Hội cô dâu/ chú rể

Đồng hương An Giang chia sẻ kinh nghiệm cưới hỏi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.4K Lượt đọc
  • 205 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 260 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Em chuẩn bị cưới vào cuối năm nay, lên đây hóng ít kinh nghiệm từ các CE về chỗ chụp ảnh cưới, trang điểm, thuê đồ,...nhưng toàn thấy chỉ dẫn địa điểm ở TP.HCM, Hà Nội ....nên mở topic này để ACE đồng hương An Giang cùng chia sẻ :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chữa quá sản niêm mạc - Đông y hay Tây y? - chia sẻ kinh nghiệm

Mình ít khi lập topic mới nhưng hôm nay thì không kiềm chế được nữa rồi. Rất mong mẹ nào có kinh nghiệm hoặc biết ai đã từng bị mà chữa khỏi thì chia sẻ với mình để mình có quyết định hướng điều trị cho đúng đắn nhé. Chuyện là mình có tiền sử quá sản niêm mạc. Niêm mạc thường rất dày. Rất nhiều...

• Cưới đầu năm Ất Mùi (2015)

Năm sau là năm con Dê, nghe bảo là khá tốt cho mấy con Mèo như mình cưới, giờ còn hơi sớm nhưng...

• Bố/Mẹ chăm con khác nhau thế nào?

http://img.webtretho.com/images/sales/2014_hn/trang.nguyen/18.11_Ng%E1%BB%8Dc/resize.jpg Thông...

• Hội Cô Dâu Thủ Đức, Q.9

Hum nay mình mạn phép thành lập hội Cô Dâu Thủ Đức và Q.9 Mình dạo vòng quanh wedtretho và...

• Chia sẽ kinh nghiệm cưới hỏi, nhà hàng....

Xin chào mọi người Số là tháng 10 này em sẽ rước nàng về dinh cả nhà ạ. Giờ bắt đầu lo chuyện nhà hàng ở HCM. Mà loay hoay chưa biết chổ nào cho thích hợp. Một số tiêu chí mà em đặt ra cả mọi người giúp em có chổ nào thích hợp không ạ 1. Mỗi bàn tính trọn gói tầm 4-5 triệu 2. Không gian thoáng...

• 752 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

mầy đó hả 4, an giang thì tao hổng biết rồi, mày có liên lạc với Phương Dung ko? nó có làm đám cưới dưới AG rồi đó!
    • 260 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smg12h Xem bài viết
    mầy đó hả 4, an giang thì tao hổng biết rồi, mày có liên lạc với Phương Dung ko? nó có làm đám cưới dưới AG rồi đó!
    Hổng phải 4 mà là 2 :Battin ey: Nhìn hình smg12h cứ ý như con bạn đại học của Chuột nhưng xem lại profile thì ấy ở TP.HCM nên .... trước lạ, sau làm quen luôn :553: . Ấy mà có liên lạc được với bạn PD thì mời giúp Chuột cùng lên top này chia sẻ tí kinh nghiệm nha. Thanks!
    • 1,807 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

ở an giang nếu làm đám cưới ở Nhà Hàng thì người ta hay chọn Thắng Lợi, Hòa Bình.
    Thắng Lợi thì đồ ăn ngon hơn Hòa Bình, nhưng nhà hàng chật chội hơn không đẹp bằng Hòa Bình.
    Giá cả thì hai bên cũng tương đương tùy theo thực đơn mình chọn.
    Dạo này nhà hàng Hai Lúa cũng được chọn làm nơi tổ chức cưới nhiều (chưa ăn chưa đi nên về hỏi lại rồi cho ý kiến)...
    Chụp hình ngoại cảnh thì ra Nguyễn Du, cánh đồng hoang của trường ĐH...
    ở Long Xuyên chỉ biết sơ sơ vậy thôi, còn Châu Đốc thì hem biết....
    Mà cá nhân tui tui vẫn thấy thích cái thánh đường trên chổ Búng bình Thiên-An Phú....chổ này mà chụp hình cô dâu chú rể nhìn sẽ như bên...Irac...đẹp dã man con ngan luôn...tiếc là có chồng rồi...hem có dịp nữa, nói ra đây gợi ý cho ACE mình...
    thôi đi, không ký nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot dong Xem bài viết
    Em chuẩn bị cưới vào cuối năm nay, lên đây hóng ít kinh nghiệm từ các CE về chỗ chụp ảnh cưới, trang điểm, thuê đồ,...nhưng toàn thấy chỉ dẫn địa điểm ở TP.HCM, Hà Nội ....nên mở topic này để ACE đồng hương An Giang cùng chia sẻ :Smiling:
    Chào bạn, mình biết ở dứoi An Giang Áo Cưới Alen có chi nhánh ở :

