Phụ kiện

Mua giày tốt và đẹp ở đâu??(SG)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 155 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 361 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Hic thiệt là đau khổ cho cái chân mình, ngày càng thấy giày dép trong tủ hiếm hoi. Giờ em chả biết TPHCM này chỗ nào mua giày tốt mà đẹp nữa, mua ở Nguyễn Trãi giá cũng chả rẻ gì mà toàn đồ TQ, mang lại hay đau chân mà rất mau hư hichic! Giờ em chuyển sang xài loại giày mắc tiền hơn nhưng em phát hiện ra những giày như Catwalk cũng chỉ lấy giày của trung quốc thôi >_<.

Chân em đã kén giày rồi vì chân em nhìn chung khá thô, mang size 37, chân đầy đặn, mang giày thường hổng có cái nào đẹp, đã vậy lại toàn giày khg tốt, mang đau chân wá (em mang cao khoảng 5 phân thôi thì em cũng thuộc loại cao), sao mang giày nào cỡ 2 3 tháng là cái đế nó cũng rung rinh í nhỉ??

các chị nào có địa chỉ giày tốt giới thiệu em với ạ!!em cũng vào coi ninewest và Charles & Keith rồi, C&K thì còn dc nhưng 9west thì có vẻ hơi lớn với em (em 24t). Em dạo này cũng tia Guess, nhưng em nì ở VN hơi bị mắc hic, mua cùng lắm dc 1 2 đôi để dành thôi, còn lại chắc phải kiếm hiệu khác rẻ hơn để mang đi thường ngày, mà guess thì em cũng khg biết bán ở đâu, vô lựa trầy trật lắm mới dc có 1 đôi thôi hichic.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Set đồ thoải mái cho đôi bạn tận hưởng mùa hè

Mùa hè là mùa của những chuyến du lịch xa, để rời xa 4 bức tường và chiếc máy điều hòa sau những...

• TPHCM Mua sofa bền và đẹp ở đâu?

Các mẹ ơi, giúp em với. Em đang cần mua 1 bộ sofa bền, đẹp và giá cả phải chăng 1 tí. Tình hình là thằng ku nhà em không ngồi yên 1 chỗ, nên bộ sofa cũ tanh bành hết luôn hicc. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em chỗ nào sofa tốt tốt và giá cả chấp nhận được nha. Cám ơn các mẹ nhiều lắm luôn :) :) :)

• Sử dụng máy lạnh tiết kiệm điện

Tiết kiệm điện ở máy lạnh liên quan đến cách sử dụng hợp lý,cách lắp đặt máy và vật liệu cấu tạo và...

• mua giấy gói và túi đựng chocolate ở đâu sg? giá hạt dẻ , cần gấp ạ

Sắp tới valentine mặc dù có con nhỏ nhưng em muốn tổ chức tự làm chocolate giá rẻ thui cho mấy đứa học sinh mà chưa biết mua giấy đựng chocolate và túi đựng ở đâu hết.Mong mọi người chỉ giúp,cần gấp lắm rùi ạ.Mua xong em nhờ em gái gửi về vì đang ở quê, mua online cũng đc ạ.Cảm ơn mọi người...

• Hòi cách phân biệt bạc thật - giả

Chào các mẹ ạ. Các mẹ thông thái cho em hỏi cách phân biệt đồ bạc thật và giả. Bạc nguyên chất thì...

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình hỏi tí nhé. Chân bạn size bao nhiêu?
    • 361 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

size 36-37 tùy giày chị àh... thường em mang loại này nè

Nó che chân em vậy thì chân em nó bớt thô hichic!nhưng em khg mang cao dc tới vậy đâu
    • 361 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

• 361 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

các chị help em với
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,181 Bài viết

• 3,390 Được cảm ơn

Nghe bạn kể toàn là hàng ngoại nhập, đắt tiền hay không mình không rõ nhưng bền và chất lượng thì... Một số shop nói là bán giày nói là hàng nhập, mình cứ nghĩ là hàng nhập của châu Âu, ai biết là hàng TQ. Hàng TQ cũng đẹp lắm nếu là loại tốt, nhưng đương nhiên người ta không mua hàng tốt để bán vì giá cao và lời được ít hơn hàng giá trung bình.

