Hỏi đáp với chuyên gia dinh dưỡng

Bà bầu ăn nhiều sầu riêng có bị sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.53K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,189 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Em có chị bạn có bầu được 6 tuần rùi, chị ấy lại rất thích ăn sầu riêng. Chị ấy muốn hỏi bác sỹ là nếu ăn sầu riêng nhiều thì có sao không ạ? Vì em không biết ăn món đó lên chẳng biết tư vấn cho chị ấy thế nào. Mong sớm nhận được phản hồi từ bác sỹ.

• 1,211 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Ăn sầu riêng thì cũng bình thường, nhưng không nên ăn nhiều quá bạn ơi sẽ dễ bị nóng trong người, đầy hơi không tiêu đó.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:

• 352 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama

• 1,189 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Ăn sầu riêng thì cũng bình thường, nhưng không nên ăn nhiều quá bạn ơi sẽ dễ bị nóng trong người, đầy hơi không tiêu đó.
    Vậy à, vậy là lại có thêm một lời khuyên nữa rùi cảm ơn mẹ nó nhé. Dù thế em vẫn đang đợi cả sự tư vấn của bác sỹ nữa để có thêm nhiều kinh nghiệm hơn à.

• 7,214 Bài viết

• 2,494 Được cảm ơn

Sầu riêng nhiều đường nên nếu mẹ nào có tiền sử cao huyết áp, gia đình có người CHA thì nên hạn chế ăn sầu riêng khi có bầu đó
    3. Có thể ăn thực phẩm nóng như sầu riêng, gừng? Đáp: Khi ăn thực phẩm này có thể làm đường huyết trong cơ thể tăng cao, lúc này trẻ dễ bị vượt trọng lượng. Vì thế người mẹ nếu muốn ăn sầu riêng không nên ăn một phần nhỏ mỗi ngày để tránh thai nhi quá lớn. Gừng thuộc loại thực phẩm nóng có thể giảm nôn nghén, nhưng không nên hấp thụ quá lượng.

• 352 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Em có chị bạn có bầu được 6 tuần rùi, chị ấy lại rất thích ăn sầu riêng. Chị ấy muốn hỏi bác sỹ là nếu ăn sầu riêng nhiều thì có sao không ạ? Vì em không biết ăn món đó lên chẳng biết tư vấn cho chị ấy thế nào. Mong sớm nhận được phản hồi từ bác sỹ.
    Xin chào bạn!

Mang thai trong giai đoạn 3 tháng đầu có hiện tượng nghén. Ngén không chỉ là nôn oẹ, chán ăn mà còn có thể là thèm ăn một loại thực phẩm nào đó.

Sầu riêng cung cấp nhiều vitamine nhóm A, B, C, Sắt... Nhưng vì độ ngọt cao, lượng đường nhiều nên rất dễ dẫn đến khó tiêu, táo bón và có khả năng làm tăng cân. Nếu thai phụ muốn ăn và tiêu hóa tốt thì vẫn có thể dùng bình thường.

Tuy nhiên, ăn uống đa dạng và cân đối vẫn là lựa chọn ưu tiên.

BTC_Enfamama

• 564 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

E đang nghén và e rất nghiện. Đi qua hàng sầu riêng mà ko đc ăn lòng bức bối vô cùng