Hội Người Việt ở Châu Á

Các mẹ ở Hàn Quốc ơi cho hỏi nhờ về Sữa XO

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 6,350 Bài viết

• 1,260 Được cảm ơn

Các mẹ ở Hàn quốc ơi , các mẹ có biết sản phẩm XO không. Bé nhà mình từ 11 tháng bắt đâu dùng sản phẩm sữa XO và bột dinh dưõng XO, bé lên cân rất tốt. Nhưng lại nghe có tin đồn ở Việt Nam , là có gia đình đã đi thử nghiệm Sữa XO và được biết rằng trong Sữa XO có Tăng trọng. Tin đồn này khiến cho một số bà mẹ đang cho con dùng sữa XO rất hoang mang. Nhưng đối với mình khi phải bỏ sữa XO thì rất tiếc , vì bé nhà mình rất hợp và rất thích , vả lại bố mẹ cũng rất cố gắng khi cho con dùng sản phẩm này , vì ở Việt Nam rất đắt . Vậy có mẹ nào ở Hàn Quốc hoặc ở đâu đó có biết xin cho mình vài thông tin được không. Mình và một số mẹ trong WTT rất quan tâm đến vấn đề này
    Xin cảm ơn nhiều
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các mẹ ở Hàn Quốc có biết ????

Có mẹ nào ở Hàn Quốc không , cho mẹ Rắn hỏi tý nhể : Chả là thế này mẹ Rắn có cái mũi "bệnh hoạn"thật là xấu xí , nghe nói ở Hàn có truyền thống về phẫu thuật sắc đẹp , nhất là chỉnh hình khuân mặt... Mẹ Rắn định lừa dối Ox làm chuyến du lịch sang bên Hàn để làm đẹp cho bõ bèn phái đẹp. Muốn tìm...

• Tham khảo ý kiến: Dịch vụ chuyển hàng Nhật về Việt Nam

Chào cả nhà! Hôm nay cho phép em xin ý kiến của các chị về dịch vụ chuyển hàng từ Nhật về Việt Nam...

• Giúp bé học cách phân biệt màu sắc

Màu sắc chính là những gì đẹp đẽ nhất của thế giới quanh ta, và khi bố mẹ dạy cho bé cách nhận...

• Thuốc tây. Nhờ các mẹ ở Hàn Quốc.

Mình và bạn mình sắp tập toẹ làm kinh doanh, nhưng một phần vì chưa làm bao giờ, một mình vì cũng ko có nhiều thời gian dành cho nghề tay trái này. Vì vậy mong các mẹ giúp đỡ mình nhé. Về nguồn thuốc, bọn mình định khởi động với việc tìm hiểu về thuốc kháng viêm và tăng miễn dịch. Và bắt đầu sẽ...

• Cách tiết kiệm chi phí du học tại Nhật

Em muốn đi du học ở Nhật bằng con nào là tiết kiệm chi phí nhất, vì e ở trong gia đình có kinh tế ...

• 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

minh hien dang song o Han quoc day, be Sera nha minh duoc 4 thang roi, be dang dung sua XO cua hang Namyang va chuan bi an dam cung la bot cua hang nay.Minh ko biet hang nhap ve co giong nhu hang noi dia o day khong, chu be dang dung minh khong thay co bieu hien gi va bao chi o day cung noi gi ca. Neu ban mau hang cua dai ly chinh hieu va be van phat trien binh thuong thi chac van khong co van de gi dau. Chi khi bao chi chinh thuc len tieng thi moi dang lo. Sua XO la nhan hieu hang dau o HQ day.
    Chuc be an ngon mieng va ngoan nhe
    me Sera
    minh se goi hinh be voi hop sua XO de ban coi nhe
    • 6,350 Bài viết

