Hỏi đáp với chuyên gia dinh dưỡng

Axit Folic có trong những thực phẩm nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 507 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 5,185 Bài viết

• 3,782 Được cảm ơn

Axit folic cô cùng quan trọng đối với sự phát triển toàn diện của bào thai, nhất là hệ thần kinh. Vậy ngoài việc bổ sung bằng thuốc uống hàng ngày có thực phẩm nào giàu Axit folic để bà bầu bổ sung theo các bữa ăn hàng ngày không?

• 352 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama

• 352 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    Axit folic cô cùng quan trọng đối với sự phát triển toàn diện của bào thai, nhất là hệ thần kinh. Vậy ngoài việc bổ sung bằng thuốc uống hàng ngày có thực phẩm nào giàu Axit folic để bà bầu bổ sung theo các bữa ăn hàng ngày không?
    Xin chào bạn!

Axit Folic là một loại vi tamine rất cần thiết cho phụ nữa mang thai, cho trẻ em. Axit folic giúp việc mã hóa các ADN, nhân đôi ADN tốt hơn. Thiếu axit folic sẽ gây dị tật ống thần kinh thai nhi.
    Nhu cầu axit folic khi mang thai 500-600 mircogram/ngày.
    Những thực phẩn chưa Axit folic là những loại rau xanh, các loại đậu, ngũ cốc, trái cây, sữa công thức...

BTC_Enfamama
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,263 Bài viết

• 2,292 Được cảm ơn

Những thực phẩm mà các chuyên gia đưa ra toàn là những thực phẩm mình thích. Uống Enfamam mỗi ngày để bổ sung axit folic các mẹ nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Enfamama Xem bài viết
    Xin chào bạn!

Axit Folic là một loại vi tamine rất cần thiết cho phụ nữa mang thai, cho trẻ em. Axit folic giúp việc mã hóa các ADN, nhân đôi ADN tốt hơn. Thiếu axit folic sẽ gây dị tật ống thần kinh thai nhi.
    Những thực phẩn chưa Axit folic là những loại rau xanh, các loại đậu, ngũ cốc, trái cây, sữa công thức...

BTC_Enfamama

• 1,982 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Enfamama Xem bài viết
    Xin chào bạn!

BTC_Enfamama
    Cám ơn BTC, đang chuẩn bị mang thai nên rất quan tâm đến những chuyện này