• 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,188 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Các mẹ đang sống ở Korea ơi, cho mình nhờ với. Mình được tặng 1 set mỹ phẩm của Whoo. Các mẹ cho mình hỏi mỹ phẩm này ở HQ được đánh giá như thế nào vậy? có uy tín tốt không? Mình rất cảm ơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ME BETONG; 22/10/2007 vào lúc 08:45 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nghe tên lạ quá mình chưa bao giờ nghe thấy...
    • 1,188 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Mình vào được trang Web của "The History of Whoo" rồi, thấy rất pro. nhưng không biết chất lượng thế nào. Hình thức thì bắt mắt lắm cơ
    • 15,483 Bài viết

• 8,833 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jeany Xem bài viết
    Các mẹ đang sống ở Korea ơi, cho mình nhờ với. Mình được tặng 1 set mỹ phẩm của Whoo. Các mẹ cho mình hỏi mỹ phẩm này ở HQ được đánh giá như thế nào vậy? có uy tín tốt không? Mình rất cảm ơn
    Mình không ở Korea nhưng mình chuyên sử dụng hàng của Hãng Debon, Whoo là dòng sản phẩm mới nhất hiện nay của Debon đang được khách hàng sử dụng khá nhiều tại VN. Hàng này đắt nhất trong các dòng sản phẩm của Debon. Mình sài qua và thấy chất lượng rất ổn nhưng tác dụng về lâu dài chứ không cải thiện nhanh như dòng sản phẩm Ohui (cũng của Debon đang được bán rộng rãi).

Bạn yên tâm khi sử dụng dòng sản phẩm này nhé. Mình dùng hàng Debon nhiều năm nhưng chưa bao giờ bị trở ngại gì cả, nhất là hàng Whoo (có nguồn gốc từ thảo mộc) rất tốt đấy, quan trọng là phải sử dụng đúng cách bạn nhé:LoveStruc:
    • 1,188 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Chị ơi, cám ơn chị nhiều. Vì là đồ tặng nên có rất nhiều món chị ạ. Có món chả có tí chữ nào để đọc cả, phải vào trang Web rồi đoán thôi ạ. Chắc em mang cái này đến Ohui hỏi thì ra chị nhỉ
    • 15,483 Bài viết

• 8,833 Được cảm ơn

Chị ơi, cám ơn chị nhiều. Vì là đồ tặng nên có rất nhiều món chị ạ. Có món chả có tí chữ nào để đọc cả, phải vào trang Web rồi đoán thôi ạ. Chắc em mang cái này đến Ohui hỏi thì ra chị nhỉ
    Em mang hàng đó đến Showroom hay chỗ Beauty Salon của hãng Debon hỏi cách sử dụng thì các nhân viên tư vấn sẽ chỉ cặn kẽ cho em.
    Hàng này cao cấp lắm, chẳng thua đẳng cấp của Sheisedo hay Lancome đâu em, thử xem thích lắm đó:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tudinhhuong; 23/10/2007 vào lúc 12:11 PM.
    • 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

