GLTT "Hăm tã - Chuyện nhỏ mà không nhỏ"

Bé bị ghẻ ngứa có cần kiêng ăn gì không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.02K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,274 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Bé nhà em bị ghẻ ngứa mấy ngày nay mà vẫn chưa đỡ. Xin bác sỹ cho em hỏi là khi cho bé ăn có phải ăn kiêng gì không? Và mẹ cũng có phải kiêng gì không vì hiện tại em vẫn đang cho bé bú a.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hình như mình nhớ là kiêng ăn nếp đó bạn
    • 7,026 Bài viết

• 7,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tanthien Xem bài viết
    hình như mình nhớ là kiêng ăn nếp đó bạn
    kiêng cả các đồ nóng nữa, tránh lở loét í ạ
    • 2,369 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

kiêng dùng một số thức ăn, nhất là các loại cá (trèn, mực, lươn), các loại có vỏ (tôm, cua, sò biển), một số loại thịt (ngan, dê, bò, đầu heo) đó mẹ ơi.
    • 1,779 Bài viết

• 7,451 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã đặt câu hỏi cho chương trình.

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến bác sỹ Nguyễn Thị Thanh- Trưởng khoa Dịch vụ I- Bệnh viện Nhi Đồng 2- TPHCM
    rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Hoitholandabe
    • 1,779 Bài viết

• 7,451 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Bé nhà em bị ghẻ ngứa mấy ngày nay mà vẫn chưa đỡ. Xin bác sỹ cho em hỏi là khi cho bé ăn có phải ăn kiêng gì không? Và mẹ cũng có phải kiêng gì không vì hiện tại em vẫn đang cho bé bú a.
    Chào bạn,
    Trước hết, phải biết những thực phẩm nào dễ nhạy cảm đối với bệnh ngứa. Đó là các loại protein ở cá, tôm, cua, bơ; những đồ chế biến bằng bơ, trứng các loại; loại thực vật như măng, nấm hương, cà, đậu tằm, dưa chuột, tỏi, hành củ, cam, quýt, mận, thảo quả; những quả rắn như hạt dẻ, ngân hạnh, hồ đào; tương đậu phộng và các loại gia vị thơm.
    Những thức ăn uống nói trên phần nhiều sinh phong, động huyết, hóa nhiệt, nhất là hải sản, càng cần kiêng kỵ nghiêm ngặt.
    Đối với người đang trong thời kỳ cho con bú, cần chú ý khẩu phần ăn của mình. Bởi ảnh hưởng đến việc tiết sữa, hoặc qua sữa sẽ làm phân của bé thay đổi, cũng là nguyên nhân chi phối việc hăm tã ở bé."

Bác sỹ Nguyễn Thị Thanh
    Trưởng khoa Dịch vụ I- Bệnh viện Nhi Đồng 2- TPHCM
    • 5,533 Bài viết

• 12,913 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Bạn phải tìm hiểu thêm bệnh ghẻ ngứa của bé là do đâu? liệu có phải do dị ứng đồ ăn gây nên không?

Theo kinh nghiệm dân gian thì các cụ hay kiêng đồ tanh, kiêng nóng... Tuy nhiên theo mình, việc đầu tiên là giữ vệ sinh cho con, bôi thuốc trị ghẻ ngứa, loại trừ thức ăn là nguyên nhân gây ngứa ở trẻ. Ngoài ra không phải kiêng gì nhiều.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    http://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.