Hội Người Việt ở Châu Á

Mua bán đồ dùng cũ phục vụ bé mới sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.76K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các mẹ,
    Em đến tháng 7 tới là sinh em bé rùi mà bây giờ chưa mua sắm được gì, em đang lo lắng quá các chị a. Em liều mở Topic này để xem có mẹ nào đã sinh em bé những năm trước, có nhiều đồ dùng ko dùng đến nữa thì vui lòng nhượng lại cho bé nhà em với ạ. Ví dụ như máy bơm sữa, máy diệt trùng bình sữa, và các đồ dùng khác nữa như quần áo trẻ sơ sinh chẳng hạn...Hu hu, mua đồ mới ở Hàn thì đủ thứ bất lợi (em ko giỏi Korean, lại đang là sinh viên ko có nhiều xiền:Sad: ).
    Em cám ơn các mẹ nhìu.:Battin ey:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thời kỳ ăn bột kéo dài bao lâu

Thưa bác sỹ! Theo em được biết khi trẻ được 6 tháng có thể tập cho bé ăn dặm bằng cách ăn bột và...

• Hỏi về dụng cụ hỗ trợ bé sơ sinh bú sữa mẹ

Các mẹ ơi, em đọc ở đâu đó rằng nếu mẹ mới sinh chưa có sữa thì vẫn cho em bé ngậm ti mẹ + đồng thời kèm theo 1 dây dẫn sữa ngoài => Bé mút ti mẹ nhưng uống được sữa ngoài thì bé ko bị đói mà mẹ thì ko bị mất sữa. Có ai biết cách làm như thế ko nhỉ, có dụng cụ chuyên dùng hỗ trợ cho việc này ko...

• Chế độ dinh dưỡng cho bé mới sinh

- Khi mới lọt lòng mẹ nên cho bé bú mẹ càng sớm càng tốt Sữa non chứa nhiều kháng thể và bạch cầu hết sức cần thiết cho trẻ mới lọt lòng mẹ. Nó bảo vệ tốt cho đứa trẻ chống lại hầu hết các loại vi khuẩn. Sữa non có giá trị dinh dưỡng rất cao. Nó chỉ có khoảng 5 ngày sau khi sinh. Trong đó, thành...

• Giáo trình học bảng chữ cái tiếng nhật!

Mặc dù các mẹ ở đây đều có vốn kiến thức kha khá rùi nhưng vẫn còn có nhiều mẹ đang bắt đầu o, a....

• Chia sẻ những thông tin cập nhật, hữu ích và thú vị về Nhật Bản hàng ngày

9 tuổi rơi từ tầng 11, chỉ bị trầy xước nhẹ Theo cảnh sát cho biết, một cậu bé 9 tuổi rời từ...

