Hà nội

Có mẹ nào mua Chung cư Kim Văn - Kim Lũ không?

Đến trả lời mới nhất
  • 18 Lượt chia sẻ
  • 226K Lượt đọc
  • 2K Trả lời

85 Người đang theo dõi

• 299 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi men.ha88 Xem bài viết
    hiện bên e đang có căn tầng 5 và 7 tòa ct11,diện tích 45,05m kim văn kim lũ nhé,giá là 14.5tr+chênh 65tr,vào tên hợp đồng cho khách mua.ai có nhu cầu pm e hoặc alo số 0912.214.108 hoặc 0912.129.678 nhé.
    Xin hỏi bác là hiện giờ đã làm được hợp đồng với chủ đầu tư chưa ạ hay vẫn chỉ là cái phiếu thu?

• 180 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungdq Xem bài viết
    Xin hỏi bác là hiện giờ đã làm được hợp đồng với chủ đầu tư chưa ạ hay vẫn chỉ là cái phiếu thu?
    Hiện tại mới chỉ mới có phiếu thu thôi bác ạ, khoảng 1-2 tháng sau mới có hợp đồng.

• 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhà em cũng xin 1 viên gạch ngồi hóng

• 298 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

http://www.batdongsanthudo.com.vn/nh...tbds&idbds=305

Up cho các mẹ tham khảo, mod đừng có treo mình đấy.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái này đúng, mình đồng ý, mua sớm chọn được hướng tốt, tiền đóng giãn cách cũng đỡ. Ai có tiền thì đi mà đợi...

• 299 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Hôm nay đi qua đó thấy xong sàn tầng 3 rồi, đang làm cột tầng 4. Dự án Đại Thanh sắp xong thô rồi chắc tiến độ KVKL còn được đẩy lên nhanh hơn đấy vì nguồn lực công nhân đang làm ở Đại Thanh sẽ chuyển về KVKL và khi KVKL xây được một nửa thì VP5 Linh Đàm sẽ xong móng và bung hàng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nên hay không tùy bạn quyết định nhé. Nếu là tôi thì nên mua ở Đại Thanh còn nếu mua ở mua CT 11 Kim Văn Kim Lũ ở đó bạn a nên nghiên cứu:
    - Thứ nhất là: Tòa nhà CT11 gần bãi tha ma (gần nghĩa đia), mà gần nghĩa địa thì bạn biết đấy tất cả công việc từ việc làm ăn, buôn bán đến những công việc sinh hoạt hàng ngày đều bị ảnh hưởng. Thậm chí đang ngồi ăn cơm bạn còn cảm thấy sợ sợ với phong tục cải táng của người Việt khi ở bãi tha ma đó só “sự kiện”. Trước đây nhà tôi cũng ở gần một nơi như vậy nhưng sau đó đành phải bán rẻ cái nhà cũ để chuyển đi.
    - Thứ hai là: Giá trị thực tế ở đó cao. Ví dụ: bạn mua căn số 1020 (căn số 20 tầng 10) diện tích là 59.85 mét giá cống ty là 14.5tr/mét, qua “cò” bạn phải trả thêm 120 tr tiền chênh lệch => giá trị thực thế 1 mét sẽ được tính là: 14.5 tr + 120tr /59.85 = 16.51 tr/mét.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 98 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamymamy Xem bài viết
    Nên hay không tùy bạn quyết định nhé. Nếu là tôi thì nên mua ở Đại Thanh còn nếu mua ở mua CT 11 Kim Văn Kim Lũ ở đó bạn a nên nghiên cứu:
    - Thứ nhất là: Tòa nhà CT11 gần bãi tha ma (gần nghĩa đia), mà gần nghĩa địa thì bạn biết đấy tất cả công việc từ việc làm ăn, buôn bán đến những công việc sinh hoạt hàng ngày đều bị ảnh hưởng. Thậm chí đang ngồi ăn cơm bạn còn cảm thấy sợ sợ với phong tục cải táng của người Việt khi ở bãi tha ma đó só “sự kiện”. Trước đây nhà tôi cũng ở gần một nơi như vậy nhưng sau đó đành phải bán rẻ cái nhà cũ để chuyển đi.
    - Thứ hai là: Giá trị thực tế ở đó cao. Ví dụ: bạn mua căn số 1020 (căn số 20 tầng 10) diện tích là 59.85 mét giá cống ty là 14.5tr/mét, qua “cò” bạn phải trả thêm 120 tr tiền chênh lệch => giá trị thực thế 1 mét sẽ được tính là: 14.5 tr + 120tr /59.85 = 16.51 tr/mét.
    bạn nói có lý nhưng có vẻ hơi quá 1 chút,ko phải mình trót dại mua ơ KVKL mà nói hay về mình,trước khi xuống tiền đã đưa lên bàn cân một số chỉ số sau:
    1.KVKL :Quận hoàng mai còn Đai Thanh:Huyện Thanh trì hà nội
    2.Đi lại :KVKL gần nội thành hơn ĐT,gần các nút giao thông nên thuận lợi hơn rất nhiều
    3.thiết kế căn hộ:lởm như nhau
    4.Nghĩa địa:KVKL gần nghĩa địa hơn nhưng nhỏ,Đại Thanh gần Văn điển lớn gấp 100 lần nghĩa địa này Và lò bát quái vẫn đang hoạt động
    5.tiện ích :cơ sở hạ tầng có vể ĐT nhanh hoàn thiện hơn nhung KVKL thì lại gần các khu dân cư phát triển như Linh đàm ,định công
    6.Giá cả:KVKL trung bình là :16,5 tr cả còn Đại Thanh:15 tr chênh nhau khoảng 1,5tr/m
    7.Xã hộiin lỗi các bác ko tự ái là KVKL là xóm có thể mỗi nhà mình nghèo còn đại thanh cả làng nghèo
    8.cơ hội phát triển:cơ hội phát triển KVKL nếu Vinaconex2 đầu tư đúng như dự kiến thì hạ tầng đô thị và khu đô thị rất tôt>>>> cơ hội 20-25tr/m hoàn toàn trong tầm tay còn đại Thanh giậm chân tại chỗ cùng lắm là bằng XaLa:16-17tr/m
    đó là ý kiến cá nhân mình ko biết bạn nào có ý kiến khác ko nhỉ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 180 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungdq Xem bài viết
    Hôm nay đi qua đó thấy xong sàn tầng 3 rồi, đang làm cột tầng 4. Dự án Đại Thanh sắp xong thô rồi chắc tiến độ KVKL còn được đẩy lên nhanh hơn đấy vì nguồn lực công nhân đang làm ở Đại Thanh sẽ chuyển về KVKL và khi KVKL xây được một nửa thì VP5 Linh Đàm sẽ xong móng và bung hàng.
    Em nghĩ các bác mua KVKL cũng chuẩn bị xèng dần đi thôi, như Đại Thanh Ct8 có 3 tòa (chưa kể Ct10) mà trung bình cứ khoảng 2-4 tháng đóng tiền 1 lần, KVKL có 1 tòa thì em nghĩ cũng rơi vào khoảng đấy. Ai mà có nhu cầu nhận nhà sớm có tiền rồi thì tốt chứ với tiến độ như này chắc chẳng có bố mẹ nào xoay kip tiền.

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cơ hội KVKL lên 20 - 25tr/m mình nghĩ là chỉ có trong mơ thôi bạn ạ, ít nữa nhà xã hội ra giá chỉ dưới 15 triệu thì KVKL cứ chờ đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)