• 0 Lượt chia sẻ
  • 57.4K Lượt đọc
  • 128 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 270 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Cho mình hỏi các bố, mẹ mua bình ga của hãng nào, ở đâu thì an toàn và cân đúng ạ? nhà mình toàn mua linh tinh, thấy số đt nào gọi số đó, bi giờ có gia đình rồi tự nhiên không yên tâm nữa. Cảm ơn các bố mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi brangelia Xem bài viết
    Cho mình hỏi các bố, mẹ mua bình ga của hãng nào, ở đâu thì an toàn và cân đúng ạ? nhà mình toàn mua linh tinh, thấy số đt nào gọi số đó, bi giờ có gia đình rồi tự nhiên không yên tâm nữa. Cảm ơn các bố mẹ nhiều!
    có rất nhiều sự lựa chọn ! Bạn có thể dùng shell gas, petrolimex, saigon petro, giadinhgas, thanglong gas.....Đó đều là những thương hiệu có thể đem đến cho bạn sự an tâm về chất lượng và sự an toàn ! Tuy nhiên các đơn vị sang chiết gas lậu thường sử dụng vỏ bình của các hãng này để sang chiết gas trái phép rồi bán cho người tiêu dùng.Muốn mua được bình gas chính hãng bạn nên đến các đại lý của công ty gas bạn lựa chọn để mua.Ở các cửa hàng kinh doanh họ cũng thường có một số ít bình gas chính hãng để bán cho khách hàng khi có yêu cầu.Còn bình thường họ chỉ mang đến cho bạn bình sang chiết lậu thôi vì lợi nhuận thu về sẽ cao hơn !Nếu bạn có vỏ bình cũ rồi thì hãy gọi điện cho cửa hàng bạn vẫn thường mua rồi yêu cầu mang cho bạn bình chính hãng đến ! Sau lần đó mỗi khi hết gas bạn gọi cho đại lý của công ty mà mình đang có cái vỏ bình , sở dĩ nên làm vậy vì nếu gọi cho công ty đổi ngay vỏ đấy bạn sẽ phải trả thêm tiền vì cái vỏ bình không phải của công ty họ ! Bình gas chính hãng cũng rất dễ để nhận ra : nước sơn vỏ bình còn đẹp, bình không han rỉ sướt sát nhiều ( công ty sẽ sơn lại ngay khi thu vỏ bình để nạp lại gas nếu vỏ bị han rỉ ); van bình được bọc bằng nilong có in rõ logo của công ty, sau khi xé lớp phủ nilon ra bên trong còn có nẹp nhựa và phải tháo nẹp nhựa đó mới có thể lắp van điều áp vào van bình được. Bạn nên dùng loại bình 12 kg van cài or van ngang vì nó thông dụng và có giá thành trên mỗi kg gas rẻ hơn so với bình 13 kg vì loại bình 13 kg là bình đặc chủng ít thông dụng hơn !
    Chúc bạn có được sự lựa chọn tốt nhất !!!!!!!!!!!!!!!!!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 102 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuong phung duoi mua ! Xem bài viết
    có rất nhiều sự lựa chọn ! Bạn có thể dùng shell gas, petrolimex, saigon petro, giadinhgas, thanglong gas.....Đó đều là những thương hiệu có thể đem đến cho bạn sự an tâm về chất lượng và sự an toàn ! Tuy nhiên các đơn vị sang chiết gas lậu thường sử dụng vỏ bình của các hãng này để sang chiết gas trái phép rồi bán cho người tiêu dùng.Muốn mua được bình gas chính hãng bạn nên đến các đại lý của công ty gas bạn lựa chọn để mua.Ở các cửa hàng kinh doanh họ cũng thường có một số ít bình gas chính hãng để bán cho khách hàng khi có yêu cầu.Còn bình thường họ chỉ mang đến cho bạn bình sang chiết lậu thôi vì lợi nhuận thu về sẽ cao hơn !Nếu bạn có vỏ bình cũ rồi thì hãy gọi điện cho cửa hàng bạn vẫn thường mua rồi yêu cầu mang cho bạn bình chính hãng đến ! Sau lần đó mỗi khi hết gas bạn gọi cho đại lý của công ty mà mình đang có cái vỏ bình , sở dĩ nên làm vậy vì nếu gọi cho công ty đổi ngay vỏ đấy bạn sẽ phải trả thêm tiền vì cái vỏ bình không phải của công ty họ ! Bình gas chính hãng cũng rất dễ để nhận ra : nước sơn vỏ bình còn đẹp, bình không han rỉ sướt sát nhiều ( công ty sẽ sơn lại ngay khi thu vỏ bình để nạp lại gas nếu vỏ bị han rỉ ); van bình được bọc bằng nilong có in rõ logo của công ty, sau khi xé lớp phủ nilon ra bên trong còn có nẹp nhựa và phải tháo nẹp nhựa đó mới có thể lắp van điều áp vào van bình được. Bạn nên dùng loại bình 12 kg van cài or van ngang vì nó thông dụng và có giá thành trên mỗi kg gas rẻ hơn so với bình 13 kg vì loại bình 13 kg là bình đặc chủng ít thông dụng hơn !
    Nhất trí, mẹ này nói hoàn toàn đúng và chính xác. Nên mua ga của chính hãng. Bất kì khu vực nào quanh khu vực nhà bạn đều có cửa hàng đại lý cấp 1 của các hãng ga.
    • 270 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuong phung duoi mua ! Xem bài viết
    em cảm ơn tương phùng dưới mưa và timmy! Các bố mẹ giúp thì giúp cho trót. em ở 162 Khương Đình, em có thể gọi đến số nào để mua của sellgas ạ?
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn thử ra Shell gas Hà Thành 0434.584.855 No142 Khương Đình _ Thanh Xuân ! Các cửa hàng của Shell gas đều có bảng giá niêm yết giá gas của hãng(dấu má đỏ chót đàng hoàng) hãy yêu cầu họ cho xem thử coi !
    Địa chỉ này tôi tìm được trên mạng , chưa rõ mô tê cửa hàng đó thế nào ! Bạn cứ ra xem sao !
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cùng 1 cửa hàng nhưng đôi khi vẫn có bình tốt, bình tồimình bị mấy lần như vậy
    • 300 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình muốn mua 1 bình ga mới của hãng Shell gas, các mẹ chỉ giúp mình địa chỉ. Lắp van nào thì tốt nhỉ ? Địa chỉ đổi bình Shell gas khu vực Mỹ ĐÌnh?
    Cuộc sống, đó không phải là những gì ta muốn mà là những gì ta có thể kiếm được!
    • 7,114 Bài viết

