• 0 Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 102 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

chào các mẹ,
    Có mẹ nào biết các địa chỉ trang web mua hàng online của Nhật thì chia sẻ cho em với ạ!
    Thanks các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trang web bán hàng online giống như muare

Tình hình là muare.vn hay bị lỗi quá. Các chị cho em hỏi ngoài muare.vn thì còn có web mua bán đồ 2 hand mà nó "hot" như web muare ko ạ? Mà tốt nhất là nó làm kiểu forum như muare.vn ý. Em search Google ra mấy web nữa: như là enbac.com, raovat... nhưng chỉ toàn là quảng cáo shop của họ, rồi cũng có...

• Hỏi về những trang web mua hàng có uy tín

Mình rất thích mua hàng online vì có nhiều mẫu đẹp. Nhưng mà ngày hôm qua đặt mua 1 cái áo, khi nhận giao hàng thì vải xấu quá, làm bực cả mình. Mọi người có thể tư vấn cho mình vài trang web mua hàng mà mọi người đã mua qua và có chất lượng tốt được không???:Thinking::Thinking:

• Giáo trình học bảng chữ cái tiếng nhật!

Mặc dù các mẹ ở đây đều có vốn kiến thức kha khá rùi nhưng vẫn còn có nhiều mẹ đang bắt đầu o, a....

• Tại sao tập đoàn lại lấy tên là TH, TH có nghĩa là gì?

Xin cho hỏi tại sao tập đoàn lại lấy tên là TH, TH có nghĩa là gì? Xin cảm ơn

• KTV nghiệp đoàn Sakura tại Gunma

Chào các anh chị Người Việt sống tại Nhật Bản, Em hiện tại đang theo học chương trình đi lao động...

• 442 Bài viết

• 1,382 Được cảm ơn

rakuten.co.jp hoặc amazon.co.jp. Bạn chỉ cần đăng ký member và mua thôi. Mình thì thích amazon hơn vì mua bán, trả lại hàng dễ hơn và rẻ hơn rakuten nhưng tính point thì rakuten nhiều hơn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bong_chan; 08/07/2012 vào lúc 11:42 AM.
    • 102 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mẹ Bong_chan ơi, mua hàng của 2 web trên có phải đăng ký thẻ member, hay chỉ cần đăng ký online? Thanh toán như thế nào vậy?
    • 442 Bài viết

• 1,382 Được cảm ơn

Không phải đăng ký thẻ member mà là đăng ký member thôi. Kiểu bạn muốn post bài thì phải đăng lý member ý. Còn thanh toán tiền thì nếu bạn có visa card thì tốt, còn nếu không có thì khi họ mang hàng đến, bạn trả tiền cho họ nhưng như thế thì thường bị mất thêm 315yên, còn nếu không thì bạn xem họ bảo chuyển khoản vào đâu, mình chuyển vào đó theo số tài khoản họ đã cung cấp thì không mất phí gì hết. Đại loại thế. Mình không biết tiếng Nhật nên hay dùng google translate. Bạn dùng cái đó thử xem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,139 Bài viết

• 1,672 Được cảm ơn

E thấy lúc trước ox mua trên rakuten . Còn bây jo hay mua của Nitori . Nhìu thứ trước khi muốn mua ví dụ như đồ gia đình .. ra cửa hàng xem , sau đó về search trên trang này mua . Rẻ đc hơn đến mấy trăm ạh.
    Nick : NHIEUTRANG
    Pas : YF34D

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn thử vào trang kakaku.com xem sao, mình cũng hay vào trang này xem giá cả và mua hàng.
    • 772 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhwhisky Xem bài viết
    Bạn thử vào trang kakaku.com xem sao, mình cũng hay vào trang này xem giá cả và mua hàng.
    Đúng rồi, mình mua gì cũng toàn vào kakaku so sánh giá rồi mới mua. Hơi mất thời gian chút nhưng mà rẻ hơn được tẹo cũng vui.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,666 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Tớ hay mua trên kakaku, nhất là máy ảnh
    • 64 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

mình thì hay so sanh gia ca cua ca 3 noi : rakuten.co.jp ; kakaku.co.jp , amazon.co.jp thuong thi gia cua 3 noi nay co khac chut it.
    nen ban co thoi gian thi xem 3 trang nay luon de chon . chac chan la re hon mua tai tiem.
    • 44 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

