Các bạn đã chuẩn bị gì cho cuộc thi "Con là Ngôi sao của Mẹ"?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.03K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,742 Bài viết

• 1,502 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hôm qua giờ, sau khi cơm nước là mình lại vào đây xem tình hình cuộc thi "Con là ngôi sao tương lai" tuy nhiên cũng còn nhiều bỡ ngỡ trong việc quay clip cho con để có được 1 movie đẹp, dễ thương, bên cạnh đó khoe được những phút giây nhí nhảnh, đáng yêu của con, nhưng mà chắc chỉ quay ở dạng " cây nhà lá vườn" thôi, chứ hong có chỉnh sửa hay mượn cảnh gì cả, vì mình nghĩ rằng cuộc thi cho vui, chứ cũng k quan trọng hoá việc "màu mè", hậu trường gì đâu. Thôi thì con trai còn nhỏ quá, mình chăm vào đứa cháu gái cho cháu gửi clip dự thi vậy.
    + Ah cho mình hỏi, các mẹ quay bằng đt hay là máy chụp hình/quay phim vậy?
    + Mỗi người đc up bao nhiêu clips thì hợp lệ vậy các bố mẹ ơi?
    Ah sau khi up dự thi, các mẹ vào trao đổi FB để mình like ủng hộ nhau nha. Chúc các bé đoạt giải cao
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 7,914 Bài viết

• 7,943 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Bé nhà mình cũng thường hát vang cả nhà tắm, dưng mà hát chưa rỏ nên cũng ngại tham gia.
    Tuy nhiên có con của ông anh( mà ở tận Tây Ninh lận ) rất thích hát, mà hát theo mình nghĩ cũng tương đối được . Mình sẽ kêu anh quay để gửi dự thi. Mà quay như thế nào cho đẹp nhỉ! Up trên Youtube hay up trực tiếp lên facebook hả các mẹ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 579 Bài viết

• 772 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu các mẹ có máy quay thì tiện quá rồi, không thì quay bằng máy chụp hình cũng được. Như máy nhà mình là 10.1 Mpx, để máy đứng yên thì quay rõ lắm, nếu di chuyển thì hơi mờ hơn. Quay xong cho lên máy tính còn phải chuyển đổi thành định dạng FLV nữa thì phải rồi mới đăng tải được.
    Giá như BTC có trang web riêng cho cuộc thi thì tiện hơn, FB cứ chập chờn nên mình cũng lười vào luôn. Chúc các mẹ thi vui nhé, mình sẽ tranh thủ vào like.
    • 1,816 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nhà em cũng không có máy quay, quay tạm bằng máy ảnh vậy. Em cũng đang lên kế hoạch dàn dựng chương trình để có 1 movie hay. Bé nhà em cũng đang được dạy rửa tay cho đúng cách nữa, chuản bị mọi thứ cẩn thạn để quay thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nhà mình cũng chỉ quay bằng điện thoai thôi nhưng thấy khá nét đấy các mẹ à.Sang tuần sẽ dàn dựng MV ngoài bãi biển nghịch cát rồi vừa rửa tay vừa hát bài ..chắc sẽ vui lắm đây hi hi.Cả nhà ủng hộ cho bé nhà mình với nhé
    • 7,914 Bài viết

• 7,943 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bome.ngankhanh Xem bài viết
    Nhà em cũng không có máy quay, quay tạm bằng máy ảnh vậy. Em cũng đang lên kế hoạch dàn dựng chương trình để có 1 movie hay. Bé nhà em cũng đang được dạy rửa tay cho đúng cách nữa, chuản bị mọi thứ cẩn thạn để quay thôi.
    Chủ đề " con là ngôi sao tương lai " nghe hấp dẫn quá heng các mẹ? Mà bé cháu nhà mình chỉ hát hay mỗi bài: 5 ngón tay ngoan . Các mẹ có bài hát nào nữa không ạ? Tự nhiên thấy cuộc thi không giới hạn địa lý này nghe hấp dẫn quá, cháu mình sẽ dự thi, các mẹ ủng hộ với nhé! Mà ko biết có kịp ko, gọi về quê báo rồi mà ko biết quay ra sao đây, dàn dựng kịch bản thế nào nữa...hehe, có bà cô ham hố ghê
    • 9,558 Bài viết

