Singapore - Malaysia

Tự lên kế hoạch đi Singapore - Malaysia (5 ngày), tiết kiệm chi phí nhất!

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 5.01K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • 4,784 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Mình vừa đi đổi tiền về. Tham khảo giá đổi tiền do các mẹ đi về bán lại với giá của các ngân hàng thì mình thấy chênh lệch không bao nhiêu nên mình vô ngân hàng đổi. Tiếc là hôm nay quốc tang, nên đi dạo dạo mấy ngân hàng thì mới đổi được. Mình đổi ở Hội sở chính của ngân hàng eximbank, chỉ đổi được tiền Việt sang tiền Sing. Còn tiền Malaysia họ không đổi.

Mỗi người có passport và vé máy bay, sẽ đổi được tương đương 5000USD nhưng mình thấy là thủ tục quá phức tạp, ký cả chục chữ ký, mất nguyên cả buổi sáng chờ và đợi. Hôm nay mình đổi, tỉ giá tiền Sing là 17.016.

Một hồi thì sực nhớ ra, lần trước đi nước ngoài đổi tiền ở Tiệm vàng Hà Tâm, 1 bên chợ Bến Thành nên lao thẳng ra đó để đổi tiền Malaysia. Nhanh gọn lẹ, chưa đầy 5 phút và đặc biệt là RẺ hơn ngân hàng. Tỉ giá tiền Malaysia lúc mình đổi là 6.600, còn tiền Sing là 1.682.

Nên tháng 12 này mình đi Philippine sẽ chạy ra đây đổi.
    Dear Past, thank you for all the lessons you have taught me.
    Dear Furture, I am ready now.
    Dear God, thank you for another chance.

• 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tham_son Xem bài viết
    CÁCH ĐẶT PHÒNG RẺ TẠI SINGAPORE

Ví dụ như trường hợp của mình, book phòng cho 5pax/2 nights/10-bed room (chọn 10-bed room vì KS mình chọn thì các loại khác hết phòng rồi). Tại thời điểm mình book phòng:
    1. Giá Agoda: khoảng 356K/pax/1 night.
    2. Giá Booking: khoảng 354K/pax/1 night
    3. Email hỏi hostel: khoảng 306K/pax/ night + phí chuyển khoản đặt cọc = 320K/pax/ 1 night

Nên mình chọn cách 3, book qua email, đặt cọc trước 50% thanh toán bằng Paypal.

Sau khi đã có chổ ở thì bắt đầu lên lịch trình di chuyển giữa các điểm tham quan.
    Chào bạn tham_son,
    Sau khi đọc bài của bạn mình thấy khá chi tiết và hữu ích dành cho các member bụi. Bạn cho mình hỏi hostel bên Singapore bạn đặt giá 320k/pax/night tên gì và nằm ở đâu? Tương tự cho Malaysia là Kuala Lumpur.

Sắp đến, ngày 05/12/2013 - 09/12/2013, mình có dẫn cả nhà gồm 7 thành viên (2 người từ 50t - 65t và 5 người dưới 35t) đi Singapore trong 5 ngày 4 đêm. Thời gian đáp tại Changi là 11h50 AM ngày 5/12, còn bay về lại HCMC cũng từ sân bay Changi là 14h30.

Mình muốn kết hợp đi HCMC - Singapore - Malaysia - Singapore - HCMC trong khoảng thời gian trên thì bạn có thể setup lịch trình hoặc chia sẻ những kinh nghiệm cho mình được không? Mình nghĩ đến sân bay lúc 11g50 thì làm thủ tục và hải quan, đến 14g đi thẳng sang Kuala Lumpur (6 tiếng), có mặt tại KL là 20h00. Chơi tại đây đến chiều mai bắt xe về lại Singapore chuyến 16g00. Dành 3 ngày còn lại ở Singapore.
    Thanks bạn nhiều

• 4,784 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi adultvn Xem bài viết
    Chào bạn tham_son,
    Sau khi đọc bài của bạn mình thấy khá chi tiết và hữu ích dành cho các member bụi. Bạn cho mình hỏi hostel bên Singapore bạn đặt giá 320k/pax/night tên gì và nằm ở đâu? Tương tự cho Malaysia là Kuala Lumpur.

