Giao lưu trực tuyến "Bệnh nhiễm khuẩn mùa hè"

Bé 13 tháng tuổi tháng nào cũng hắt hơi, sổ mũi, ho uống kháng sinh và corticoid

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 283 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 78 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé nhà em được 13 tháng tuổi, từ hồi 3,5 tháng cháu bị viêm phế quản phổi nằm viện, từ đó tháng nào cháu cũng bị hắt hơi, sổ mũi và ho. Bác sỹ khám nói bị viêm phế quản nên kê cefixime, clopheniramine và betamethasone mà theo em biết loại này là corticoid, uống 5 ngày là khỏi nhưng tháng nào cũng bị lại và cũng uống thuốc như vậy. Em nghe nói uống corticoid sẽ hay bị lại và rất có hại, em đang rất lo lắng không biết nên làm thế nào. Nhờ bác sỹ tư vấn giúp em xem em có nên tiếp tục cho bé uống theo đơn thuốc của bác sỹ không? Và có thuốc bổ gì giúp tăng cường sức đề kháng để bé giảm bệnh viêm đường hô hấp không ạ? Bà nội bé bị viêm mũi dị ứng (nhưng bố cháu không bị) thì liệu cháu có bị viêm mũi dị ứng như bà không? Cảm ơn bác sỹ rất nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 713 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được chuyển đến Bác sỹ Trương Hữu Khanh - trưởng khoa Nhiễm - Bệnh viện Nhi Đồng I.

Bác sĩ sẽ trả lời thắc mắc của bạn vào buổi giao lưu sẽ diễn ra vào lúc 14:00 – 16:00, thứ 6 ngày 30/8/2013 tại Webtretho.

BTC_Lifebuoy