82C Trần Hưng Đạo, P.Mỹ Xuyên, TP.Long Xuyên - An Giang
    ĐT: 0763941993 - Fax: 076.3941.978

Bạn thử đến đấy tham khảo xem. Đó là Chi nhánh của Alen Hồ Chí Minh. Bạn có thể vào trang chủ của áo cưới Alen sẽ hấy.

Chúc bạn có được album ảnh như ý!
    • 260 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MonBoy Xem bài viết
    Mà cá nhân tui tui vẫn thấy thích cái thánh đường trên chổ Búng bình Thiên-An Phú....chổ này mà chụp hình cô dâu chú rể nhìn sẽ như bên...Irac...đẹp dã man con ngan luôn...
    Wow, cảm ơn MonBoy nha, đưa cái này vào list :Smiling:
    • 260 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh22486 Xem bài viết
    Chào bạn, mình biết ở dứoi An Giang Áo Cưới Alen có chi nhánh ở :

82C Trần Hưng Đạo, P.Mỹ Xuyên, TP.Long Xuyên - An Giang
    ĐT: 0763941993 - Fax: 076.3941.978

Bạn thử đến đấy tham khảo xem. Đó là Chi nhánh của Alen Hồ Chí Minh. Bạn có thể vào trang chủ của áo cưới Alen sẽ hấy.

