Kinh nghiệm đặt thiệp cưới ở sài gòn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.88K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Gửi các cô dâu,

Mình vừa mới đặt được thiệp cưới và có một số trải nghiệm muốn chia sẻ cùng các bạn.

Mình không biết các bạn có quan trọng về vấn đề thiệp cưới hay không, riêng mình thì mình chù trọng đến vấn đề thiệp cưới rất nhiều. Vì anh xã mình ở nước ngoài nên mình tự lo liệu mọi thứ và vấn đề thiệp cũng nhức đầu lắm à.

Mình đã tham khảo rất nhiều mẫu và website trên mạng cũng như điện thoại hỏi thăm trước khi đi thực tế nhiều ngày. Và một số cửa hàng in thiệp uy tín mình cũng đã tham khảo qua. Vì phương châm muốn in thiệp đẹp, nên bước đầu mình bỏ qua đường Lý Thái Tổ (vì nghĩ nó đại trà, rẻ tiền) Sau đây là những nhận xét sơ qua của mình để các bạn tham khảo:

- Thiệp cưới mỹ thuật, đường Vũ Huy Tấn , Bình Thạnh, tiệm này gần cầu bông, chung cư Miếu Nổi, thiết kế thiệp hiện đại, trẻ trung, phong cách rất Tây, ngay cả thiệp cũng theo size của nước ngoài (cỡ trung hay đại) hiếm dạng thiệp vừa tớ tiền hình ống hay hình vuông như của mình. Giấy ko mùi, chủ yếu giấy nhập, nhân viên rất dễ thương và nhiệt tình, giá giao động từ 12k-16k/1 thiệp => Mình không chọn, vì kiểu mình thích ko có size nhỏ, mà size to cũng gần bằng quỷ6n vở của mình, nhìn thấy bất tiện à.
    - Mình đặt nhà hàng White Palace, dc khuyến mãi thiệp loại 6k của Thiếp cưới cao cấp Forever, Hồ Văn Huê, đến nơi, chị chủ ko thèm nhìn cũng chẳng thèm chào, hỏi coi gì thì coi đi, hỏi giá thì đưa cho cái bàng giá, tự tra... sau 1 hồi loanh quanh với giá trên trời, thiệp 6k cùng 1 tông, in hoa hòe, 2 tờ rời, nhìn như trẻ thơ (vì mình và anh xã đã lớn tuổi nên hok thik kiểu đó), còn những cái mình coi dc con mắt thì có giá từ 18k - 30k + cục lơ to đùng của bà chủ, nên mình bỏ đi.
    - Thiệp cưới ý tưởng: đây là chỗ gây thất vọng nặng nề cho mình nhất, đến nơi, gặp chị quản lý (ko biết phải chủ k) nói chuyện với mình cọc lốc, chẳng xưng hô mày tao mi tớ gì, hỏi giá thì nói "cái đó ah, 18k cho 300 thiệp, in ít hơn thì phải thêm tiền", hỏi đến loại cao cấp thì bảo "tự coi đi, hơn 20k 1 thiệp cho loại cắt lazer" Ban đầu còn tưởng do mình ăn mặc bèo dạt mây trôi nên bị đối xử vậy. Ngồi dc 1 chốc, có đôi trẻ bước vào, đ8ạt in 100 thiệp, bị đối xử tương tự, xong mình đứng dậy chào chị ấy ra về thì nghe dc câu "cảm ơn em" kiểu như cuối cùng thì em cũng chịu rời tiệm chị à ....vậy đó.
    - Mình gọi đến Thiệp saigonwedding trc khi đến thì nghe nói bên đó cuối năm cũng nhiều hàng, nên hẹn mình thứ 2 đến, giọng nói rất lịch sự và dễ thương, mình tự hứa nếu ko tím dc hnay thì thứ 2 sang đó, vì nhà mình quận 12, mà saigonwedding ở Mai Thị Lựu nên cũng hơi ngán, dù thấy trên website thiệp rất đẹp.
    - Kết thúc ngày, mình đành chạy ra Lý Thái Tổ với hy vọng tìm 1 tiệm bự bự nào đó, may ra có những loại thiệp nhìn được mắt 1 chút. Đến nơi, vào ngay tiệm đầu tiên mình thấy, số 45 Lý Thái Tổ, tiệm tên TUẤN LỢI. Chị Chủ rất dễ thương, ở đây có nhiều dạng thiệp từ hiện đại tới cao cấp. Mình vớ ngay cái thiệp mình thấy bên FOREVER với giá 18,5k, thì tiệm này giá 5K, mình thề là mẫu mã và giấy y chang nhau, ko khác 1 chút gì. Và mình cũng coi ngay 1 thiệp cắt lazer giống với Thiệp Ý Tưởng thì dc biết giá ở đây là 8,5K trong khi bên Ý tưởng là 19,5 K chưa tăng giá nếu in dưới 300 thiệp. Và cuối cùng, mình chọn dc 1 thiệp giá 14K, trong khi 1 cái tương tự như vậy bên forever giá hơn 30k.