• 19,600 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dori Xem bài viết
    Hôm qua giờ, sau khi cơm nước là mình lại vào đây xem tình hình cuộc thi "Con là ngôi sao tương lai" tuy nhiên cũng còn nhiều bỡ ngỡ trong việc quay clip cho con để có được 1 movie đẹp, dễ thương, bên cạnh đó khoe được những phút giây nhí nhảnh, đáng yêu của con, nhưng mà chắc chỉ quay ở dạng " cây nhà lá vườn" thôi, chứ hong có chỉnh sửa hay mượn cảnh gì cả, vì mình nghĩ rằng cuộc thi cho vui, chứ cũng k quan trọng hoá việc "màu mè", hậu trường gì đâu. Thôi thì con trai còn nhỏ quá, mình chăm vào đứa cháu gái cho cháu gửi clip dự thi vậy.
    + Ah cho mình hỏi, các mẹ quay bằng đt hay là máy chụp hình/quay phim vậy?
    + Mỗi người đc up bao nhiêu clips thì hợp lệ vậy các bố mẹ ơi?
    Ah sau khi up dự thi, các mẹ vào trao đổi FB để mình like ủng hộ nhau nha. Chúc các bé đoạt giải cao
    Mẹ nó quay bằng điện thoại hay thiết bị quay phim nào cũng được, miễn là rõ thôi hà . Còn bao nhiêu clip thì k thấy BTC nói rõ, trong thể lệ thì bảo "Người dự thi gửi về lifebuoyvietnam@gmail.com 1 đoạn phim quay..." nên mình nghĩ chắc là chỉ 1 clip thôi đó mẹ nó . Mẹ nó up xong và khi công bố lên fb nhớ báo mọi người để like ủng hộ bé nha
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,285 Bài viết

• 7,322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daubiec Xem bài viết
    Nhà mình cũng chỉ quay bằng điện thoai thôi nhưng thấy khá nét đấy các mẹ à.Sang tuần sẽ dàn dựng MV ngoài bãi biển nghịch cát rồi vừa rửa tay vừa hát bài ..chắc sẽ vui lắm đây hi hi.Cả nhà ủng hộ cho bé nhà mình với nhé

Nghe mẹ đạo diễn chương trình đã thấy thú vị và khác lạ rồi, chúc bé nhà bạn thành công nhé. Nhớ share đường link để các mẹ ủng hộ
    JBYmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,647 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daubiec Xem bài viết
    Nhất định là mình sẽ vote cho bé nhà mẹ daubiec rùi. Mẹ nó còn dựng thành MV ở bãi biển nữa, hi hi, chắc là sẽ ấn tượng lắm đây.
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nhà mình cũng ko có máy quay đâu, quay = điện thoại thôi mẹ nó a. BTC yêu cầu quay trong phòng tắm lên quay đc cảnh bé tự nhiên hát tự nhiên làm vệ sinh cá nhân là tốt nhất. Mình nghĩ ko cần dựng cảnh hay mượn cảnh gi hết đâu. Càng tự nhiên càng ngộ nghĩnh vui nhộn càng dễ đoạt giải cao đó mẹ nó ơi.
    Mà mình nghĩ mỗi ng 1 clip là đủ rồi. hì hì phải tìm hiểu về cuộc thi rõ hơn mới đc.
    • 5,181 Bài viết

• 3,796 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình nghĩ là quay bằng điện thoại cũng được nhưng các mẹ đừng để rung hoặc mờ. Tốt nhất nên chọn điện thoại có tính năng quay, chụp tốt. Nhà mình cũng không có máy quay chắc là dùng Iphone quay thôi. Mình đã quay thử rồi thấy nét lắm. Điều quan trọng là mẹ luyện cho con hát tốt để chộp lúc con cao hứng nghêu ngao trong nhà tắm là được.
    • 1,528 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Không quay trong nhà tắm được không các mẹ, ví dụ quay bé đang rửa tay ở ngoài trời. Mình nghĩ nếu quay cảnh con đang tắm thì chỉ nên quay phần thân trên của con thôi.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,205 Bài viết

• 786 Được cảm ơn

Em cũng muốn cho bé tham gia nữa, mà chưa biết đăng ký làm sao. Xem hướng dẫn ở đâu vậy mấy chị ơi?
    • 7,914 Bài viết

