Hội Người Việt ở Châu Á

Du lịch Malaysia nên đi đâu và mua gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!!

Các chị cho em hỏi hay có chị nào ở Malaysia hoặc đã từng đi thì tư vấn giúp em với.

Đầu tháng 4 này gia đình em đi Malaysia chơi,em có mang cháu nhỏ (13 tháng) theo,cho em hỏi mình có thể mang sữa đã pha sẳn lên máy bay được không?bình thủy mini,muỗng i-nox,thức ăn cho bé xách tay lên máy bay được không?
    Em cũng đã đọc sơ về Qui định của Hàng Không,nhưng em cũng muốn hỏi kinh nghiệm từ các chị.
    các chị có thể cho em biết mua đồ ở đâu rẻ và đẹp?nên mua gì về làm quà mà chi phí ít?có thể mua thức ăn cho Bé ở đâu?

Em hỏi hơi nhiều,các chị thông cảm giải đáp thắc mắc của em.

Cám ơn các chị nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tim viec lam o johor -malaysia

May chi em oi...........e vua sang malaysia va da co giay chung nhan ket hon,hien dang cho apply...

• Tuyển nhân viên phục vụ cafe Trung Nguyên tại Singapore

Mình đang cần tuyển nhân viên phục vụ tại cafe Trung Nguyên làm việc giờ hành chánh, lương $1500,...

• Bí quyết giữ gìn sức khỏe sinh sản

Đối với phụ nữ, bảo vệ và chăm sóc sức khoẻ hàng ngày có tầm quan trọng đặc biệt trong đời sống...

• Du lịch SG nên đi những đâu

hi các bố mẹ, em ở ngoài HN. Tình hình là đầu tháng 8 em sẽ đi vào SG chơi 1 tuần với các bạn và thầy cô. Theo kế hoạch thì bọn em sẽ vào SG rồi đi chơi miền tây ( có 2 ngày là mọi người dự hội thảo, còn em đi chơi ạ). Xin các bố mẹ chỉ giúp em xem vào SG thì em nên đi chơi đâu trong 2 ngày đó ạ?!...

• [Tài trợ] Về nhà, điều đầu tiên các mẹ muốn nghe là gì?

Thường có câu "Phụ nữ thì yêu bằng tai", bạn nghĩ sao về điều này? Quả thật, sau những bộn bề công...

• đi du lịch úc thì nên đi đâu và bao lâu là vừa?

Chào tất cả các bạn VN đang sinh sống bên Úc, mình thì rất thích định cư tại Úc mà không có điều kiện, giờ lập gia đình rồi thì giấc mơ đó chắc là không còn nữa (2 vợ chồng HN lấy nhau vào SG năm 2005). Dự tính là cuối năm nay sẽ đi chơi Úc một chuyến nhưng không biết đi thăm ở đâu vì mình chỉ biết...

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kinh nghiệm đi và sống ở Malaysia thì mình rành lắm vì mình sống 2 năm bên đó . Mình ở Kuala Lumpur .Ko biết bạn đến city nào ?
    Còn kinh nghiệm về em bé thì mình chịu thua vì mình chưa có chồng nên ko biết kinh nghiệm lên máy bay về vấn đề em bé ....
    • 2,302 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình khi đi máy bay: không mang chất lỏng, đồ kim loại lên máy bay được đâu bạn ạ, quy định là dưới 50ml hay sao ý. HỒi trước mình còn có 10ml thuốc ho bổ phế mà để trong lọ 100ml cũgn không được mang lên, phải có giấy bác sỹ mới đc mang cơ. Bạn mang sữa bột thì được, lên máy bay xin nước ấm thôi. Nếu không thì cho bé ăn tạm bánh quy,bánh mì gì đó...

Đi Malaysia thì mua hàng điện tử là thích nhất nhỉ, tớ mua mấy quạt trần, sữa ở Malay cũgn rẻ. Qùa thì vác dầu gội đầu về thì rẻ nhưng mà cũgn ngại, quần áo thì vào mùa sale mới rẻ chứ không cũgn đắt lắm.
    • 948 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tyburi Xem bài viết
    Chào các mẹ!!

Các chị cho em hỏi hay có chị nào ở Malaysia hoặc đã từng đi thì tư vấn giúp em với.

Đầu tháng 4 này gia đình em đi Malaysia chơi,em có mang cháu nhỏ (13 tháng) theo,cho em hỏi mình có thể mang sữa đã pha sẳn lên máy bay được không?bình thủy mini,muỗng i-nox,thức ăn cho bé xách tay lên máy bay được không?
    Em cũng đã đọc sơ về Qui định của Hàng Không,nhưng em cũng muốn hỏi kinh nghiệm từ các chị.
    các chị có thể cho em biết mua đồ ở đâu rẻ và đẹp?nên mua gì về làm quà mà chi phí ít?có thể mua thức ăn cho Bé ở đâu?

Em hỏi hơi nhiều,các chị thông cảm giải đáp thắc mắc của em.

Cám ơn các chị nhiều
    Mình đã từng cho con đi máy bay lúc 11 tháng và lúc hơn hai tuổi thì mình mang theo những thứ sau và không bị bắt bỏ lại:

Sữa hộp của con (250ml)
    Hộp thức ăn của geber và hip (để trong va li nhưng bị bắt lôi ra sách tay)
    còn sữa của con: mình mang theo cốc , thìa rồi lên máy bay xin nước sôi để pha Ok.
    ah mình đi máy bay của Vietnam airlines và Tiger nhé (mình đi Singapore đi và về đều như thế không bị bắt vứt lại) không biết Malay có khác không - ít kinh nghiệm để bạn tham khảo thêm
    15/6/2009 Ngày đầu con đi học!

Thử thách Hội bánh - Thử thách Hội bánh HN 4
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 883 Bài viết

• 2,765 Được cảm ơn

Tớ từng đi Malay theo tour. Được dẫn vào CH bán đồ trang sức bằng đá đen..Công nhận là đá nó đẹp..mình mua cái vòng toàn bằng đá đen thì ok, còn sợi dây chuyền có mặt bằng đá đen thì thất bại..vì giờ sợi dây bị đen thùi lùi.. vàng trắng xi chứ không phải platine như họ nói đâu ! Mua đắt muốn chết...:Sad:
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các Mẹ đã tư vấn cho em
    • 1,285 Bài viết

• 4,908 Được cảm ơn

Mình đi Sing 7 lần mà năm ngoái còn để quên mấy tuýp sữa rửa mặt trong xách tay bị lấy hết, già nên lú lẫn, mất tiếc mà chả trách ai được