Chị chủ của TUẤN LỢI còn rất dễ thương và nhiệt tình tiếp đón, còn nói nếu mình thong thả thời gian cho chị in, chị sẽ giảm bớt tiền cho mình (thường chị in 1 tuần là có thiệp) Mình k cần đi thêm tiệm nào nữa mà đặt luôn.

Mình k có ý định PR cho ai cả, chỉ khuyên các CD-CR, nên ra thẳng Lý Thái Tổ, mẫu mã cũng đa đạng, nhiệt tình vui vẻ, ko bị gắn cái mác Thiệp Cao cấo hay ý tưởng độc lạ gì đó rồi kh1o khăn với khách hàng, đối xử với KH ko ra gì, vì thực ra mẫu nào bạn đưa ra ngta cũng có thể làm dc cho bạn với giá cả phải chăng.

Các CD tham khảo để tiết kiệm thời gian làm việc khác nhé. Cảm ơn đã đọc bài mình.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã chia sẻ với các cô dâu, in thiệp cũng là bước suy nghĩ khá đau đầu với các cô dâu đây. Năm sau mình cũng cưới và chưa biết định đặt thiệp ở đâu, mình cũng ở q12 nè ^^ vì mình định đặt thiệp kiểu thiệt đơn giản sau đó sẽ tự mua ren mỏng về dán trang trí thêm (mình đặt ít khoảng 350 - 370 bộ thôi), thấy fb có nhiều trang in thiệp giá rẻ quá mà sợ chất lượng ko như ý, mình cũng tính chạy ra Lý thái tổ xem thử nhưng nhiều tiệm quá nên mình bị rối ko biết phải chọn tiệm nào hic
    comment by WTT mobile view
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vậy bạn thử đến tiệm mình đã đặt đi nhé, mong bạn dc như ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 147 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Bạn thử qua saigonwedding xem sao, bên đó mình thấy chất lượng hình cũng ổn lắm, màu cũng đẹp
    • 69 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Ôi đọc được topic của bạn mà mình mừng quá, mình cũng đang đau đầu chuyện in thiệp đây, đám cưới thì mình t6 lận nên chưa lo tới, nhưng tháng 3 mình về que làm đám hỏi nên cũng muốn in thiệp, do tháng 3, vừa ra tết nên mình sợ lúc đó người ta chưa hoạt động lại, mà tính mình hay lo xa nên giờ đã muốn đặt thiệp rồi í,
    Mà do thiệp đám hỏi nên số lượng thiệp chỉ 50-70 thiệp thôi à, nên mình sợ người ta ko nhận in quá (
    Lúc mình nghĩ in thiệp đường Lý Thái Tổ mình cg loại ra ngay luôn, tại nghĩ là đường đó bèo nhèo _ _! cũng tham khảo mấy chỗ thiệp trên FB, mà giá trên trời í, điện thoại hay ib hỏi cg ko thèm trả lời gì luôn
    Hôm qua mình cũng hỏi 1 anh ở công ty có làm weeding planner riêng a đó cg tư vấn là ra dãy Lý Thái Tổ xem 1 vòng, trả giá tá lả xem sao, mà mình cũng như các bạn ở trên đường LTT dài quá nên cg hơi hoang mang
    Mà có bạn tư vấn vậy cuối tuần mình ghé chỗ Thắng Lợi xem thử nè, thanks bạn nha )
    • 59 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

mình in thiệp ở thiepcuoihoagio.com
    chị chủ rất dễ thương,giá lại thấp,mẫu mã đa dạng,7-10 ngày giao hàng.

WS9F8dp

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yen.aubach
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn ơi, chỗ đó là Tuấn Lợi, ngay vòng xoay quẹo qua là bên tay phải, cùng hướng với chợ hoa Hồ Thị Kỷ luôn nhé
    • 69 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Cám ơn bạn nhiều, để cuối tuần mình ghé xem sao
    • 194 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Cảm ơn chị rất nhiều vì thông tin hữu ích này ạ. Nhà em cũng ở Quận 12 nà chị. Dù tháng 12/2016 em mới cưới, tuy nhiên do bản tính lo xa nên giờ em đã bắt đầu đi dạo vòng vòng tìm thông tin.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thiệp cưới 365 giá tốt, đa dạng mẫu đẹp và rẻ.
    website: thiepcuoi365.com
    • Thành viên Webtretho
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình có ai báo tin mừng bằng thiệp online chưa ạ? Bạn bè em ở nước ngoài toàn gởi email hoặc tạo web cưới. Khách mời có thể xác nhận vào đó là có thể đến tham dự hay không, sẽ đi mấy người, và gởi lời chúc đến cô dâu chú rể luôn. Trên thiệp cưới online hay web cưới cô dâu chú rể có thể đăng thêm album cưới của mình, kể thêm về câu chuyện tình yêu của đôi bạn... Tiện lắm ạ.

