Hội Người Việt ở Châu Á

Cùng luyện nói tiếng Nhật online nào !!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 8.66K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng muốn luyện nói tiếng Nhật. cho mình vào học cùng với nhé.

Nick skype của minh là trahoa82
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Trahoa82; 25/03/2013 vào lúc 08:39 PM.
    • 42 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

đánh dấu
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Konichiwa!
    Em muốn tham gia học Tiếng Nhật ạ. Các chị cho em biết giờ giấc mới với ạ. Nhân đây, em muốn hỏi xem chị nào có tài liệu học tiếng Việt cho người Nhật bản mềm không ạ, share em với! Em cảm ơn ạ!
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em chuẩn bị lấy chồng nhật, nhưng tiếng nhật của em chỉ 4kyuu thui, các chị cho em cùng học với skype của em là lenguyen19861. yoroshiku onegaishimasu.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho mình tham gia với mọi người ơi. Nick skype của mình là hoangthaitam90. Mong các anh/chị/em... chỉ bảo nhiệt tình ạ!
    • 89 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mong chủ topic cho e tham gia với ,e là ng mới học như thế nào ,giờ giấc ra sao xin cho e biết để cùng tham gia ,nick skype của e là tinhchokobieuko_87 ....e cám ơn trc
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lớp học vẫn tiếp tục chứ ạ.
    Cho e bon chen 1 chân với ạ
    Nick skype: thuha852011
    どうぞよろしくお願いします。
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bới lên nào !
    Lớp học còn hoạt động không add em với !
    Nick skype : chau.le2014
    Đang luyện N4
    Dozou Yoroshiku Onegaishimasu.
    問世間、情是何物 - Vấn thế gian tình thị hà vật.
    直教生死相許 - Trực giao sinh tử tương hứa.
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình hỏi có mẹ nào, bạn nào muốn nói tiếng nhật qua skype vào buổi tối ko nhỉ? 1 tuần 1 buổ, nói theo chủ đề, nếu ban đầu khó thì tập trả lời câu hỏi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_star85 Xem bài viết
    Mình hỏi có mẹ nào, bạn nào muốn nói tiếng nhật qua skype vào buổi tối ko nhỉ? 1 tuần 1 buổ, nói theo chủ đề, nếu ban đầu khó thì tập trả lời câu hỏi.
    Em được không chị, em tên Châu, nam, sn 89 người miền Tây, đang sống và làm việc ở Sài Gòn
    Em mới học xong N4 và đang luyện nói, ngữ pháp + từ vựng + kanji học xong rồi nhưng còn vấp vấp, từ vựng động từ hay quên. Người Nhật nói khó nghe quá, em nghe loáng thoáng câu được câu không.
    P/S : em học chuyên vào N4 để thi lấy bằng nên khoảng từ vựng hơi ít ^^!
    Rất mong được chị giúp đỡ ! Cám ơn chị.
    --------------------------------------------
    Châu
    問世間、情是何物 - Vấn thế gian tình thị hà vật.
    直教生死相許 - Trực giao sinh tử tương hứa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nuôi dậy con nói tiếng Việt thế nào?

Em chưa có baby nhưng đang lên kế hoạch. Em đọc nhiều bài của các chị nhưng chưa thấy ai đề cập vấn đề này. Làm sao để con nói được tiếng Việt như mẹ nó và có thể giao tiếp được với ông bà ngoại ở VN khi mà xung quanh nó toàn người nói tiếng Anh nhỉ? Em nghĩ mãi không xuôi...

• Phải dạy Cục cưng của chúng ta nói 2-3 ngôn ngữ ntn?

Các mẹ ơi, mình vừa đọc bài của mẹ Alice. Lại thấy 1 vấn đề rất chi là nóng hổi. Tớ nghĩ mở topic...

• Tập thói quen sống xanh

Theo mình, sống xanh là phải sống khoẻ mạnh, bao gồm cả chế độ ăn uống, nghỉ ngơi, vui chơi giải...

• Luyện nói tiếng Anh qua skype cùng nhau nào!

Chào cả nhà, Mình lập topic này muốn hội tụ những ai có cùng chung chí hướng muốn luyện nói nhưng không có bạn, mọi người trao đổi skype hay yahoo với nhau nhé Skype chichi8x Yahoo nhienchi_0810 PS: Hiện mình đang luyện IELTS General Module, có ai cũng vậy không?

• Giáo trình học bảng chữ cái tiếng nhật!

Mặc dù các mẹ ở đây đều có vốn kiến thức kha khá rùi nhưng vẫn còn có nhiều mẹ đang bắt đầu o, a....

• 339 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

E cũng muốn học chị ơi. Từ 7h đến 8h tối bên Việt Nam. Hoặc sớm hơn từ 6 rưỡi đến 8h tối có được ko ạ
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5