Hội Người Việt ở Châu Á

chuyển và đổi tiền từ VND sang SGD và ngược lại thế nào lợi nhất

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.91K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hi cả nhà,
    Mình đang định chuyển tiền từ vn sang sing, tiền ở nhà là vnd và chuyển sang đây se là sgd. Mình chỉ biết mấy cách sau nhưng thấy rất bị thiệt. Mọi người, ai có kinh nghiệm chỉ mình với.
    cách 1: mang tiền vnd ra đổi sang sgd, rồi xách tay sang, nhưng tỷ giá đổi thị trường cao, xách tay thì ko mang được nhiều
    cách 2: mang tiền ra ngân hàng hoặc money gram chuyển sang sing... thì tỷ giá chuyển đổi thấp hơn chút nhưng lại mất phí chuyển tiền.

Mình thấy ở vn cũng có 1 số ngân hàng mà sing có ví dụ HSBC hay Standard chaterred, ko biết là nếu mình có tài khoản ở vn trong ngân hàng đó ko biết có rút được ở đay ko nhỉ hoặc ngược lại nếu mình muốn chuyển tiền về vn? Hay là có cách nào khác mà mình ko biết nữa?
    Ai biết chỉ giúp mình nhé, cám ơn nhìu nhìu :Smiling:
    PS:Mod chỉ giúp mình cách cho đề tài vào mục lục được ko? Mình mới join nên chưa biết, cũng loay hoay vào mục lục trước nhưng ko biết làm thế nào. Thx Mod :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 75 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng đang muốn chuyển tiền từ VN sang Sing, cho mình ké với!!!! 90050704
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hi Cherry Phạm,
    Mình cũng chưa tìm ra cách nào đỡ thiệt đây, hy vọng có mẹ nào biết thì chỉ giúp.
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hi chị christine,

Em chuyển tiền từ VN sang sing, Sau mấy năm bị thiệt thòi, đã phát hiện ra HSBC.

Cách này, chị chỉ cần mở tài khoản HSBC ở Việt Nam. Mang thẻ HSBC đấy đi nước ngoài, rút được ở bất cứ máy ATM của HSBC.

Phí 1 lần rút là 3 USD, bất kể chị rút bao nhiêu, max 1 ngày rút là S$1000.

Người nhà ở Việt Nam gửi tiền vô, là mình có thể rút được ngay ở bên này. Lần nào mà e cần rút nhiều. Toàn ra cái ATM của HSBC gần nhà lúc gần 12h đêm, rút $1000. Chờ 1 lúc, sang ngày mới, rút tiếp $1000 nữa.

Ngoài ra, nếu mà amount nhiều, thì em thấy có ai cung cấp dịch vụ: Nhận tiền SGD ở Sing, người nhà ở Vietnam đưa VND cho phía dịch vụ. Lần trước em có chị bạn mua nhà bên này, bà í cũng đi qua dịch vụ như thế, phí 1% số tiền.
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

e quên 1 điểm lợi của rút qua HSBC là nó tính tỉ giá theo tỉ giá ngân hàng, nên cũng đỡ chút đỉnh.

Mỗi lần định rút, e hay check tỉ giá trước, mấy lần nó tăng tận VND 14,400. Lưỡng lự ko rút, 3 ngày sau còn có 13,500.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cám ơn em Trinh nhiều nhé,
    Thế em đã bao giờ làm ngược lại chưa? Tức là chuyển tiền SGD về việt nam?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em có vài lần rút tiền từ UOB (tài khoản tại Sing), rút ở máy UOB ở Sài Gòn. Ở Hà Nội thì chưa bao giờ (hì hì chỉ có bố mẹ cho tiền em chứ e chưa biếu được các cụ đồng nào). E có biết 1 anh ở Hà Nội, ông mở HSBC bên này, rồi tặng bố mẹ thẻ đấy. Nhưng mà hình như điều kiện mở tài khoản HSBC của Sing khá cao, e cũng ko rõ lắm.
    • 13,269 Bài viết

• 7,634 Được cảm ơn

À về cái điều kiện mở Tài khoản của HSBC Sing keas thấy là không khó vì hồi keas mới đi làm lương cực bèo vẫn mở được, hay tại lúc đó khác.

HSBC hay UOB gì về VN rút tiền vẫn bị phí, lâu quá quên mất là phí bao nhiêu rồi, với lại tính tỉ giá ngân hàng. Mà mỗi lần, như Phương nói, cũng bị cái limit. Không rút được nhiều.
    Love is patient, love is kind. It does not envy, it does not boast, it is not proud. It does not dishonor others, it is not self-seeking, it is not easily angered, it keeps no record of wrongs. Love does not delight in evil but rejoices with the truth. It always protects, always trusts, always hopes, always perseveres. (1 Corinthians 13:4-7)
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ok, thx Phuong va Keas nha