• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.07K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 706 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Bé nhà em bị muỗi đốt suốt. Em thì không có kinh nghiệm. Mà thuốc bôi muỗi đốt trên thị trường thì nhiều. Các mẹ nào đã dùng qua xin cho em một chút kinh nghiệm khi chọn thuốc bôi nhé. Da con em độc, nên vết đốt sưng to và hay để lại vết thâm lắm!

NB: 3,3kg - 52cm
    1st month: 4,7 kg- 57cm
    2 month: 5,7kg - 60cm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ho cấp tính liên tục thì xử lý như thế nào?

Được biết ho cáp tính là ho sau khi quá trình bị nhiễm cảm, cơ thể suy yếu và bị ho, kéo dai trong...

• Dùng Melacare khi bé bị muỗi cắn

Chào bác sĩ! Xin bác sĩ cho hỏi: Bé nhà tôi nay đã được 4 tuổi rưỡi. Cách đây mấy tháng, bé bị muỗi đốt trên má và vì bị ngứa nên bé gãi làm trầy da nên bây giờ trên má bé có để lại vết thâm. Vậy bác sĩ cho hỏi có thể sử dụng cách nào hay thuốc nào để chữa vết thâm đó không ạ? Bản thân tôi cũng...

• Làm thế nào để chăm sóc bé bị trật khớp ?

xin chào các bà mẹ! Con em năm nay 3 tuổi ,bé bị tật khớp xương đùi và hông , bị nhiễm siêu vi nên rất đau ,không đi lại được. Bác sĩ dặn hạn chế vận động .Nhưng con nít bắt ngồi yên hoặc nằm 1 chỗ rất khó khăn nên nó khóc suốt .Mọi sinh hoạt đếu phải bế. Rất mong các mẹ có kinh nghiệm về chăm...

• Có nên thoa lotion cho bé không?

Mình hay thoa lotion cho bé những khi da bé bị khô, giờ mình thấy bé nằm điều hòa thường mất độ ẩm...

• Bé bị sẹo, liệu có hết không?

Bé nhà em hay té ngã, sẹo tùm lum trên người. Quan trọng là ngay mắt cũng có sẹo to như đồng tiền....

• 167 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thấy có mẹ bảo bôi cồn rất hiệu quả, mình thì dùng dung dịch bôi thảo dược, thấy cũng tốt, mẹ nó lên mạng search là ra à.
    • 1,968 Bài viết

• 1,231 Được cảm ơn

Mình chỉ bôi dầu khuynh diệp thôi, trên mặt thì bôi dầu thơm cho bé.
    • 706 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Con em bôi dầu khuynh diệp không ăn thua, hic.

NB: 3,3kg - 52cm
    1st month: 4,7 kg- 57cm
    2 month: 5,7kg - 60cm
    • 6 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sử dụng Remos IB thấy hiệu quả tốt bạn ạ. Nhà mình luôn có sẵn, đi du lịch là phải luôn mang theo. Muỗi chích mà không thoa là con mình gãi sưng, rướm máu luôn, mấy ngày mới khỏi. Thoa Remos IB vết muỗi chích xẹp liền và con không gãi luôn
    • 90 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

hay chị dùng bông thấm nước muối đặc, xoa cho bé trong khoảng 10 phút.,rồi rửa sạch cho bé chỗ muỗi đốt sẽ không bị sưng và đỡ ngứa.,giờ có rất nhiều kem trị muỗi đốt cho bé được bày bán trên thị trường,các mẹ không nên lạm dụng vì dùng kem bôi có thể gây kích ứng, dị ứng, tổn thương da bé với có khi quơ quẹt vào mắt, mũi, miệng gây tổn thương mắt, mũi hay ngộ độc do nuốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thuốc bôi giảm ngứa: kem phenergan
    Thuốc bôi giảm sưng phù tổn thương: kem chứa chất kháng viêm
    Bạn xem thêm trong topic này để biết cách chăm sóc da thâm.
    Da bé rất hay bị dị ứng nổi mẩn và để lại sẹo thâm

Thân mến,
    Ths. Bs. Lê Thái Vân Thanh
    Giảng viên Bộ môn Da liễu ĐH Y Dược TP.HCM
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BanToChuc; 17/09/2013 vào lúc 06:40 PM.