Sắp đến, ngày 05/12/2013 - 09/12/2013, mình có dẫn cả nhà gồm 7 thành viên (2 người từ 50t - 65t và 5 người dưới 35t) đi Singapore trong 5 ngày 4 đêm. Thời gian đáp tại Changi là 11h50 AM ngày 5/12, còn bay về lại HCMC cũng từ sân bay Changi là 14h30.

Mình muốn kết hợp đi HCMC - Singapore - Malaysia - Singapore - HCMC trong khoảng thời gian trên thì bạn có thể setup lịch trình hoặc chia sẻ những kinh nghiệm cho mình được không? Mình nghĩ đến sân bay lúc 11g50 thì làm thủ tục và hải quan, đến 14g đi thẳng sang Kuala Lumpur (6 tiếng), có mặt tại KL là 20h00. Chơi tại đây đến chiều mai bắt xe về lại Singapore chuyến 16g00. Dành 3 ngày còn lại ở Singapore.
    Thanks bạn nhiều
    Đến tháng 12 bạn mới đi lận nên chịu khó chờ mình đi về xem chổ ở thế nào mình sẽ gởi thông tin đầy đủ cho bạn nhé. Mình đang sắp xếp và chuẩn bị hành lý đây, thứ 5 mình lên đường rồi.

• 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đến tháng 12 bạn mới đi lận nên chịu khó chờ mình đi về xem chổ ở thế nào mình sẽ gởi thông tin đầy đủ cho bạn nhé. Mình đang sắp xếp và chuẩn bị hành lý đây, thứ 5 mình lên đường rồi.
    Chào bạn,
    Trong khi chờ bạn trải nghiệm Singapore - Malaysia thì bạn có thời gian để sắp lịch trình cụ thể và hướng dẫn đi như thế nào với chi phí hợp lý không? Vì đây là lần đầu tiên ba mẹ mình đi nước ngoài nên nếu có sự chuẩn bị tốt thì mình sẽ kết hợp đi Malaysia luôn, còn mình thì lần đầu đi Sing nên cũng hoang mang lắm.
    Thanks bạn nhé.

• 4,784 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Trong khi chờ bạn trải nghiệm Singapore - Malaysia thì bạn có thời gian để sắp lịch trình cụ thể và hướng dẫn đi như thế nào với chi phí hợp lý không? Vì đây là lần đầu tiên ba mẹ mình đi nước ngoài nên nếu có sự chuẩn bị tốt thì mình sẽ kết hợp đi Malaysia luôn, còn mình thì lần đầu đi Sing nên cũng hoang mang lắm.
    Thanks bạn nhé.
    Với lịch trình bạn đưa ra 11h50 05/12/2013 - 14h30 09/12/2013, gồm 7 người, 2 lớn tuổi và 5 trẻ tuổi thì mình dự tính thế này (đi về mình sẽ bổ sung thông tin cho bạn chính xác hơn) . Mà không biết bạn muốn chi bao nhiêu tiền cho chuyến đi này nữa, như mình thì đi cho biết, chổ nào free ưu tiên ghé :d

Hành trình qua Malaysia mình có 2 options:

1. Đi thẳng về Kuala Lumpur

Ngày 1: 05/12 di chuyển từ Changi Airport đến Kuala Lumpur, đi bằng bus trong Singapore ra vì đông người và có người già nên không đi kiểu của mình được. Chi phí có lẽ mắc hơn, khoảng 30~35 SGD/người. Cách đi thế nào mình sẽ nói sau

Ngày 2: 06/12, tính ra chỉ có hơn nửa ngày ở KL nên chỉ có đi dạo vòng vòng KL, tòa tháp đôi, shopping, chinatown, rồi chiều lại phải quay về Singapore (chắc hai người già sẽ mệt lắm đây )

2. Ghé Malacca:

Ngày 1: 05/12 di chuyển từ sân bay Changi Airport đến Malacca (khoảng 18~25SGD/người), dạo phố đêm ở Malacca và nghỉ 1 đêm tại đây.