• 1,622 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snake77 Xem bài viết
    Mình muốn mua 1 bình ga mới của hãng Shell gas, các mẹ chỉ giúp mình địa chỉ. Lắp van nào thì tốt nhỉ ? Địa chỉ đổi bình Shell gas khu vực Mỹ ĐÌnh?

vào bất kỳ cửa hàng nào và đề nghị mua 1 bình Shell gas mới là ok
    khi mua bạn nhớ kiểm tra nhé và lấy giấy để khi ko xài nữa bạn mang ra trả và lấy lại tiền
    vd như nhà mình mua 1 bình mới với giá 240k + 210 tiền gas.
    sau 1 time mình ko sd bình này nữa nhà mình mang đến cửa hàng đó trả và được thanh toán 240k
    • 300 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhà mình mới chuyển tới khu Mỹ Đình, gọi gas ở một của hàng thì thường bị hết hoặc bình không có niêm phong, bực mình quá đi mất.
    Không biết mẹ nào có địa chỉ gọi ga Shell uy tín ở khu vực Mỹ Đình thì cho mình xin số ĐT.
    Cuộc sống, đó không phải là những gì ta muốn mà là những gì ta có thể kiếm được!
    • 149 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hnay em lại quên mất cái "sổ cẩm nang" ở nhà mất rồi.
    Mai em mang đi, em cho chị số đt của Sell gaz chính hãng, khu vực Cầu Giấy.
    Chuẩn luôn.
    • 200 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

