Hội Người Việt ở Châu Á

Các mẹ ơi, hướng dẫn em cách xin gia hạn visa phụ thuộc (vợ theo chồng) được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.15K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào buổi sáng các mẹ!

Visa của em theo dạng phụ thuộc, lần đầu được 1 năm, giờ em muốn gia hạn thêm, vậy cần những giấy tờ gì các mẹ có thể hướng dẫn cho em được không ạ? Vì nhà em ở xa cục xuất nhập cảnh, đi lại không thuận tiện, nên muốn tìm hiểu thật kỹ trước khi đi làm. Ngoài ra, em xin gia hạn trước khoảng 1 tháng thì có trễ quá không các mẹ nhỉ?
    • 35 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kazoku Xem bài viết
    Chào buổi sáng các mẹ!

Visa của em theo dạng phụ thuộc, lần đầu được 1 năm, giờ em muốn gia hạn thêm, vậy cần những giấy tờ gì các mẹ có thể hướng dẫn cho em được không ạ? Vì nhà em ở xa cục xuất nhập cảnh, đi lại không thuận tiện, nên muốn tìm hiểu thật kỹ trước khi đi làm. Ngoài ra, em xin gia hạn trước khoảng 1 tháng thì có trễ quá không các mẹ nhỉ?
    Mình cũng là visa phụ thuộc (Vợ Kỹ sư) Mình mới gia hạn lần trước 1 năm, còn lần này mình xin 3 năm.Bạn xin gia hạn trước khoảng 1 tháng không vấn đề gì đâu. Hồ sơ của mình gồm:
    1. Mẫu đơn xin gia hạn
    2. 2 tờ thuế Thu nhập và thuế thị dân của chồng ( xin tại shi)
    3. Giấy đăng ký kết hôn (bản sao , không cần dịch cũng được) Cầm bản chính họ đối chiếu.
    4 . Bản sao thẻ ngoại kiều , hộ chiếu ( Của cả 2 vợ chồng)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoantuoi Xem bài viết
    Mình cũng là visa phụ thuộc (Vợ Kỹ sư) Mình mới gia hạn lần trước 1 năm, còn lần này mình xin 3 năm.Bạn xin gia hạn trước khoảng 1 tháng không vấn đề gì đâu. Hồ sơ của mình gồm:
    1. Mẫu đơn xin gia hạn
    2. 2 tờ thuế Thu nhập và thuế thị dân của chồng ( xin tại shi)
    3. Giấy đăng ký kết hôn (bản sao , không cần dịch cũng được) Cầm bản chính họ đối chiếu.
    4 . Bản sao thẻ ngoại kiều , hộ chiếu ( Của cả 2 vợ chồng)
    Cám ơn bạn! Hôm qua mình đã đi làm rồi. Giờ chỉ đợi liên lạc từ cục nữa thôi, chắc là yên tâm được rùi.
    • 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi cho em hoi chong sang duoc bao lau thi bao lanh vo con , mong tra loi giup em voi, em xin cam on truoc
    Chỉnh sửa lần cuối bởi builequynhanh; 08/11/2012 vào lúc 12:13 PM. Lý do: thieu
    • 692 Bài viết

• 1,217 Được cảm ơn

Bạn kiểm tra lại xem visa của bạn thời gian lưu trú là 1 year hay là 90days. Cái date of expire trên visa không liên quan đến thời gian lưu trú đâu, nó chỉ có nghĩa là kể từ ngày visa issue đến ngày expire thì bạn bắt buộc phải đến Nhật, nếu không thì visa sẽ không còn hiệu lực. Nếu đúng là zairyukikan =1 năm thì cứ yên tâm, không cần gia hạn gì đâu.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin ca nha giup đỡ, số là em sinh em bé gần 4 tháng rồi, visa em bé 3 năm phụ thuộc theo bố, hơi khó giải thích,nhưng em và bố cháu sắp ly hôn, visa của em trước đây 1 năm phụ thuộc ông xã,ông xã vào vĩnh trú rồi nhưng làm ăn đến mất nhà mất cửa còn vi vu gái gú nên chẳng có tiền nuôi con, em phải tự đi làm nuôi con, đóng thuế đầy đủ. Vậy em tự đi xin visa ăn theo con có được ko ạ? Thủ tục thì thế nào, và sau ly hôn em và em bé có được ở lại ko ạ? Mong hồi âm sớm ạ.
    • 252 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hitle451 Xem bài viết
    xin ca nha giup đỡ, số là em sinh em bé gần 4 tháng rồi, visa em bé 3 năm phụ thuộc theo bố, hơi khó giải thích,nhưng em và bố cháu sắp ly hôn, visa của em trước đây 1 năm phụ thuộc ông xã,ông xã vào vĩnh trú rồi nhưng làm ăn đến mất nhà mất cửa còn vi vu gái gú nên chẳng có tiền nuôi con, em phải tự đi làm nuôi con, đóng thuế đầy đủ. Vậy em tự đi xin visa ăn theo con có được ko ạ? Thủ tục thì thế nào, và sau ly hôn em và em bé có được ở lại ko ạ? Mong hồi âm sớm ạ.
    Bạn mình làm tư vấn visa, bạn thử gọi điện xem có hỏi được gì không, mình cũng ko rõ trường hợp của bạn như thế nào, nhưng theo suy nghĩ của mình thì bạn làm sao mà xin visa phụ thuộc vào em bé được nhỉ, mình chỉ biết có trường hợp như bạn nhưng bố là người Nhật thì . Bạn mình tên Linh, sdt 080 3387 bay ba tam hai
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người.em mới vào diễn đàn nên mong mọi người giúp đỡ.em là tu nghiệp sinh đã về nước.vợ em là người vĩnh trú bên nhật.chúng em đã đăng kí kết hôn tại chính quyền nhật và đã làm thủ tục ghi chú tại đại sứ quán việt nam.bây giờ vợ em muốn bảo lãnh em qua lại nhật thì vợ em cần chuẩn bị những giấy tờ gì,và em phải chuẩn bị giấy tờ gì ạ.rất mong mọi người sẽ giúp đỡ.em cảm ơn nhiều lắm ạ.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3