bạn ơi, bộ sản phẩ của bạn có mấy chai, size thế nào, bạn nói rõ mình chỉ cách dùng và công dụng
    mình đã làm cho debon một thời gian nên có thể giúp đấy
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 1,188 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người nhiều lắm, bộ mình được tặng có 9 món
    1. Jin Yul solution 60ml
    2. Qi & Jin Essence 10ml
    3. Cream Cleanser 13ml
    4. In Yang Lotion 20ml
    5. In Yang Balancer 20ml
    6. Cleansing Bar
    7. Qi & Jin Cream 50ml (mình đoán thế qua hình ở Webside vì chả có chữ gì cả)
    8. 1 hũ nhỏ 4ml (giống hũ Qi & Jin Cream, cũng không ghi gì cả)
    9. 1 hũ nhỏ 10ml (giống hũ Qi & Jin Cream, cũng không ghi gì cả)
    Mẹ Pond ơi, ở VN đã bán sản phẩm này chưa? mình thấy mẫu mã nó đẹp quá, mùi thì mình mê tít... nếu là hàng xịn mình cũng muốn chuyển sang sử dụng thử sản phẩm này. Mẹ Pond tư vấn giúp mình với nhé. Cám ơn mẹ nó nhiều
    • 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người nhiều lắm, bộ mình được tặng có 9 món
    1. Jin Yul solution 60ml
    2. Qi & Jin Essence 10ml
    3. Cream Cleanser 13ml
    4. In Yang Lotion 20ml
    5. In Yang Balancer 20ml
    6. Cleansing Bar
    7. Qi & Jin Cream 50ml (mình đoán thế qua hình ở Webside vì chả có chữ gì cả)
    8. 1 hũ nhỏ 4ml (giống hũ Qi & Jin Cream, cũng không ghi gì cả)
    9. 1 hũ nhỏ 10ml (giống hũ Qi & Jin Cream, cũng không ghi gì cả)
    Mẹ Pond ơi, ở VN đã bán sản phẩm này chưa? mình thấy mẫu mã nó đẹp quá, mùi thì mình mê tít... nếu là hàng xịn mình cũng muốn chuyển sang sử dụng thử sản phẩm này. Mẹ Pond tư vấn giúp mình với nhé. Cám ơn mẹ nó nhiều

em ghi theo thứ tự sử dụng luôn nha mẹ nó ơi, cai nào em để trước là dùng trước, mẹ nó dùng thaeo thứ tự từ trên xuống của em nhé

3. Cream Cleanser 13ml: kem tẩy trang
    dùng tẩy trang cho mọi loại da, tốt nhất cho da khô và da mẫn cảm
    lấy 1 lượng bằng đồng xu, thao đều theo trình tự: trán, 2 má, mũi, cằm, massage nhẹ nhàng cho đến khi những hạt đông tan ra hết , lau bằng khăn giấy, sau đấy dùng xà phòng rửa lại
    6. Cleansing Bar:xà phòng làm đẹp
    tẩy sạch vết sừng, chất bẩn trong lỗ chân lông còn sót lại
    chà ( miết) xà phòng vài lần để tạo bọt, massage lượng bọt lên 2 bên má, trán, mũi, cằm, rồi rửa lại bằng nước ấm vài lần, cuối cùng hoàn tất bằng việc hắt nước lạnh lên mặt khoảng 2,3 lần

5. In Yang Balancer 20ml: nước hoa hồng
    dạng gel taa5o sự hài hòa cân bằng cho làn da, tăng cường khả năng thanh lọc của da, cho làn da mềm mại, ẩm m ịn
    thoa nhẹ theo chiều cấu tạo da, sau đó , dùng lòng bàn tay ấn nhẹ cho độ thẩm thấu sâu

2. Qi & Jin Essence 10ml: tinh dầu dưỡng da
    cho làn da vẻ đẹp thanh nhã, sắc mặc tươi tắn, hồng hào
    thoa một lượng vừa đủ, nhẹ nhàng theo thứ tự từ : má, trán , mũi, cằm, dùng lòng bàn tay ôm trọn khu6n mặt, thoa nhanh & dàn trải đều nhằm đẩy mạnh lưu thông khí huyết cho làn da

4. In Yang Lotion 20ml: sữa dưỡng da
    cung cấp độ ẩm cho da
    sau khi thoa essence, thoa đều Lotion trên toàn mặt, dùng lòng bàn tay ôm nhẹ, ấn từ từ toàn khuôn mặt giúp sản phẩm thẩm thấu sâu

Qi & Jin Cream 50ml:kem dưỡng sáng và săn chắc da
    ( cái này bạn phải xem là Qi& Jin hay là Qi & Yoon nhé, vì 2 loại khác nhau, mình đang nói đúng cái loại bạn ghi tên)
    giúp làn da săng chắc, mượt mà, sáng bóng
    thao từn g vùng m ặt và cổ theo chiều kéo căng từ dưới lên, sau đó, xoan ấm 2 bàn tay, ôm nhẹ gương mặt, vuốt nhẹ từ trong ra ngoài với động tác nâng da mặt
    những cái còn lại, mình chưa biết ,để mình hỏi thêm nhé

