Hội Người Việt ở Châu Á

Mua ghế trên xe đạp cho bé ngồi, balo ở đâu-Tokyo

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.64K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 1,535 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Mình ở Tokyo ga Oku, các mẹ có biết mua ghế đặt lên xe đạp cho trẻ con ngồi ở đâu không? Hàng đồ cũ cũng OK luôn. À cả chỗ bán túi hay balo cho bé đi học nữa.

Con trai mình 2 tuổi, mấy hôm nữa là đi mẫu giáo rồi, chưa biết mua chỗ nào.

Các mẹ ai biết giới thiệu giùm với, nhớ là ga nào gần nhất nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-incon Xem bài viết
    Mình ở Tokyo ga Oku, các mẹ có biết mua ghế đặt lên xe đạp cho trẻ con ngồi ở đâu không? Hàng đồ cũ cũng OK luôn. À cả chỗ bán túi hay balo cho bé đi học nữa.

Con trai mình 2 tuổi, mấy hôm nữa là đi mẫu giáo rồi, chưa biết mua chỗ nào.

Các mẹ ai biết giới thiệu giùm với, nhớ là ga nào gần nhất nhé.
    Mình có ghế cho Bé ngồi ở phía trước,không biết mẹ có xài không?:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maigiang1111; 24/05/2009 vào lúc 03:26 PM.
    • 1,535 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maigiang1111 Xem bài viết
    Tay lái mình yếu lắm, có cái giỏ xe phía trước rồi, muốn mua cái ghế phía sau, giỏ đằng trước để đồ nữa.
    Cảm ơn mẹ rất nhiều nhé!

Có ai biết mua ở đâu khô...ô ô ông?
    • 157 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

ban đi ra ngay các cửa hàng bán xe đạp ở quanh khu nhà bạn ý, những của hàng đó luôn bán cùng ghế cho trẻ mà. giá ghế chạy từ 3.500yen đến hơn 7000yên.
    à ngay ở Itoyokado góc bán xe đạp cũng có đấy bạn:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi conbebong; 25/05/2009 vào lúc 12:29 PM. Lý do: thêm thông tin
    • 654 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Yo nhà mình đang tìm ghế ngồi xe đạp nè. Không biết bạn gửi cho mình được không ?
    Cám ơn bạn nhiều nha. Sắp hè rồi, mong chở con đi chơi quá à - mặc dù Yo mới 13 tháng thôi :Battin ey:

Trích dẫn Nguyên văn bởi maigiang1111 Xem bài viết
    • 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn mail cho mình số nhà,số DT và tên người nhận,mình sẽ hỏi giá bưu điện rồi báo lại bạn nha!!!:Smiling:Mail:maigiang1111@yahoo.com.vn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maigiang1111; 27/05/2009 vào lúc 08:38 AM.
    • 401 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Huhu, chậm chân hơn mẹ Tomita rồi, mình cũng đang cần 1 chiếc ghế lắp phía trước xe để chở con đi chơi. Cứ đẩy babycar, ko đi đâu xa được, buồn ghê!
    Mình ở Shizuoka-ken, ko biết me maigiang1111 ở ken nào?

Life is made by Give, Get, Forgive and Forget! :Angel:
    • 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakura838 Xem bài viết
    Huhu, chậm chân hơn mẹ Tomita rồi, mình cũng đang cần 1 chiếc ghế lắp phía trước xe để chở con đi chơi. Cứ đẩy babycar, ko đi đâu xa được, buồn ghê!
    Mình ở Shizuoka-ken, ko biết me maigiang1111 ở ken nào?
    Xin lỗi Bạn vì Bạn đã đến chậm hơn mẹ Tomita!Mình ở ga Nishi Nippori.
    • 654 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

hôm nay mình lắp thử ghế rồi. Bé ngồi thích lắm , cảm ơn chị P giùm mình nha :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tomita; 09/06/2009 vào lúc 06:53 PM.
    • 585 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomita Xem bài viết
    hôm nay mình lắp thử ghế rồi. Bé ngồi thích lắm , cảm ơn chị P giùm mình nha :Rose:
    Yokun yêu nhỉ! Dáng mẫu chuyên nghiệp nha:Applause:! Vai này chắc là cậu chiêu NB vừa đi ăn cỗ làng VN mới về:LoveStruc:!

