Hà nội

Thông tin mua nhà thu nhập thấp Đặng Xá II?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 85K Lượt đọc
  • 1.39K Trả lời

34 Người đang theo dõi

• 77 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lasaunon318 Xem bài viết
    Ý mẹ nó là sao ạ, ko mua TNT nữa ạ
    Mình vẫn mong muốn có nhà, nhưng thấy kiểu làm ăn của hai ông V như này thì mình sẽ chờ đợi và nghe ngóng xem thế nào. Có lẽ nên nghe lời bác Đặng Hùng Võ là nên tìm cách kiếm tiền trong lúc có cơ hội tốt hơn, điều kiện tốt hơn. Bây giờ, việc chính sẽ là kiếm tiền chứ không phải lo giấy tờ phục vụ hai ông lớn kia
    Nhưng dù sao, mình vẫn hy vọng sớm được làm hàng xóm với các mẹ - nhất là lá sấu non và lá sấu già
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ongbeeme Xem bài viết
    Nếu có 70% thì nói làm gì, toàn những người không có tiền hoặc có ít tiền mong có được căn nhà nhỏ chui ra chui vào, đỡ cảnh thuê nhà nay tăng mai lại tăng, nay chuyển chỗ này mai chuyển chỗ khác nên mới tính vay hỗ trợ mong trả dần từ lương hàng tháng. Vay được hỗ trợ 6% còn hơn phải vay bình thường, lãi suất trên 10%/năm mà không ổn định.
    dung roi. bg vay o dau dc lsuat 6%/nam. m thay nt la qua on roi. moi thang tinh ra tra ca goc lam lai chua den 3tr. co du tien nha m van vay vs lsuat nt. de tien kia kdoanh j cung dc. chu cha o dau vay dc muc lsuat nt het. m hoi qua cac ngan hang roi. thap cung fai 12 den 13%/nam ma dieu chinh 3thang/lan. tuy nhien dc vay co 50% gia tri hop dong thi cung hoi it that. m thay nha m lam vs vietinbank cha co vde j ca. m nop ho so cho ngan hang trc khi co quyet dinh dc di boc tham. k biet moi ng lam thu tuc ntn nhi

• 153 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tranfair Xem bài viết
    dung roi. bg vay o dau dc lsuat 6%/nam. m thay nt la qua on roi. moi thang tinh ra tra ca goc lam lai chua den 3tr. co du tien nha m van vay vs lsuat nt. de tien kia kdoanh j cung dc. chu cha o dau vay dc muc lsuat nt het. m hoi qua cac ngan hang roi. thap cung fai 12 den 13%/nam ma dieu chinh 3thang/lan. tuy nhien dc vay co 50% gia tri hop dong thi cung hoi it that. m thay nha m lam vs vietinbank cha co vde j ca. m nop ho so cho ngan hang trc khi co quyet dinh dc di boc tham. k biet moi ng lam thu tuc ntn nhi
    Nếu là vay mua nhà ở các ngân hàng khác chỉ có 10% thui mẹ nó ag. Nhưng không thế chấp bằng hợp đồng mua nhà này được do là hợp đồng mua nhà thu nhập thấp phải 10 năm mới bán được nên ngân hàng họ sợ nếu k trả nợ được thì cũng không bán được, vì thế muốn vay phải thế chấp bằng cái khác.

• 44 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thì chính lãi suất 6% nên mới nhiều người bị trả hồ sơ về vì không đủ điều kiện. Không hiểu sao Vietinbank chỉ cho vay 50%, hay đã ..ai đó.. đã vay trước 50% rồi nhỉ? Thực ra giá dưới 9 triệu m2 cũng là sức hút. Vì có thể những năm sau mua dưới giá này là khó, trượt giá hoặc giá nguyên vật liệu tăng là rất có thể. Thôi đi đành nộp tiền đợt 1 vậy.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có vẻ căng thẳng phết nhỉ nhà mình vào đợt 2 mà không biết bốc thăm sẽ dc căn nào, bôc thăm là phải ghi tên nhận căn nào luôn à các mẹ?