Ngày 2: 06/12, sáng bắt xe về KL (khoảng 2 tiếng - 10 đến 12 MYR/người), tính ra chỉ có hơn nửa ngày ở KL nên chỉ có đi dạo vòng vòng KL, tòa tháp đôi, shopping, chinatown, rồi chiều lại phải quay về Singapore (chắc hai người già sẽ mệt lắm đây )

Option này cũng giống ở trên nhưng biết thêm được phố cổ Malacca
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tham_son; 15/10/2013 vào lúc 03:26 PM.

• 44 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lịch trình chi tiết, cụ thể. Rất hữu ích cho những ai muốn đi phượt tiết kiệm thế này.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn! Mình cũng đã book vé du lịch Singapore-Malaysia từ 18 đến 23/10. Mình có thể tham gia cùng các bạn được không? Bạn có thể cho mình biết địa chỉ khách sạn bạn đã đặt phòng được không? Cám ơn bạn nhiều. Rất mong nhận được hồi âm của bạn.

• 4,784 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Thanks bạn nhé.
    Còn hành trình ở Sing, có lẽ bạn nên book KS trước đã rồi hãy lên lịch trình, mục đích là để tiết kiệm chi phí đi lại

• 4,784 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhbaoxaxiu Xem bài viết
    Chào bạn! Mình cũng đã book vé du lịch Singapore-Malaysia từ 18 đến 23/10. Mình có thể tham gia cùng các bạn được không? Bạn có thể cho mình biết địa chỉ khách sạn bạn đã đặt phòng được không? Cám ơn bạn nhiều. Rất mong nhận được hồi âm của bạn.
    Mình đã nhắn tin địa chỉ KS cho bạn rồi đó. Bạn ở SG hay HNI vậy? Nam hay nữ

• 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Với lịch trình bạn đưa ra 11h50 05/12/2013 - 14h30 09/12/2013, gồm 7 người, 2 lớn tuổi và 5 trẻ tuổi thì mình dự tính thế này (đi về mình sẽ bổ sung thông tin cho bạn chính xác hơn) . Mà không biết bạn muốn chi bao nhiêu tiền cho chuyến đi này nữa, như mình thì đi cho biết, chổ nào free ưu tiên ghé :d

Hành trình qua Malaysia mình có 2 options:

1. Đi thẳng về Kuala Lumpur

Ngày 1: 05/12 di chuyển từ Changi Airport đến Kuala Lumpur, đi bằng bus trong Singapore ra vì đông người và có người già nên không đi kiểu của mình được. Chi phí có lẽ mắc hơn, khoảng 30~35 SGD/người. Cách đi thế nào mình sẽ nói sau

Ngày 2: 06/12, tính ra chỉ có hơn nửa ngày ở KL nên chỉ có đi dạo vòng vòng KL, tòa tháp đôi, shopping, chinatown, rồi chiều lại phải quay về Singapore (chắc hai người già sẽ mệt lắm đây )

2. Ghé Malacca:

Ngày 1: 05/12 di chuyển từ sân bay Changi Airport đến Malacca (khoảng 18~25SGD/người), dạo phố đêm ở Malacca và nghỉ 1 đêm tại đây.

Ngày 2: 06/12, sáng bắt xe về KL (khoảng 2 tiếng - 10 đến 12 MYR/người), tính ra chỉ có hơn nửa ngày ở KL nên chỉ có đi dạo vòng vòng KL, tòa tháp đôi, shopping, chinatown, rồi chiều lại phải quay về Singapore (chắc hai người già sẽ mệt lắm đây )

Option này cũng giống ở trên nhưng biết thêm được phố cổ Malacca
    Cảm ơn bạn rất nhiều đã tư vấn lịch trình giúp mình. Option 1 và 2 cái nào cũng ngon hết.
    Bạn cho mình về khách sạn ở Malacca và KL thì giá cả như thế nào, bạn biết hostel nào giá mềm ở 2 nơi kia không ? Mình sẽ cân nhắc giữa option 1 và 2 hoặc có thể thêm option 3 là đến Malacca chơi xong rồi quay về lại Sing. Như vậy còn lịch ở Singapore thì sao bạn và cách thức đi lại 2 nơi nữa.
    Thanks again......
    Ah quên, mình cũng giống như bạn, cứ chỗ nào free or rẻ thì cứ đưa vào chiến đấu, hihihi.
    Chúc bạn một chuyến đi thuận lợi nhé!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi adultvn; 16/10/2013 vào lúc 05:16 PM.

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6