Hội Người Việt ở Châu Á

Đi du lịch nhật nên mua gì về, nhờ các bạn tu vấn gấp

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 5.87K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 68 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chồng tớ đang đi du lịch nhật đến thứ 7 (26/5) về, tớ không biết sang đó nên mua gì nhỉ?
    Tớ thấy chương trình có đi Osaka, chợ đồ điện tử, tokyo, kyoto
    Tớ thích mua đồ cho bé và cho mẹ thì nên mua những loại gì? của hãng nào nhỉ? và mua ở đâu nhờ các bạn tư vấn gấp
    tớ muốn mua kem chống muỗi, kẹo vitamin, dưỡng môi cho bé
    dầu gội đầu dưỡng tóc cho mẹ thì mua loại nào nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 68 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

à tớ muốn mua tảo biển cho bà ngoại bị tiểu đường, và 1 ít thực phẩm chức năng cho tớ (33 tuổi) các bạn tư vấn tớ mua loại nào và ở đâu với?
    ở dutyfree sân bay thì có gì để mua ko?
    nồi cơm điện ở nhật có điện 220v ko? mua loại j thì tốt nhỉ? có loại làm bánh gato đc ko? (chức năng cake ý)
    • 46 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

mẹ nó ơi . MÌnh mỗi lần về vn rất thích mua đồ mĩ phẩm nước hoa và rượu ở duty free .hàng miễn thuế và mình thấy rẻ hơn các shop của nhật ( đặc biệt lá nước hoa).Còn nếu làm quà bình thường mẹ nó nói ox vao mấy shop như donkyhote hay tiệm thuốc tây - có bán dầu gội sữa tắm và đồ của baby rất phong phú giá rẻ. bạn mình sang rất thich mua dầu tsubaki của shisedo giá khoang 1000yen 1 bộ 3 chai gội xả và ủ tóc (rẻ 1 nửa so với giá bán tại vn) .NGoài ra có thuốc nhỏ mắt - cao bôi xương - cao xịt - vòng chống muỗi cho bé.Tuy nhiên giá cả mỗi tiệm có khác nhau đôi chút .hy vọng ox của mẹ nó mua được nhiều đồ ưng ý
    • 68 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mom_osaka Xem bài viết
    mẹ nó ơi . MÌnh mỗi lần về vn rất thích mua đồ mĩ phẩm nước hoa và rượu ở duty free .hàng miễn thuế và mình thấy rẻ hơn các shop của nhật ( đặc biệt lá nước hoa).Còn nếu làm quà bình thường mẹ nó nói ox vao mấy shop như donkyhote hay tiệm thuốc tây - có bán dầu gội sữa tắm và đồ của baby rất phong phú giá rẻ. bạn mình sang rất thich mua dầu tsubaki của shisedo giá khoang 1000yen 1 bộ 3 chai gội xả và ủ tóc (rẻ 1 nửa so với giá bán tại vn) .NGoài ra có thuốc nhỏ mắt - cao bôi xương - cao xịt - vòng chống muỗi cho bé.Tuy nhiên giá cả mỗi tiệm có khác nhau đôi chút .hy vọng ox của mẹ nó mua được nhiều đồ ưng ý
    cảm ơn bạn tư vấn nhé