4_ED47657_B8_B9_C76_AE11_AB61_B6779_FDEB7_F533138_B243093

Giống như vầy ạ:
    https://bonevo.net/theweddingday1
    https://bonevo.net/theweddingday2

Bạn nào thích có thể vào trang https://bonevo.net để tạo tài khoản lấy templates tạo web miễn phí. Không cần biết lập trình và photoshop vẫn tự tạo được web từ A đến Z ạ. Chỉ cần kéo thả hình ảnh, text; chỉnh sửa màu sắc... thôi.

https://youtu.be/lTsc-0QW3n4?list=PL...fxyVXrT1_YBwtQ

Anh chị nào chưa quen thao tác có thể vào Group để nhận hỗ trợ ạ: https://www.facebook.com/groups/3799...13626/?fref=ts

Hi vọng những thông tin trên sẽ hữu ích cho mọi người <3
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nào ở Hà Nội có thể qua cửa hàng Thiệp cưới Gấu ở đường Khương Đình, Thanh Xuân nha. Mình thấy giá cũng ổn đỏ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quánh dấu cái x. Đang cần cái nì
    tinh bột nghệ vàng, tinh bột nghệ nguyên chất, tinh nghệ nguyên chất
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nào ở Hà Nội cũng xem qua trung tâm Thiệp cưới Uyển Như bên mình nhé giá bên mình cam kết chất lượng và giá thành vì bên mình là xưởng sản xuất và chuyên cung cấp phôi cho các nhà in thiệp cưới nhé
    • 105 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mọi người, các bạn đang mong muốn tìm một món quà độc đáo thay cho lời cảm ơn đến quan khách có mặt trong ngày trọng đại của mình, các bạn có thể tham khảo một số mẫu quà tặng đẹp mắt tại 99merci bạn nhé ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nào ở Đà Nẵng, Miền Trung thì in chổ Thiệp cưới Hana, ở đây mẫu mã đa dạng, đẹp , in chất lượng, giá tốt
    L hệ: www.facebook.com/thiepcuoihana/
    email: thiepcuoihana@gmail.com
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dear bạn,

Bên mình là trung tâm tổ chức tiệc cưới Diamond Place II (đường Âu Cơ), hiện tại bên mình đang có nhiều chương trình khuyến mãi hấp dẫn với giá bàn thấp nhất 2590000 . Mời bạn tham khảo qua bên mình nhé. Cho mình xin số điện thoại, mình gửi bạn ưu đãi của bên mình để bạn tham khảo ạ.

Cảm ơn bạn!
    • 248 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    e cũng đang tính đặt thiệp, may mà đọc được bài của chị. Nhà hàng cũng cho e gói in thiệp 3k, e cũng có cái voucher in thiệp chỗ Ý Tưởng mà k xài. Nay chắc e chạy thẳng ra Lý Thái Tổ luôn.
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giới thiệu về công ty KPrint cho mọi người biết thêm, Thực ra bên KPrint chuyên vè in ấn, k riêng gì thiệp cưới, thiệp chúc mừng mà rất nhiều sản phẩm in khác. Nhưng ở Kprint có sự khách biệt đó Là một doanh nghiệp hoạt động chuyên sâu trong lĩnh vực thiết kế và in ấn, Kprint luôn đặt “Uy Tín – Chất Lượng – Thời Gian – Giá Cả” lên hàng đầu. Chúng tôi hiểu rằng, thương hiệu của khách hàng chính là tài sản có giá trị lớn nhất sau bao năm gây dựng trên thương trường nên cần phải được quan tâm, chăm sóc và phát triển không ngừng. Đây không chỉ là cam kết trách nhiệm hàng đầu của Công ty TNHH Kprint mà còn là sứ mệnh đầy tự hào của chúng tôi.
    ới kinh nghiệm hoạt động lâu năm, sự chuyên nghiệp và thiện chí hợp tác bền vững, chúng tôi giao tiếp cởi mở và lắng nghe yêu cầu của khách hàng từ những yếu tố nhỏ nhất để có thể đảm bảo thấu hiểu được những yêu cầu đó một cách sáng tạo ngay từ khi mới bắt đầu. Mỗi ngày, Công ty TNHH KPrint đang làm nên những khác biệt độc đáo cho khách hàng trên con đường cùng nhau chinh phục những thành công lâu dài. Các bạn muốn trải nghiệm thì ghé vào đây nhé in thiệp cưới lấy ngay, in thiệp cưới tphcm
    in thiệp cưới,in thẻ vip,in tờ rơi,in catalogue giá rẻ,in menu nhà hàng
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2