Hỏi đáp với chuyên gia dinh dưỡng

Axit Folic có trong những thực phẩm nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 646 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 5,185 Bài viết

• 3,785 Được cảm ơn

Axit folic cô cùng quan trọng đối với sự phát triển toàn diện của bào thai, nhất là hệ thần kinh. Vậy ngoài việc bổ sung bằng thuốc uống hàng ngày có thực phẩm nào giàu Axit folic để bà bầu bổ sung theo các bữa ăn hàng ngày không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những thực phẩm nào có chưa Lutein

Kính gửi Diễn đàn! Em đã đọc các bài viết nói về sự quan trọng của Lutein. E cũng được biết Lutein có trong các thưc phẩm rau màu xanh đậm. Nhưng xin hãy cho em biết nếu mua sữa thì sữa gì sẽ có thành phần đó? E đã tìm mua sữa nhưng không thấy loại nào có chứa LUtein. Rất mong nhận được phản hồi...

• Thức khuya có ảnh hưởng đến em bé?

Giờ này mà em vẫn phải thức để làm việc cả nhà ạ! Như con vạc ấy! Thức khuya có ảnh hưởng đến em bé...

• Thức ăn dặm-Những thực phẩm nào để đông lạnh được?

Các mẹ ở Nhật ơi, cho mình hỏi thức ăn dặm, những thực phẩm nào (thịt, cá, rau, cháo...) thì để đông lạnh được? Con mình mới tháng đầu tiên tập ăn dặm, mỗi ngày chỉ ăn vài thìa, mà không phải mỗi ngày thay đổi một món ăn được vì mới đang tháng đầu tập ăn dặm. Mình đã đọc trong sách hướng dẫn...

• Bị chuột rút khi mang thai

Khi em mang thai cháu lớn, em thường xuyên bị chuột rút, nhất là lúc gần về sáng, hầu như ngày nào...

• Hạnh phúc của bé mông: là không hăm tã

Hăm tã là chứng viêm da phổ biến ở trẻ nhỏ. Theo số liệu thống kê, có đến 71% trẻ sơ sinh từng bị...

• 352 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • 352 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    Axit folic cô cùng quan trọng đối với sự phát triển toàn diện của bào thai, nhất là hệ thần kinh. Vậy ngoài việc bổ sung bằng thuốc uống hàng ngày có thực phẩm nào giàu Axit folic để bà bầu bổ sung theo các bữa ăn hàng ngày không?
    Xin chào bạn!

Axit Folic là một loại vi tamine rất cần thiết cho phụ nữa mang thai, cho trẻ em. Axit folic giúp việc mã hóa các ADN, nhân đôi ADN tốt hơn. Thiếu axit folic sẽ gây dị tật ống thần kinh thai nhi.
    Nhu cầu axit folic khi mang thai 500-600 mircogram/ngày.
    Những thực phẩn chưa Axit folic là những loại rau xanh, các loại đậu, ngũ cốc, trái cây, sữa công thức...

BTC_Enfamama
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,182 Bài viết

• 2,549 Được cảm ơn

Những thực phẩm mà các chuyên gia đưa ra toàn là những thực phẩm mình thích. Uống Enfamam mỗi ngày để bổ sung axit folic các mẹ nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Enfamama Xem bài viết
    Xin chào bạn!

Axit Folic là một loại vi tamine rất cần thiết cho phụ nữa mang thai, cho trẻ em. Axit folic giúp việc mã hóa các ADN, nhân đôi ADN tốt hơn. Thiếu axit folic sẽ gây dị tật ống thần kinh thai nhi.
    Những thực phẩn chưa Axit folic là những loại rau xanh, các loại đậu, ngũ cốc, trái cây, sữa công thức...

BTC_Enfamama
    • 2,461 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Enfamama Xem bài viết
    Xin chào bạn!

BTC_Enfamama
    Cám ơn BTC, đang chuẩn bị mang thai nên rất quan tâm đến những chuyện này