Hội Người Việt ở Châu Á

Muốn mua máy đo huyết áp OMRON -made in Japan tại Nhật

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các bạn,
    Tình hình là đầu tháng 10 mình về nước, mình muốn mua máy đo huyết áp hiệu Omron hàng made in japan cho bố mẹ nhưng mình kiếm không thấy, toàn là hàng made in china không thôi. Có 1 loại đo cổ tay thì made in japan nhưng mình nghe khuyến cáo là mua loại đo bắp tay thì tốt hơn. Có bạn nào biết mua ở đâu không thì chỉ mình với và mua hiệu nào thì tốt. Nghe nói ở Việt Nam cũng có hàng made in JP nhưng nhiều người bảo cũng không bảo đảm, không biết thế nào. Mình ở Ibaraki gần Tokyo. Có bạn nào biết chỉ mình với. Cám ơn trước nha.:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,233 Bài viết

• 2,163 Được cảm ơn

Mình đã mua cho mẹ mình một máy đo của Omron nhưng là đồ của Trung quốc loại đeo cổ tay cách đây hai năm và đến giờ vẫn dùng tốt mà mẹ mình dùng hàng ngày luôn, ko thấy có vấn đề gì cả, mua ở siêu thị điện tử thì có các loại, giá cả cũng phải chăng.
    Còn mình thấy có người lại bảo đã mua ở sân bay mà là đồ made in japan nhé, lần này lúc về phải để ý xem thế nào.
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hieu Omron co nhieu gia va ban o CHDT Ks', Eden... Ban nen mua o Vn vi duoc bao hanh va sua chua de , re. Hieu Omron du la mua o Nhat hay Vn deu rat tot va ben.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Omron tớ thấy đa phần là hàng Made in China nhưng phục vụ cho thị trường Nhật nên chất lượng cũng OK. Tớ chưa xài máy đo huyết áp nên chưa biết thế nào vì toàn kiểm tra free ở BV :Laughing:, nhưng nhiệt kế thì tốt, chất lượng cũng như Terumo Made in Japan.
    100年先も愛を誓うよ
    君は僕の全てさ
    君がいれば何もいらない
    きっと幸せにするから
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn nhé, mình đã quyết định về VN mua máy rồi. Vì nếu mua ở VN còn được bảo hành mà còn có cả hướng dẫn tiếng việt, tiếng nhật của mình thì bó tay rồi nên 1 quyết định thật sáng suốt là về VN mua, đỡ khỏi phải xách nặng nữa.
    Thanks......
    • 176 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucmaithanh Xem bài viết
    Cám ơn các bạn nhé, mình đã quyết định về VN mua máy rồi. Vì nếu mua ở VN còn được bảo hành mà còn có cả hướng dẫn tiếng việt, tiếng nhật của mình thì bó tay rồi nên 1 quyết định thật sáng suốt là về VN mua, đỡ khỏi phải xách nặng nữa.
    Thanks......
    Bạn về VN mua máy của Omron là đúng đấy. Hàng của Omron ở Nhật và VN đều sản xuất chung 1 nhà máy. Chất lượng như nhau. Mà ở VN rẻ hơn, lại được bảo hành.
    Nếu ko biết rõ về hàng của Omron thì mua ở Nhật thì cũng toàn hàng sản xuất ở nhà máy của hãng ở Trung Quốc. Nhưng hiện vẫn còn 1 nhà máy của Omron ở Nhật, chỉ sản xuất hàng bán cho bệnh viện.
    Trong các loại máy đo huyết áp của Omron chỉ có cái máy HEM 7300 là sản xuất ở Nhật (made in japan) có bán ở VN và được bảo hành của hãng.
    Các mẹ vào trang web của Omron để xem HEM 7300 (rất nhỏ, mỏng, gọn và nhẹ), mỗi tội giá hơi chát
    http://omron-yte.com.vn/213-may-do-huyet-ap-hem-7300/
    Birua
    Tel: 0942.507.549
    • vu1
    • 1 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác nào biết địa chỉ của đại lý Thiết Bị Y Tế Quân Y chỉ cho tui với? Tôi muốn mua máy đo huyết áp.
    • 112 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MatsuJunko Xem bài viết
    Omron tớ thấy đa phần là hàng Made in China nhưng phục vụ cho thị trường Nhật nên chất lượng cũng OK. Tớ chưa xài máy đo huyết áp nên chưa biết thế nào vì toàn kiểm tra free ở BV :Laughing:, nhưng nhiệt kế thì tốt, chất lượng cũng như Terumo Made in Japan.
    Cho mình spam tí xíu. Mẹ nó thích Matsumoto Jun hả? Từ hồi xem Hanayori Danshi thì mình cũng chết mê chết mệt bạn này luôn