Chúc bạn có được album ảnh như ý!
    Cảm ơn quynhanh. Mình cũng nghe nói tới chỗ này. Có mẹ nào từng sử dụng dịch vụ của Alen k?Cho vài ý kiến đi!
    Ở Long Xuyên thì cứ thầy mấy CD,CR quê mình ghé Thủy Tiên, Kim Trang, Trần Hải Vân, Jessica, Joli,...Mình định chụp ngoại cảnh, theo cốt truyện tình cảm của 02 đứa nên lăn tăn k biết chọn mặt ai để gửi vàng :Thinking:
    • 138 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Alen mới mở nên mình không có ý kiến nhưng đi qua lại thấy áo cưới chỗ này trưng bày ko đẹp. Tiệm mới mở nên cũng ít khách.
    Nói thật mình không thích các studio ở Long Xuyên.
    - Cty mình hay chụp ở Trần Hải Vân vì chỗ này chụp hình tự nhiên nhất (so với các tiệm khác ở LX) nhưng khi chụp xong thì ai cũng có một ý kiến: tạo dáng giống nhau đến 95%, chỉ khác ở chỗ CD-CR chọn cảnh thế nào thôi. Giá chỗ này tương đối: 4tr cho album 30x30.
    - Kim Trang: cũng được nhưng giá khá mắc. Album 30x30 chụp trong studio mà hơn 7tr. Chất lượng album và hình ảnh thì đâu có gì xuất sắc hơn những chỗ khác đâu mà mắc kinh dị quá :RollingEy:
    - Jolie: mình chưa được xem album cưới nhưng mình có xem qua hình chụp truyền thống đám nói của chị trong cty. Photoshop xấu,hình không tự nhiên.
    - Jessica: thích tạo dáng cho cô dâu như người mẫu,mặt buồn hình sự. Mình thấy đâu phải cô dâu nào cũng có thể diễn xuất tốt đâu, hơn nữa cô dâu cười tươi thì mới đẹp chứ.
    Jessica chụp ngoại cảnh ko đẹp,không chú trọng cảnh mà chỉ chụp cô dâu chú rể :Thinking:
    - Thủy tiên: hơi sến. Cô dâu mặc áo nào thì background màu đó.
    Còn vài tiệm khác như Trung Kiên, Phú...thì mình không biết do ko tìm hiểu :Battin ey:
    Do mình cũng khá cầu kỳ trong việc chụp hình cưới nên mình và chàng đã lặn lội lên SG. Mình thích hình tự nhiên, ko gò bó như các studio đang làm hiện nay. Tiệm mình chụp là Carostudio.Giá rẻ hơn nhiều so với các studio ở LX ( ngoại cảnh Văn Thánh, Nhà Thờ Đức Bà, Bưu điện TP mà chỉ có 6.3 trong khi ở LX giá ngoại cảnh của các tiệm trên cũng ở khoảng 10tr). Mình biết tiệm này thông qua trao đổi của các CD trên diễn đàn wtt và ttvnol. Nói thiệt mình và chàng cũng ko hài lòng cách làm việc của tiệm này lắm nhưng được cái hình tự nhiên,chân thực.:Smiling:
    Mình nghĩ chủ top nếu có thời gian và nếu quyết tâm lưu lại những khoảnh khắc đẹp thì có thể tranh thủ lên sg hoặc nhín chút thời gian tìm các freelancer ở Ag. Mình có xem qua hình thấy họ chụp khá lắm. Tuy nhiên nếu chọn freelance thì lại phải lo áo cưới, trang điểm, in album......:Silly:
    LX nhiều cảnh đẹp vậy mà ko có thợ chụp hình giỏi. Thiệt là uổng phí quá đi. SG đất chật người đông,công viên xấu vậy mà thợ chụp lên hình đẹp quá trời :mad:.
    Mình luôn ao ước phải chi ở đây có thợ giỏi để mình và chàng chụp album cưới ở những nơi kỷ niệm của 2 đứa thì tốt biết mấy.rooling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 805 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

ủng hộ topic này, tui cũng người Long Xuyên, lấy chồng tận ngoài bắc và sống ở SG, hic hic.

Album cưới thì tui chụp ở SG nên studio tui hông biết.

Trang trí nhà, bàn thờ gia tiên, cổng hoa, đội bưng quả: huhu quên mất tên rồi, chỉ nhớ nó nằm ở chỗ ngã 4 trường Thoại Ngọc Hầu, khúc cho thuê nhiều nhiều áo cưới á, nó là tiệm đầu tiên, từ cầu Hoàng Diệu chạy lên thì nó nằm tay trái. Giá ok (tầm rẻ hơn SG tí xíu), cũng đẹp đẹp.

Tiệc: hôm đám hỏi tui đãi ở nhà, gọi người tới nấu, quên luôn tên, nhớ là nhà nằm ở chân cầu Quay rẽ phải, chạy cặp mé sông tới cái nhà nào chất thiệt nhiều củi là nhà đó, chuyên nấu đám, 750k/bàn 6 món, ăn ngon và no ná thở, hôm đó tui làm CD cũng xí xớn nhào vô măm.

Hình tiệc: tiệm Khánh - bà con của tui, mà mắc quá trời, 10k/tấm 15x18 luôn, mắc hơn SG nữa, nhưng nhớ nói anh Khánh chụp, lính ổng chụp xấu òm hà.

