• 0 Lượt chia sẻ
  • 289 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 3,024 Bài viết

• 3,232 Được cảm ơn

Mình vẫn thường giặt tất cả quần áo chung với nhau. Chị làm cùng mình bảo nên giặt riêng đồ lót ra, như vậy vừa sạch vừa tránh được bệnh phụ khoa. Nhà mình các mẹ giặt đồ như thế nào vậy? Có đúng là giặt riêng đồ thì sẽ tránh được bệnh phụ khoa hơn không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• thq
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,637 Bài viết

• 2,130 Được cảm ơn

Mình thường giặt tay riêng tất cả các đồ lót mẹ nó ạ, có lần mình đọc báo thấy người ta khuyên rằng nên giặt đồ lót bằng xà phòng thơm và phơi dưới ánh nắng mặt trời đó, nên mình thường xuyên giặt tay và phơi thật khô. Đó cũng góp phần nguy cơ nấm âm đạo đó!
    • 3,024 Bài viết

• 3,232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thq Xem bài viết
    Mình thường giặt tay riêng tất cả các đồ lót mẹ nó ạ, có lần mình đọc báo thấy người ta khuyên rằng nên giặt đồ lót bằng xà phòng thơm và phơi dưới ánh nắng mặt trời đó, nên mình thường xuyên giặt tay và phơi thật khô. Đó cũng góp phần nguy cơ nấm âm đạo đó!
    Vậy là nên dùng xà phòng thơm chứ không phải xà phòng giặt đồ đúng không mẹ thq. Cảm ơn mẹ thq đã chia sẻ nhé. Chắc từ giờ mình cũng phải chịu khó giặt riêng đồ lót thôi. Không biết là có nên giặt bằng nước nóng không mẹ thq nhỉ?
    • 3,295 Bài viết

• 2,023 Được cảm ơn

Xưa nay mình cũng giặt chung tất các loại quần áo cùng màu với nhau vì cứ cho rằng mình giặt xà phòng sạch rùi thì ko lo nhưng suy nghĩ kỹ lại thì đúng là nên giặt đồ lót riêng để đảm bảo vệ sinh sạch sẽ và an toàn nhất.
    • 3,024 Bài viết

• 3,232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Xưa nay mình cũng giặt chung tất các loại quần áo cùng màu với nhau vì cứ cho rằng mình giặt xà phòng sạch rùi thì ko lo nhưng suy nghĩ kỹ lại thì đúng là nên giặt đồ lót riêng để đảm bảo vệ sinh sạch sẽ và an toàn nhất.
    Nhờ có chương trình này mà các mẹ được giao lưu và chia sẻ các kinh nghiệm với nhau. Mình cũng học tập được rất nhiều kinh nghiệm hay từ các mẹ. Thì từ trước tới tới giờ mình cũng toàn giặt đồ chung với nhau thôi. Hi hi, giờ biết thêm nhiều thông tin hữu ích rồi.
    • 3,295 Bài viết

• 2,023 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo Xem bài viết
    Nhờ có chương trình này mà các mẹ được giao lưu và chia sẻ các kinh nghiệm với nhau. Mình cũng học tập được rất nhiều kinh nghiệm hay từ các mẹ. Thì từ trước tới tới giờ mình cũng toàn giặt đồ chung với nhau thôi. Hi hi, giờ biết thêm nhiều thông tin hữu ích rồi.
    Đúng đấy. Phải nói lời cảm ơn thật sự sâu sắc tới WTT đã cho chúng ta có chỗ học hỏi kinh nghiệm....cảm ơn nhãn hàng đã tạo điều kiện tổ chức chương trình tư vấn thật hữu ích để các mẹ như mình và mẹ bongmeo và các mẹ khác học hỏi đc nhiều kinh nghiệm hay.