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà mình cũng có tên trong danh sách đợt 2 rồi, không biết bao giờ bốc thăm nữa. các mẹ bốc thăm đợt 1 cho mình tham khảo với, không biết bốc thăm thế nào? mình ghi mong muốn căn 2 phòng ngủ. liệu có bốc được không? và thủ tục bốc thế nào nhỉ? bốc xong ký HĐ luôn ah? thắc mắc nhiều quá

• 264 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Em cũng đang nghiên cứu để nộp hồ sơ đợt 3 đây mà nghe các bm nói cũng sốt sình sịch. KO vay được ngân hàng thì biết làm sao?
    1+1=:Thinking:

• 77 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hôm nọ, khi mình sang xem căn mẫu thì nhân viên của VIG ở đó tư vấn là họ sẽ sắp những căn 2 phòng ngủ vào một nhóm để mọi người bốc thăm. Nếu chưa bốc đúng căn ưng ý có thể xin bốc thăm lần 2 ở lần bốc thăm của đợt sau. Cái này hình như có mẹ nào cũng chia sẻ trên này rồi, ở những trang trước

• 67 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TruongHoan1 Xem bài viết
    có vẻ căng thẳng phết nhỉ nhà mình vào đợt 2 mà không biết bốc thăm sẽ dc căn nào, bôc thăm là phải ghi tên nhận căn nào luôn à các mẹ?
    Bốc được căn nào, ghi tên luôn nhưng được phép đổi với gia đình khác thoải mái

• 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình vừa có điện thoại của bên Đặng xá gọi bốc thăm đợt 2. Họ bảo thứ hai tuần tới này sang bốc thăm. Theo dõi topic này từ đầu nên em cũng cập nhật được những vấn đề gặp phải trong quá trình mua nhà TNT này. Em có một số thông tin chia sẻ với các mẹ như sau:

- Hiện tại nhà em đã làm hồ sơ 2 nơi là dự án Bắc Cổ Nhuế,Chèm và Đặng xá. Lúc này đang phân phân là nên mua ở Đặng Xá hay ở Chèm thì hơn? Đây là điều em băn khoăn và suy nghĩ

- Nếu như xác định mua ở đâu đi chăng nữa thì liệu có vay được đủ số tiền mình mong muốn hay không ? Thủ tục vay NH thì rắc rối, mình là người nghèo nên họ hoạnh hoẹ đủ đường, Bên VIG họ nói không ký hợp đồng 3 bên với các ngân hàng khác ngoài Vietinbank mà bên VTB họ chỉ cho vay tối đa 50% giá trị căn hộ . Như vậy nếu nhà em mua bên đó mà vay của VTB thì vay 50% không đủ. Mà vay các NH khác mà không có liên kết 3 bên thì họ không cho vay. Không khả quan

- Hôm qua em có hỏi bên công ty Thủ Đô (chủ đầu tư dự án Bắc Cổ Nhuế - Chèm) là một số Ngân hàng yêu cầu bên chủ đầu tư phải ký hợp đồng 3 bên. Họ trả lời là nếu Ngân hàng muốn như vậy thì chúng tôi sẽ có một buổi họp 3 bên để đưa ra phương án tốt nhất cho Khách hàng. Như vậy thấy rằng bên này họ cũng rất có thiện chí, các mẫu hợp đồng mua bán họ cũng công khai đưa lên website của họ để người mua cập nhật được. Còn bên VIG thì sao ah ? Hợp đồng thì nhập nhèm gây khó dễ cho người mua nhà.

Kiểu này có lẽ chờ đến khi nào có đủ tiền để mua nhà thương mại thì hơn. Bây giờ kiếm tiền là trên hết mua nhà kiểu này mà xa vời quá.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)