Hội Người Việt ở Châu Á

nhớ đất nhật, mở cửa hàng bán đồ gia dụng nhật

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.77K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em lần đầu tiên tham dự diễn đàn, em cũng mới ở tokyo về, thấy VN minh các đồ dùng tiện ích vẫn còn ít nên mạnh dạn mở cửa hàng nho nhỏ bán hàng gia dụng nhật ví dụ như hộp đựng cơm bento, hộp hấp cơm, giá vo gao, bàn mài gừng..nói chung la những đồ nho nhỏ phục vụ cho sinh hoạt và ăn uống mà em thấy hay bán tại TOKYU HANDS hay ở các shop 100yen, các chị tư vấn cho em xem có món đồ nào nhỏ nhỏ, thiết thực cho sinh hoạt gia đình và nhà bếp, tư vấn giúp em để em nhờ cậu em bên TOKYO gửi về kinh doanh nhé, em cám ơn mọi người
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 217 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lumine Xem bài viết
    em lần đầu tiên tham dự diễn đàn, em cũng mới ở tokyo về, thấy VN minh các đồ dùng tiện ích vẫn còn ít nên mạnh dạn mở cửa hàng nho nhỏ bán hàng gia dụng nhật ví dụ như hộp đựng cơm bento, hộp hấp cơm, giá vo gao, bàn mài gừng..nói chung la những đồ nho nhỏ phục vụ cho sinh hoạt và ăn uống mà em thấy hay bán tại TOKYU HANDS hay ở các shop 100yen, các chị tư vấn cho em xem có món đồ nào nhỏ nhỏ, thiết thực cho sinh hoạt gia đình và nhà bếp, tư vấn giúp em để em nhờ cậu em bên TOKYO gửi về kinh doanh nhé, em cám ơn mọi người
    hihi, bạn bê cả one coin shop về mà bán chứ còn chọn lựa gì nữa, nhưng theo thiển ý của mình đồ bếp trong của hàng 100Y không bền, mỏng manh dể hỏng sợ các mẹ không hoan nghênh nhiệt liệt đâu mà giá cả thì dạo này yên dang đắt, hàng tàu hoặc VN trong siêu thị bán lại khá rẻ, nếu mua bên đấy chuyển về quy ra tiền VND thì không rẻ tí nào đâu. Hoặc là bạn mua hàng đắt nhưng xắt ra miếng có khi lại vua y các mẹ, bỏ tiền đắt mà mua được đồ thật sự tốt. Bạn cứ cân nhắc cho kỹ nhé, ngày trước mình cũng máu me lắm đấy rồi lại nhụt nên thui.
    • 70 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Hi các chị,
    Em sang Nhật rồi những vẫn thích khoản kinh doanh nì. Nên cho em spam tí thui để chị tham khảo.

Chị ơi, em ko biết chị ở đâu nhưng nếu ở Hà nội cũng đã có cửa hàng one shop(Cũng tên DAISO JAPAN luôn) rồi chị ah. Tập hợp toàn các hàng Daiso bếp núc, văn phòng phẩm , kẹp tóc, ... giống hệt ở Nhật , mỗi tội xiền hơi mắc hơn chút là 30000VND. Nó ở trên Giảng Võ á chị cạnh Hapro mark (hình như của cty ni kinh doanh nhưng e thấy các em tein mac yukata)

Còn ở trong sigon hồi em ở năm 2006,2007 đã có của hàng 16K VND gần khách san Omni giống như oneshop giành cho ng Nhật vậy. Nên em nghĩ chị chuyển cai ji khác kinh doanh thì tốt hơn đỡ trùng hàng. Công nhận là đồ one shop tiện lợi nhưng ko đc bền và tinh tế, Người Việt Nam cũng hơi giống Nhât tí chắc khoái các đồ bền, đẹp , tinh sảo mà hình như thêm tính của độc thì phải.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn các chị đã tư vấn cho em, em ở hanoi và cũng đã quaDAISO, các mặt hàng cững rất đa dạng nhưng có lẽ chưa hợp thị hiếu của người tiêu dùng, có một số mặt hàng hợp với người tiêu dùng thì hết ngay từ hôm đầu tiên, thứ hai chủ yếu là hàng Made in china và do nhân viên cửa hàng không giải thích rõ với khách hàng nên họ tưởng made in china là hàng LẠNG SƠN. MINH cũng đã ở nhật nên được lợi thế khi giải thích với khcahs hàng hàng made in china bên Nhật khác hẳn ở Việt Nam. Em cũng chí dám nhập những mặt hàng tương đối tốt ở nhật như nhuãng mặt hàng gia dụng có ở TOKYU HAND hay CONAN về bán, chi nào biết mặt hàng nào thiết thực phục vụ sinh hoạt, giá cả hợp lý cho em xin tên của món đồ (nếu có ảnh thì quá tốt ) để em nhập về bán
    • 293 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lumine Xem bài viết
    cám ơn các chị đã tư vấn cho em, em ở hanoi và cũng đã quaDAISO, các mặt hàng cững rất đa dạng nhưng có lẽ chưa hợp thị hiếu của người tiêu dùng, có một số mặt hàng hợp với người tiêu dùng thì hết ngay từ hôm đầu tiên, thứ hai chủ yếu là hàng Made in china và do nhân viên cửa hàng không giải thích rõ với khách hàng nên họ tưởng made in china là hàng LẠNG SƠN. MINH cũng đã ở nhật nên được lợi thế khi giải thích với khcahs hàng hàng made in china bên Nhật khác hẳn ở Việt Nam. Em cũng chí dám nhập những mặt hàng tương đối tốt ở nhật như nhuãng mặt hàng gia dụng có ở TOKYU HAND hay CONAN về bán, chi nào biết mặt hàng nào thiết thực phục vụ sinh hoạt, giá cả hợp lý cho em xin tên của món đồ (nếu có ảnh thì quá tốt ) để em nhập về bán
    Hihi, tớ đoán mò tí nhé, hình như mẹ này ngày xưa ở gần ga Machida Mẹ nó ơi, hàng ở Tokyuu hands là hàng khá rồi, giá bên này đã đắt thế, tớ sợ về Việt Nam bán không nổi ý chứ mẹ nó.
    Mẹ nó thử vào nissen thử xem, ở đấy đồ tớ nghĩ là vừa tầm mẹ nó ạ.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nísen co trang web khong chi, ngày xưa em ở Tamagaoa,nhưng hay lượn lờ trên shibuya va shijuku, trong tokyu hand có đắt nhưng có thể lựa chọn đồ để bán chị ạh
    • 293 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Web của nissen là nissen.jp