Hà nội

Cùng bàn về CC Rừng Cọ - Ecopark ( Tầng 3 - Phần 6 )

Đến trả lời mới nhất
  • 23 Lượt chia sẻ
  • 152K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trados Xem bài viết
    Em nghĩ với tầm tiền 1.5 đến 2 tỉ vào thời điểm này thì mua nhà Eco là hợp lý. So sánh với các khu khác thì nó cũng vô cùng, vì mỗi người có những tiêu chí khác nhau (và cả tiềm lực khác nhau) cho việc lựa chọn các bác ạ.
    Tùy mục đích, nhu cầu của mỗi người mà có những đánh giá khen chê khác nhau, cá nhân em thấy lựa chon ở và gắn bó với nơi đây là không có gì phải hối hận.

• 14 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chi-linh-nam Xem bài viết
    Đề nghị các bác ủng hộ ý kiến này! Đề nghị đội trưởng Toida tính xem thế nào đi.
    Tôi tham gia được xin ủng hộ

• 243 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Ức quá các mẹ ơi, các lão Bố sáng CN nào cũng hết đá bóng, Tenis rồi lại bơi lội rồi chiều lại cà fe cà pháo ở cafe link, bây giờ lại rủ rê nhau đá vào tối thứ 6 nữa, khéo chị em chúng ta cũng phải lập hội gì đó để giải phóng bản thân thôi chứ tình hình này thì các lão ý sướng quá .
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 218 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me silver Xem bài viết
    Ức quá các mẹ ơi, các lão Bố sáng CN nào cũng hết đá bóng, Tenis rồi lại bơi lội rồi chiều lại cà fe cà pháo ở cafe link, bây giờ lại rủ rê nhau đá vào tối thứ 6 nữa, khéo chị em chúng ta cũng phải lập hội gì đó để giải phóng bản thân thôi chứ tình hình này thì các lão ý sướng quá .
    Hội gym , hội chợ quê , hội bơi , hội cổ động viên ....nhiều hội các mẹ có thể thành lập mà chị ơi

• 49 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Me Silver oi, thu 7 - CN minh lap hoi lam banh, nau an roi keo nhau ra CV Mua Ha an uong, huong thu khong khi trong lanh.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 243 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muachungcurungco Xem bài viết
    Hội gym , hội chợ quê , hội bơi , hội cổ động viên ....nhiều hội các mẹ có thể thành lập mà chị ơi
    .

Hội Gym thì chiều đi làm về muộn quá CLB đóng cửa mất roài, hội chợ quê thì lâu lâu mới có 1 buổi, hội bơi thì chân ngắn quá chả bơi được chú ợ hội cổ động viên thì có tham gia roài nhưng mà bây giờ tụi tôi ko đi cổ động nữa bởi vì hôm nọ các chú tổ chức OFF mà ko có HÀNG XÁCH TAY nên từ hôm đó đến giờ vẫn ức đấy.

• 393 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome.suun Xem bài viết
    Mua để ở thì căn cứ khả năng và nhu cầu của mình là chính. Mà mua để đầu tư nhắm mục đích kiếm lời thì phải căn cứ/phỏng đoán khả năng và nhu cầu của khách hàng tiềm năng là chính ạ.

Cá nhân em nhìn nhận thì Rừng cọ Ecopark hiện tại phù hợp với nhóm khách hàng có mục đích mua để ở, nhóm đầu tư cũ thì đang rút, nhóm đầu tư mới thì đợi kiểm nghiệm BDS đã đến đáy chưa, mà tương quan lực lượng thì em dự là nhóm đầu tư cũ vẫn đông hơn nhóm mua để ở tại thời điểm này đấy a. Nên chắc thời gian ít nhất trong vòng 6 tháng nữa hàng Eco Rừng Cọ vẫn sẵn có và giá cũng chẳng tăng được đâu, thậm chí thời điểm giao A B C sắp tới lại hé cơ hội mua giá hời ấy chứ.

Nói về đầu tư thì vậy, nhưng quan sát mức độ sẵn sàng để ở và dân trí của cư dân Eco RC em thấy rất đáng khích lệ. Nhà em cũng đang cân nhắc nghiêm túc có về ở lâu dài thay vì chỉ ở cuối tuần hay không.
    Phân tích của bác rất đáng lưu ý. Em đang tìm kiếm thông tin để cân nhắc xem nên mua vào hay bán ra CC ở Dương Nội và Ecopark. Bác nào có nhận định, dự đoán về xu hướng mức giá của Rừng Cọ trong ngắn và trung hạn thì pót lên đây cho em tham khảo với nhé.
    Cám ơn các bác!

• 44 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đâu có, anh em cũng tuần có tuần không, tuần trước đã nghỉ rồi, tuần này dự là CN cũng k đá được mới chuyển sang tổi thứ 6 đó chứ, cũng giống như chị em vẫn hay tạm ứng hoặc truy thu của anh em khi không trả bài đúng lịch đó mà ))

• 6 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me silver Xem bài viết
    .

Hội Gym thì chiều đi làm về muộn quá CLB đóng cửa mất roài, hội chợ quê thì lâu lâu mới có 1 buổi, hội bơi thì chân ngắn quá chả bơi được chú ợ hội cổ động viên thì có tham gia roài nhưng mà bây giờ tụi tôi ko đi cổ động nữa bởi vì hôm nọ các chú tổ chức OFF mà ko có HÀNG XÁCH TAY nên từ hôm đó đến giờ vẫn ức đấy.
    Hiện tại khu phòng tập đã được mở cửa và cung cấp dịch vụ đến 21h hàng ngày rồi chị ạ. Bể bơi buổi tối chỉ hạn chế trẻ em thôi, người lớn vẫn có thể đăng ký sử dụng dịch vụ đến 21h MeSilver nhé. Chúc Mẹ tham gia vui vẻ biết đâu lại tìm được hàng xách tay cho riêng mình.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 144 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

các bác có ai có đường link thiết kế căn hộ không cho e xin với. Em đang muốn ngâm cứu khu này, không biết có nên chuyển nhà để cho con học Đoàn Thị Điểm Ecopark rồi bố mẹ chịu đi làm xa ko đây. Em cảm ơn.