Hội Người Việt ở Châu Á

Ở Hàn Quốc, hỏi địa chỉ mua quần áo trẻ em, máy là tóc, vali du lịch cho nam loại đẹp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.34K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 30 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chào các mẹ ở HQ
    Mình hiện đang ở HQ, còn 3 ngày nữa để sắm đồ. Mình muốn mua mấy thứ đồ: quần áo trẻ em (loại đẹp và loại bình thường), máy là tóc (loại tốt), vali có thể xách lên máy bay cho anh xã (loại đẹp, giá hợp lý). MẸ nào biết chỉ dùm mình với, vì mình ko biết tiếng Hàn, nhớ ghi rõ địa chỉ giúp mình, mình sẽ đưa đia chỉ cho lái taxi họ chở mình đi thôi. Mình đang ở khu ITEWON thì phải (ko biết viết thế có đúng ko).
    Mình đang cần gấp, các mẹ giúp mình với nhé.
    THanks nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9,746 Bài viết

• 1,700 Được cảm ơn

chị cứ bảo taxi đưa chị tới lotte gần nhất hay emart vào ý chị tha hồ lựa chọn tất cả các loại sản phẩm.
    nhưng quần áo trẻ con bên này giá hơi max,nếu loại bt thì kiểu dáng và chất vải ko đẹp lắm đâu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuonganh2010; 17/09/2010 vào lúc 03:33 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,746 Bài viết

• 1,700 Được cảm ơn

chị đang ở đâu vậy,tên chị ghi em ko hiểu,có thể em nói giùm cho.em cũng đang ở hàn mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonganh2010 Xem bài viết
    chị đang ở đâu vậy,tên chị ghi em ko hiểu,có thể em nói giùm cho.em cũng đang ở hàn mà
    Cảm ơn các mẹ nhé. Mình đang ở khách sạn IP Boutique, tên cũ là ITEAWON hotel thì phải. Mình cũng đến Lotte rồi, nhưng chẳng biết mấy thứ mình cần mua thì bán ở khu nào, hì hì, lần đầu đến HQ. MẸ nào biết, tả rõ rõ cho mình cái nhé.
    NẾu khôngmua được quần áo, mình cũng muốn mua ít đồ chơi trẻ em về cho anh cu ở nhà, thích chơi con chó con mèo, ô tô nữa, lắm.
    Cảm ơn nhièu nhiểu. Có thông tin, để mai mình lên đường luôn
    • 9,746 Bài viết

• 1,700 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluebee102 Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhé. Mình đang ở khách sạn IP Boutique, tên cũ là ITEAWON hotel thì phải. Mình cũng đến Lotte rồi, nhưng chẳng biết mấy thứ mình cần mua thì bán ở khu nào, hì hì, lần đầu đến HQ. MẸ nào biết, tả rõ rõ cho mình cái nhé.
    NẾu khôngmua được quần áo, mình cũng muốn mua ít đồ chơi trẻ em về cho anh cu ở nhà, thích chơi con chó con mèo, ô tô nữa, lắm.
    Cảm ơn nhièu nhiểu. Có thông tin, để mai mình lên đường luôn
    hix diễn đàn này ko biết viết tiếng hàn có bị delete nick ko nữa.xin phép Mod cho em viết chút tiếng Hàn để em chỉ giúp chị ý ạ.cảm ơn Mod
    chị ra lotte hỏi nhân viên ở đó là (아가방어디요) là nơi bán đồ cho trẻ em,họ sẽ chỉ chị tới.
    mún mua đồ chơi thì chị hỏi(아기완구어디요 )
    chị mún mua vali thì hỏi(여행가방어디요)
    chị cứ nói ngắn gọn như vậy cho họ dễ hiểu.
    chúc chị mua được qùa như ý nhé.
    • 30 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonganh2010 Xem bài viết
    hix diễn đàn này ko biết viết tiếng hàn có bị delete nick ko nữa.xin phép Mod cho em viết chút tiếng Hàn để em chỉ giúp chị ý ạ.cảm ơn Mod
    chị ra lotte hỏi nhân viên ở đó là (아가방어디요) là nơi bán đồ cho trẻ em,họ sẽ chỉ chị tới.
    mún mua đồ chơi thì chị hỏi(아기완구어디요 )
    chị mún mua vali thì hỏi(여행가방어디요)
    chị cứ nói ngắn gọn như vậy cho họ dễ hiểu.
    chúc chị mua được qùa như ý nhé.
    Cảm ơn bạn nhiều nhé, mai mình sẽ đi mua. Nếu vào mạng được nữa, mình sẽ báo lại tình hình.
    Thân
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn thử xem ở đay xem sao nhé nghe nói hiệu này tốt lắm , mà giá vừa phải nữa : http://conadagroup.com/