Hội Người Việt ở Châu Á

Danh sách các đồ cần sắm cho trẻ sơ sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.51K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 482 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Các Mẹ Hàn quốc thân mến,

Mình đang ở giai đoạn mua sắm các thứ chuẩn bị để đón baby vào cuối hè - đầu thu, nhưng không có kinh nghiệm gì về các thứ cần mua. Đã lượn qua các cửa hàng bán quần áo trẻ con nhưng thấy các loại dành cho trẻ sơ sinh khá là hiếm và đắt. Xem trên mạng thì rẻ hơn nhưng không biết chất lượng và kiểu dáng thực tế như thế nào.

Mình thấy đồ cho trẻ sơ sinh thường chỉ là có áo, dạng cột dây một bên, mà không có quần. Có phải khi rụng rốn hoặc ra tháng mới mặc thêm quần hoặc áo dạng body cho bé không các Mẹ? Thêm nữa là có loại áo ấm dành cho trẻ trong tháng không, hay là dùng cái chăn bông quấn bé lại? Vì mình thấy trên mạng có bán mấy tấm chăn vuông, dày, một góc được may thành mũ cho bé.

Mong được các Mẹ chia sẻ chút kinh nghiệm về mua sắm các thứ cho baby, nhất là khoản quần áo.

Cám ơn các Mẹ trước ^^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ai cần chuyển đồ từ sang Sing

Chào các mẹ Mình chuẩn bị sang Sing xách hàng về. Lúc đi mình không mag theo gì, có mẹ nào có...

• Danh sách đồ [quần áo, tã....] cần mua cho trẻ sơ sinh

(Webtretho) Thật hạnh phúc khi sắp được làm mẹ, cảm giác mệt nhọc và lo lắng khi mang bầu lẫn hồi hộp cho chuẩn bị sinh nở đan xen. Đáng yêu nhất là cảm xúc khi đi mua sắm đồ để chào đón thiên thần bé nhỏ, đó là khoảnh khắc thực sự làm các mẹ háo hức, mong chờ. Hằng ngày, được ngắm nhìn con yêu...

• List tham khảo các đồ cần sắm cho mẹ và bé trước khi sinh

Theo góp ý của Mẹ muomme, em xin phép lập topic về các vật dụng thật cần thiết cho mẹ và bé mà mẹ nên chuẩn bị từ trước khi sinh ạ.:Smiling: Dưới đây là list em lập ra sau khi tham khảo trong sách, và dựa trên nhu cầu, điều kiện kinh tế nhà em, chứ chưa có tý kinh nghiệm thực tế nào đâu. Giá tiền...

• Tuyển nhân viên phục vụ cafe Trung Nguyên tại Singapore

Mình đang cần tuyển nhân viên phục vụ tại cafe Trung Nguyên làm việc giờ hành chánh, lương $1500,...

• Món ngon nhà làm

Chào các mẹ! Nhà em chuyên cung cấp Đặc Sản Cao Băng gồm: Lạp sườn thịt lợn, thịt ba chỉ xông...

• 9,757 Bài viết

• 1,723 Được cảm ơn

ặc ặc bà ơi