• 1,260 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Sera. Mình cũng rất thích mùi vị của sữa XO va nhất là bột ăn liền. Mà mẹ Sera biết không ở VN mới chỉ nhập bột ăn liền số 1 thôi , tức là loại cho bé nhà Sera ăn đấy. Mình hỏi hãng để dùng số 4 nhưng họ kêu là số 4 mùi vị khó ăn (tanh cá ) nên chưa nhập. Mà hộp DD đấy đắt vô cùng 250.000đ còn sữa số 4 269.000d. Mình nghĩ là đúng loại đó ko sai chút nào đâu , ai dám làm láo mẹ Sera nhỉ. Thôi kệ mình cứ cho bé ăn vậy , ông xã nhà tớ kêu ko con béo phì bây giờ.Có mẹ Sera thì mình chẳng lo gì nữa chỉ lo là khi nào không đủ tiền cho bé uống nữa thôi , vì sữa này đắt hơn sữa khác rất nhiều , có khi còn gấp đôi đấy. Cảm ơn mẹ Sers nhiều nhiều. Trộm vía bé Sera trông bầu bĩnh quá.
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Chị Loan ơi mấy ngày nay em phân vân lắm, ko biết phải mua tiếp sữa gì cho con nếu ko dùng XO nữa. (vì B nhà em chỉ thích cái vị nhàn nhạt của XO). Nay nghe mẹ Sera nói vậy, em cũng yên tâm cho B dùng cho đến khi nào.... mẹ hết tiền thì thôi nhỉ? Nói vậy chứ vẫn phải vừa cho con uống vừa theo dõi chị ạ , nếu bé đã tăng đủ cân tiêu chuẩn thì có lẽ phải dừng thôi.
    • 6,350 Bài viết

• 1,260 Được cảm ơn

Chị cũng như em thôi...hì hì chị chờ hết đợt khuyến mãi nầy tính tiếp. Chị cố để dành được 3 nắp lấy quyển album cho đỡ tức , rồi lại tính cùng em. em biết không hôm qua chị đổi bột dinh dưỡng khác của Pháp , bé nhà chị chê luôn. Chả là chị vẫn mua bột DD XO để tối pha thêm với sữa cho chắc bụng mà , nay nghe em nói ko mua nó nữa dùng loịa khác có vẻ chán hơn. thôi kệ thôi , bé khoẻ bé đẹp vậy nhỉ
    • 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

minh da post them hinh be voi hop sua XO roi do, nhung chac kho thay vi nho qua phai khong, Phuong Loan khong co dia chi email de minh goi lai hinh to cho de coi nhỉ
    Dung roi sua do gia hop giua oday tinh ra tien vn cung khoang 280 000 vn dong roi, do la so 2, con so 3 sõ thi mac hon nua co
    thoi neu cac be ma nghien sua nay, an vao chong "nhon", ngo nghinh de thuong thi cac me phai nghien rang roi
    chuc cac be ngoan nhe
    me sera
    • 6,350 Bài viết

• 1,260 Được cảm ơn

To mej Sera ơi điạc chỉ riêng của mình là
    appinfo@hn.vnn.vn
    ôi sao mẹ Sera tính có nhầm không , hộp sữa số 4 ở VN là 269.000đ thôi à.
    Cảm ơn mẹ Sera nhé. Chuc bé Sera ăn mau chóng nhớn...
    • 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Me Sera khong nham dau, gia tien won la 19, 960 won, ty gia la 100won=1400 VND day
    me Sera cung thich sua nay lam, moi khi be uong con thua la me sera u het sach do, khi be an bot con thua cung vet sach luon ops:
    • 697 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mẹ Sera ơi ! Hãng Namyang có một loại sữa Star Sicence (Hình như do nhà máy nào đó SX dưới sự giám sát chất lượng của Namyang) có vẻ rẻ hơn. Mùi vị cũng như XO - không biết loại này có được không nhỉ? (Nhà mình có 2 bé dùng XO nên mẹ cũng méo túi - tính dùng Star cho rẻ hơn một chút nhưng không biết thế nào). Mẹ Sera chỉ giáo giúp.