Rồi, tui mới đám hỏi nên mới nhiêu đó hà. Chưa có đám cưới. Hiện tại ở LX có nhà hàng Đông Xuyên thuộc dạng sang nhất nhưng đám cưới chú tui ở đó ăn dở ẹt hà (hok biết dạo này có khá hơn chưa, có ai ăn ở đây rồi cho tui xin thêm ý kiến nha), nhà hàng Long Xuyên ăn được nhưng bé tí. Còn mấy NH khác như bạn gì đó nói cũng ok.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

@cucgachxiu: Đông Xuyên nấu ăn vẫn dở chị ơi, giờ có thêm Hai Lúa (hơi nhỏ, khoảng 30 bàn), Hội quán bia SG ở gần bánh mì Ba Phả chỗ cầu quay (không gian rộng, món ăn thì em chỉ biết là được do có đi ăn cơm với đồng nghiệp ở đây vài lần).
    Dịch vụ cưới: chắc chị nói tiệm kế bên Quán phố. Kế bên cũng có tiệm Thiệp cưới Tuyết Mai cũng cung cấp dịch vụ trọn gói mâm quả, trang trí nhà cửa, xe hoa, cổng cưới..... Em có tham khảo giá cả thấy giá khá rẻ. Có cả mâm xôi gấc hình chữ hỉ+ con gà luộc nữa, ôi niềm mơ ước của em,tưởng đâu SG mới có ai dè LX cũng ko thua, e và chàng book chỗ đó luôn.
    Thuê áo cưới: có 2 tiệm tương đối rẻ so với mặt bằng chung ở LX là Lọ Lem (mới mở), kế bên tiệm áo cưới MiMi- chợ Mỹ Bình và tiệm kế bên cà phê Thái Nam- ngang Coopmart. Tiệm này hơi khó thấy do phía dưới bán vải, trên lầu cho thuê và bán áo cưới. Giá chỉ từ 500-600k cho áo mặc vài nước, còn mới toanh, kiểu dáng model luôn. Vote cho 2 tiệm này.
    Trang điểm:
    - Xuân Có: lúc đẹp lúc không tùy tay anh chủ - anh này hơi bong bóng nên vui buồn thất thường :Laughing:
    - Thủy Tiên: xinh, ai thích màu sắc thì nên chọn. Giá 500k/lần
    - Trần Hải Vân: tàm tạm, tùy mặt CD. Giá 500k/lần
    - Jessica, Jolie: ko đặc sắc. Giá hình như 700k
    - Kim Trang: tông nâu,hiện đại. Dịch vụ cũng tốt. 450k/lần trang điểm tại tiệm, đến nhà thì cộng thêm 200k, đến nhà hàng thêm 200k (đổi khoảng 3 kiểu tóc). Thích tiệm này do làm tóc đẹp, trang điểm ko màu mè hoa lá họe :Battin ey:
    ....
    Mình sắp cưới nên cũng nghiên cứu khá kĩ các tiệm lớn ở LX,hehe
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 179 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuong_mxb Xem bài viết
    @cucgachxiu: Đông Xuyên nấu ăn vẫn dở chị ơi, giờ có thêm Hai Lúa (hơi nhỏ, khoảng 30 bàn), Hội quán bia SG ở gần bánh mì Ba Phả chỗ cầu quay (không gian rộng, món ăn thì em chỉ biết là được do có đi ăn cơm với đồng nghiệp ở đây vài lần).
    Dịch vụ cưới: chắc chị nói tiệm kế bên Quán phố. Kế bên cũng có tiệm Thiệp cưới Tuyết Mai cũng cung cấp dịch vụ trọn gói mâm quả, trang trí nhà cửa, xe hoa, cổng cưới..... Em có tham khảo giá cả thấy giá khá rẻ. Có cả mâm xôi gấc hình chữ hỉ+ con gà luộc nữa, ôi niềm mơ ước của em,tưởng đâu SG mới có ai dè LX cũng ko thua, e và chàng book chỗ đó luôn.
    Thuê áo cưới: có 2 tiệm tương đối rẻ so với mặt bằng chung ở LX là Lọ Lem (mới mở), kế bên tiệm áo cưới MiMi- chợ Mỹ Bình và tiệm kế bên cà phê Thái Nam- ngang Coopmart. Tiệm này hơi khó thấy do phía dưới bán vải, trên lầu cho thuê và bán áo cưới. Giá chỉ từ 500-600k cho áo mặc vài nước, còn mới toanh, kiểu dáng model luôn. Vote cho 2 tiệm này.