Hàng đi chơi, tiệc tùng mình cũng hay mua vài đôi màu mè, nhưng đi chỉ làm kiểng rồi thấy chán thì bỏ chứ không đi thường nên ko biết bền hay không.
    Hàng đi ngày thường chém đinh chặt sắt thì mình dùng hàng da VN, mình thường dùng T&T và Pasteur. Mình thấy 2 hiệu này mẫu mã cũng ok (có khi muốn mua giày mà ra chẳng có đôi nào vừa ý, đành đi về không), giá cả cũng khá hợp lý, độ bền thì good mà lại chắc chắn là hàng da (ko như hàng TQ, da thật, giả da ko phân biệt được)

Pasteur có nhận đặt giày theo kiểu của họ, màu sắc, loại da do mình chọn. Cách nay khoảng 10 năm rồi, mình mua 1 đôi giày Pasteur khá đẹp (so với thời ấy) rất bền, giá cũng khá cao ( 250k, hồi ấy giày khác của họ chỉ khoảng 100k), đến giờ vẫn đẹp và còn rất tốt, mình vẫn giữ, chỉ tội bây giờ mập quá, cái chân cũng mập nên không vô vừa.

Mình mập 65kg, giày cao 7cm mà sao có bao giờ bị trẹo gót, rung rinh gót gì đâu. Giày đau chân là do chọn size chật hoặc da cứng. Nếu sợ đau chân thì nên chọn giày bít mà có quai ở cổ chân, nó giữ giày không rớt gót mà thoải mái hơn loại ko dây.

Giày dây kiểu sandal nếu chọn quai mảnh quá, cao quá cũng bị chèn ép làm đau chân, quai lại dễ bục ra vì chịu sức nén quá mạnh, nếu mang sandal thì phải chọn quai bản hơi lớn 1 chút, nhiều dây 1 chút để lực cả người mình phân bố đều trên giày không chịu ép vào 1 điểm nào đó làm đau chân.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JAL; 31/03/2009 vào lúc 03:03 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 361 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

hic khổ 1 cái là 2 chân em nó chênh nhau, 1 cái vừa thì chắc sẽ có 1 cái hơi chật, bên phải mang lun lun hơi đau.
    Ơ thế ra chỉ có mình em mang độ vài tháng lá gót nó rung rinh àh!!
    Chờ thêm ý kiến của các chị vậy
    • 334 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

chị ơi giày ĐÔNG HẢI cũng ăn chắc mặc bền lắm đó àh
    • 1,077 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

hihi..chân chị còn khủng hơn e cơ,chị mang size 39 lận á,cũng hay mang giày thấp thấp <7cm,chắc do chân to nên giày cũng mau rung rinh gót như e vậy đó,hihi..nên chỉ mua giày vừa vừa giá rùi mang chừng 1 tháng là vứt đi mua đôi khác.
    Giày Vn xuất khẩu cũng ok lắm,nhưng ít kiểu và đôi khi k có size của chị nữa..hic:Sad:.Thế là ng iu cứ vận động mang giày thể thao,mua cho mấy đôi Adidas,hehe,mà thề là chưa bao giờ mang cả..
    • 1,077 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

chân chị cũng chênh nhau,bên phải mang bao giờ cũng chật hơn bên trái..hihi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sunny8282; 31/03/2009 vào lúc 09:33 PM.
    • 2,848 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkkitty Xem bài viết
    hic khổ 1 cái là 2 chân em nó chênh nhau, 1 cái vừa thì chắc sẽ có 1 cái hơi chật, bên phải mang lun lun hơi đau.
    Ơ thế ra chỉ có mình em mang độ vài tháng lá gót nó rung rinh àh!!
    Chờ thêm ý kiến của các chị vậy
    Chân thường sẽ có 1 bên lớn hơn bên còn lại em ạh.Muốn chắc ăn thì nên mua giày vào buổi chiều tối thì lúc đó sẽ chính xác size giày hơn.Mà em mua giày còn tuỳ kiểu để mà phán xét độ bền của nó với lại thử ngẫm xem mình có "phá"giày ko?Nếu muốn rẻ mà bền thì chắc em thử như chị JAL nói là đặt thử giày PASTEUR hoặc mua T&T.CHứ các hiệu như CATWALK chẳng hạn chị ko tín nhiệm nó lắm.Hàng thì thường thôi nhưng giá chả xứng và không bền do đường may lỏng lẻo.Khi em mua giày dù hiệu gì thì cũng nên ngó nghiêng form,gót giày,các đường may mối dán chẳng hạn.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thường mua giày ở Hạnh Dung , Gia Vy cũng có nhiều kiểu đẹp lắm. Nếu bạn muốn bền hơn thì mua ở Hồng Thạnh
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,181 Bài viết