Mẹ Bi Bùm ơi ! Mình có những 4 nắp XO rồi , nhưng đến chỗ đại lý người ta cứ bắt lấy phiếu chụp hình - mẹ cháu không chịu , trời nắng này đưa cả hai đứa đi lỉnh kỉnh lắm. Đổi Album ở đâu thế - chỉ giúp Scoobidoo với !

Chờ tin các mẹ
    • 6,350 Bài viết

• 1,260 Được cảm ơn

Mình được biết là bạn cầm 3 nắp đến đại lý mà bạn mua sữa để đổi lấy Phiếu đổi quà màu đỏ. Rồi bạn đến 13 Mai Hắc Đế hoặc Phú Thành để đổi lấy ALBUM và chụp hình cho con. Tuy nhiên để bé khỏi đi nhiều lần thì bạn đến đó trước đế lấy 1/2 số quà , tức là lấy album hoặc khung ảnh...rồi đến trước 30/07 bạn sưu tầm đủ mấy kiểu chụp ảnh mới đưa con đến chụp. Có gì mẹ Scoo gọi điện thoại theo sô 7365985 hỏi cũng được họ giải đáp rất nhiệt tình , mình vưa hoi thì được trả lời như vậy
    • 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Me scoobidoo oi sua do cung la cua namyang do, re hon XO mot chut nhung khong sao dau. Minh nghi ho cho ra nhieu loai sua de dap ung nhu cau cua nhieu gia dinh do thoi, hom di mua sua cho be minh cung hoi roi va ho cung noi la cho be dung thi khong sao, neu co co sao thi da khong duoc phep ban tren thi truong roi. Con XO van la hang dau, vi co mot be ti thoi nen minh cung danh chieu co nang vay, cai gi nhat cung danh cho con
    Me scoobidoo dung lo nhe
    • 697 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mẹ Sera ơi ! Scoobidoo định chuyển XO sang star cho bé, nhưng TT tư vấn khách hàng bảo rằng, XO vẫn tốt hợn Vì XO chứa 56 thành phần mà Star chỉ 50 thành phần thôi. 6 thành phần nổi trội của XO là để làm cho XO gần giống sữa mẹ - tăng cường hệ miễn dịch và đề kháng cho bẹ Đó cũng là lý do tại sao Star rẻ hơn. Nhưng tiến tới phải dùng Star thôi mẹ Se ra ạ !

Loan ơi ! Hôm trước XO có cử nhân viên đến biếu 2 bé hộp bột - vì khách hàng tiềm năng mà. Nhưng Bin & Chip nhà mình không chịu ăn. Buồn quá
    Nhưng chúng nó lại nghiền sữa XO. Hôm trước mấy cô ở cơ quan mẹ đến biếu mấy hộp sữa Gain- cứ nghĩ sản phẩm này cũng tốt, để cho chúng nó ăn thử. Nhưng Bin nôn ngay khi bú bình Gain đầu tiên. Còn Chip thì phun phì phì.... chẳng tiết kiệm chút nào
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chắc mẹ Kem Mút phải post bài này vào mục Dinh dưỡng nhưng vì đọc thấy các mẹ bình luận nhiều về XO quá nên bức xúc mới chia sẻ cùng các mẹ thông tin này.