    Trang điểm:
    - Xuân Có: lúc đẹp lúc không tùy tay anh chủ - anh này hơi bong bóng nên vui buồn thất thường :Laughing:
    - Thủy Tiên: xinh, ai thích màu sắc thì nên chọn. Giá 500k/lần
    - Trần Hải Vân: tàm tạm, tùy mặt CD. Giá 500k/lần
    - Jessica, Jolie: ko đặc sắc. Giá hình như 700k
    - Kim Trang: tông nâu,hiện đại. Dịch vụ cũng tốt. 450k/lần trang điểm tại tiệm, đến nhà thì cộng thêm 200k, đến nhà hàng thêm 200k (đổi khoảng 3 kiểu tóc). Thích tiệm này do làm tóc đẹp, trang điểm ko màu mè hoa lá họe :Battin ey:
    ....
    Mình sắp cưới nên cũng nghiên cứu khá kĩ các tiệm lớn ở LX,hehe
    Khi nào bạn cưới dị? mình cũng quê LX nè, nhưng đang ở Cần Thơ, đi học và xa nhà lâu òy nên giờ cũng muốn tìm hiểu thêm về mấy cái liên quan đến đám cưới ở LX.
    Nhà hàng Đông Xuyên: sang nhưng hình như ai cũng chê nấu dở, ba má mình cũng nói thế. Các nhà hàng còn lại thì phần làm lễ có đẹp ko bạn? Nghe người ta nói Đông Xuyên làm lễ good nhất, nhưng mình đi đám cưới thì thấy.. :Worried:
    Dịch vụ cưới: mình cũng định book chỗ Tuyết Mai. Vì có người bạn đặt ở đây rồi, ok lém :Battin ey:
    Trang điểm: có cần đi lại mấy chỗ đó trang điểm thử để xem cái mặt mình nó ra làm sao ko ta? Hồi đó giờ chỉ có làm ở Kim Trang, nhưng cũng lâu òy, từ năm lớp...11:rolleyes:
    Vụ chụp hình cưới mình cũng định khăn gói đi SG chụp freelancer nè, bạn đã chọn được ai chưa vậy? Mình thì đang bị bội thực thông tin vì tham khảo quá nhiều lun, bị tẩu hoả nhập ma lun:Silly:...khekhe...giờ ko biết chọn ai lun. Hic.. chụp freelancer nghĩ cái cảnh tự lo từ A - Z, rùi đạo cụ để mà tạo kiểu nhí nhảnh, tửng tửng...cho hình nó pro thì nản chí anh hùng :Crying:, vì đâu có ở Sì Gòn đâu, lỉnh kỉnh vác theo ==> đuối toàn tập lun ...nhưng sẽ cố gắng vì studio ở CT cũng như LX: sến, 1 tư thế chỉ khác khuôn mặt, lại còn PS quá tay, CR gần 30 mà PS mặt tròn quay, căng bóng như "giai" 17...:Laughing: (vì có 1 CR làm chung cty là nạn nhân, nên mình biết)
    Bạn có thêm kinh nghiệm gì về mấy vụ này thì chia sẻ thêm nhé :Rose::Rose::Rose:
    • 260 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình nghĩ chủ top nếu có thời gian và nếu quyết tâm lưu lại những khoảnh khắc đẹp thì có thể tranh thủ lên sg hoặc nhín chút thời gian tìm các freelancer ở Ag. Mình có xem qua hình thấy họ chụp khá lắm. Tuy nhiên nếu chọn freelance thì lại phải lo áo cưới, trang điểm, in album......:Silly:
    Những ý kiến của thuong-mxb hay quá! Cảm ơn nhiều nhé!
    Mình đã từng được xem 01 album ảnh của nhỏ đồng nghiệp do 1 freelancer ở Sài Gòn về chụp ở rừng tràm Trà Sư (Tịnh Biên), mèn ơi...đẹp và tự nhiên kinh khủng, chụp được cả cảnh đàn cò lúc chiều tà lung linh luôn...nên thích quá. Có ACE nào biết freelancer nào ở AG thì giới thiệu cho Chuột Đồng với! Cùng đường thì mới hỏi nhỏ đồng nghiệp này mời pác ở SG về AG luôn :Laughing:
    • 138 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

