Thủ tục kết hôn với người Đài Loan

• 6 Lượt chia sẻ
  • 60.3K Lượt đọc
  • 129 Trả lời

• Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=haysonghetminhvvt;33810951]Chi vivify oi giup vc em.voi dioc ko.vc em pv nhung sai qua nhieu nen vp ko cho phong van lan hai.bon em da viet don kien nghi nhung ho cung bac don cua bon em.vc em thuc su ko biet phai lam the nao nus😢😢😢😢😢😢😢😢😢😢😢 [/Q]

Hay giup do vc em voi day la mail cua em trihieu89bimson@gmail.com
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn. Hiện tại mình cũng ở trong trường hợp tương tự như bạn trước đây. Mình mới nộp hồ sơ phỏng vấn và người ta hẹn 4 tháng sau mới phỏng vấn. Xin hỏi bạn trường hợp của bạn trước đây có khó khăn gì không?
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Truoc khi ve nuoc vk ch em da co voi nhau mot dua con.da co quoc tich dai.cho em hoi bay gio bon em dang tiep tuc viet don neu ko duoc thi co con cach nao khac nhanh hon ko
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao ban cho minh hoi neu nhu truong hop cua vc minh nhu the .neu ho tiep tuc ko nhan don thi sau khoang may thang de lam ho so xin phong van lai
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy anh chị ở đây ai có mẫu câu hỏi mà teco phong vấn xin visa kết hôn không ah ? Cho em xin voi( gmail của em ah: tranbinhnhi06@gmail.com)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy anh chị ở đây ai có mẫu câu hỏi mà teco phong vấn xin visa kết hôn không ah ? Cho em xin voi( gmail của em ah: tranbinhnhi06@gmail.com) em cảm ơn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn chị em đang định kết hôn
    Nhưng mà thủ tục nghe rườm ra quá bạn gái em là người đài loan nên k biết thế nào.
    Mới đọc qua thôi cũng thấy gian truân
    • 866 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

mấy chị ơi, cho em hỏi, nếu lần đầu tiên btrai về vn thì có thể làm giấy tờ xin kết hôn đc ko ạ? hay phải đợi về lần thứ 2 mới đc hả chị? tụi em đang ở nước đài. btrai em là người đài loan. dự tính năm sau sẽ cưới ạ. đang thắc mắc phải làm ntn đấy ạ! cám ơn mấy chị nhiều ạ!!!
    hiện tại đang có chị nào ở đài loan mà tainan ko thế, cho em làm quen với. hihi
    Một nụ cười có thể thay đổi 1 ngày. Một cái ôm có thể thay đổi 1 tuần. Một lời nói có thể thay đổi 1 cuộc sống.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac bạn nên vào tranh này đọc rất hữu ích nè,rất chi tiết cụ thể nữa nhé!!!!!!!
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100007546966792
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho minh hoi.lieu truong hop,cua minh co the nop don xin phong van lai duoc ko
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trongly020514 Xem bài viết
    Chào bạn. Hiện tại mình cũng ở trong trường hợp tương tự như bạn trước đây. Mình mới nộp hồ sơ phỏng vấn và người ta hẹn 4 tháng sau mới phỏng vấn. Xin hỏi bạn trường hợp của bạn trước đây có khó khăn gì không?
    Chao ban.vc ban da phong van chua.minh co the lien lac de hoi mot chut duoc ko
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi xã bạn đem giấy xac nhận độc thân đến bộ ngoại giao của việt nam ở đài loan để xác nhận hả bạn ? Hay bộ ngoại giao đloan tại vn ? Cam on
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi, ở đây
    có ai phỏng vấn vào tháng 3 không nhỉ ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tinaeric161
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn cho mình được hỏi là mình và ox đã có voi nhau 2 con chung nhưng chưa đkkh,bgio mình muốn làm đkhk thì fai bắt dau làm như the nào 0908631137 ( viber ,zalo line ,),các bạn làm ơn nhá máy mình sẽ gọi lại .cảm ơn
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình muốn tiêt kiem chi phí nen muốn tự làm mà ko thue vp dịch vụ vì chồng mình ko dư giả gì ,con mình mang họ cha ( con ngoài giá thú) bgio m muon lam dkkh ,cam on mọi người tu van giup
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người cho e hỏi bây gìơ thủ tục đăng ký kết hôn với ông xã người đài loan có giảm bớt phiên phức k ạ.
    Ông xã của các chị đi lại ở vn tất cả bao nhiêu lần ạ.
    Ai có kinh nghiệm chia sẻ gíup e với ạ.em cám ơn.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, em đang chuẩn bị giấy tờ mà bố mẹ em giấy khai sinh không có ngày tháng chỉ có năm thôi vì ngày xưa các cụ làm không nhớ ngày sinh con lại làm muộn nên vậy. Bố mẹ em đi làm hộ chiếu cũng không được vì vấn đề này vậy giờ nếu em đi làm thủ tục có bản sao sổ hộ khẩu mà trong đó bố mẹ em không có ngày tháng sinh thì người ta bắt bẻ gì không?
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn meosua ơi, đã tìm được câu trả lời chưa? Tớ cũng thắc mắc như vậy mà các mẹ có kinh nghiệm dạo này chẳng vào box, tớ hiện cũng ở Đài Nam nè. Bao giờ meosua về kết hôn vậy?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi xíu. Vậy là mình đi dkkh ở sở tư pháp truocs khi len văn phòng kinh tế đài bắc pk ạ
    • 15 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Mình mới nộp hồ sơ phỏng vấn hôm nay đây, bây giờ số lượng đăng kí rất đông nên phải chờ đến 6 tháng nhé mọi người.
    Thủ tục mặc dù mình đã chuẩn bị cực kì kỹ lưỡng nhưng vẫn bị thiếu sót , cụ thể là con tem của bộ ngoại giao trong giấy chứng nhận kết hôn phải đóng trên cả hai tờ tiếng việt và tiếng hoa luôn, mình nhờ dịch vụ phiên dịch và đi chứng thì chỉ được dán có 1 mặt trong tờ phiên dịch thôi, giờ phải bỏ làm lại để đến ngày phỏng vấn mang theo. Thật tình mình không hiểu nổi sao lại phải cần 2 con tem, trong khi bộ ngoại giao chứng dựa trên bản gốc của mình ( có đóng dấu giáp lai). Rồi còn phải làm thêm 1 bảng lý lịch phiên dịch ra mang đi công chứng y như giấy kết hôn vậy, phức tạp vô cùng. Mình và ông xã tự làm từ đầu đến cuối, tiết kiệm rất nhiều so với thuê dịch vụ, nhưng rất mất thời gian và công sức vì tụi mình đều làm hành chính. Nghĩ lại có được lịch phỏng vấn mà thấy nhẹ 6,70% rồi, cố lên vậy. Mọi người có thắc mắc gì cứ hỏi mình giúp được gì sẽ giúp nhé.Mình ở trong Sài Gòn
  • Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7