Hội Người Việt ở Châu Á

Đổi tiền Việt sang Sing: Đổi ở Việt Nam hay Singapore???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 354 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi tí, tại em hơi bị lúa vì đi Singapore lần đầu thôi. Em muốn hỏi là mình nên đổi tiền VND sang SGD ở Việt Nam hay là qua bên Singapore rồi ra ngân hàng/sân bay/hay mấy quầy đổi tiền của dân Ấn để đổi? Cái nào thì có lợi hơn ạ (ít tiền VND mà đổi được nhiều SGD rooling

- Hiện tại tỉ giá ngân hàng (giá bán) là 16,185VND ăn 1SGD

Rất mong các chị cho ý kiến vì em đổi cũng khá nhiều (tầm 4,000sgd).:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 178 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Em toàn đổi ở nhà rồi mang SGD sang thôi chị ạ. Ở đây mấy quầy đổi tiền của dân Ấn thường không nhận đổi VND đâu, USD thì được nhưng tỉ giá cũng chả tốt hơn đổi ở nhà, mà thành ra còn bị cao hơn vì đổi 2 lần: VND -> USD, USD -> SGD.
    Đổi được ở nhà, mà đổi ở ngân hàng là tốt nhất vì ở ngoài bao giờ cũng bị đắt hơn. Chỉ có cái là đổi ở ngân hàng mà trên bao nhiêu đó thì phải có lí do và giấy tờ làm chứng.
    • 2,484 Bài viết

• 7,018 Được cảm ơn

Nếu chị mang qua Sing đổi, thì đổi từ USD sang Sinh như vậy bị thiệt 2 lần tỷ giá Mua Bán VND -> USD, USD -> SGD.
    Nên chị đổi ở VN theo 2 cách:
    1. Mua ở Ngân Hàng: chị chuẩn bị đi nước ngoài thì chắc sẽ có hộ chiếu + vé may bay. Nhân viên ngân hàng sẽ photo lai 1 bản lưu chứng từ. Chị lên Ngân Hàng NGoại thương mà mua.
    - Sing la nước thuộc khối Asean nên ko cần thị thực nên chỉ cần visa + vé máy bay chị .
    - các nước khác ngoài Asean thì phải có thị thực.
    Chị được mua 1 lượng Sing tương đương 3000 USD ( khoảng dưới 60 triệu đồng) , em nghĩ cũng tạm đủ để đi du lịch. .
    Mà đồng Sing đang lên đấy chị ah.
    2. Ra hàng Vàng mua, cái này chị lên Lạc Trung mua. Tỷ giá hôm chiều thứ sáu tuần vừa rồi là : 16.190. Mua bao nhiêu tùy ý.
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    • 354 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều lắm. Chắc em sẽ mua ở Việt Nam như các mẹ chỉ...Iu các mẹ nhiều
    • 13,269 Bài viết

• 7,634 Được cảm ơn

Ở Sing cũng có đổi tiền Việt chứ, ngay gần nhà mình còn có mà, nhưng tỉ giá thấp lắm, đổi ở VN bao giờ cũng tốt hơn.
    Love is patient, love is kind. It does not envy, it does not boast, it is not proud. It does not dishonor others, it is not self-seeking, it is not easily angered, it keeps no record of wrongs. Love does not delight in evil but rejoices with the truth. It always protects, always trusts, always hopes, always perseveres. (1 Corinthians 13:4-7)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị keas oi. chị có biết tại sao em ko thể đăng ký tài khoản bên VAS ko ah? Em có chồng bên đây, tìm được trang web của các mẹ ở Sing em mừng quá nhưng sao ko đăng ky được :Sad:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bác qua bên e đổi và chuyển miễn phí sang Sing theo tỷ giá NH này
    http://forum.vncnus.net/viewtopic.php?f=24&t=54185
    • 13,269 Bài viết

• 7,634 Được cảm ơn

Emo ơi trang VAS đang được chuyển sang host khác để ổn định hơn cho nên trong lúc này chắc có nhiều trục trặc. Em xem trong mục đăng ký có cái email, em gửi thẳng vào đấy để đăng ký nhé.
    Love is patient, love is kind. It does not envy, it does not boast, it is not proud. It does not dishonor others, it is not self-seeking, it is not easily angered, it keeps no record of wrongs. Love does not delight in evil but rejoices with the truth. It always protects, always trusts, always hopes, always perseveres. (1 Corinthians 13:4-7)
    • 17 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

VAS update nên các chị chay hết về đây ạ , hiiii , VNAS.ORG xong rùi đấy bà con ạ , nhà mình chạy sang đấy thui
    • 17 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lechuki Xem bài viết
    bác qua bên e đổi và chuyển miễn phí sang Sing theo tỷ giá NH này
    http://forum.vncnus.net/viewtopic.php?f=24&t=54185
    Bác lechuki này ở bên VNCNUS có vẻ tai tiếng phết , thấy mấy ông buôn Iphone kêu quá xá
    Chị em nhà VAS có muốn chuyển tiền sang hay tiền về thì thử ới bác Lomam í , bác này nhiều lopang lém , hiiii , iem nhờ bác í mấy lần rồi ,ngon lành cành đào, chắc mem mới nên đc cưng hơn chút , hiii