Tất nhiên điều quan trọng là phụ thuộc vào các bé, nếu các bé thích loại nọ, phun phì phì loại kia thì em chịu vì em chưa có nhiều kinh nghiệm nuôi con. Ở cơ quan em có mấy chị sinh con thứ hai, có nhiều kinh nghiệm nuôi con rồi và con thì lười ăn và rất nhẹ cân vì vậy các chị ấy làm một cuộc nghiên cứu sữa để tìm ra loại nào phù hợp và tốt cho sự phát triển của bé. Kết cục như sau:
    Trong 4 loại sữa được nghiên cứu là Gain IQ, Enfa , Nan (Nestle ) và Lactogien ( Nestle ) thì các chị ấy thấy rằng những tiêu chí Best in class có nhiều nhất trong sưa Lactogen ( Loại sữa ít tiền nhất trong 4 loại ) và khi cho bé ăn Lactogen thì kết quả là bé tiêu hóa rất tốt vì Lactogen co nhieu Vitamin còn những thứ khác như sắt, canxi, chất béo cũng nhiều nhất trong 4 loại sữa. Kết quả là bé ăn nhiều hơn khi dùng Lactogen... và em đã hỏi một người bạn làm packing sữa cho một công ty Thụy Điển thì chị ấy nói rằng tất cả các hãng sữa đều nhập nguồn sữa bột từ Úc và chỉ chế biến thêm các chất xúc tác đặc trưng của từng hãng ví dụ Gain thì nhiều chất đạm và khoáng chất, ít vitamin( Chắc vì thế trẻ uống Gain hay bị táo bón), Enfa thì đặc biệt có DHA và ARA mà o hãng nào có, những chất đó phát triển não bộ của bé nhưng các chất khác thì ít lắm, tất cả các nhãn có branch tốt đều có thể dùng được, càng đắt thì do đóng gói và quảng cáo tốn kém hơn để xây dựng thương hiệu chính vì vậy chị ấy khuyên nên cho bé uống quay vòng tất cả các loại sữa có branch tốt như của Abbott, Meadjonson, Nestle vì các hãng lớn có tên tuổi thì vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm rất tốt và bé sẽ hấp thụ được tất cả các đặc trưng của từng hãng sữa nhưng phải để cho bé hấp thụ được nên phải uống khoảng 2, 3kg rồi mới đổi sang loại khác để tránh dị ứng sữa nên mua hộp nhỏ trước rồi mới mua sang hộp lớn.

Nghe cũng thấy hợp lý nên em cũng bắt đầu đổi sữa cho Kem và ở cơ quan em các chị ấy đều quyết định chẳng tội gì dùng sữa đắt tiền vì chi phí quảng cáo thương hiệu rất lớn và theo cái bảng tổng sắp thì total tiêu chí Best in class là 18 đối với Lactogen còn 16 với Gain và 6 với Enfa, 2 với Nan. Và còn một điều nữa cô bạn bên công ty packing nói rằng sữa hộp giấy và sữa hộp sắt chẳng khác gì nhau nên em mua Lactogen 400g hộp giấy có 35.000 còn sữa Enfapro Kem vẫn dùng hộp 400 là 76.000, thế là tháng này mẹ tiết kiệm được già nửa tiền sữa rồi... Kem mut uống ngày 800ml sữa nên mẹ cháu tốn tiền lắm...

Mạn phép các bác chia sẻ vài thông tin như vậy. Nếu bác nào muốn tham khảo bảng phân tích hàm lượng chất trong các loại sữa thì mail cho mẹ cháu tloan@ford.com. Mẹ cháu sẽ gửi file cho các bác tham khảo.
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 273 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngo Phuong Loan
    To mej Sera ơi điạc chỉ riêng của mình là
    appinfo@hn.vnn.vn
    ôi sao mẹ Sera tính có nhầm không , hộp sữa số 4 ở VN là 269.000đ thôi à.
    Cảm ơn mẹ Sera nhé. Chuc bé Sera ăn mau chóng nhớn...
    Chị ơi! Chị có nhầm không đấy con em cũng uống XO 4 nè, giá của nó là 296.000 đồng đấy (không phải là 269.000 đồng như chị bảo đâu)
    • 236 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trabi ơi,
    Giá mẹ Ngô Phương Loan và mẹ Sera nói là cách đây 1 năm rồi, XO đã tăng giá 1 lần cách đây mấy tháng mà. Ở VN bạn mua bây giờ la 296k hả? Nhưng giá bên Hàn mình mua hiện nay là 330k đấy. Ko hiểu sao sữa của Hàn nhập về VN mà luôn rẻ hơn mua tại Hàn nhỉ? Có mẹ nào làm về xuất nhập khẩu giải thích cho bọn mình ko?
    • 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Me Kity oi, minh cho Se ra ngung ương XO roi nen không nho gia nua, bay gio chuyên sang sua tươi roi. Me kity mua sua goi ve cho con gai a.