http://auctions.yahoo.co.jp/
    Trang đấu giá yahoo cũng cực hay nhé các bạn, nhiều khi mua đươc đồ rẻ lắm, rẻ hơn trang rakuten nhiều, từ mỹ phẩm đến quần áo cũ. Hoặc các mẹ có đồ dùng tốt, không xài nữa vác lên trang này bán lại cũng OK lắm.
    • 65 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ở Nhật ơi, các mẹ chỉ giúp e trang nào có bán bột trà xanh nhật dùng để làm bánh đc ko ạ? E là tvhk thường hay có chuyến Nhật nhưng tìm mua bột trà xanh mãi vẫn chưa tìm đc. Thanks các mẹ nhìu nhìu!!!
    • 772 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thy-france Xem bài viết
    Các mẹ ở Nhật ơi, các mẹ chỉ giúp e trang nào có bán bột trà xanh nhật dùng để làm bánh đc ko ạ? E là tvhk thường hay có chuyến Nhật nhưng tìm mua bột trà xanh mãi vẫn chưa tìm đc. Thanks các mẹ nhìu nhìu!!!
    Em ra Unimart hoặc 66 Bà Triệu là có đấy.
    • 65 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Yuka Xem bài viết
    Em ra Unimart hoặc 66 Bà Triệu là có đấy.
    Hi, thank mẹ yuka! Chị ơi, e ở HCM chị ơi. E cũng thử mua ở nhiều nơi rồi nhưng vị ko thơm như e đi ăn ở bên Nhật. Vì e sắp có chuyến đi narita trong tháng này nên e lên hỏi các mẹ chỉ giúp.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi, mình muốn mua 1 cái máy ảnh ở bên nhật thì làm thế nào nhỉ? mình có bà chị tết này về muốn nhờ bà mang về nhưng đi mua thi bà không biết kỹ thuật, e định vào trang kakaku.com chọn máy xong bảo bà ra cứ con này mà lấy rồi mang về có dc không? về giá cả e nghe nói rẻ hơn khi mua ở vn, còn chất lượng khỏi phải bàn.
    • 107 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

@Thy..: trà xanh nổi tiếng ở Nhật là of vùng Shizuoka đó chị. Nếu chị có dịp về dưới này thì mua, em nghĩ ở sân bay Narita chắc cũng có.
    • 1,535 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ks02 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi, mình muốn mua 1 cái máy ảnh ở bên nhật thì làm thế nào nhỉ? mình có bà chị tết này về muốn nhờ bà mang về nhưng đi mua thi bà không biết kỹ thuật, e định vào trang kakaku.com chọn máy xong bảo bà ra cứ con này mà lấy rồi mang về có dc không? về giá cả e nghe nói rẻ hơn khi mua ở vn, còn chất lượng khỏi phải bàn.
    nếu bạn đã nói thế vậy sao không bảo shop trên kakaku gửi thẳng đến nhà, để bà ấy trả tiền, bà ấy vừa nhẹ người mà còn mua được ở giá rẻ nhất thay vì bà ấy phải đi tốn tiền tầu mà còn bị đắt hơn trên kakaku mà bạn thấy có khi đến cả 5000yen.

bạn đặt hàng hoặc tìm hiểu giá cả trên rakuten, amazon hay kakaku chọn máy và để được giá rẻ nhất, còn tìm hiểu chi tiết thông số về máy thì vào thẳng luôn trang của nhà sản xuất đi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me-incon; 10/11/2012 vào lúc 09:12 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-incon Xem bài viết
    nếu bạn đã nói thế vậy sao không bảo shop trên kakaku gửi thẳng đến nhà, để bà ấy trả tiền, bà ấy vừa nhẹ người mà còn mua được ở giá rẻ nhất thay vì bà ấy phải đi tốn tiền tầu mà còn bị đắt hơn trên kakaku mà bạn thấy có khi đến cả 5000yen.

bạn đặt hàng hoặc tìm hiểu giá cả trên rakuten, amazon hay kakaku chọn máy và để được giá rẻ nhất, còn tìm hiểu chi tiết thông số về máy thì vào thẳng luôn trang của nhà sản xuất đi.
    cảm ơn me-incon, cho mình hỏi mua ở http://www.net-chuko.com có dc không hay mua ở http://kakaku.com hơn. mình chọn đc con máy như thế này http://www.net-chuko.com/buy/detail....500357888&rc=1 giờ làm thế nào tiếp theo để họ mang hàng đến cho bà chị mih chỉ việc trả tiền và mang về việt nam cho mình, mà mua máy ảnh ở 2 trang này là đồ cũ hay mới các mẹ nhỉ? bạn me-incon jup mình với nhé, cảm on bạn nhiều.
    • 1,535 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Cái này của bạn là hàng second hand. Bạn có thấy cái link ngay bên dưới giá tiền 22980y. Mức độ cũ-mới được phân chia 5 mức độ AA, A, AB, B, C. Cái bạn định mua mức độ cũ là thứ 4, thấy chữ này không B(並品).

Hàng mới trên kakaku hình như rẻ nhất 42391 Yen. Có đúng này giống cái bạn định mua không http://kakaku.com/item/K0000109868/images/page=ka_2/

Thường trên kakaku bán đồ mới thôi, nhưng đôi khi cũng có shop trên kakaku bàn kèm 1-2 cái cũ (thường là cái mà cửa hàng dùng để trưng bày, cho khách dùng thử, nay họ mang ra bán rẻ hoặc gì gì đó...) như cái link này. Cái giá 42391 là mới, ngay dưới đó họ giới thiệu cái cũ mức độ C giá 21800 yên.
    http://kakaku.com/item/K0000109868/u...kakakulist#tab

Mình không hiểu về thông số kỹ thuật máy ảnh, và cũng không biết khoảng giá bạn có thể mua nên không thể đưa ra lời khuyên cho cái máy bạn định mua. ChỈ dặn bạn cẩn thẩn với đồ cũ, nhất là nó cũ mức B, hơn nữa bạn không được cầm, xem xét tận tay cái máy, nên mua qua mạng lại phải cực kỳ cẩn thận.