• 7,943 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Bạn lnsm chưa có con mà cũng muốn bon chen nữa ha? Tính dự thi cho cháu à?
    Link thông báo thể lệ cuộc thi đây nè, em tham khảo đi nhé! Chương trình hấp dẫn mà giải thưởng cũng hoành tráng lắm nghen.

http://www.webtretho.com/forum/f3506...g-lai-1729101/
    • 9,558 Bài viết

• 19,600 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Không quay trong nhà tắm được không các mẹ, ví dụ quay bé đang rửa tay ở ngoài trời. Mình nghĩ nếu quay cảnh con đang tắm thì chỉ nên quay phần thân trên của con thôi.
    Chắc k quay trong nhà tắm cũng được quá, vì thấy chủ yếu là clip chủ đề hát về TAY thôi. Và mình thấy mẹ Suri nói đúng, mình k nên quay phần kín của con, vì clip này được đăng công khai trên mạng xã hội, mình phải bảo vệ con cháu của mình phòng trường hợp k muốn xảy ra
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,742 Bài viết

• 1,502 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hì, bạn ui, khi quay mình cho thể cho bé mặc chip khi tắm được mà, không có gì lo đâu. Ah mà phải quay trong nhà tắm à, hay chỉ là ví dụ của BTC ta?
    Mà mình thấy lấy Iphone quay cũng đẹp rõ lắm luôn, quan trọng xung quanh đủ ánh sáng là đẹp á. đơn giản không kém hiệu quả đâu. Iphone quay xong dễ up lên Facebook của Lifebuoy Việt Nam, và cũng dễ up lên Youtube nữa ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyettrinh185 Xem bài viết
    Chắc k quay trong nhà tắm cũng được quá, vì thấy chủ yếu là clip chủ đề hát về TAY thôi. Và mình thấy mẹ Suri nói đúng, mình k nên quay phần kín của con, vì clip này được đăng công khai trên mạng xã hội, mình phải bảo vệ con cháu của mình phòng trường hợp k muốn xảy ra
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 1,816 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dori Xem bài viết
    Hì, bạn ui, khi quay mình cho thể cho bé mặc chip khi tắm được mà, không có gì lo đâu. Ah mà phải quay trong nhà tắm à, hay chỉ là ví dụ của BTC ta?
    Mà mình thấy lấy Iphone quay cũng đẹp rõ lắm luôn, quan trọng xung quanh đủ ánh sáng là đẹp á. đơn giản không kém hiệu quả đâu. Iphone quay xong dễ up lên Facebook của Lifebuoy Việt Nam, và cũng dễ up lên Youtube nữa ạ.
    Hichich nhà em không có Iphone, đành quay bằng máy ảnh rùi up lên Youtube qua tài khoản Gmail vậy, rùi copy -> paste đường link lên FB là ok. Em không biết làm sao để nối các clip được với nhau...hay là cắt gọt cho đẹp nhỉ? Mẹ nào biết phần mềm sửa clip chỉ cho em với!
    • 5,181 Bài viết

• 3,796 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nhà mình trước tiên là phải decor lại cái Nhà tắm chật chội trước đã này. Sau đó là luyện giọng cho con 1 số bài về tay xem con hát tốt nhất bài nào và thích nhất bài nào. hihi. Hóng ngày chính thức bắt đầu cuộc thi để còn ủng hộ các bé yêu.
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Yêu cầu của BTC là quay trong nhà tắm mà mẹ nó ơi. Nhưng có thể chọn lúc con rửa mặt nè, rửa tay nè, rửa chân trước khi ăn uống chẳng hạn. Chứ ko nhất định phải quay cảnh con tắm hay con đi vệ siinh mà sợ con bị lộ hàng . Tiêu chí của BTC là ngộ nghỉnh vui nhộn thể hiện sự vui vẻ của bé khi tự mình giữ gìn vệ sinh cá nhân.
    • 7,914 Bài viết

• 7,943 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Mấy ngày nay tập cho con hát mà cứ bể show hoài , vì nàng không chịu hợp tác, cứ sợ không kịp ngày để gửi dự thi gì đâu á. Con ông anh dưới quê cứ gọi hỏi về cuộc thi suốt, làm mình vừa sốt ruột vừa hào hứng
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6