To:@Tuong phung duoi mua
    Bạn ơi bạn có biết đại lý phân phối chính thức Shell gas, hoặc petrolimex gas ở Quận Đống Đa cho mình địa chỉ với! Nhà mình trước hay gọi gas của hàng gas ViệtTiến nhưng dạo này chất lượng gas chán quá , mình muốn tìm địa chỉ khác !
    Cảm ơn bạn trước nha!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi haithoaimi; 24/02/2009 vào lúc 09:42 AM.
    • 483 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bạn muốn mua Petrolimex thì ra cây xăng mà mua, ở đó mới có hàng xịn chứ mua ở đại lý bên ngoài kể cả đại lý cấp 1 vẫn có hàng sang lậu mà vỏ mới tinh, có niêm đàng hoàng bạn ơi. Theo kinh nghiệm của tớ thì càng những hàng đắt tiền như Shell, Petrolimex, Total.....thì càng bị hàng rởm nhiều, mà gas thì loại nào cũng giống loại nào, Cty nào cũng phải nhập khẩu về rồi sang tại Cty mình, chỉ có điều mấy hãng kia có thương hiệu từ lâu rồi nên đắt hơn những loại thường từ 20-30k/bình. Vì vậy, tốt nhất là bạn nên dùng những loại bình thường và yêu cầu đại lý bán cấp cho cái bảo hiểm bình ga của Cty đó là được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,606 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Có cái này e tìm ko ra muốn hỏi các mẹ, hiện e đang ở khu Khương Trung thì nên gọi gas ở cửa hàng nào uy tín, ko pha thêm nhỉ? Ko biết quanh khu này có cửa hàng của Hanoi Gas ko
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Nấm Linh Chi; 28/04/2009 vào lúc 02:40 PM.
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    http://mgod.webtretho.com/forum/f293.../#post27154100
    • 1,813 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Nhà chị hay gọi của Khánh Hương - đại lý của Shell gas, để tối về đọc số điện thoại rồi post lên nhé.
    • 483 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Có nhà e phục vụ khoản này đây ạ, chất lượng có thể lấy đầu e ra đảm bảo ạ. Mẹ nó quan tâm thì alo cho em hoặc cho em xin 500 DC e qua tư vấn trực tiếp (e là chủ luôn đây bác ạ).
    • 1,813 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTynhe Xem bài viết
    Nhà chị hay gọi của Khánh Hương - đại lý của Shell gas, để tối về đọc số điện thoại rồi post lên nhé.
    Khánh Hương: 299 - Nguyễn Trãi hoặc 101- D1 Khuất duy Tiến
    ĐT: 38 58 34 57, 38 58 73 74
    • 392 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dùng ga khánh Hương. Chất lượng cũng tốt đấy!
    • 1,606 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ tư vấn, ngày trước e vẫn gọi Petrolimex ở Nguyễn Lương Bằng ấy, sau đó thì bà giúp việc nhà e cho bọn tiếp thị gas vào nhà dán mấy cái nhãn vớ vẩn của nó, rùi bình ga hết & hôm đó e ko có nhà, ông chồng & bà gv gọi ngay gas của cái hàng mới này, nghĩ mà tức điên. Cả ngày nấu có mỗi bữa cơm, lại có mỗi món rau luộc (nhà e chủ trì hạn chế dầu mỡ) mà chả hết tháng đã hết bình gas, xuống kiểm tra thì ôi thôi, loại gas trôi nổi ngoài thị trường, may mà ko có vấn đề gì.

TIện đây e tả luôn để mọi ng ko bị trường hợp như e:
    Bình gas màu bạc, xám bạc, trên có ghi chữ PETROL, e có gọi điện đến PETRO thì được biết đó là hàng giả, kém chất lượng mượn danh Petro để kinh doanh, thông thường chỉ dùng trên dưới 1 tháng là hết gas, gas lắm tạp chất nên lại độc. CÒn gas xịn của PETRO thì bình có màu xanh, trên đó dập nổi chữ PETROLIMEX và tem của PETROLIMEX.
    Tìm lại thì đó là của cửa hàng HÀ XUÂN, 197 Bùi Xương Trạch, đây cũng là cửa hàng ghi biển đại lý của PETROLIMEX nhưng lại bán hàng giả cho khách hàng. Các mẹ ở Khương Trung, Bùi Xương Trạch tránh xa cửa hàng này nhé.