Thường thì những ai biết nhiều về máy ảnh mua mới qua mạng còn yên tâm, còn không thì nếu đang ở Nhật với những đồ như máy ảnh, mua tại cửa hàng thì may ra mới chọn được con máy cũ ưng ý. Bạn ở VN mà mua máy cũ qua mạng có vẻ hơi mạo hiểm nhỉ!

Nếu như bạn có kinh nghiệm mua mấy ảnh cũ bên Nhật, bạn dành tiếng Nhật rồi, và bạn đã nắm đầy đủ mô tả chi tiết cái máy bạn định mua thì mua thôi. Còn đặt hàng qua trang chuko khi biết tiếng Nhật thì dễ rồi nhỉ!

Nếu đã mất công mua thì thử tìm thêm có cái nào cũng khoảng giá đấy mà mức độ cũ là AA, A, AB tức là mới hơn chút so với cái bạn định mua không.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me-incon; 13/11/2012 vào lúc 12:10 PM.
    • 1,535 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Với lại những đồ cũ trên mạng họ rất thật thà trong việc mô tả mức đô cũ như lỗi thường gặp, những lý do khó chịu gì đó của cái máy. Bạn mua đồ cũ phải dịch cho kỹ những thông tin như vậy thì mới nên mua, nhất là đồ điện tử mua qua mạng.

Ví dụ mình mua điện thoại cũ, thấy có những thông tin mô tả chi tiết đại loại như cái máy này bị lỗi chập chờn nhận rắc cắm xạc pin (ai run tay thì chẳng bao giờ mua con này nhỉ!), có cái thì bị lỗi tự khởi động lại 10 lần trong ngày, hoặc như túi xách tay cũ, họ chụp ảnh zoom chi tiết chỗ sứt sẹo để người xem nhìn cho rõ...
    • 1,535 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Bạn định mua máy ảnh mới chứ nhỉ, chắc mò nhầm vào trang bán đồ cũ choku.

Trang kakaku có mấy shop bán tầm 42000yen. Đặt hàng qua mạng luôn từ trang này cũng được.
    http://kakaku.com/item/K0000109868/
    Ở bảng liệt kê 3 cửa hàng cùng bán máy đó ở giữa trang, kích chuột vào mấy chữ ở cột thứ năm sẽ thấy hiện ra địa chỉ của 3 shop theo thứ tự từ trên xuống, trong đó có 2 shop trên cùng là ở Tokyo bán máy đấy, chị bạn gần thì đến cửa hàng mà mua.

Còn trang rakuten này có shop bán rẻ hơn chút này, có 37932 yen thôi, có thể đặt hàng qua mạng luôn từ trang này.
    http://item.rakuten.co.jp/gnet8/nex-5kex
    Địa chỉ của shop này cũng Tokyo
    http://www.rakuten.co.jp/gnet8/info.html

Mình cùng thấy 2 trang rakuten và kakaku đều ghi thông số và phụ kiện kèm máy giống nhau, như 14,6 triệu điểm ảnh, ống kính,..., 7 hình/giây, và mấy loại thẻ, trọng lượng 229g...

画素数:1460万画素(総画素)/1420万画素(有効画素) 撮像素子:APS-C/23.4mm×15.6mm/CMOS 連写撮影:7コマ/秒 記録メディア:SDHCカード/SDカード/メモリースティックPRO Duo/SDXCカード 重量:229g

Chú ý cách nhận biết hàng mới hay cũ khi bạn không dành tiếng Nhật. Thấy shop nào sử dụng hình ảnh của nhà sản xuất để quảng cáo bán hàng, thì tức là máy mới(hình chuẩn chung cho tất cả máy mới), còn nếu thấy cái máy đã được người bán chụp hình lại, có cả phông nền đằng sau (mặt bàn, nền nhà, khăn trải nền) thì tức là hàng đã qua sử dụng rồi nhé. cái máy trên trang choku bạn gửi link có cái nền vải xanh là được người bán chụp lại hình chính cái máy cần bán rồi(hàng đã qua sử dụng).

Thích màu đen hay trắng dặn luôn bà chị nhé. Bảo chị nhờ bạn bè đặt hàng qua mạng giúp nếu không đến shop được. Còn đến akihabara, khu bán đồ điện tử ở Tokyo, không đúng shop như 2 trang mình gửi, có thể giá đắt hơn, lên đến cả 70000yen đấy nhé(đắt hơn mua ở VN là cái chắc). Mình tìm cho bạn 2 trang trên với giá rẻ nhất rồi đấy. Rẻ hơn ở VN tầm 2~3 triệu vnd nhỉ! Chúc bạn mua được ưng ý.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me-incon; 14/11/2012 vào lúc 10:03 AM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2