• 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chi co mot it ao em be so sinh, ban sinh thang 7 nong vay ko mac duoc roi. CHo chi o nhieu em be lam, de chi hoi neu co do mua he chi se goi cho, sinh vien ma mua do ben nay mac chet.
    CHi con may binh sua de chi tim roi goi cho.
    CHo chi dia chi nha chi se goi nguoi van chuyen den mang tan nha cho em. Nhung phi em chiu nhe, he he
    Co gi goi cho chi so 011 9735 8696, hoac 032 815 8696
    Chao em
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào chị Yoonsera,
    Vào đọc được bài trả lời của chị em mừng quá. Hic hic, chị hỏi gúp em các chị khác nữa với nhé, em cám ơn chị nhiều nhiều. Có được đồ của các chị dã dùng rồi thì em yên tâm hơn (có gì còn hỏi :Battin ey: ). Ah mà chi Yoonsera ở đâu bên Korea đấy ah? Em ở Cheonan ạ. Số phone của em là: 010-5801-0053. Có gì chị em mình liên lạc với nhau chi nhé.
    • 79 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban TuTu than!...
    Ban co the tim do dung cho em be ( da qua su dung nhung con rat moi va dep) o beautyfull store (cai ten nay de minh kiem tra lai roi se noi cho ban biet chinh xac. Minh thay o day rat hop voi tui tien cua sinh vien nhu bon minh!!!...he..he..cac Me khac dung cuoi nhe.
    • 84 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi các mẹ,
    Changmi cũng đang là sinh viên, bầu bi' tháng thứ 5 rùi, tháng 6 sẽ về VN để sinh cháu'. Em cũng muốn sắm sửa cho con gái iu chút đồ nhưng thực sự là chưa có nhiều phương hướng. Ngoài bình sữa và đồ quần áo, chăn, xe nôi ra, các chị khuyên giúp em có thể mua thứ gì cần thiết cho con mà o VN ko có hoặc ko tốt ko ( chẳng hạn như máy tiệt trùng sữa hoặc là máy hâm nóng sữa, đồ tắm cho trẻ con, phấn chống hăm...). Ra siêu thị em cũng thấy có loại bình chia lam 4-5 tầng, mỗi tầng nhỏ khoảng bằng cái chén con, ko biết no' là cái gì vậy?
    Các chị tư vấn giúp em nha.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chao chi K'nia,
    He he, chi tìm giúp em địa chỉ đó với chị nhé. Thôi bây giờ bị cười thì cũng chấp nhận vậy. Sau nay` co' nhiều xiền thì cho con mình hoành tráng sau vậy chị ạrooling: .
    Em đang mong tin của chị. Cám ơn chị nhiều nhiều.
    • 3,315 Bài viết

• 4,034 Được cảm ơn

Sao bạn không nhờ người nhà ở VN mua dùm quần áo cho em bé rồi gửi sang? Nếu quần áo mỏng để mặc mùa hè thì ở SG bán nhiều lắm, mình hay mua cho con mặc hiệu Miomio rất tốt, may cần thẩn chứ không cẩu thả như hàng chợ, đủ size. Bạn mình còn mua sang Mỹ cho con mặc nữa mà. Còn quần áo dày hơn để mặc mùa đông thì nhờ người nhà bạn ra khu Saigon Square mà mua, ở đây bán đồ quần áo trẻ em của VN gia công cho các hãng của Mỹ như Gap, The Children's Place... nên có loại dày mặc mùa đông á. Giá cả như sau cho bạn tham khảo coi có rẻ hơn mua bên Korea không nhé, giá tiền Việt nha:
    - áo cotton mỏng cho bé hiệu Miomio hình như là 18K/cái;
    - quần dài cotton hiệu Miomio khoảng 20-25K/cái (không nhớ rõ lắm, khoảng đấy thôi). Cotton rất tốt, hút thấm tốt.
    - quần áo cotton của Mỹ may tại VN chẳng hạn như bộ body liền quần khoảng 50-60K/cái, bộ đồ rời quần và áo riêng thì khoảng 70-80K/bộ. Hàng gia công cho Mỹ thì bạn yên tâm rồi, vải rất tốt, kiểu dáng, màu sắc rất đẹp.
    • 154 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tutu ơi! Mình lâu nay không vào DD nên không biết có đề tài này. Mình có hai bé sinh mùa hè đây, không hiểu mình giặt đồ cho bé kiểu gì mà quần áo mau cũ thế. Nếu bạn không chê thì mình sẽ share cho bạn một ít quần áo, giày vớ. Mình cũng có máy bơm sữa, nhưng một chị bạn đang mượn, sau này chị ấy trả lại mình sẽ đưa cho bạn nhé. Mới vừa rồi có gọi điện cho bạn nhưng không có ai trả lời. Có gì bạn liên lạc với mình nhé 010-4308-6667.