2 cái nhỏ, phải biết là caq1i gi, theo mình nghĩ, chắc là 4ml là essence, 10ml la cream bạn ạ
    nếu cẩn thận hơn, bạn chụp hình và post cho mình xem, chụp ngay chỗ có dòng chữ nhỏ của hàn quốc ấy
    cuối cùng, bạn dùng thử đi, bảo đảm sẽ thấy khác đấy hi hi
    thân
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 1,188 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Pond quá. Mẹ Pond còn làm ở Debon không? Hôm qua mình đi ngang qua New World Hotel thấy có trưng bày sản phẩm này, mình định đến đó hỏi nhưng giờ thì rõ rồi. Mình sẽ dùng thử nhưng mình muốn mua thêm sản phẩm dành cho mắt nữa.
    • 107 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bố, các mẹ ở Hàn Quốc!
    Tình hình là ông xã nhà mình chuẩn bị đi công tác ở Hàn Quốc 1 tuần, nhưng không biết địa chỉ mua mỹ phẩm whoo ở đâu?
    Các mẹ nào biết cho mình xin địa chỉ của hãng mỹ phẩm whoo với!
    Cám ơn các mẹ nhiều!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở hàn quốc mĩ phẩm bán rất nhiều.chồng chị có thể vào cac siêu thị lớn bé đều có hết.các nơi bán mình có thể liệt kê bạn nhé..Emart hoặc lotte mart. hoac la home plus.ở chợ hay các cửa hàng chuyên về mĩ phẩm đều có bạn nhé
    • 107 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvnna Xem bài viết
    ở hàn quốc mĩ phẩm bán rất nhiều.chồng chị có thể vào cac siêu thị lớn bé đều có hết.các nơi bán mình có thể liệt kê bạn nhé..Emart hoặc lotte mart. hoac la home plus.ở chợ hay các cửa hàng chuyên về mĩ phẩm đều có bạn nhé
    cám ơn mẹ nó nhé! nhưng thấy các mẹ bảo mua ở chợ sợ hàng lởm? Chắc là vào siêu thị lớn vậy thôi
    • 231 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

ở tại sân bay, trong lúc chờ đợi lên máy bay về nước, anh có thể mua tại các duty free The Shilla shop hoặc Lotte trong sân bay í.
    • 231 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mình thấy tùy món của Whoo, nhưng tính ra là rẻ khoảng 1/2 hoặc 2/3 so với gia ở VN
    • 107 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình tìm mãi bên Hàn có thấy bán mỹ phẩm whoo đâu? Mẹ nào biết chỉ mình với!
    • 159 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình có bạn làm bên mỹ phẩm Whoo, nếu bạn k mua được bên HQ mình sẽ giới thiệu cho bạn mua hàng chính hãng, và sẽ triết khấu % cho bạn hihi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pansy_daily Xem bài viết
    mình thấy tùy món của Whoo, nhưng tính ra là rẻ khoảng 1/2 hoặc 2/3 so với gia ở VN
    chị cho em hỏi chút, em muốn mua nước hoa hồng ohui Age Prevention Skinsoftner (Dành cho da khô), Nước hoa hồng chăm sóc da lão hóa Ohui - Skin Softner, Ohui Nước hoa hồng cô đặc - Essential skinsoftener mà không biết giá cả bên đó như thế nào, có rẻ hơn mình nhiều không? có bán lẻ 1 chai hoa hồng không hay là nó bán cả bộ? ai biết tư vấn em biết với nha. em cám ơn trước nha
    • 72 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tình hình la e vừa mua 1 tuyp srm whoo trắng, làm sáng da. Nhưng da e là da nhờn và mụn, rửa thử được 3 ngày thì thấy da nhờn quá. Nay e muốn thanh lý lại cho chị nào dùng sản phẩm này. Trước e mua giá chính hãng la 760k, giờ e để lại 500k thoai. Mua mắc mà dùng ko hợp nên e cung tiếc lắm. Chị em nào cần thì gọi cho e nha, ở tphcm, số dt e 0902396674.e tên thanh.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là Ngọc Ánh Bên Mỹ phâm Ohui,
    Thông tin my pham whoo các mẹ vào website của em để xem nhé.
    http://www.myphamwhoo.com/