@chuột mập:25-26/9 là mình cưới.
    KS Đông Xuyên: làm lễ khá nhất trong số các nhà hàng :Silly:. Ấm cúng, có thêm phần tắt đèn và thắp nến từng bàn khi CD-CR xuất hiện, món ăn dọn sau khi làm lễ nên khách mời được dịp nhìn thấy mặt CD-CR :Laughing:. Các nhà hàng khác thì dọn món ăn ngay khi khách mời tương đối đông đủ nên cũng ít người chú ý trên sân khấu đang diễn ra cái gì,hix. Thôi kệ, miễn khách ăn ngon là được. Mặt mình thì họ cũng đã gặp lúc vào cổng rồi.
    Nhà hàng Hai Lúa tổ chức đỡ hơn Hòa Bình và Thắng Lợi một chút. Thích cảnh CD-CR đứng trên bục xoay của sân khấu.:Smiling:. Nhiều lúc thấy họ xoay xoay mình cũng tưởng tượng đến ngày mình xoay vèo vèo trên đó thì ko biết thế nào:Laughing:
    Tranh điểm thử hay ko thì tùy vào túi tiền của bạn nữa vì thử cũng phải trả tiền mà. Mình có hỏi thử một tiệm, trang điểm thử thì họ sẽ làm như thật nên tính giá như thật luôn. Lỡ họ làm ko đẹp lại tốn thêm khoản đi thử chỗ khác. Thêm nữa là trang điểm thử xong thì ko biết làm gì,rửa mặt thì tiếc mà để thì cũng hem được :1:. Mình cũng suy nghĩ nhiều lần về chuyện này rùi. Tiếc tiền quá nên quyết định mỗi khi đi đám cưới là tranh thủ nhìn thật kỹ mặt cô dâu, thấy ưng ưng ai là bữa sau hỏi giá cả, nhà cửa người trang điểm liền :Smug:
    Chụp hình cưới: mình chụp rồi bạn, ở Carostudio. Mình nghe nói Antonie chụp đẹp, giá khoảng từ 10tr trở xuống àh. Tiếc gì đâu. Chụp với freelancer tuy hơi cực do phải chuẩn bị mọi thứ nhưng bù lại họ tôn trọng ý tưởng của mình, khác hẳn với các studio. Lúc mình chọn Caro,mình cũng có nhiều ý tưởng lắm, đến khi bàn bạc thấy họ ko muốn làm mặc dù ngoài miệng nói là đến khi nào chụp thì sẽ làm theo ý mình làm mình hơi nản chí. Bạn tưởng tượng xem ngày đi chụp hình mình đem theo chữ HANH PHUC định đưa vào chụp chung thì họ ko màng tới luôn nên mình và chàng đành làm theo hướng dẫn của họ thôi.
    @chuột đồng: mình có một người bạn hay đi với các freelancer ở AG, bạn ấy có cho mình xem hình của họ mới vừa chụp một vài cặp cô dâu chú rể,thấy cũng được lắm. KHi biết mình lên SG chụp bạn ấy la mình quá trời, nói ở AG nhiều cảnh đẹp, nhiều thợ giỏi mà ko chụp lại lặn lội lên SG. Thực ra mình muốn chọn dịch vụ trọn gói cho tiện, hơn nữa đã thích CARO rồi nên ko muốn lăn tăn chỗ khác; freelancer thường có máu nghệ sĩ, làm việc theo cảm hứng, lỡ chụp ko đẹp phải chụp lại thì mệt. Để mình hỏi lại rồi cho bạn hay hén.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuong_mxb; 27/08/2010 vào lúc 08:24 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nói thật mình không thích các studio ở Long Xuyên.
    Chị ơi, sống ở đâu thì theo ở đó thôi.
    Ở dưới Long Xuyên thì nên và phải sử dụng các dịch vụ ở đó chứ đi đâu bây giờ? chẳng lễn lên TP?????
    Em đã đặt chụp hình ở Áo Cưới Alen mà, họ nói Áo cưới Alen có mấy chi nhanh ở dưới Long XUyên, Cần Thơ và ở HCM ( Đối diện CLB Lan Anh ý). Hôm trước em hỏi họ nói tất cả ảnh ở dứoi Cần Thơ, Long Xuyên đều được đem lên TP làm mà. Vì vậy em nghĩ ở dưới đó chắc cũng chẳng thua kém gì trên TP đâu.
    Em chụp hình trên thanh phố thấy ở đây Alen nhiều áo mà đẹp lắm mà? Sao chị thấy ko đẹp nhỉ? Hay gu thẩm mỹ của em và chị khác nhau?
    • 260 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mấy CD khác có định tặng quà cho khách đến dự tiệc k? Chuột Đồng muốn đặt 1 loại bánh có thể viết chữ lên trên đó được nhưng suy đi ngẫm lại ở LX thì chỉ có đặt bánh kem loại nhỏ mới làm được chuyện này thôi... :Thinking: Nếu có đặt chắc Quỳnh Như là ok phải k CE? A Bửu thì mắc, Cô Hen thì kem k ngon thì phải :Battin ey:
    Chưa tìm ra được loại bánh nào khác :Sigh:
    • 138 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