To Changmimokpo : Cái hộp nhỏ nhỏ 4-5 tầng là để đựng sữa bột khi bạn đi ra ngoài, chia vào đó mang theo, khỏi phải mang cả hộp sữa cồng kềnh ấy mà.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị tiên ơi cho em di , em cũng đang cần ne hi....hi..... em xin mãi từ bao giờ mà chẳng thấy cho gì cả thế
    • 954 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Em up lại topic này lên. Bé nhà em được 10 tháng rưỡi rồi, em muốn mua một chiếc xe nôi cho bé. Loại đơn giản thôi ạ, vì bé nhà em đi trẻ nhưng chỗ đó người ta ko có xe đưa đón nên em phải tự đưa bé đi. Mẹ nào có xe đó và ko dùng đến nữa thì để lại cho em được ko ạ?
    Cảm ơn các mẹ đã quan tâm.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me cac be oi cho em hoi chut.em thay moi nguoi ban bao o ben han co dich vu cho thue xe day,voi xe noi,do choi phai khong.ai biet cho chi dum em voi nhe.em toi cuoi thang nay sinh roi ma chua co chut kinh nghiem nao ca,ben nay co moi 2 vo chong bi qua
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me cac be oi cho em hoi chut.em thay moi nguoi ban bao o ben han co dich vu cho thue xe day,voi xe noi,do choi phai khong.ai biet cho chi dum em voi nhe.em toi cuoi thang nay sinh roi ma chua co chut kinh nghiem nao ca,ben nay co moi 2 vo chong bi qua
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em có cái máy hút sữa tay của medela, chị em nào cần thì liên lạc với em nhé. 010 7650 6502.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

de lai cho minh di,gia ca the nao,ban dang o dau the
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hôm qua xem lại đồ mới thấy ngoài máy hút sữa tay của medela, em còn hộp núm vú silicon của pigeon và 2 áo ngực dành cho bà mẹ cho con bú của Triump. Em cũng chỉ vừa mới sinh em bé tháng trước, do mẹ không có sữa, bé nhà em dùng sữa hộp , nên các đồ dùng trên không dùng đến nữa . Em đang ở pusan. Liên lạc với em qua số này nhé 010 7650 6502.
    • 954 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Sansam sinh em bé rồi à? Hai mẹ con thế nào? Lúc nào bạn up ảnh lên cho cả nhà ngắm với nhé! Chúc bé ăn ngoan chóng lớn, xinh này, ngoan này! :Kiss:
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nivarna Xem bài viết
    Sansam sinh em bé rồi à? Hai mẹ con thế nào? Lúc nào bạn up ảnh lên cho cả nhà ngắm với nhé! Chúc bé ăn ngoan chóng lớn, xinh này, ngoan này! :Kiss:
    Cám ơn chị, hai mẹ con em khỏe, mẹ bị mất sữa nên bé nhà em phải bú bình, cũng may là bé khỏe mạnh và lanh lợi bé lắm, tháng vừa rồi bé lên được 1kg2, trông con nhỏ thật vất vả nhưng thật hạnh phúc đúng không các mẹ :LoveStruc: .
    Được lên chức rồi nên em cũng xin đổi nick luôn là me_mingi :Smiling: .
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh vua sinh con hoi thang 1 o Vn va em gai cua chong minh cung sinh con vao thang 1 nen minh mua rat nhieu quan ao so sinh hieu miomio tu 3 den 6 thang tuoi cho ca con minh va con cua em chong nhung ma mang ve den Han quoc thi da la thang 5 va 2 em be deu lon qua nen mac chat , ban nao co nhu cau thi minh se nhuong lai cho nhe , do mac mua he rat thoang mat . co gi lien he voi minh minh , minh o jeonju . neu ko o gan thi minh se chup hinh va gui qua email cho , ung y thi se gui buu dien . so dt cua minh 010-5288-7824
    • 72 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị nhờ người nhà mua hàng trẻ em ở Việt Nam rồi em cầm sang Hàn cho ( miễn phí). Em sẽ đi từ 31/7. Em đến Seun.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon_2007 Xem bài viết
    Các chị nhờ người nhà mua hàng trẻ em ở Việt Nam rồi em cầm sang Hàn cho ( miễn phí). Em sẽ đi từ 31/7. Em đến Seun.
    em oi den 31/7 em moi qua han uh.tuong em qua luon chi gui mang gium hop nuoc muoi sinh ly cho chau
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2