• 3,390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jessica_ken Xem bài viết
    chị ơi giày ĐÔNG HẢI cũng ăn chắc mặc bền lắm đó àh
    cách đây mười mấy năm Đông Hải nổi tiếng bền, bây giờ Đông Hải bán đầy giày Trung quốc.

À, giày ngoại ở các trung tâm thương mại lớn cũng có nhiều mà, giày đẹp, thanh mảnh thì mấy hiệu của ý. Giày ăn chắc mặc bền thì có Clarks của Anh
    • 1,882 Bài viết

• 3,778 Được cảm ơn

Mình vote cho giày Nina. Đẹp, bền, mẫu mã đa dạng. Giá cả phải chăng.:Silly:
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình hay đi giày cao gót nên cũng rất kén giày, vì nếu không sẽ bị đau chân. Trước đây mình toàn mua ở nước ngoài, nhưng sau 1 lần đi giày của T$T (trên đường Hai Bà Trưng và 3/2) thấy rất ok, nên từ đó kết luôn, ko mua giày ngoại nữa. Có nhiều mẫu mã đẹp và dáng chuẩn. Mẹ thử đến đó xem?
    • 3,187 Bài viết

• 2,650 Được cảm ơn

Các mẹ có biết giầy Thy Thy ở Sài Gòn ko ?Nhãn hiệu đó cũng nổi tiếng mà đi bền ,chắc lắm.
    <font size="3"><em><font color="#0000cd"><span style="font-family: verdana">Hôn nhau trên cầu là cầu hôn,hôn mà chẳng rời nhau là đính hôn - hôn liền tù tì bảy phát là thất hôn - hôn người nào đó là hôn nhân - hôn con vật nào đó là hôn thú - hôn vợ gọi là hôn thê - hôn chồng gọi là hôn phu - mơ hôn người nào đó là hôn ước - mới hôn xong gọi là tân hôn - hôn thêm cái nữa gọi là tái hôn - hôn hai cái một lượt gọi là song hôn - đang hôn nửa chừng bị xô ra gọi là ly hôn .Hôn nhau đến mức hết biết trời đất gì thì gọi là Hôn mê.Hôn nhiều quá gọi là chạy hôn. bị người tên là Hoàng hôn thì gọi là hoàng hôn.
    • 284 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny8282 Xem bài viết
    hihi..chân chị còn khủng hơn e cơ,chị mang size 39 lận á,cũng hay mang giày thấp thấp <7cm,chắc do chân to nên giày cũng mau rung rinh gót như e vậy đó,hihi..nên chỉ mua giày vừa vừa giá rùi mang chừng 1 tháng là vứt đi mua đôi khác.
    Giày Vn xuất khẩu cũng ok lắm,nhưng ít kiểu và đôi khi k có size của chị nữa..hic:Sad:.Thế là ng iu cứ vận động mang giày thể thao,mua cho mấy đôi Adidas,hehe,mà thề là chưa bao giờ mang cả..
    Trời ơi chân bạn size 39 thì tha hồ mua giày xk. Vừa đẹp lại vừa rẻ. Bạn thử lại tiệm Mai trên đường Lý Chính Thắng đi. Giày chỉ 100k - 150k mà đẹp lắm. Chỉ tiếc là mình mang size 37. Mấy đôi mình thích toàn size 38 - 39. Tiếc quá là tiếc.