E đã gọi được gas rùi, vì là gas cũ là bình đểu nên phải cược thêm tiền vỏ là 80K các mẹ ạ, nhưng thôi, cũng may là bị mỗi một bình, ko thì hại sức khỏe lắm, lại còn tai nạn ko biết chừng.

Vài dòng chia sẻ với các mẹ.
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    http://mgod.webtretho.com/forum/f293.../#post27154100
    • 1,512 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Nhà mình dùng Sell gas của cửa hàng chỗ Lê Duẩn; 043 5181291 dùng 5 năm rồi thấy okie lắm, phục vụ chu đáo, nhanh nhẹn mà ko ngại xa đâu, mẹ nó gọi xem
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuntun; 30/04/2009 vào lúc 02:29 PM.
    • 483 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bình gas màu bạc, xám bạc, trên có ghi chữ PETROL, e có gọi điện đến PETRO thì được biết đó là hàng giả, kém chất lượng mượn danh Petro để kinh doanh, thông thường chỉ dùng trên dưới 1 tháng là hết gas, gas lắm tạp chất nên lại độc.

Mẹ nó nói thế chưa hẳn đã đúng!
    Thông thường, trên mỗi tai bình gas nào cũng có dập nổi hoặc đục thủng luôn tên hãng đóng bình, VD: Vạn lộc Petro, CD Petro, Gia Định Petro…..Nếu các mẹ muốn biết chính xác nhà mình đang dùng gas gì thì xem trên đó là rõ nhất. Các mẹ đừng nhầm tưởng chữ Petro in ở thân bình là của hãng Petrolimex. Nhiều khi, do thủ thuật của ng bán hàng, trên thân bình ng ta vẫn in đầy đủ tên hãng gas, nhưng về CH bán lẻ, ng ta chỉ cần dán cái tem in số DT của CH đè lên chữ (chẳng hạn như Vạn Lộc, CD..) và chỉ để lộ ra chữ Petro là các mẹ tưởng đấy là hàng Petrolimex. Nhưng thông thường bán những loại gas này thì ng ta vẫn lấy giá của nó đúng như hãng bán ra. Còn trong TH ng ta bán cho bạn loại gas bình dân mà vẫn tính tiền theo giá của Petrolimex thì mới gọi là hàng giả (cái này thường bị nhầm lẫn đối với bình 13kg). Còn những CH treo biển Petrolimex, nếu bạn yêu cầu, ng ta vẫn bán cho bạn hàng xịn vì 1 CH bao giờ cũng có đầy đủ các hãng để phục vụ theo đúng yêu cầu của khách. Còn nếu muốn chắc ăn nhất, dùng đúng bình Petrolimex xịn thì bạn nên gọi ở cây xăng, ở đây thì chẳng có thể lọt vào bình hàng giả nào cả.
    Còn về phần ruột gas bên trong, là do mình phải nhập khẩu là chủ yếu, Cty nào cũng phải nhập nên phần ruột bên trong của tất cả các hãng là giống nhau, ko có hãng nào rởm, hãng nào xịn, có chăng chỉ là cái thương hiệu ng ta làm tốt nên nhiều khi cũng là 1 bình gas 12kg nhưng có thể chênh nhau 20-30k/bình. Để kiểm nghiệm, các mẹ phải so sánh thời gian đun nấu của nhà mình, nhiều khi do ninh nấu nhiều, do trời quá lạnh, áp suất trong bình cũng ko đẩy hết gas lên, thời gian nấu 1 nồi nước vào mùa đông cũng khác mùa hè ….vì vậy ko thể khẳng định chỉ có Petrolimex mới xịn, còn các hãng gas kia là ko đảm bảo.
    Đôi dòng chia sẻ để các mẹ biết thêm về nghề này!
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7