Các mẹ có cho các bé dự thi ảnh bé đẹp của WTT không? Nhớ loan tin để bà con box Nhật còn đi bầu nhé:LoveStruc:!
    • 1,535 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Vẫn chưa mua được ghế ngồi xe đạp cho bé.

Mình cũng hỏi mấy chỗ gần nhà nhưng chưa thấy có chỗ nào bán ghế ngồi xe cho bé cả. Tìm được chỗ bán xe đỏ cả mắt, có chỗ bán xe lại chỉ bán xe và giỏ, không bán ghế.

Mẹ nào biết thì chỉ tiếp cho mình nhé.Ai có mà không dùng thì gửi nhé. Ghế sau thôi.
    • 1,535 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Trong tiếng Nhật, ghế cho bé ngồi trên xe đạp thì gọi là gì nhỉ?
    Ghế trước và ghế sau viết thế nào có mẹ nào biết không, để mình con tiện hỏi người Nhật?
    • 798 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Ủa mẹ Ỉncon ơi ghế xe đạp thì ở các cửa hàng bán xe đạp đều có mà,tầm cỡ 4-5000\ là mua được rùi.
    Còn muốn rẻ thì ra các cửa hàng bán xe đạp cũ ý,nhiều lắm.Sao lại ko mua được nhỉ.Cứ hỏi người ta là 自転車のいす thôi là người ta biết ngay mà.

Mẹ nó vào mấy của hàng bán đồ điện tử,khu bán xe đạp thế nào cũng có bán ghế xe đạp.Ỉn nhà tớ cũng ngồi ghế sau từ nửa năm nay rùi( hơi sớm tí nhưng có dây chốt rùi nên cũng ko sao)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi haika; 15/06/2009 vào lúc 11:07 AM.
    • 92 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-incon Xem bài viết
    Trong tiếng Nhật, ghế cho bé ngồi trên xe đạp thì gọi là gì nhỉ?
    Ghế trước và ghế sau viết thế nào có mẹ nào biết không, để mình con tiện hỏi người Nhật?
    xe đạp mà có ghế cho bé ngồi thì gọi là kodomo nose jitensya

Còn ghế sau là : ushiro kodomo nose
    Ghế trước là : mae kodomo nose
    • 1,535 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé!

Cuối tuần này sẽ đi mua.
    Mấy ngày con mới đi học, dắt bộ oải quá!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ringo2009 Xem bài viết
    Yokun yêu nhỉ! Dáng mẫu chuyên nghiệp nha:Applause:! Vai này chắc là cậu chiêu NB vừa đi ăn cỗ làng VN mới về:LoveStruc:!

Các mẹ có cho các bé dự thi ảnh bé đẹp của WTT không? Nhớ loan tin để bà con box Nhật còn đi bầu nhé:LoveStruc:!
    cho mình hỏi ghế cho bé ngồi trên xe đạp mua ở đâu vậy, mình thích chiếc ghế đó, mình muốn mua cho bé nhà mình ngồi, cho mình xin địa chỉ nơi bán ghế đó. cám ơn nhiều nhé
    • 235 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Khu nhà bạn ko có cửa hàng xe đạp hay sao mà ko biết chỗ mua. Chứ hỏi thế này ai biết đằng nào mà trả lời. Nhờ đâu bạn này ở Okinawa hay osaka mà mình ở tokyo thì trả lời thế nào. Nếu đã có xe đạp rồi thì nên mua ghế ngồi đằng sau, nếu chưa có thì có thể mua xe đạp có sẵn ghế ngồi rồi. Nếu mua rời thì nhớ chú ý ghế đằng trước và đằng sau dành cho các xe đạp khác nhau đấy. Cẩn thân mua nhầm. Nếu khu nhà sinh sống ko gần cửa hàng xe đạp nào thì có thể mua trên mạng, họ sẽ gửi về nhà cho tự lắp.