Mình cũng vote cho giày Paster về độ bền ( họ bảo hành vĩnh viễn không bao giờ bung keo).
    Có một cửa hàng giới thiệu sản phẩm hiệu L'amant của một công ty chuyên làm hàng xuất khảu đi Nhật, đi Anh không thấy bán rộng rãi trên thị trường ( công ty Full Sail) . Giày Nam rất đẹp. Giày nữ chủ yếu kiểu cổ điển nhưng mình da tuyệt đẹp và rất bền. Quan trọng là giá rẻ hơn nhiều so với hiệu Clark. Chỗ này ít người biết vì nằm trong một biệt thự đường Võ Văn Tần ( Số 15) , chỉ bán giờ hành chánh. Mình mò ra chỗ này vì hồi trứớc hay chờ đón con và ông xã ở đường này. Ở ngoài nhìn vào không biết có cửa hàng giày. Ở ngoài chỉ có một biển tên công ty nho nhỏ. Cứ đi vào trong sân biệt thự sẽ thấy một phòng nhỏ ngoài cùng trưng bày giày. Mình có thể đặt hàng theo size của mình và chọn màu da nếu kiểu mình chọn không có size hoặc màu mình thích. .
    Ô hay, buồn vương cây ngô đồng
    Vàng rơi... vàng rơi ... thu mêng mông
    • 1,077 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dại Khờ Xem bài viết
    Trời ơi chân bạn size 39 thì tha hồ mua giày xk. Vừa đẹp lại vừa rẻ. Bạn thử lại tiệm Mai trên đường Lý Chính Thắng đi. Giày chỉ 100k - 150k mà đẹp lắm. Chỉ tiếc là mình mang size 37. Mấy đôi mình thích toàn size 38 - 39. Tiếc quá là tiếc.

Mình cũng vote cho giày Paster về độ bền ( họ bảo hành vĩnh viễn không bao giờ bung keo).
    Có một cửa hàng giới thiệu sản phẩm hiệu L'amant của một công ty chuyên làm hàng xuất khảu đi Nhật, đi Anh không thấy bán rộng rãi trên thị trường ( công ty Full Sail) . Giày Nam rất đẹp. Giày nữ chủ yếu kiểu cổ điển nhưng mình da tuyệt đẹp và rất bền. Quan trọng là giá rẻ hơn nhiều so với hiệu Clark. Chỗ này ít người biết vì nằm trong một biệt thự đường Võ Văn Tần ( Số 15) , chỉ bán giờ hành chánh. Mình mò ra chỗ này vì hồi trứớc hay chờ đón con và ông xã ở đường này. Ở ngoài nhìn vào không biết có cửa hàng giày. Ở ngoài chỉ có một biển tên công ty nho nhỏ. Cứ đi vào trong sân biệt thự sẽ thấy một phòng nhỏ ngoài cùng trưng bày giày. Mình có thể đặt hàng theo size của mình và chọn màu da nếu kiểu mình chọn không có size hoặc màu mình thích. .
    ôi thích quá,chắc fai lượn lờ wa đó xem sao...hihi..thanks chị nhé!nhưng giá của giày nữ là khoảng bao nhiu vậy chị?chị chỉ cho e địa điểm chỗ Võ văn tần ấy đi,ở khúc nào ạ?thanks chị nhìu...:Rose::Rose::Rose:
    • 1,077 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

e ghét giày Hạnh Dung lắm rồi,chất lượng càng lúc càng tệ hại,mà hàng ấy toàn là hàng chợ rùi gắn mác vào thôi.Đi mấy tiệm khác kiểu y chang mà giá rẻ hơn nhìu.Nên lâu lắm e chả thèm vào đó nữa.Cả Hồng Anh,Hồng Thạnh cũng vậy.Đông Hải thì giờ toàn hàng Trung Quốc,còn T&T thì...xin lỗi xấu và thô quá!
    Ôi chỉ giày dép thôi mà mệt nhỉ!
    • 361 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

ui em cũng chờ tin của mí chị típ đây T_T!mấy chị ơi mấy chị dzới thiệu tiệm chịu khó cho em xin cái địa chỉ với ạh!ít nhất cũng nói nó nằm ở đoạn nào cho em dễ mò hic!mà giầy paster thì ở đâu mí chị nhỉ???em thì thích kiểu fashion khg thích cổ điển lắm...
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8