Hội Người Việt ở Châu Á

Thực đơn 1 tuần cho Bé từ 8-12 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thứ 2:
    1 lát cá hồi+1/2 quả cà chua+3 lát khoai tây+1 cuc phomat+1 muỗng dầu an(oli)
    Thứ 3
    1 góc tàu hủ trắng+3 lát cà rốt+1 lòng đỏ trứng gà+1 cục phomat+20 hat đau hà lan+1 muỗng đầu ăn
    Thứ 4
    1 lạng thit xay+20 cong giá+1 khoanh bầu hay bí+1 muỗng dầu ăn+1 cuc pho mai
    THứ 5
    1 lạng tôm lột vỏ+1 cọng cải+3 lát khoai tây+5 trái đậu ve+1 muỗn dầu ăn
    Thứ 6
    1 lạng thịt gà+1 cọng cải+3 lát cà rốt+1 góc đậu hủ trắng+ 1 muỗng dầu ăn
    Thứ 7
    1 lạng thịt bò+1/2 quả cà chua+3 lát khoai ;ang(bí đỏ)+20hạt đậu Hà Lan+1 muỗng dầu ăn
    chủ Nhật
    1 lòng đỏ trứng gà+nữa lạng thit xay+1 cong cai+1 muỗng dầu ăn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thực đơn cho Bé từ 9-12 tháng tuổi

Thứ 2: 1 lát cá hồi+1/2 quả cà chua+3 lát khoai tây+1 cuc phomat+1 muỗng dầu an(oli) Thứ 3 1 góc tàu hủ trắng+3 lát cà rốt+1 lòng đỏ trứng gà+1 cục phomat+20 hat đau hà lan+1 muỗng đầu ăn Thứ 4 1 lạng thit xay+20 cong giá+1 khoanh bầu hay bí+1 muỗng dầu ăn+1 cuc pho mai THứ 5 1 lạng tôm lột...

• Có loại bột ăn dặm nào dành cho bé tiêu chảy không các mẹ?

Chào các mẹ, con nhà mình đã qua tuổi ăn dặm lâu quá rồi nên không cập nhật được các loại bột ăn...

• Muốn làm quen với các mẹ ở Fukuoka-shi

Mình mới chuyển đến Fukuokashi được 3 tháng. Có mẹ nào ở đây vào làm quen nhé.:)

• Tim viec lam o johor -malaysia

May chi em oi...........e vua sang malaysia va da co giay chung nhan ket hon,hien dang cho apply...

• Chế độ dinh dưỡng / lịch ăn cho bé từ 9 - 12 tháng (P2)

Em đang gõ bài dở để gửi thì bị gửi nhầm đi mất, chán wa! CÁc mẹ cho em hỏi với: - Đến giờ ăn mà bé vẫn ngủ có nên đánh thức bé dậy không? - Có nên cho bé ăn thêm một bữa cháo vào lúc 19h30 tối thay vì uống sữa ( vì bé nhà em dạo này lười ăn cháo quá mà bác trông trẻ lại không kiên nhẫn nữa)