@quynhanh: dĩ nhiên ở đâu thì phải theo ở đó thôi nhưng mà mình vẫn ước phải chi nó tốt hơn.
    Về chuyện xử lý hình ảnh thì mình dám chắc là các tiệm ở LX toàn đem lên Sg xử lý thôi quynhanh àh.Mình nghĩ khâu quan trọng nhất ko phải là xử lý mà là ở khâu chụp ảnh. Nếu ngay từ đầu thợ bắt khoảnh khắc ko tốt thì cho dù trình photoshop cao cũng ko làm ảnh mình tự nhiên và sinh động được.
    Nói chung mỗi người có một sở thích khác nhau,mình chỉ nói lên nhận xét của mình thui àh.Quan trọng là quyết định của người trong cuộc
    Mà mình thấy quynhanh thích Alen quá nhỉ, nhớ cả địa chỉ, số điện thoại và thậm chí là số fax. Cty mình gấn bên tiệm này mà mình còn ko để ý,thậm chí còn ko biết nó là của Alen SG :Smiling:
    @chuột: cô Hen ngon hơn chuột ơi, có điều em phải tính toán đến việc khi tiệc tan bánh sẽ bị chảy ra nhé. Hay e đổi qua kẹo hay socola cho tiện.
    • 805 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Hí hí, đồng hương LX cũng nhiều ta.

Vậy là gạch Đông Xuyên ra khỏi list. À, đúng là tiệm Tuyết Mai rồi, hôm nọ tui có ra xem thử thiệp, thấy cũng khá ổn. Tiệm áo cưới nhỏ nhỏ trên Mỹ Bình tui cũng có ghé luôn mà không ưng Trang điểm thì hôm nọ tui làm của Sang, về nhà là 400k (đám hỏi), trang điểm nhẹ nhàng, đẹp nhưng làm tóc hơi bị già. Nghe đồn Kim Trang làm đẹp, hợp với mặt, có bạn nào có hình up lên cho tui tham khảo với nha nha!
    • 260 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

