình trước đây cũng bị mụn và giờ đây đã hết nhưng lại để lại vết thâm. Cả nhà có cách nào đuổi vết thâm đấy không giúp mình với! Cảm ơn cả nhà nha!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hongvan1501; 17/11/2010 vào lúc 10:11 AM.
    • 326 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

ôi, mình thì ngược lại. ở nhà bị mụn nhiều khủng khiếp, hậu quả là sẹo thâm và sẹo lõm tùm lum. sang Đức được vài tháng thì lại hết sạch. ở nhà chăm sóc da bao nhiêu cũng bị, ở đây nhiều khi lười k làm gì cũng k sao. mình nghĩ khí hậu ở đây hợp với mình.
    về sẹo thâm thì theo thời gian sẽ hết, sẹo lõm thì chịu :Sad: chịu khó tẩy da chết tuần 2 lần và xài kem chống nắng đều đặn thì sẹo thâm nhanh hết lắm. kem trị mụn On spot của Neutrogena mình thấy tốt, bôi lên chỗ mụn qua đêm là lành hoặc dịu lại ngay. bộ kem trị mụn của Garnier mình thấy cũng rất tốt. hồi lúc mới qua mình xài cái đó. 1 tháng sau hết mụn, điều mà gần 10 năm nay k khi nào được :Sad: chắc thuốc tốt + khí hậu hợp nên vậy chăng:Battin ey:
    "Lối đi ngay dưới chân mình"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vào hóng tý xem có mẹ nào có bí quyết hay không
    • 61 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hì thấy vấn đề này mình xông vào ngay, nghề của nàng mà. Ở Đức này da mình xấu hơn ở vn vì khí hậu khác so với vn ở đây mùa hè thì khí hậu khô và mùa Đông do sử dụng lò sưởi làm da vừa khô, ngứa nhiều khi dẫn đến tổn thương da. Ngoài ra khí hậu trong nhà và ngoài đường chênh lệch khá cao nữa mùa Đông chênh lệch đến trên 20 độ lận.muốn da đẹp trở lại cần chăm sóc da thật tốt . Kinh nghiệm của mình nên rửa mặt bằng peeling ( favourite của mình là eucerin của beiersdorf, nếu ai có da nhạy cảm thì dùng của La roche posay ) nếu ai hay dùng make up nên dùng Gesichtswasser của eucerin . Nói chung serien trị mụn của eucerin rất tốt mình đã bán và tư vấn cho rất nhiều người Đức cả Thanh niên lẫn Trung niên, và họ đều nói mụn đỡ rất nhiều . Nếu ai mụn nhiều ( chủ yếu mụn bọc) ngoài chăm sóc da và dùng thuốc bôi của eucerin ( nếu có dùng thuốc tránh thai) thì đến bảo Bác sĩ phụ khoa viết cho thuốc tránh thai maxim hay valette, thuốc đấy có chứa antiandrogen , có tác dụng trị mụn
    Ps ai có gì hỏi thì vào mục hỏi và đáp dành cho các bạn ở đức mình sẽ cố gắng trả lời hết
    Mẹ Felix

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Nếu bạn thấy bài viết của mình có ích cho bạn , xin hãy nhấn vào button thanks