Hội Người Việt ở Châu Á

Chúc mừng mẹ Ổi đã sinh em Mít

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.56K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Vừa biết tin vui quá vào viết ngay.
    Chúc mừng mẹ Ổi đã sinh em Mít khỏe mạnh, 3120gr và 49cm phải ko Hằng-Tuấn. Chúc mừng anh Ổi đã lên chức nhé.
    Mong cả nhà khỏe mạnh, vui vẻ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 457 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ Ổi mẹ tròn con vuông. Chúc em bé hay ăn, chóng lớn, ngoan ngoãn nhé.
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mẹ Ổi đã sinh rồi cơ ah, chúc mừng chị nhé. Chúc hai mẹ con khỏe.

P/s: mẹ Cún Vịt ơi, em Mít là boy hay girl thế?
    .................
    • 4,794 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Chúc mừng chị mẹ Ổi nhé , chúc chị và em bé khỏe mạnh nha .
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 565 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ Ổi và cả nhà nhé. Lâu lắm mới vào được WTT, lại được nghe tin tức tốt lành thế này phấn khởi quá. Tên Mít dễ thuơng quá, tên anh Ổi nghe đã ngon lắm rồi, đến tên Mít này lại càng thèm .

Chúc mẹ Ổi chóng khỏe, nhiều sữa cho em bé, chúc anh Ổi làm tốt nhiệm vụ anh cả nhé. Mong thấy hình em Mít mẹ Ổi ơi..
    Japan
    • 390 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chúc mừng gia đình mẹ Ổi. Chúc em Mít hay ăn chóng lớn và ngoan ngoãn giống anh Ổi nhé. Chúc mẹ Ổi sớm lấy lại sức, có nhiều sữa cho Mít ti.
    • 679 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chúc mừng gia đình Mẹ Ổi nhé!:Rose:
    Chúc em Mít ngoan ngoãn, hay ăn chóng lớn. Chúc mẹ Ổi chóng khỏe, post hình em Mít cho cả nhà xem.
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Đúng rồi, em Mít là con trai, nếu mà là con gái thì đã có tên là em Na.
    Mít giống bố lắm, trông rất yêu. Mẹ Ổi đã đỡ đau hơn rồi, nhìn ảnh nằm cạnh con lúc mới đẻ xong trông khỏe lắm (trộm vía mẹ), khá hơn MCV lúc sinh Vịt nhiều.
    Mình xem ảnh rồi nhưng chờ để mẹ Ổi chọn cái nào đẹp thì post lên nhé.
    • 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ôi WTT cứ bị lỗi, nên không vào được, bây giờ mới viết được, chúc mừng bé Mít chào đời khỏe mạnh, chúc mừng mẹ Ổi hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ nhé.

Chúc em Mít bú mẹ thật nhiều, ngoan và chóng lớn nhé. Mẹ Ổi ơi nghĩ thật nhanh, và thật kỳ diệu nhỉ. Mới gặp nhau tháng 9 vừa rồi, em Sô nhà này cũng mới chỉ bằng quả táo trong bụng mẹ, và em Mít lúc đó chắc bằng quả dâu tây thôi, thế mà bây giờ hai em đã ra đời, xinh xắn khỏe mạnh nhỉ.

Mẹ Ổi khỏe lại nhanh và nhiều sữa nhé. Mong xem ảnh em Mít.
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Chị Vuchan ơi, em cũng chúc mừng chị luôn nhé (tuy là hơi trễ một chút). Lỗi tại MCV ko phải lúc nào cũng vào online ở WTT này.
    • 1,023 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Mẹ Ổi Mít đây. (phải đổi tên rồi, híc...). Cám ơn cả nhà nhiều nhé.

Hôm nay đã là ngày thứ 3 sau mổ, tớ cũng khá khẩm lên nhiều rồi, sau mấy ngày lê lết từng cm. Giờ thì đã đỡ đau rồi. Không biết do cách khâu hay do lần thứ 2 nhưng đúng là phục hồi nhanh hơn lần trước. Mẹ Cún Vịt ơi, lúc trong phòng mổ là nhìn thấy con vui quá nên tươi tỉnh, chứ thực ra cũng đang bấm tay chịu đau vì người ta vẫn đang đào bới gì đó ổ bụng của mình đấy chứ. :Battin ey:

Nhận được quan tâm chúc mừng của mọi người vui lắm. Ảnh chụp nhiều nhưng trong máy tính của bố Ổi, để tớ bảo bố Ổi upload sau nhé.

À, có ảnh của Mít ở blog của bố Ổi ở đây.

http://blog.360.yahoo.com/blog-KdgNR...DJt7SCA--?cq=1
    • 496 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ Ổi Mít đã hoàn thành nhiệm vụ xuất sắc. Chị ơi, em cũng bị mổ đấy ạ. Em thì phải mổ cấp cứu vì vỡ ối sớm hơn với ngày dự định mổ chứ không như chị được chuẩn bị tinh thần và mọi việc. Nhưng đau mấy thì đau cứ nhìn thấy con mạnh khỏe đầy đủ là sướng nhất chị nhỉ. Chúc chị mau khỏe, con trai tu ti mẹ thật giỏi và nhiều:Rose: :Rose: :Rose:
    • 798 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ Ổi đã mẹ tròn con vuông. Em cũng đã sinh bé hôm 5/4. Mẹ Ổi hồi phục nhanh nhỉ ( trộm vía mẹ),em sinh thường mà 1 tuần sau vẫn đi lại khó khăn .
    Chúc bé mit hay ăn chóng lớn.
    • 1,506 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Chúc mừng gia đình Mẹ Ổi và gia đình Mẹ haika có thêm thành viên mới! ^^
    • 228 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm này vào DD mới biết tin vui. CHúc mừng chị Hằng nhé. Tên là Mít nghe dễ thương quá. Chúc 2 mẹ con khỏe nhé. Nhìn Mít yêu quá, nhiều tóc nữa:Rose:
    • 120 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chúc mừng gia đình Ổi đón thêm thành viên mới!! Chúc cu Mít ăn ngoan ngủ ngoan nhé. Nhìn Ổi có dáng anh hai ghê!
    • 390 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ơ thế em tưởng là sinh mổ thì sau khi sinh 9 ngày là được ra viện rồi mà.
    • 170 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chúc mừng gia đình mẹ Ổi kết nạp thêm thành viên mới :Rose: Chúc em Mít hay ăn, chóng lớn, mẹ Ổi khỏe, có nhiều sữa nhé.
    • 684 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Em xin lỗi cả nhà vì mất tăm mất tích. Chỉ kịp điện thoại đến thẳng nhà Ổi chúc mừng và hỏi thăm thôi. Hôm nay mới ló mặt lên đây, xin gửi lời chúc thêm lần nữa. Chúc mẹ Ổi chóng khỏe, em Mít hay ăn chóng nhớn.
    • 1,023 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Cám ơn cả nhà lần nữa nhé. Mẹ con Mít đã được về nhà (nằm viện 10 ngày tất cả). Giờ thì chính thức xin gia nhập hội nuôi con nhỏ để học lại kinh nghiệm. Híc, có cái vụ bế vác em bé sơ sinh để vỗ cho ợ hơi là mới lạ so với ở VN, làm bà nội và bố Ổi lác mắt. Híc....

Khi nào rảnh rỗi và khoẻ hẳn, sẽ post tiếp ảnh Mít phục vụ cả nhà nhé.

À, các mẹ có duy trì nhiệt độ phòng 27 độ cho con không? Bao giờ thì có thể đưa ra phòng ngoài (khoảng 20 độ)?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2