Singapore - Malaysia

Du lịch tự túc Malaysia-Singapore

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35.9K Lượt đọc
  • 236 Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 1,818 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi picasa123 Xem bài viết
    sang đấy mua cũng đc mà chỉ có điều đắt hơn và chưa chắc đã có vé
    Mình ở SG. Và có thể giúp vụ mastercard. Ngân hàng charge 3% chuyển đổi ngoại tệ bạn nhé!

• 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn dùng thẻ Master card mua vé online sang bên đó sẽ phải trình thẻ và hộ chiếu chính chủ mới được vào nhé. Hôm kia mình đặt 6 vé, sang đến nơi hôm qua hộ bắt mình trình thẻ mới cho vào. May mà thẻ của mình nên ok. Thông báo cho các mẹ tin mừng là không cần mua vé Uss online mới được giảm giá 24% đâu, mua tại quầy vé bằng thẻ Master card cũng được giảm giá bằng đấy nhé.
    Nhân tiện mình muốn hỏi, nếu ở Kuala Lumpur centre mà muốn mua vé đi Genting thì mua ở đâu? Giá bao nhiêu ạ? Có cần phải mua tại sân bay và phải đi Genting từ sân bay không hay có bến từ KL centre? Cám ơn các mẹ nhiều

• 1,818 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meochit Xem bài viết
    Bạn dùng thẻ Master card mua vé online sang bên đó sẽ phải trình thẻ và hộ chiếu chính chủ mới được vào nhé. Hôm kia mình đặt 6 vé, sang đến nơi hôm qua hộ bắt mình trình thẻ mới cho vào. May mà thẻ của mình nên ok. Thông báo cho các mẹ tin mừng là không cần mua vé Uss online mới được giảm giá 24% đâu, mua tại quầy vé bằng thẻ Master card cũng được giảm giá bằng đấy nhé.
    Nhân tiện mình muốn hỏi, nếu ở Kuala Lumpur centre mà muốn mua vé đi Genting thì mua ở đâu? Giá bao nhiêu ạ? Có cần phải mua tại sân bay và phải đi Genting từ sân bay không hay có bến từ KL centre? Cám ơn các mẹ nhiều
    Uhm, vậy mình k giúp đc rùi.
    từ KL Sentral mua vé Genting ở tầng hầm (nếu đi bus từ sân bay về thì counter bán vé genting nằm bên cạnh mấy cái xe bus ấy đấy)

Nếu đi từ LCCT, có xe đi Genting nhưng mình chưa đi bao giờ. Giá 35RM. (đi bằng cách về KL Sentral thì total tầm 17-20RM). Tuy nhiên cần check lại với bạn nào đã đi, vì có thông tin sau:
    http://www.rwgenting.com/en/getting_there/aerobus.htm

AeroBus schedule from LCCT to Genting Highlands

08:00 10:30
    11:30 14:00
    13:30 16:00
    15:30 18:00
    17:30 20:00
    20:00 22:30

09:00 11:30
    11:00 13:30
    13:15 15:45
    15:15 17:45
    17:15 19:45
    20:30 23:00

Chỉnh sửa lần cuối bởi what_up; 23/07/2012 vào lúc 11:19 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 338 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trời ơi, có trường hợp ngoại lệ không ạ. Bọn em vừa nhờ đc bạn đặt hộ xong lại còn 6 vé nữa chứ. 24/7 bọn em bay, 25 đi USS. Lần này mà k đc vào chắc em khóc thét lên mất. Đã thế trời lại đang bão. (Xin lỗi, đời quá đen )
    Mắt bồ câu con bay con đậu
    Mũi dọc dừa lỗ nhỏ lỗ to

• 338 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

đây là những gì em đọc trên web. Em không thấy đề cập đến chính chủ thẻ master card ở đây ạ. Hi vọng là vẫn vào đc USS
    "Terms & Conditions:
    Applicable for on-site/ online purchase for park visits from 16 Jul 2012 to 16 Nov 2012 (excluding Super Peak dates).
    For on-site purchase, please state the MasterCard Promotion at the Universal Studios Singapore Ticketing Booth prior to the purchase.
    Each promotional bundle includes a One-Day Admission Pass to Universal Studios Singapore (USS) and One-Day Admission Pass to The Maritime Experiential Museum (Museum), each ticket is valid for one Guest use only.
    1 Day Adult : $60, 1 Day Child : $45 and 1 Day Senior : $30 for both Non-Peak and Peak tickets depending on date of visit to Universal Studios Singapore.
    Promotion is not applicable for Universal Studios Singapore Super Peak dates (1 Sept 2012, 8 Sept 2012, 26 Oct 2012, 27 Oct 2012).
    Payment by MasterCard Credit or Debit cards only.
    Valid for purchase of up to 6 (Six) tickets per cardholder per day.
    Tickets are subjected to availability.
    Promotion is not valid with any other discounts and promotions."
    Mắt bồ câu con bay con đậu
    Mũi dọc dừa lỗ nhỏ lỗ to