Theo minh nghi gia minh mua la o siêu thi, con khi nháp ve VN thi chác se tinh theo gia góc hay sao ay. Co phai vay không các me XNk oi oi.
    • 191 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Tớ lăn tăn ghê lắm mà chưa biết tự lý giải làm sao, mong các mẹ thông thái giải thích hộ. Sữa Morinaga các mẹ bán xách tay số 9 về VN còn rẻ hơn và ngang bằng sữa công ty nhập => tạm suy ra sữa nội địa và nhập khẩu chất lượng như nhau (thế mà khối mẹ còn không tin và đổ xô đi mua hàng xách tay tại địa chỉ tin cậy). Ấy vậy mà sữa XO thì tại thị trường nội địa tính tỉ giá hiện thời sang tiền Việt Nam luôn cao hơn khơ khớ so với sữa nhập khẩu về VN, vậy lý do chênh lệch giá khủng khiếp này do đâu? Hay phải chăng chất lượng sữa khác nhau dù ngoài hộp vẫn đề đàng hoàng tỉ trọng các chất dinh dưỡng như nhau? Nếu quả đúng như vậy thì thà thêm một khoản tiền (chấp nhận được) để cho con dùng sữa đúng chất lượng như mình nhìn thấy trên vỏ hộp cho thỏa lòng tin còn hơn. Chứ quả thật tớ ko có chút niềm tin vào cái gọi là làm việc nghiêm túc và chăm chỉ của mấy ông kiểm định chất lượng sản phẩm ở VN mình. Có mẹ nào cùng băn khoăn và nghĩ như tớ ko?
    Nhân đây tớ cũng xin hỏi địa chỉ có thể mua sữa xách tay XO với giá cả phải chăng và đáng tin cậy, hoặc bày hộ tớ cách gửi hàng từ Hàn về với giá cả kinh tế (maximum một khoản tiền nào đó chẳng hạn/tính theo lần vận chuyển) để tớ nhờ ông chú đang làm bên đấy gửi về hộ cho (tớ không kinh doanh gì cả, chỉ là người mẹ muốn con được hưởng những gì mà mình tưởng con đang được hưởng mà thôi, thậm chí tớ còn vừa mua của mẹ "mẹ gôn iu" bên làm cha mẹ, mà tớ không lầm thì là mẹ "memeoxinhT_H", phải không mẹ "memeoxinhT_H"?). Các mẹ kinh doanh sữa sao lại chỉ tập trung vào sữa Nhật mà bất công với sữa Hàn thế không biết?!
    Tớ cảm ơn các mẹ nhiều nhiều lắm!!!

• Mẹ cháu đang rất cần xin lọ thủy tinh Hipp hoặc Heinz để làm sữa chua cho cháu. Mẹ nào có pm địa chỉ cho mẹ cháu xin với ạ. Nhà cháu ở gần khu Bách Khoa ạ.Mẹ cháu cảm ơn nhiều!
    • 4,280 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Cho mình hỏi sữa này vị ngọt hay nhạt? Uống có ổn ko ạ?
    Mình dc tặng sữa này mà lăn tăn ko biết có nên cho con dùng ko vì sợ sữa ngọt thì con lại chê ti mẹ ( con chỉ dùng sữa ngoài khi mẹ đi làm thôi). Mà vỏ hộp ghi sữa có đến 56 loại dưỡng chất - là những dưỡng chất gì mà nhiều thế ạ
    You are my sunshine!

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các me oi cho em hỏi sua xo co mui vi giong sua me k ak. Con e không chiu bu sua ngoai,tim sua cho con ma kho quá.các me giúp e với ak.