@chuột: cô Hen ngon hơn chuột ơi, có điều em phải tính toán đến việc khi tiệc tan bánh sẽ bị chảy ra nhé. Hay e đổi qua kẹo hay socola cho tiện.
    Chuột định cho các bé tặng ngay khi khách ngồi ổn định...để khách có cái măm măm khi phải đợi tới giờ làm lễ. Chuột đặt cái bánh nhí thôi à, xem như là khai vị.
    Kẹo và socola như thuong_mxb là gợi ý rất tuyệt nhưng Chuột sợ nó k khắc chữ theo ý mình được. Có chỗ nào mà làm được là Chuột đặt ngay socola vì khoái măm món này lắm rooling:
    • 260 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cucgachxiu Xem bài viết

Vậy là gạch Đông Xuyên ra khỏi list.
    Dịch vụ Chuột thấy Đông Xuyên làm khá tốt đó, không gian sang trọng và đẹp. Món vịt quay Singapore của Đông Xuyên ăn ngon lắm đó, thịt mềm và thơm, ngon nhất là cái da vịt...rooling:
    Còn Thắng Lợi thì đúng là có nhiều món ngon hơn, bữa đó Chuột đi đám ở Thắng Lợi 1 được ăn món lẩu cua đồng ngon ghê :Laughing:
    • 179 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

chuot dong: theo ý kiến cá nhân mình thì quà tặng cho khách nên là vật gì đó có thể giữ làm kỉ niệm (ly, móc khoá, túi thơm...tuỳ vào khả năng của mình, mấy loại này vẫn có thể khắc tên, viết chữ) và khách sẽ mang về nhà, còn bánh kem thì mới vào dự khách đã măm măm mất tiêu òy. Đây chỉ là ý kiến cá nhân mình thôi nhe, hihi...quyết định vẫn là bạn.
    Ở CT có chỗ khắc móc khoá được làm bằng gổ, có khắc chữ nổi lên móc khoá theo mình đặt , 8k - 10k/cái.
    Mình từng đi 1 đám cưới rất ư là ấn tượng, quà tặng cho khách là ly sứ trắng có in hình khách mới vừa chụp chung với CD-CR, do CD có bạn mở shop Handmade nên khiêng nguyên cái máy in hình trên ly đến nhà hàng và sản xuất liền tại chỗ luôn. Nhưng cái nì chắc tốn xiền lắm lun...(bình thường, cái ly in như vậy cũng 50k, có nơi đến 70k)
    thuong_mxb: Nghe cái vụ "quay quay" ở nhà Hàng Hai Lúa sao thấy hấp dẫn dị tarooling:...mà ko biết nó có làm mình chóng mặt ko nhỉ? anh Hoàng Caro nghe nói cũng được mà cũng ko chụp theo ý mình hả?....Hazzzz....mình thì thích stylist nhí nhảnh, vui vẻ...(dù đã bự òy..:Laughing . Xem nhiều freelancer bên vnphoto giờ ko biết chọn ai: Kietcd, Kevinngo, Pamito (nghe mấy nàng wtt khen nhiều), Louis, Antonie,...nhưng vẫn thích KyPhong nhất, mà e í ngoài Bắc cơ...lại phải đau đầu típ :Sigh: . À, bạn cho mình hỏi, bên Caro họ có giao hình gốc ko? hoặc nếu muốn lấy hình gốc thì chi thêm bao nhiêu xiền? Vụ Freelancer ở AG bạn có hình ko, post vài tấm cho mình nghía đc ko:Battin ey: ?Ở LX bạn đã định thuê áo cưới ở đâu chưa để mình còn học hỏi :Battin ey: (khekhe...hỏi nhiều wá xá...)
    Cucgachxiu : đúng là nhà hàng Đông Xuyên chỉ được cái sang thôi à, mình đã ăn ở đó rồi, thấy ngán ... (hay tuỳ Menu ta?)..nhưng ba má mình đi đám cưới nhiều cũng nói vậy nữa, còn nói mấy người bạn của ba má mình, được mời ở ĐX họ nhiều khi họ làm biếng ko đi mà chỉ gửi thiệp .... :Worried: . Nhưng đúng là nhà hàng đó sang nhất ở LX, phải chi nấu ăn cũng ngon thì đỡ quá.