• 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình không rõ họ có cho phép không phải chính chủ thẻ Master card được vào không nhưng hôm trước mình mình vào họ bắt show credit card và pas sport của mình mới cho vào

• 1,818 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Mình không rõ họ có cho phép không phải chính chủ thẻ Master card được vào không nhưng hôm trước mình mình vào họ bắt show credit card và pas sport của mình mới cho vào
    Cũng đúng thôi vì quá nhiều người VN mình dùng thẻ tín dụng giả, lấy tiền của người khác để làm lợi cho riêng mình mà.
    Mà ai là người bị làm khó, là những mẹ, những chị chúng ta mua chứ ai!

• 1,574 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

Mình có email hỏi thẳng USS vụ book vé Master card này thì được trả lời như sau nè:

It is more adviseable If you will print out the tickets, especially if the credit card holder will not be present upon your visit. If you will print the tickets once you have received it, you may just tap it on the turnstile and you are free to go already. Meanwhile, if you cannot print the ticket, the credit card and Credit card holder must be present and confirmation letter or number should be presented at the Guest Services Window to print the tickets for you. But as you've mentioned, if the credit card holder is not going, authorization letter is needed from the credit card holder, a valid copy of his/her IC or passport, the confirmation number/letter and a valid IC from the person who will collect the tickets and authorized by the credit card holder.

Như email này thì chỉ cần in vé ra thôi là vào được, nếu ko in vé ra được thì mới cần thẻ + chủ thẻ. Còn nếu thẻ và chủ thẻ ko có thì phải cần copy authorized của IC hay passport và thư xác nhận của họ . Ôi chao, rắc rối phết nhỉ.
    Vậy các mẹ chỉ cần in vé ra đi là ok mà

• 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đã in cả bản cứng ra rồi đấy, chìa 6 vé booking online ra nhưng mà bọn nó vẫn bắt trình thẻ và hộ chiếu. Tốt nhất đến nơi rồi hãy mua vé nếu bạn có Master card credit hay debit đều được, vừa chủ động được thời gian vừa đỡ lằng nhằng thủ tục, giá vé vẫn được giảm thế. Quên mất, mua vé người lớn kèm trẻ con được giảm thêm đấy vì mình thấy nó giảm được thêm gần 80 đô so với giá thông thường peak day cho 4 người.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi radar Xem bài viết
    Mình có email hỏi thẳng USS vụ book vé Master card này thì được trả lời như sau nè:

It is more adviseable If you will print out the tickets, especially if the credit card holder will not be present upon your visit. If you will print the tickets once you have received it, you may just tap it on the turnstile and you are free to go already. Meanwhile, if you cannot print the ticket, the credit card and Credit card holder must be present and confirmation letter or number should be presented at the Guest Services Window to print the tickets for you. But as you've mentioned, if the credit card holder is not going, authorization letter is needed from the credit card holder, a valid copy of his/her IC or passport, the confirmation number/letter and a valid IC from the person who will collect the tickets and authorized by the credit card holder.

Như email này thì chỉ cần in vé ra thôi là vào được, nếu ko in vé ra được thì mới cần thẻ + chủ thẻ. Còn nếu thẻ và chủ thẻ ko có thì phải cần copy authorized của IC hay passport và thư xác nhận của họ . Ôi chao, rắc rối phết nhỉ.
    Vậy các mẹ chỉ cần in vé ra đi là ok mà

• 41 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các anh chị làm ơn cho em hỏi,
    Em đang định mua một tour du lịch Singapore - Malaysia tặng cho bố mẹ em vào cuối tháng 8 này (các cụ đều đã nghỉ hưu rồi ạ), nhưng chưa biết nên đặt tour của hãng nào thì uy tín. Có anh chị nào đã từng đặt tour cho bố mẹ đi hai nước này hoặc có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em với nhé.
    Em cảm ơn các anh chị nhìu nhìu.